Chi hội Đăng kiểm ở đâu dễ nhất

ssgabeo

Xe buýt

haind

Xe buýt
Cụ ra Mỹ đình thử đi, em thấy ở đấy thoáng. Có gì về báo em, tháng sau em phải đăng kiểm rồi

kia forte 2012

Xe buýt
Đường Lam Sơn, Phường Đồng Tâm, Thành Phố Vĩnh Yên
Em vẫn khoẻ cụ a, chuẩn bị đăng kiểm nên yếu hơn tí thôi :D. Cụ ở Vĩnh Phúc gần Tam Đảo ko? Vợ cả nhà e đang máu đi Tam Đảo mà chưa có dịp, lên chắc í ới cụ nhoé. Tiếc quá kể ở gần là e phi đến chỗ cụ mượn ngay. Hay cụ xuống HN đăng kiểm đê ;))
E làm ở Tam đảo, hôm trước Chánh péo MSC cũng lên a e gặp nhau vui lắm, Chánh péo định lên chương trình để a e trong hội gặp nhau nhưng dạo này chánh péo đang ủ mưu chưa nổ được.
ĐT của e: 0936181797 cụ lên a lô cho e. (e Hùng trố)
Trắc thứ 7 e mới đi đăng kiểm được, hôm đấy Máu dồn lên não là e phi xuống đấy đăng kiểm cùng với cụ cho vui đấy.:D

HenryFord

Xe điện
Các cụ khai chỗ nào ăn tiền cho mấy anh cục phó chỗ anh # bắt người đấy à?

CD52002

Xe hơi
Ở Tp HCM thì ĐK ở đâu đẽ chịu vậy cụ. Xe em bị lệch lái chút ít

Guitar_xalo

Xe tải
E làm ở Tam đảo, hôm trước Chánh péo MSC cũng lên a e gặp nhau vui lắm, Chánh péo định lên chương trình để a e trong hội gặp nhau nhưng dạo này chánh péo đang ủ mưu chưa nổ được.
ĐT của e: 0936181797 cụ lên a lô cho e. (e Hùng trố)
Trắc thứ 7 e mới đi đăng kiểm được, hôm đấy Máu dồn lên não là e phi xuống đấy đăng kiểm cùng với cụ cho vui đấy.:D
Ok men, có dịp lên chơi ko lo bị lạc roài :)) Máu cụ dồn lên não dần đi là vừa :D , em đang chuột bạch đi đăng kiểm, xong xuôi sẽ báo cáo các cụ ngay!

Guitar_xalo

Xe tải
Em đã đăng kiểm xong. Tình hình cụ thể xin báo cáo các cụ như sau:
- Em chuột bạch tại trạm gần bx Yên Nghĩa. Sáng qua mượn cụ Be_chanh đc cái rào lắp vào. 1h15 có mặt chờ để xông vào...
- Khi vào đến nơi ko theo thứ tự xe mà theo thứ tự nộp sổ => kinh nghiệm lần sau đi 2 người, khi mở cửa phát người kia chạy vào nộp sổ trước vì quá đông, hôm nay e chen gặp mấy bác xe tải hôi nách :(( thôi rồi...
- Qua giai đoạn 1, giai đoạn 2 có người đọc tên xe cho mình oánh vào vị trí và chờ đến lượt. Trước xe em có cụ nào cũng spv biển D em thấy chả lắp rào riếc gì cả, để tấm ghế ngả xuống thành cái đệm vẫn đăng kiểm bình thường, hoặc quen biết hoặc ở đây dễ. Theo e là dễ vì xe e lắp mỗi cái rào giữa.
-Có cụ này xe độ nhiều quá nên ngậm ngùi quay về (Khuyến cáo cụ nào độ nhiều vào đây ko hợp, họ đo chiều dài xe, chiều rộng của con xe độ này xong ngậm ngùi về)

- Xe em đến lượt: công đoạn 1 họ cho vào quay bánh như thế này, sau đó check gầm, đèn,... các kiểu

- công đoạn nữa là check khí thải:

- Cuối cùng đến quầy đầu tiên nộp tiền, truy thu đường bộ... và lấy giấy kiểm định, 2 tem là xong.
Toàn bộ là thế, 2 tiếng 30p xong toàn bộ. Theo e ở đây ko khó, cơ mà đông dã man, xếp sổ trước là ok. Cụ nào thấy hợp lý thì phi xuống đăng kiểm nhé. Em đã xong, thoát nợ!

Chỉnh sửa cuối:

manhhieu91

Đi bộ
xe em 28/10 này cũng hết hạn đăng kiểm. xe em thì không có rào sắt nghe các kụ kể đăng kiểm khó khăn quá, thế là lại mò lên lý thường kiệt như mọi khi khó khăn gì các anh cũng giúp được hết. Báo giá 1 củ tiền dẫn đi, đến nơi trạm đăng kiểm cho thuê giá sắt, tiền giá sắt với công lắp rồi phí tự chịu, đóng lưu hành đường bộ xong về. Các cụ thấy có ổn không. Có cụ nào sắp hết hạn đi cùng em luôn 1 thể. mong các cụ cho ý kiến

bomvukhi

Xe tải
Cụ nào ra Mỹ Đình chưa báo e với, e đi cho gần. Xe e còn 1 tháng nữa phải đăng kiểm rồi

Guitar_xalo

Xe tải
xe em 28/10 này cũng hết hạn đăng kiểm. xe em thì không có rào sắt nghe các kụ kể đăng kiểm khó khăn quá, thế là lại mò lên lý thường kiệt như mọi khi khó khăn gì các anh cũng giúp được hết. Báo giá 1 củ tiền dẫn đi, đến nơi trạm đăng kiểm cho thuê giá sắt, tiền giá sắt với công lắp rồi phí tự chịu, đóng lưu hành đường bộ xong về. Các cụ thấy có ổn không. Có cụ nào sắp hết hạn đi cùng em luôn 1 thể. mong các cụ cho ý kiến
Hay cụ xuống Yên Nghĩa đi, e chả mất thêm tiền thuê gì thêm. Xe trước xe e chả có giá sắt gì cũng qua

Xe ngư

Xe điện
Cụ thể hơn đi cụ! E cũng có nghe nói bên đấy dễ hơn thì phải, vách ngăn có cần lắp mấy thanh bên cánh cửa và kính sau ko cụ?
Melinh là chuẩn đới cụ chủ. Bữa trước e cũng đăng kiểm cho tình cũ ỏ đó. Nhanh gọn tầm 1 tiếng là xong. Vẫn phong bao tình cảm 100k trên cần số. Xe cụ bán tải phải lấu đủ quây cửa sau và vách ngăn nhé. Kẻo đi lại mất công mà ko đc việc.

Guitar_xalo

Xe tải
Melinh là chuẩn đới cụ chủ. Bữa trước e cũng đăng kiểm cho tình cũ ỏ đó. Nhanh gọn tầm 1 tiếng là xong. Vẫn phong bao tình cảm 100k trên cần số. Xe cụ bán tải phải lấu đủ quây cửa sau và vách ngăn nhé. Kẻo đi lại mất công mà ko đc việc.
Hôm nay e đăng kiểm ở Yên Nghĩa xong xuôi rồi a. Không phong bao lỳ xì trên cần số, ko vách ngăn ở cửa và kính sau (chỉ lắp cái rào sắt ngăn giữa hàng ghế trên và khoang sau, có cụ trước e còn chả lắp tẹo sắt nào cũng qua). Mỗi tội chờ lâu đến lượt nên tổng mất 2 tiếng rưỡi thôi a. Còn lại e thấy ổn nên cụ nào ngại lắp giá sắt và ko ngại xa thì phi xuống Yên Nghĩa e nghĩ là ổn :D

Xe ngư

Xe điện
Hôm nay e đăng kiểm ở Yên Nghĩa xong xuôi rồi a. Không phong bao lỳ xì trên cần số, ko vách ngăn ở cửa và kính sau (chỉ lắp cái rào sắt ngăn giữa hàng ghế trên và khoang sau, có cụ trước e còn chả lắp tẹo sắt nào cũng qua). Mỗi tội chờ lâu đến lượt nên tổng mất 2 tiếng rưỡi thôi a. Còn lại e thấy ổn nên cụ nào ngại lắp giá sắt và ko ngại xa thì phi xuống Yên Nghĩa e nghĩ là ổn :D
Ái chà. Thông thoáng vậy cơ hả cụ? Thế thì dễ cho các cụ đi khám cho vợ 2 nhiều tuổi rùi.

kia forte 2012

Xe buýt
Đường Lam Sơn, Phường Đồng Tâm, Thành Phố Vĩnh Yên
Em đã đăng kiểm xong. Tình hình cụ thể xin báo cáo các cụ như sau:
- Em chuột bạch tại trạm gần bx Yên Nghĩa. Sáng qua mượn cụ Be_chanh đc cái rào lắp vào. 1h15 có mặt chờ để xông vào...
- Khi vào đến nơi ko theo thứ tự xe mà theo thứ tự nộp sổ => kinh nghiệm lần sau đi 2 người, khi mở cửa phát người kia chạy vào nộp sổ trước vì quá đông, hôm nay e chen gặp mấy bác xe tải hôi nách :(( thôi rồi...
- Qua giai đoạn 1, giai đoạn 2 có người đọc tên xe cho mình oánh vào vị trí và chờ đến lượt. Trước xe em có cụ nào cũng spv biển D em thấy chả lắp rào riếc gì cả, để tấm ghế ngả xuống thành cái đệm vẫn đăng kiểm bình thường, hoặc quen biết hoặc ở đây dễ. Theo e là dễ vì xe e lắp mỗi cái rào giữa.
-Có cụ này xe độ nhiều quá nên ngậm ngùi quay về (Khuyến cáo cụ nào độ nhiều vào đây ko hợp, họ đo chiều dài xe, chiều rộng của con xe độ này xong ngậm ngùi về)

- Xe em đến lượt: công đoạn 1 họ cho vào quay bánh như thế này, sau đó check gầm, đèn,... các kiểu

- công đoạn nữa là check khí thải:

- Cuối cùng đến quầy đầu tiên nộp tiền, truy thu đường bộ... và lấy giấy kiểm định, 2 tem là xong.
Toàn bộ là thế, 2 tiếng 30p xong toàn bộ. Theo e ở đây ko khó, cơ mà đông dã man, xếp sổ trước là ok. Cụ nào thấy hợp lý thì phi xuống đăng kiểm nhé. Em đã xong, thoát nợ!
Chúc mừng cụ, có cụ ko lắp rào chắn vẫn qua à cụ. thế thì thứ 7 này e cũng thử chuột bạch phát, được cái đăng kiểm gần nhà lên trả được thì về lắp rào chắn :D

Guitar_xalo

Xe tải
Chúc mừng cụ, có cụ ko lắp rào chắn vẫn qua à cụ. thế thì thứ 7 này e cũng thử chuột bạch phát, được cái đăng kiểm gần nhà lên trả được thì về lắp rào chắn :D
Cụ thử đi, chỗ này em thấy có xe lắp cản sau cũng chẳng bắt tháo ra. Lần đầu mua xe đăng kiểm 2 năm, sau đó là đăng kiểm 1 năm, sổ đăng kiểm cũ của em nhìn chắc chắn dày dặn bị thu lại đc thay bằng giấy đăng kiểm mới có mỗi 2 tờ èo ọt, có chụp ảnh xe của mình. Em mới đóng đường bộ đến hết năm 2013 nên bị truy thu luôn, 10 tháng truy thu + 12 tháng đóng tiếp = 3.860k. Cộng với phí đăng kiểm = 400k nữa. Tổng cả là 4.260k. Xót xót .... :D

sageln

Xe tăng
Trên đấy có đông không cụ,nó có soi kỹ cỡ lốp không cụ ơi,vì em có 2 quả lệch thông số chút xíu ngại đi lại thuê lốp này nọ.Cụ chủ cho em xin ít kinh nghiệm trên đó vodka cụ.

Xe ngư

Xe điện
Trên đấy có đông không cụ,nó có soi kỹ cỡ lốp không cụ ơi,vì em có 2 quả lệch thông số chút xíu ngại đi lại thuê lốp này nọ.Cụ chủ cho em xin ít kinh nghiệm trên đó vodka cụ.
Đông xe tải thôi. Nhưng có 2 cầu nên cũng nhanh. Xe con thì vắng lắm. E đt 1h thì xong. Ko khám kỹ như 1 số cụ từng nói. Chủ yếu phanh, đèn, khí thải, gầm thui ạ

Ham choi

Xe hơi
Em là thành viên mới gia nhập hội, xin kính chào các cụ! chia sẻ cùng các cụ về câu chuyện đăng kiểm!
Do con nhà nghèo nên em cưới vợ 2 nhỏ bé matiz 2006, vừa cưới xong 1 tháng thì đến hạn đăng kiểm, cho xe vào cả 3 công đoạn đều không đạt, họ in cho một trang A4 như sau: khí thải vượt, phanh lệch, đèn không đủ ánh sáng, láp chảy dầu, đánh ra luôn về khắc phục hết các lỗi lại đến, nó lại đuổi ra, vẫn phanh lệch, cay quá thay hết cả 4 bánh phanh mới quay vào lần thứ 5 mới qua. Vất quá!

Ham choi

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, em muốn thay vành đúc cho matiz có đăng kiểm kiểm được không!