[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

cocsku

Xe cút kít
Xe em ít đi ngoại tỉnh nên ko dùng. Nhìn chung đối với em là phiền hà. Tự nhiên treo khoản tiền để đấy, chả biết có dùng đến hay ko?
Cách xử lý thanh toán là cứng nhắc, nên đưa các ngân hàng vào thì tiện hơn.

hbu082

Xe container
Đây cụ! Nghị định 100/2019/NĐ-CP ngày 30/12/2019 thay thế cho Nghị định 46/2016/NĐ-CP, chương II, mục 1, điều 5, khoản 4

Screen Shot 2020-11-10 at 1.34.27 PM.png
phần này em chưa update :D, vậy là có chế tài xử phạt rồi nhỉ. giờ thêm cái qui chuẩn biển báo vạch kẻ đường nữa là thịt tuốt.
mie hôm trước em đi về cao tốc HN - LS, trước nó để 2 làn VETC, giờ nó cắt còn có 1 làn, một ông chui vào, cả lũ đằng sau lùi lại, bực vãi. mà lại còn nguy hiểm nữa chứ.

Mũi tên bạc

Xe container
phần này em chưa update :D, vậy là có chế tài xử phạt rồi nhỉ. giờ thêm cái qui chuẩn biển báo vạch kẻ đường nữa là thịt tuốt.
mie hôm trước em đi về cao tốc HN - LS, trước nó để 2 làn VETC, giờ nó cắt còn có 1 làn, một ông chui vào, cả lũ đằng sau lùi lại, bực vãi. mà lại còn nguy hiểm nữa chứ.
Em mới thấy chỉ có mỗi trạm thu phí Pháp vân là còn tương đối nghiêm còn những trạm khác thì nhiều ông không dán cũng đi vào. Nhiều thằng đb ko dán thì chấp nhận đi vào làn thu thủ công đi. Cứ sang làn tự động rất khó chịu cụ ạ. Mỗi tháng trừ có 8,8k mà còn tiếc trong khi dừng lại tiền xếp hàng có khi xăng cũng mất kha khá rồi. Dở nhất là bọn trạm nó vẫn bố trí người trực trong cabin của cửa không dừng nên các vị cứ lao vào đó đi cho nhanh. Nhà em một số người say xe em dán từ 2017.

hbu082

Xe container
Em mới thấy chỉ có mỗi trạm thu phí Pháp vân là còn tương đối nghiêm còn những trạm khác thì nhiều ông không dán cũng đi vào. Nhiều thằng đb ko dán thì chấp nhận đi vào làn thu thủ công đi. Cứ sang làn tự động rất khó chịu cụ ạ. Mỗi tháng trừ có 8,8k mà còn tiếc trong khi dừng lại tiền xếp hàng có khi xăng cũng mất kha khá rồi. Dở nhất là bọn trạm nó vẫn bố trí người trực trong cabin của cửa không dừng nên các vị cứ lao vào đó đi cho nhanh. Nhà em một số người say xe em dán từ 2017.
cụ bỏ thông báo qua tin nhắn đi thì không mất 8,8k, chỉ mất phí chuyển khoản vào tk vetc thôi. em chỉ để thông báo của app thôi.

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Em đã bị 1 lần ở pháp vân ông biển 98 chui vào. Em đẹo lùi. Xuống xe hút thuốc. Kệ mịa nhà chúng nó giải quyết

Mũi tên bạc

Xe container
cụ bỏ thông báo qua tin nhắn đi thì không mất 8,8k, chỉ mất phí chuyển khoản vào tk vetc thôi. em chỉ để thông báo của app thôi.
HÔm nay em đọc comment của các cụ ở đây mới biết có app cụ ạ, em đã bỏ thông báo qua tin nhắn rồi cụ. Năm cũng tiết kiệm được 100k, đội ơn cụ!

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
theo em kiến nghị là nên chỉ để duy nhất 1 làn thu phí tay, ít nhất 2 làn thu tự động, ông nào lì không lùi thì cứ cho nằm đấy, số lượng dán thẻ tăng ngay.
em thật chứ ngày các cụ vứt đi vào những dịch vụ linh tinh không ít, có khi cả đến tiền trăm, thế mà chuyển khoản hết mấy k thì nhiều cụ tính toán quá, trong khi đó, nhanh cho mình tiện cho mình mà lại minh bạch trong thu phí.
Những thằng mà như cụ nói cào phím rất nhiều.
Kệ chúng nó đi cụ

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Nạp tiền tùy ngân hàng.
Em nạp từ BIDV chẳng mất đồng nào.
Tiền nổ máy đứng đợi lấy thẻ, trả tiền còn tốn gấp vạn lời vèo xe cái là qua.
Chuẩn cụ. Tk của em bao giờ cũng để 1 củ. Đi nhanh và thấy văn minh hơn cái hội xếp hàng

tommy2015

Xe tăng
Em ít đi liên tỉnh nhưng cũng dán VETC hôm vào trạm dừng nghỉ Hà Nam. Lúc về chạy thẳng qua trạm thu phí sướng thật.

luyenok

Xe điện
Chuẩn cụ. Tk của em bao giờ cũng để 1 củ. Đi nhanh và thấy văn minh hơn cái hội xếp hàng
Rất tiện lợi mà, chả hiểu mấy cụ cứ nghĩ treo 500K gì đó trong tài khoản là làm suy thoái và sụp đổ kinh tế gia đình hay sao ấy. Đổi lại khi có việc thì phải dừng, rồi còn tiền lẻ tiền thừa,...

toimuondie

Xe container
Xe em ít đi ngoại tỉnh nên ko dùng. Nhìn chung đối với em là phiền hà. Tự nhiên treo khoản tiền để đấy, chả biết có dùng đến hay ko?
Cách xử lý thanh toán là cứng nhắc, nên đưa các ngân hàng vào thì tiện hơn.
Rất tiện lợi mà, chả hiểu mấy cụ cứ nghĩ treo 500K gì đó trong tài khoản là làm suy thoái và sụp đổ kinh tế gia đình hay sao ấy. Đổi lại khi có việc thì phải dừng, rồi còn tiền lẻ tiền thừa,...
Tài khoản VETC của em chẳng có đồng nào, khi nào đi thì em nạp, chớp mắt là xong. Nó không bắt để lại số tiền tối thiểu như tài khoản ngân hàng.

tt1dks

Xe hơi
VETC có vấn đề gì với nguồn cung thẻ dán đèn mã mấy tháng nay rồi không có thể để dán vậy CCCM?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bọn VETC này đúng là làm ăn kiểu nhà nước bao cấp. Đáng lẽ phần thanh toán nó nên tích hợp với các loại thẻ và dịch vụ của ngân hàng. Người nào thích trả trước, trả sau hay dùng ví điện tử kệ người ta thì có hay và dễ phổ biến hơn không. Đằng này nó cứng nhắc có mỗi một kiểu trả trước, rất khó làm việc.

pk2018

Xe tải
em thấy rất tiện,

neverfg

Xe điện
Bên cty e mời đến trụ sở dán 1 lần nhưng ko hiểu sao xe của e lại ko dán đc lên kính. Cậu nhân viên bảo dán vào đèn nhưng e chưa đồng ý.

dadpo

Xe máy
dịch vụ này hay nhưng trình độ của đơn vị đứng ra làm là VETC hơi kém nên cứ ì ạch, chờ giai đoạn 2 ông viettel làm thế nào

linkkaka

Xe buýt
Cao tốc HN-HP cũng xử đó Cụ, hôm trước em đi để ý có Cụ cố tình phi vào làn VETC mà trc đó đã có nhân viên của trạm cảnh báo rồi, vừa qua phát là bị các anh giao thông túm vào luôn

ubisapro

Xe trâu
Em ít đi liên tỉnh nhưng cũng dán VETC hôm vào trạm dừng nghỉ Hà Nam. Lúc về chạy thẳng qua trạm thu phí sướng thật.
Trạm dừng Hà nam có dán ah cụ? Trước e định dán nhưng toàn nơi củ chuối nên chán chả buồn làm.

luyenok

Xe điện
Bên cty e mời đến trụ sở dán 1 lần nhưng ko hiểu sao xe của e lại ko dán đc lên kính. Cậu nhân viên bảo dán vào đèn nhưng e chưa đồng ý.
nó dùng sóng radio nên nếu kính xe dán phim cách nhiệt có tính kim loại cao sẽ bị ảnh hưởng cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng