[Thảo luận] đang chạy với tốc độ cao, có người băng qua đường

xe365vn

Xe container
tùy TH,có lái xe đánh xe đâm vào đâu đáy 2 bên tránh người muốn... gần quá thì cũng chịu cho số trời định đoạt

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
kiềm chế tốc độ trước đã Vua ạ.

LeTai1979

Xe cút kít
Lúc đấy tùy vào phản xạ thôi Cụ ợ, trước tiên phanh là đúng rồi nhưng tùy khoảng cách thế nào đã.
Nói thật chứ Cụ gặp quả đấy còn đỡ chứ, em hay chạy đường 5 thỉnh thoảng còn gặp bố đi xe đạp đi ngược chiều sát dải phân cách cơ, lái ra quần Cụ ợ. ^:)^

ECO-arch

Xe tăng
Em gặp nhiều lần vậy rồi, may chưa lần nào có chuyện. Phản xạ là chân phanh, mồm chửi tục.

TTE

Xe hơi
chắc đành phại chọn phương án ít tổn thất nhất thôi.

CIVIC 30M

Xe buýt
Vâng ạ, tùy từng trường hợp cụ thể, mong sao kết quả tốt đẹp. Nếu trường hợp của cụ mà là cont thì chắc chắn lái xe sẽ dùng động từ CẮT hay XÉ hộ khẩu của con nhợn đó ạ. Trên cao tốc hành động người đi bộ băng qua đường là hành động vô văn hóa, không thể chấp nhận được, việc băng qua đường nguy hiểm cho chính bản thân mình và mọi người

ATILA

Xe máy
Năm ngoái mình đã chứng kiến 1 vụ tại cầu Ốc-xã Lộc hòa-Nam định.Chị đứng trên dải phân cách gọi đứa em gái cỡ 4-5 tuổi đang chơi với bố chạy ngang qua đường bị chiếc xe chở rác của công ty môi trường nam định xô bắn lên rồi đập xuống đường,cháu bé bị nổ bụng tử vong ngay tại chỗ.Định bon chen làm phóng viên nhưng thấy gia đình cháu bé bức xúc quá nên không hỏi nhiều chứ đừng nói đến chụp ảnh mình vội biến luôn.Lúc đó mình cảm giác như gia đình họ đang phát điên

ztchuvn

Xe máy
đi đường nào nhà mình cũng sợ :( nhất là mấy đường quốc lộ mà có nhà dân ở 2 bên ấy. Éo đỡ được, có lần em đi đường 5 vào buổi tối thấy 1 cụ bà lom khom đứng ở sát làn bên trái luôn, giật hết cả mình, trông cứ như ma ý, đường thì tối. Em đoán là cụ bà mới chui qua lùm cây ở giữa đường và đang định mò sang đường xD theo phản xạ em đánh lái sang phải và cũng may là ko có xe đằng sau chứ ko thì cụ bà đã gần đất xa trời rồi mà vẫn còn tích họa cho con cháu :( Hôm từ HN vào Huế buổi tối, trên đường 1 em phải gặp tầm chục chú cẩu bị nằm phơi xác trên đường, chắc bị Cont hoặc Aero Space cán qua :( kể cũng tội nhưng cứ lững thững qua đường buổi đêm như thế thì biết làm thế nào. Em có phanh + còi để tránh mấy chú nhưng bọn này chắc giống chủ ko sợ chết + đường làng ta nên cứ vô tư đi qua ^:)^

Ngay chiều qua (tầm 14h) em đang đi trên đường 5 có 1 chú trèo qua dải phân cách nhảy xuống đường em vội đánh lái sang phải thì chú ta ngã ngay chỗ xe em vừa vọt ra. Phúc tổ vì lúc đó em đang chạy tầm 50km và bên cạnh cũng như sau em lúc đó không có xe nào chứ không thì... không dám nghĩ tiếp các bác ạ. Chỉ biết khấn ơn trời, chắc là các cụ nhà mình đỡ hộ nếu không hôm nay chắc em cũng chẳng có cơ hội để mà ngồi đây cùng chia xẻ KN với các bác nữa. Sau lúc đó em run quá đành tạt vào lề đường ngồi nghỉ một lúc rồi mới dám đi tiếp và cứ chắc ăn đi ra giữa đường chứ không dám đi gần dải phân cách nữa, nhưng đó là lúc đường vắng chứ đông thì làm sao chọn giải pháp đó được các cụ nhỉ.
Mỗi khi ra đường chỉ có về đến nhà an toàn mới biết là mình may mắn.

pipilazi

Xe tăng
EM cũng bị mấy phát rồi, cứ lù lù ở lùm cây phi ra thì đỡ thế nào được, may mà lúc đánh lái sang phải ko có xe nào, phù ...

Pham Quoc Han

Xe buýt
Trong trường hợp như thế thì đạp phanh sâu, giữ nguyên tầm đó đạp côn chuyển số thấp (thật nhanh). Tuyệt đối không đạp côn rồi phanh. Tuyệt đối không đánh lái. Hy vọng không Cụ của OF rơi vào hoàn cảnh như vậy, khó mà bình luận lắm. [-O<[-O<.

ECO-arch

Xe tăng
Ngay chiều qua (tầm 14h) em đang đi trên đường 5 có 1 chú trèo qua dải phân cách nhảy xuống đường em vội đánh lái sang phải thì chú ta ngã ngay chỗ xe em vừa vọt ra. Phúc tổ vì lúc đó em đang chạy tầm 50km và bên cạnh cũng như sau em lúc đó không có xe nào chứ không thì... không dám nghĩ tiếp các bác ạ. Chỉ biết khấn ơn trời, chắc là các cụ nhà mình đỡ hộ nếu không hôm nay chắc em cũng chẳng có cơ hội để mà ngồi đây cùng chia xẻ KN với các bác nữa. Sau lúc đó em run quá đành tạt vào lề đường ngồi nghỉ một lúc rồi mới dám đi tiếp và cứ chắc ăn đi ra giữa đường chứ không dám đi gần dải phân cách nữa, nhưng đó là lúc đường vắng chứ đông thì làm sao chọn giải pháp đó được các cụ nhỉ.
Mỗi khi ra đường chỉ có về đến nhà an toàn mới biết là mình may mắn.
Vãi lái thật! Chạy đường VN đúng là may hơn khôn, và cũng chẳng lịch sự được, còi thật to thật nhiều, nháy pha thật lực, làm đủ trò để người ta né mình từ xa thôi.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mong là e không rơi vào những trường hợp như vậy , nhiều lúc e thấy con chó muốn sang đường nó còn đứng nhìn vậy mà có những người sang đường không thèm nhìn trước nhìn sau mới lạ

thoatlut

Xe tải
đầu tiên đạp côn đạp phanh , tùy cơ ứng biến thôi cụ ơi . Nếu xe chở khách thì cụ chỉ có phanh (bình thường thì dừng dc) còn nhanh mà cụ đánh lái thì còn nhiều số phận khác chứ không chỉ người có thể va vào xe mình (tự tử , ăn vạ , vô tình phi..... v.v)
Nếu cụ đạp côn rồi đạp phanh thì xe sẽ kn dừng ngay đâu cụ ạ, nó sẽ trôi khá xa đấy và chắc là trôi qua cả cái thằng băng qua đường rồi. Cụ nên đạp phanh trước khi làm bất cứ điều gì tiếp theo

xe365vn

Xe container
cụ có mấy s để quyết định thôi. cái này e cũng bó tay mình nghĩ nhưng lúc nó hoảng quá ,...

[ECO-arch viết
Chạy đường VN đúng là may hơn khôn, và cũng chẳng lịch sự được, còi thật to thật nhiều, nháy pha thật lực, làm đủ trò để người ta né mình từ xa thôi.]
Cụ ơi nhưng mà đang chạy đường cao tốc cụ cứ đèn còi suốt xxxx lại tưởng mình bị dở người vẫy lại thì khổ.
Với lại bất chợt nó trèo qua dải phân cách nhảy xuống thì cụ biết đoạn nào chuẩn bị có người nhảy mà cụ báo hiệu?
Bàn là vậy nhưng hoàn cảnh nó oái oăm lắm cụ ợ. Cháu thì vẫn nghĩ là có số cả.

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mà 2 bên đường là ruộng thì em phi xuống còn đối diện là xe khác hoặc ở dưới là dốc vực thẳm thì em đành phải đâm vậy...