Đăng kiểm để thông quan - pls help me

M&M

Xe điện
Em có 1 vấn đề cực nan giải kính nhờ các cụ ai biết thì giúp em với.
Em kí thi công dự án với 1 chủ đầu tư, mọi việc thi công dự án thì không có vấn đề gì,vấn đề là ở chỗ thanh toán tiền mặc dù họ có tiền.
Lý do như sau
đơn vị CĐT của em có nhập 1 lô xe tải, cẩu, .... xe công nghiệp, trong cả lô xe đó có 1 chiếc xe tải đóng thùng bị quá kích thước tiêu chuẩn nhập 12600>12200 bình thường nếu nhập bỏ thùng ra thì đạt kích thước theo như yêu cầu >>> Đăng kiểm và thông quan là chuyện dễ dàng. Nhưng do trót đóng thùng nên bị phạm quy, giờ nếu phải xúất ngược lại hàn quốc bỏ thùng rồi xuất lại thì rất mất thời gian và em lâu lấy được tiền.Vấn đề là vướng ở chỗ đăng kiểm để thông quan
bên CĐT của em chấp nhận xin được cắt thùng hoặc bỏ thùng để đựơc thông quan nhưng chưa làm cách nào làm vịêc được với bên đăng kiểm thông quan
cụ nào nhà mình có biết cách hoặc có người quen có thể giải quyết được việc này thì giúp em với. Bên CĐT của em chấp nhận chịu chi phí để thông quan lô hàng nói trên em giúp họ làm thủ tục để đẩy nhanh tiến độ thanh toán tiền về của em.
Em cảm ơn.

car-carrier

Xe tải
cụ pm cho em, e cần biết cụ nhập về cảng nào, và vài thông tin nữa, e là đăng kiểm đây, hi

Caterpillar

Xe tăng
Cái này là việc của Cục đăng kiểm, nếu ở miền Bắc thì hình như đặt tại Hải Phòng.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
bác cứ nhờ.. bác Hồ chỉ đường là nhanh nhất ah

expedition

Xe tải
bác cứ nhờ.. bác Hồ chỉ đường là nhanh nhất ah
chuẩn tới từng nano mét, nhưng chưa hết, không những chỉ gặp khó khăn trong quá trình thông quan, mà còn sẽ khó hơn nữa trong quá trình đăng kiểm, vì chẳng thằng nào dám cấp cho bác âý cái giâý đăng kiểm có cái kích thước đấy cả. Mà gần đây, cái thằng thiểu năng ĐL # vừa ký cái quyết định 1782 gì đó dừng ngay việc thẩm định thiết kế, nghiệm thu và cấp Giấy chứng nhận chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường cho việc cải tạo xe cơ giới. Điêù đó có thể hiểu là cái anh kiểm hóa, thông quan cũng chẳng dám cấp cho bác ấy cái giấy thông quan mà trên đó có đề cập đến cái kích thước vượt tiêu chuẩn đó. Nó mà cấp thì thằng đăng kiểm nó lu loa lên thì toi...khó nhỉ ...chắc nhà nhập khẩu phải mời đội trưởng đội kiểm hóa đi "uống nước" để anh ấy "tư vấn" cho.

M&M

Xe điện
chuẩn tới từng nano mét, nhưng chưa hết, không những chỉ gặp khó khăn trong quá trình thông quan, mà còn sẽ khó hơn nữa trong quá trình đăng kiểm, vì chẳng thằng nào dám cấp cho bác âý cái giâý đăng kiểm có cái kích thước đấy cả. Mà gần đây, cái thằng thiểu năng ĐL # vừa ký cái quyết định 1782 gì đó dừng ngay việc thẩm định thiết kế, nghiệm thu và cấp Giấy chứng nhận chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường cho việc cải tạo xe cơ giới. Điêù đó có thể hiểu là cái anh kiểm hóa, thông quan cũng chẳng dám cấp cho bác ấy cái giấy thông quan mà trên đó có đề cập đến cái kích thước vượt tiêu chuẩn đó. Nó mà cấp thì thằng đăng kiểm nó lu loa lên thì toi...khó nhỉ ...chắc nhà nhập khẩu phải mời đội trưởng đội kiểm hóa đi "uống nước" để anh ấy "tư vấn" cho.
Vấn đề là bác dẫn đường nhưng chưa có bộ đội công binh mở đường cụ ơi.
Cái khó của em là ở chỗ cụ đang phân tích ở trên.