[VHGT & ATGT] Đăng kiểm, đăng kiểm các cụ đi đăng kiểm xe ntn?

contrai9x

Xe tải
Xe cháu tận tháng 10 mới hết hạn! Mà lúc ấy cháu dự là đăng kiểm nó lại nguyễn y vân rồi :D

Xe ngư

Xe điện
Bây giờ mỗi xe nó làm mất 30-40p... Em đi từ 12h30 xếp xe... Đợi đúng 6h kém 15 mới được. Và đặc biệt là không nhận tiền nữa nhé :)
Cụ làm ở trạm nào thía? Những xe qua e thấy vẫn lấy tiền như thường.

hùngauto

Xe tăng
các cụ cho em hỏi là cái xe của em đời cũ rồi từ 2003 cơ khi đi đăng kiểm cần lưu ý những vấn đề gì ạ, đi bảo dưỡng trước khi ĐK kiểm cần chú ý làm những gì xe của em thấy rãnh lốp còn khá sâu nhưng do chạy công trường nhiều nên bề mặt lốp hơi nát thì có vấn đề gì không ạ?
cơ mà em thấy trong đăng kiểm lần trước chủ cũ đăng kiểm tận trên thái nguyên, bây giờ nó ở thủ đô rồi thì có đăng kiểm đc ở thủ đô và cần thủ tục gì không ạ?
em đang định đăng kiểm ở trạm 3301s ở yên nghĩa hà đông cho gần nhà, cụ nào từng đăng kiểm ở trạm này rồi cho em xin ý kiến tham khảo kiểm định có dễ không ạ, nếu đi đăng kiểm ở đó thì nên đi sang hay chiều ạ

honda_cub79

Xe lăn
các cụ cho em hỏi là cái xe của em đời cũ rồi từ 2003 cơ khi đi đăng kiểm cần lưu ý những vấn đề gì ạ, đi bảo dưỡng trước khi ĐK kiểm cần chú ý làm những gì xe của em thấy rãnh lốp còn khá sâu nhưng do chạy công trường nhiều nên bề mặt lốp hơi nát thì có vấn đề gì không ạ?
cơ mà em thấy trong đăng kiểm lần trước chủ cũ đăng kiểm tận trên thái nguyên, bây giờ nó ở thủ đô rồi thì có đăng kiểm đc ở thủ đô và cần thủ tục gì không ạ?
em đang định đăng kiểm ở trạm 3301s ở yên nghĩa hà đông cho gần nhà, cụ nào từng đăng kiểm ở trạm này rồi cho em xin ý kiến tham khảo kiểm định có dễ không ạ, nếu đi đăng kiểm ở đó thì nên đi sang hay chiều ạ
1. Giờ đăng kiểm làm chặt hơn trước cụ à, sai kích cỡ lốp cũng bị đuổi về, sai kích thước của xe cũng thế, nên xe cụ cứ để nguyên bản mà đi đăng kiểm. Trước đăng kiểm ở Thái Nguyên, giờ đăng kiểm ở Hà nội, chả cần thủ tục gì đâu cụ à.
2. Nếu cụ đăng kiểm ở trạm 3310s ở Yên Nghĩa Hà Đông thì nên đi sớm nhé, đi muộn một chút là đóng cổng không cho vào đâu ạ. Cụ đi giờ nào cũng được, sáng làm việc từ 7h00, chiều từ 13h30, nhưng theo nhà cháu cụ nên đi buổi sáng, sợ buổi chiều đến mà số lượng xe buổi sáng chưa khám xong thì cụ cũng không đăng ký khám được đâu. Mà cụ không phải để xèng gần cần số hoặc hộc để đồ đâu, đến lúc cuối cùng ra đo khí thải thì cụ đưa xèng luôn ở đó, tùy cụ đưa từ 100k đến 200k

hùngauto

Xe tăng
1. Giờ đăng kiểm làm chặt hơn trước cụ à, sai kích cỡ lốp cũng bị đuổi về, sai kích thước của xe cũng thế, nên xe cụ cứ để nguyên bản mà đi đăng kiểm. Trước đăng kiểm ở Thái Nguyên, giờ đăng kiểm ở Hà nội, chả cần thủ tục gì đâu cụ à.
2. Nếu cụ đăng kiểm ở trạm 3310s ở Yên Nghĩa Hà Đông thì nên đi sớm nhé, đi muộn một chút là đóng cổng không cho vào đâu ạ. Cụ đi giờ nào cũng được, sáng làm việc từ 7h00, chiều từ 13h30, nhưng theo nhà cháu cụ nên đi buổi sáng, sợ buổi chiều đến mà số lượng xe buổi sáng chưa khám xong thì cụ cũng không đăng ký khám được đâu. Mà cụ không phải để xèng gần cần số hoặc hộc để đồ đâu, đến lúc cuối cùng ra đo khí thải thì cụ đưa xèng luôn ở đó, tùy cụ đưa từ 100k đến 200k
thanhks cụ nhiều,nói thật là em mới mua lại cái xe, lần đầu chuẩn bị đi đăng kiểm nên bỡ ngỡ, chả biết thế nào, mà cụ cho em hỏi là nếu đi buổi sáng thì mấy giờ mình đến xếp hàng để đc vào sớm ạ, em muốn nhanh và sớm sớm chứ thời tiết này chờ đợi nhiều thực sự là rất mệt mỏi.

honda_cub79

Xe lăn
thanhks cụ nhiều,nói thật là em mới mua lại cái xe, lần đầu chuẩn bị đi đăng kiểm nên bỡ ngỡ, chả biết thế nào, mà cụ cho em hỏi là nếu đi buổi sáng thì mấy giờ mình đến xếp hàng để đc vào sớm ạ, em muốn nhanh và sớm sớm chứ thời tiết này chờ đợi nhiều thực sự là rất mệt mỏi.
Theo cháu cụ nên đi từ 6h00 mà xếp hàng, hôm nhà cháu đi đăng kiểm xe hộ anh bạn, đi từ 12h30 mà đến 16h30 mới đăng kiểm xong.

Chỉnh sửa cuối:

hùngauto

Xe tăng
dạ vâng đa tạ cụ em cũng đang nghĩ thế hỏi tham khảo ý kiến cụ, không lại đi sớm quá sợ các cụ cười chê

masterminh_bn

Xe tăng
Cụ làm ở trạm nào thía? Những xe qua e thấy vẫn lấy tiền như thường.
em làm bên bắc ninh... ( theo thông lệ em đặt 200k chỗ để la vi cạnh phanh tay,.. rồi có 1 ông ( bên KĐ ) quát to mời chủ xe biển xxxxx về xe rồi nhắc nhở . anh cất ngay tiên đi bla... em nói vừa mua chai nước thừa quên chưa đút ví anh thông cảm :) = như vậy được bữa cafe mời bẹn :D

Audi A6

Xe tải
E vừa đi đk ở bãi Ngọc Khánh hôm thứ 4 tuần trước. E xếp lúc gần 10h thì chờ vừa hết giờ làm việc buổi sáng cũng tới lượt. Mà sau 10h e cũng k thấy ai xếp hàng nữa. Trường hợp mà bác rảnh rỗi cứ đến sớm chút nhưng k đến mức xếp từ 6h sáng đâu. Nếu xe bác còn mới thì k cần phải để $ trước, làm xong nó có xin thì bồi dưỡng cho 100k là vui vẻ. Xe e đk bị lỗi đèn pha hơi cao,nó bảo a cho vào hãng chỉnh rồi đến khám lại nhưng e xin 1 câu để a vào hãng chỉnh sau thế là nó cũng cho qua.

Chỉnh sửa cuối:

ReadOnly

Xe tăng
em làm bên bắc ninh... ( theo thông lệ em đặt 200k chỗ để la vi cạnh phanh tay,.. rồi có 1 ông ( bên KĐ ) quát to mời chủ xe biển xxxxx về xe rồi nhắc nhở . anh cất ngay tiên đi bla... em nói vừa mua chai nước thừa quên chưa đút ví anh thông cảm :) = như vậy được bữa cafe mời bẹn :D
Bắc Ninh mà giá gấp đôi thủ đô cơ ạ bác? Đắt đỏ thế :D

altis_oldman

Xe tăng
chỗ đó đông lắm, cụ theo cách này: đến trước, gặp a Thành hoặc Dũng. bồi dưỡng ít, nhờ các anh ý đang ký biển số xe trước, rồi khi nào sắp đến các a ý gọi đỡ mất thời gian

68686868

Xe hơi
e chả biết thế nào but thấy ĐKiểm ở ngõ 90 Nguyễn Tuân nhà e lúc nào cũng chật cứng...t7 phải đi đk rồi thấy nản quá :(

namtrung478

Xe tải
Hôm qua đi đăng kiểm em xe cỏ thấy kiểm tra kỹ hơn, em dính thước lái chạy đi chỉnh lại rồi cũng xong (phong bì 2lit vẫn tự bay)

Biahn

Xe điện
Vô tư đê cụ. Em mới khám Con antis 347-61 ở đấy xong. Xe đèn thấp, xuoć lung tung, đi mưa bẩn chưa rửa. Để 1 loét dưới phanh tay>>>>>>>anh về ra hãng chỉnh lại đèn nhé,Anh phải chịu khó rửa xe nhé để bẩn thế này là nó hay bị rỉ lắm, chỗ xuoc này anh đừng làm ở hãng đắt lắm. Anh ra chờ dán tem đi
Cụ gặp đc a đăng kiểm viên chu đáo thế nhỉ.

hùngauto

Xe tăng
chỗ đó đông lắm, cụ theo cách này: đến trước, gặp a Thành hoặc Dũng. bồi dưỡng ít, nhờ các anh ý đang ký biển số xe trước, rồi khi nào sắp đến các a ý gọi đỡ mất thời gian
nghĩa là như nào hả cụ, có phải ví dụ như ngày mai mình đi đăng kiểm thì chiều nay đến gặp các a ý trước hay là như nào ạ, xe em nó cũng cũ cũ rồi xước xát quanh xe chưa sơn lại đc, chắc phải có bác hồ dẫn đường chỉ lối thì mới nhanh được

benq

Xe điện
Trả có vụ xước xe k đăng kiểm đc đâu, vớ vẩn, Đk kẹp tiền bị trả lại, xe đủ đk kiện thì trôi, 80B sai lệch cũng về hết

Xe ngư

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, em ra mua phí bảo trì đường bộ, về tự dán rồi ra đăng kiểm sau có được không ạ?
Thường e thấy làm cùng nhau. E đưa lên cho cụ nào có cao kiến giúp cụ

_F4_

Xe tăng
Đợt này đăng kiểm làm khá chặt chẽ ko chuẩn quy trình. Nhiều lỗi nhỏ cũng đều đuổi xe về. VD như rửa kính bị tắc hay phun không đều cũng bị bắt lỗi đuổi về, gạt mưa cũng bị đuổi về nếu cao su bị chai quá. Các cụ lưu ý.
Ps : Đăng kiểm giờ làm khá nghiêm túc nên hôm trước em kẹp tiền vào đk cầu giấy thì bị gọi ra bảo cất tiền đi. Hay thật :D