[Funland] Đăng ký CCCD cho trẻ dưới 14 tuổi online, tầm 1 tuần nhận CCCD tại nhà

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thế thì ra phường xếp hàng cũng thế cụ nhỉ?
Điền form có phần hẹn thời gian cụ thể để ra CA , đúng giờ là ra ko phải xếp hàng . Ai ko điền mà cứ ra CA thì chịu khó xếp hàng đợi thôi cụ .

xukute

Xe tăng
Điền form có phần hẹn thời gian cụ thể để ra CA , đúng giờ là ra ko phải xếp hàng . Ai ko điền mà cứ ra CA thì chịu khó xếp hàng đợi thôi cụ .
Giờ ra CA phường cũng nhanh mà cụ, em cho 2 F1 ra, 30p là chụp ảnh, lăn tay, lấy sinh trắc học, ký tên rồi về.
Nhanh gọn.

Matizcoi

Xe cút kít
Vấn đề e thấy tiện nhất là đi đâu, thi cử cái gì k cần mang theo gks. Thế là tiện lắm r. Còn con cụ, cụ thích thì làm k thích thì thôi ai bắt.
Cụ phát biểu như này là khả năng cụ xa nhà lâu quá cs khu vực họ ko quan tâm gọi điện hỏi thăm zồi ;))
Hiểu được còm của em thì hãy bi bô, ko thì đừng còm lại vô nghĩa, còn nếu cụ là loa tuyên truyền thì thôi em xin thua :D
Đi máy bay hoặc tàu hỏa cầm cccd tiện hơn giấy ks chứ cụ . Đi khám cũng cầm cccd thay vì giấy ks+thẻ bh . Đấy là mấy thứ sơ đẳng thôi đấy , lợi ích của nó còn nhiều hơn nữa
Cụ thay vì cầm cái lọ thì được chuyển sang cầm cái chai, cụ thấy cái chai nhẹ nhàng dễ dàng hơn cái lọ nên cụ khen, em cũng thấy vậy, chỉ có điều cụ cũng là người chưa hiểu còm của em muốn nói gì, em ví dụ: ồ ạt đi làm căn cước trong khi chưa chắc đã làm hết cho đối tượng người lớn - đối tượng này cần thiết hơn; cụ cho con đi khám 1 mình à mà ko có người đi cùng =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ thay vì cầm cái lọ thì được chuyển sang cầm cái chai, cụ thấy cái chai nhẹ nhàng dễ dàng hơn cái lọ nên cụ khen, em cũng thấy vậy, chỉ có điều cụ cũng là người chưa hiểu còm của em muốn nói gì, em ví dụ: ồ ạt đi làm căn cước trong khi chưa chắc đã làm hết cho đối tượng người lớn - đối tượng này cần thiết hơn; cụ cho con đi khám 1 mình à mà ko có người đi cùng =))
Đấy là mấy lợi ích sơ đẳng hay gặp nên em ví dụ vậy thôi . Còn đi khám có người đi cùng thì sao cụ ? không phải cầm giấy tờ của con à ?
Việc CA gọi làm là việc của họ để nhanh thống kê dữ liệu , ai chưa cần thì thôi . Hiện vẫn có người dùng cmt 9 số cũng chả sao .
Mà thôi chắc cụ cũng chả hiểu em nói gì đâu .

quanduideple

Xe tải
Cụ phát biểu như này là khả năng cụ xa nhà lâu quá cs khu vực họ ko quan tâm gọi điện hỏi thăm zồi ;))
Hiểu được còm của em thì hãy bi bô, ko thì đừng còm lại vô nghĩa, còn nếu cụ là loa tuyên truyền thì thôi em xin thua :D

Đúng rồi cụ, nhiều cụ nói đi tàu hỏa máy bay cho tiện, mà một năm đi tàu hỏa máy bay được mấy lần? cầm cái gì thì cuối cùng cũng phải cầm, nhưng chẳng may mất CC thì làm lại mệt hơn là bản sao trích lục gks.

Vinhdq164

Xe buýt

Chưa hiểu cụ bi bô cái gì. Cụ k đi làm cho con cụ thì ca ng ta đến xích cụ đi ah? Hay nó gọi thì cũng quắn *** đi làm. Cứ tha hồ thể hiện thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Với khoảng thời gian hết hạn như này thì các cụ cứ cân nhắc, theo em để nguyên cho đủ 14 tuổi đi làm là được - vì căn cước để đi thi lên cấp 3 thôi, mà lựa chọn là của các cụ :))

Matizcoi

Xe cút kít
Thậm chí cái căn cước trên còn ko dùng để thi cấp 3 được vì hết hạn, nghĩ ló chán :D

silver1

Xe điện
Với khoảng thời gian hết hạn như này thì các cụ cứ cân nhắc, theo em để nguyên cho đủ 14 tuổi đi làm là được - vì căn cước để đi thi lên cấp 3 thôi, mà lựa chọn là của các cụ :))
2 năm ít quá, mà ntn thì cũng hơi bất tiện, để đủ tuổi làm theo em hơn ạ

duongphong

Xe container
Giống kiểu chạy dateline nhể cụ. Thấy lớp f1.2 nhà em đang hô hào :))

cobra77

Xe buýt
Dưới 6tuổi thì online level4 được, >6tuổi online chỉ có mã hồ sơ hẹn lịch ra CAQ để lấy sinh trắc học(vân tay + mống mắt). Vừa rồi hồi tháng 8 nhóc nhà em CAQ về phường làm mà cũng mất hơn tháng mới nhận được qua post gửi tận nhà.

Pobeda

Xe buýt
Lạ nhỉ. Em làm cho ông ku con trực tiếp ra Công an phường còn chụp ảnh, lăn tay các kiểu mất tầm hơn tháng mới có #:-s
Ồ, thế ra "nỗi đau khổ không phải của riêng ai". F1 nhà tôi ra CA đổi căn cước vì đã đến hạn. Thủ tục thì nhanh gọn nhưng đề xuất để tự ra lấy thì các sĩ quan CA bảo, phải đăng ký chuyển qua bưu điện chứ ở đây không có giấy hẹn. Một tháng rồi chưa thấy đâu dù rằng trên VNeID thì chỉ hơn tuần đã thấy ảnh CC mới. Chả hiểu cái bản cứng nó tắc ở đâu. Chứ ship từ Bộ CA về quận Đống Đa thì sao mà lâu thế?

honglongit

Xe buýt
nhà cháu làm cũng 2 tuần rồi mà trạng thái vẫn đang xử lý, chưa biết bao h xong :(

Heliosii

Xe tải
em đăng ký cho bạn F1 nhà em mà hệ thống báo thông tin trên cơ sở dữ liệu không đúng. Tra cứu thông tin trên DVC và ra CA phường thì thông tin chả sai chỗ nào. Em phản ánh lên DVC từ 30/8 thấy chuyển về CAQ Hoàng Mai xử lý, gần 2 tháng mà chả thấy kết quả, em đến nản với quận Hoàng mai quá các cụ

HeoQuay66

Xe tăng
Em thấy vợ bảo đăng ký online được nên em đã thực hiện trên dịch vụ công và sau tầm 1 tuần là họ ship về tận nhà.
Trước đó em cũng có nộp 1 hồ sơ đăng ký thường trú cũng online luôn.
Hoặc thủ tục cấp GKS, bảo hiểm y tế khi em khai sinh cho thằng cu nhà em cũng rất nhanh (trực tiếp tại UBND), chứ không chờ nhiều ngày như ngày xưa.
Nói chung là chuyển đổi số trong hành chính nhà nước cũng đem lại nhiều tiện lợi cho người dân.

View attachment 8772369
Thế CCCD con cụ không có ảnh và vân tay rồi.
Chứ ra phường vẫn lăn tay chụp ảnh nên CCCD bản full :D

PhungQuangThanh

Xe tải
Đăng ký online chỉ là bước khai báo tạo hồ sơ thôi cụ nhé, vẫn phải ra làm trực tiếp để sinh trắc học, trẻ trên 6 tuổi vẫn phải lấy Vân tay

luyenok

Xe điện
Này là dưới 6 tuổi thôi, cụ chủ viết dưới 14 tuổi như thế gây hiểu nhầm.