[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

xebetong

Xe container
Em không nạp vì (1) VETC là cty của Tasco, đã lừa em đóng phí cao bao năm cho đoạn Mỹ Lộc và Tân Đệ; (2) đây là việc của Bộ lộ, chỉ cần chọn 1 chuẩn và hướng dẫn cho BOT làm thì lại đẻ ra 1 thằng hút máu (3) quyết không để thằng cá tra hoàn thành nhiệm vụ dù mượn cớ minh bạch hi hi.
Em cũng không nạp vì em ủng hộ cụ :)

Em chuyển thẳng vào TK của họ ở BIDV có mất phí gì đâu, mỗi lần đi chuyển đúng số tiền cần nộp
Cũng nhiều người bảo nạp qua TK ở ngân hàng nào đó thì ko mất phí, e chuyển từ ACB của e thì mất mấy k, qua Momo cũng mất mấy k gì đó

diepxuantiep

Xe đạp
Hiện tại người dân vẫn trả tiền như trước không mất thêm xu nào, nhưng ông BOT đang bị ông VETC thu 5% phí quản lý. Sau này ông BOT có xin tăng 5% này vào giá vé không thì em chưa biết.
Cụ nói bậy quá hà... Vetc là nhà thầu của các ông BOT, nó cung cấp dịch vụ thu phí hộ thì nó lấy công là đúng rồi, tùy mỗi trạm bot một tỷ lệ phí nhất định. còn 5% thì em chưa thấy thằng nào cao tới vậy

Taihoatu

Xe lăn
Cũng nhiều người bảo nạp qua TK ở ngân hàng nào đó thì ko mất phí, e chuyển từ ACB của e thì mất mấy k, qua Momo cũng mất mấy k gì đó
Đây là phí chuyển tiền do ACB thu khi bác thực hiện giao dịch thôi. em dùng TCB thì ko bị phí này.

Morning Còi

Xe tải
Không liên quan lắm, nhưng tiện thể em hỏi các cụ biết:
Em nộp tiền vào tk Vetc mà không ghi cú pháp theo quy định, tiền đã ko vào tài khoản (lúc em đi ra họ nhân viên soat vé báo tk ko đủ tiền). Em gọi tổng đài Vetc mà toàn báo tất cả các tổng đài viên bận. Em đoán kiểu làm ăn bát nháo của Vetc nên có gọi nữa thì kết quả ko thay đổi.

Các cụ cho hỏi giờ làm thế nào để chuyển vào tk Vtec ạ?

Ngày hôm qua em làm 1 cuốc HN-HP, lúc về tầm 4h chiều cái trạm thu phí đầu HN xếp hàng dài dằng dặc, họ mở thêm cổng ngược chiều mà các xe trả tiền mặt vẫn trải ra đường trong khi làn VETC chỉ có 2 cổng mà vắng tanh, em chỉ khó đoạn lách qua các cụ trả tiền mặt để tới được cái cổng thu phí không dừng sau đó là phi như 1 cơn gió.

Nhiều cụ bảo VETC nó trừ tiền quản lý ví nhưng em cài app, không đăng ký SMS thì nó trả trừ đồng nào cả.

Lại lo nạp tiền vào nó chiếm dụng vốn (chắc ghét thằng khác giàu lên =))), nếu vậy thì trước khi đi nạp tiền tương ứng với tiền cầu đường hôm đó thôi là ok mà. VD em đi HP hết 300k thì em nạp 300, cả đi và về là vừa hết mà sạch sẽ, văn minh.

Chỉ chuối là tuyến HN-LC cũng sát nách HN lại không có, hôm thứ 7 em đi nạp tiền rồi vẫn phải trả tiền mặt.

Hieumos

Xe container
Cụ nói bậy quá hà... Vetc là nhà thầu của các ông BOT, nó cung cấp dịch vụ thu phí hộ thì nó lấy công là đúng rồi, tùy mỗi trạm bot một tỷ lệ phí nhất định. còn 5% thì em chưa thấy thằng nào cao tới vậy
Cụ mới là nói bậy. VETC là nhà đầu tư riêng của Bộ GT, Bộ GT ép các BOT phải lắp đặt thu phí không dừng ETC sử dụng của VETC. Nhiều nhà đầu tư BOT xin tự lắp thu phí không dừng nhưng Bộ GT không cho với lý do không tích hợp toàn hệ thống. Chính vì lẽ đó mà nhiều trạm vẫn chưa lắp đặt VETC do chưa thỏa thuận được quyền lợi đan xen giữa các bên: BOT, VETC, Bộ Giao thông và người dân.

Hiện nay mới có thêm Viettel nhăm nhe nhảy vào cung cấp dịch vụ ETC thôi.

Không liên quan lắm, nhưng tiện thể em hỏi các cụ biết:
Em nộp tiền vào tk Vetc mà không ghi cú pháp theo quy định, tiền đã ko vào tài khoản (lúc em đi ra họ nhân viên soat vé báo tk ko đủ tiền). Em gọi tổng đài Vetc mà toàn báo tất cả các tổng đài viên bận. Em đoán kiểu làm ăn bát nháo của Vetc nên có gọi nữa thì kết quả ko thay đổi.

Các cụ cho hỏi giờ làm thế nào để chuyển vào tk Vtec ạ?
Cụ cài Momo hoặc Zalopay hoặc Viettelpay thì có sẵn công cụ nộp tiền vào tk VETC, ngay trên phần mềm của VETC cũng có mục nộp tiền. Em hay dùng Momo.

Nhin

Xe tải
Em dùng cho 2 xe, nạp tiền vào và hàng tháng nó cứ tằng tằng trừ phí quản lý, haizz. Em kệ, trừ hết thì thôi, bố dẹp.

Cụ mới là nói bậy. VETC là nhà đầu tư riêng của Bộ GT, Bộ GT ép các BOT phải lắp đặt thu phí không dừng ETC sử dụng của VETC. Nhiều nhà đầu tư BOT xin tự lắp thu phí không dừng nhưng Bộ GT không cho với lý do không tích hợp toàn hệ thống. Chính vì lẽ đó mà nhiều trạm vẫn chưa lắp đặt VETC do chưa thỏa thuận được quyền lợi đan xen giữa các bên: BOT, VETC, Bộ Giao thông và người dân.

Hiện nay mới có thêm Viettel nhăm nhe nhảy vào cung cấp dịch vụ ETC thôi.
Em thấy đấy là việc của mấy ông BOT với ETC, đằng nào e cũng phải trả tiền phí đường thì e chọn cách nhanh gọn thuận tiện hơn thôi, bao giờ nó thu cao hơn tiền mặt thì thôi

Em dùng cho 2 xe, nạp tiền vào và hàng tháng nó cứ tằng tằng trừ phí quản lý, haizz. Em kệ, trừ hết thì thôi, bố dẹp.
Cụ vào phần mềm bỏ phần thông báo qua sms đi là không mất đồng nào hàng tháng

Em đi mấy chỗ mã chưa dán được thẻ VETC đây :(
Qua chỗ Đăng kiểm thì bảo trước có người dán, bây giờ không . Hic
Qua trạm soát vé thì kiểm tra xong báo loại gắn lên xe em hết mất rồi, chưa biết lúc nào có. Hic hic.
Mấy chỗ các cụ mách thì xa lại không tiện đường, chỉ qua được CN. Hic hic hic ...

Em đi mấy chỗ mã chưa dán được thẻ VETC đây :(
Qua chỗ Đăng kiểm thì bảo trước có người dán, bây giờ không . Hic
Qua trạm soát vé thì kiểm tra xong báo loại gắn lên xe em hết mất rồi, chưa biết lúc nào có. Hic hic.
Mấy chỗ các cụ mách thì xa lại không tiện đường, chỉ qua được CN. Hic hic hic ...
Em dán chỗ Trung Kính, mấy phút là xong

Jaquier

Xe tải
Xe em mua lại có dán tem sẵn rồi, gọi lên tổng đài nhờ cắp lại mật khẩu của tài khoản VETC mà nó lại yêu cầu số CMND của chủ cũ. Chẳng lẽ lại bóc ra dán lại cái mới :((

thudoxanh.com.vn

Xe đạp
Dư lày mà ông nào mượn xe mình đi mà cứ qua BOT bét nhè thì cũng xót nhỉ.

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Em thì mong tất cả các trạm đều thu phí không dừng hết.
Tiết kiệm thời gian, giảm thiểu trốn thu nhập của các trạm BOT

Chưa Có Dép

Xe điện
Nạp đơn giản mà các cụ, có mất phí gì đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng