Đăng kiểm - mong các bác chỉ giúp

Libor

Xe điện
Đến khi bị thu xe mới sáng mắt ra. Mất cái xe chỉ là 1 phần. Cứ thỉnh thoảng bị gọi lên viết tường trình mới là cái khó chịu nhé
Cụ này đúng là có " Kinh nghiệm" rồi có khác, viết cứ thấy đung đúng.... Chả thấy cụ Sâukèn vào cho ý kiến chỉ đạo gì nhể? :P

builecu

Xe hơi
e^:)^ cụ!cụ mà làm như thế thì ra đường tâm lý luôn nơm nớp làm sao tập trung điều khiển được.cách cuối cùng cụ nên gửi e nó vào trung tâm học dậy lái xe.cho e nó chạy loanh quanh trong sa hình.\:D/
Gửi vào Trung tâm dạy lái xe cũng là 1 phương án. Nhưng kiểu gì cũng phải qua đăng kiểm, những khi kê khai số lượng xe, nâng cấp trung tâm, cấp trên xuống kiểm tra...

Nhà cháu nhớ lại hồi tháng 12/2010 Dân Việt có bài "Thâm nhập đường dây cấp phép cho xe quá đát" kể về 2 chiếc JEEP cũ nát của Trường Dạy lái xe Bách Khoa (cơ sở tại quận Phú Nhuận, TP.HCM) đi đăng kiểm để lấy đầu xe cho nhà trường.

Kính mời các cụ đọc!

xemamnon

Xe tải
Vụ của cụ chủ thớt không biết ra sao rồi? Xe đắp chiếu hả cụ?

Black Art

Xe tải
Vụ của cụ chủ thớt không biết ra sao rồi? Xe đắp chiếu hả cụ?
úi thank cụ đã hỏi thăm. cụ còn nhớ vụ này quí quá :) Xe e thì k0 đắp chiếu hẳn, thỉnh thoảng cũng lôi ra lượn lờ tí ạ. Em được cụ dht giúp vụ cái tem nhưng cũng k0 dám đi nhiều. Hôm trước có bác đi sửa xe ở gara trông thấy tự nhiên khoái cứ hỏi mua, nghe tình hình giấy tờ xong bác ý trả giá = 1/4 tiền e đã mua nên e chẳng bán nữa. Lâu lâu lôi ra nghịch, độ mấy thứ đồ tự chế cho đỡ buồn vậy :)

azzA

Xe tải
Em ngồi đọc hết 15 trang của cụ chủ, dù sao cũng mừng là cụ chủ vẫn sử dụng được cái xe đó. Em cùng cảnh ngộ với cụ chủ là đều là gà mới cả, đọc qua cái này và qua một số hoạt động làm việc với mấy gara quảng cáo trên này em thấy OF giờ cũng bị giảm uy tín quá, để tránh mất uy tín hơn nữa thì cần phải làm sáng tỏ vấn đề thôi. Mời cụ chủ một ly nhé!

mazda6.

Xe buýt
Ngồi đọc hết 15 trang của topic này thì em kết luận ngay::
Điều Chắc chắn, không cần bàn cãi là cụ chủ top bị lừa, còn ai lừa, lừa như thế nào thì tùy mỗi người trong OF suy nghĩ đánh giá!!!!
Qua đây, em cũng cảm ơn cụ chủ top và những người khác nữa đã cho em cơ hội học mà không phải trả học phí !!!!
. Em cũng hay tào phào lắm, mua xe chả cần làm giấy, đưa tiền, cầm cavẹtt chạy, hôm nào rảnh thì hẹn đi làm , mà cũng gần 1 năm rồi chưa rảnh!!! Không biết có bị gì không nữa???? Hy vọng không!!! Anh này thấy đứng đắn!!!

xemamnon

Xe tải
úi thank cụ đã hỏi thăm. cụ còn nhớ vụ này quí quá :) Xe e thì k0 đắp chiếu hẳn, thỉnh thoảng cũng lôi ra lượn lờ tí ạ. Em được cụ dht giúp vụ cái tem nhưng cũng k0 dám đi nhiều. Hôm trước có bác đi sửa xe ở gara trông thấy tự nhiên khoái cứ hỏi mua, nghe tình hình giấy tờ xong bác ý trả giá = 1/4 tiền e đã mua nên e chẳng bán nữa. Lâu lâu lôi ra nghịch, độ mấy thứ đồ tự chế cho đỡ buồn vậy :)
Ước gì em là Bộ trưởng bộ CA để giúp cụ nhể. Dẫu sao cũng chúc mừng cụ.

biahoihanoi

Xe lăn
Thôi bài học của cụ cũng là bài học chung cho những ai mua xe cũ, không tin vào cái uy tín hay anh em xã hội được. Loại xe chồng xác này cũng có nhiều, nhâts những xe đời nhà Tống, vẫn có nhiều người bị lừa chứ không ít đâu. Em cũng biết 1 vụ ở Bắc Ninh nhưng trả được xe những cũng bực lắm.

batdauhoclai

Xe buýt
Đọc thớt này làm em giật thót cả mình, khi mua xe cũng chẳng kiểm tra xem số khung số máy nó có giống như trong đăng ký kô, và cũng chẳng có hợp đồng mua bán. KHông biết số khung, số máy thì thường nó nằm ở đâu để kiểm tra các cụ nhỉ

mdong

Xe tải

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
úi giùi ơi ai bảo cụ lúc mua xe không kiểm tra sô khung số máy , cụ bất cẩn quá . Đi đăng kiểm họ vẫn kiểm tra số khung số máy mà . Chả qua các bác ko để ý họ kiểm tra lúc nào thui .... chia buồn với cụ

ngduongminh

Xe đạp
Vụ này được một năm rưỡi rồi, tình hình thế nào bác ?