Đang chạy thì chết máy, nguyên nhân tại đâu?

Chuối Hột

Xe tải
Hồi hộp quá !!!... cụ giải quyết xong chưa? phọt lên cho anh em biết với nhé, xe mới mà bị lỗi này là hơi bị ban căng đấy, em thì em mong đó chỉ lại do anh em thằng "Tý" nó chơi cụ thôi, đứt hoặc chập chờn cái dây nào đó chứ không phải là lỗi nghiêm trọng...

ManRoland

Xe buýt
nguy hiểm quá cụ chủ thớt ợ, đang đi 40km/h mà chết máy thì phanh của cụ cũng cứng đơ luôn, mang đi kiểm tra ngay, vớ vẩn lại bị hộp đén ấy ạ vì trước con matiz của em bị y như của cụ, lúc đầu thì thay bơm xăng, xong lại làm sạch bướm ga vẫn không hết bệnh, mang vào hãng test chẳng báo lỗi gì, sau gặp được bác thợ chuyên về điện xe ô tô người miền nam, bác ấy phan hộp đen, thay vào phát hết luôn.

noon

Xe tải
Bác Hardtop nói có vẻ nghiêm trọng quá nhỉ? Thế bác nói luôn xem nguyên nhân dự kiến là gì đi. Anh em đang hóng bác.
Em nghĩ chỉ do xăng lẫn nước thôi chứ?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bệnh này là cực kỳ nguy hiểm, em có một lời khuyên cho bác chủ xe là : đưa xe ngay đi xưởng để người ta kiểm tra, khắc phục sự cố. Bệnh này không phải do nhiên liệu, cũng không phải do bu-gi mà là do "cái gì" đó ở bên trong, có thể sẽ vất vả mới tìm ra bệnh đấy. Về nhiên liệu thì nó chỉ ảnh hưởng đến tính năng vận hành của động cơ chứ không gây chết máy như thế, nhất là xe cụ là xe số tự động, hể cả cụ có đổ dầu diessel đi chăng nữa thì hiện tượng này cũng sẽ không xảy ra.
Em chào anh họ Đầu Bướng, em nghĩ bệnh này là tại máy anh ạ @-) nói chứ bác chủ thớt qua em đọc lỗi miễn phí cho;) đang cần chuột bạch để thử máy đọc lỗi, từ hôm nọ chưa chuột được con Morning nào 8-x

Chỉnh sửa cuối:

ManRoland

Xe buýt
Em chào anh họ Đầu Bướng, em nghĩ bệnh này là tại máy anh ạ @-) nói chứ bác chủ thớt qua em đọc lỗi miễn phí cho;) đang cần chuột bạch để thử máy đọc lỗi, từ hôm nọ chưa chuột được con Morning nào 8-x
em cũng nghĩ như cụ ợ, vì nếu xăng pha nước thì bơm xăng toạch lâu rồi làm sao mà vẫn đi được như thế.

mr_hoai165

Xe máy
đưa đi khám ngay bác ạ chứ còn onl làm j

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Ko những đi khám mà phải đi cấp cứu ngay mới kịp ạ :D

Carnegie

Xe tải
Bác đã tìm ra nguyên nhân chưa ạh, anh em cũng nóng lòng để biết còn đề phòng.

Nếu do xăng thì nguy hiểm quá, nhiều bác sẽ bị như thế này.
Cơ mà, nếu do xăng thì máy chết, nhưng điện để trợ lái + phanh vẫn hoạt động chứ nhỉ, không nhẽ xăng đểu cái là bó cứng và để xe tự trôi thôi hả các cụ?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
e dự là không có chuyện này ợ, cụ chủ thớt chắc test ae để lấy kinh nghiệm ấy mà, khi đang đi xe bị chết máy phải xử lý sao? giật cửa nhảy ra! đóng thớt này lại đi nhé.

Audioto

Xe tăng
e dự là không có chuyện này ợ, cụ chủ thớt chắc test ae để lấy kinh nghiệm ấy mà, khi đang đi xe bị chết máy phải xử lý sao? giật cửa nhảy ra! đóng thớt này lại đi nhé.
Cụ này nói như đúng rồi, xe em AT cũng bị gần chục lần.
Trước nghĩ do máy phát, thay rồi vẫn bị, chả hiểu sao nữa, chẳng lẽ lại thay tiếp :-o

viet1235

Xe buýt
Theo em thì chẳng cần giật cửa nhảy ra đâu cứ lao vào đâu thì lao đằng nào chẳng có bảo hiểm lo với lại còn test luôn túi khí xem nó có hoạt động ko nữa

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ này nói như đúng rồi, xe em AT cũng bị gần chục lần.
Trước nghĩ do máy phát, thay rồi vẫn bị, chả hiểu sao nữa, chẳng lẽ lại thay tiếp :-o
Ờ mấy tháng trước có con Morning AT của bác nào cứ đi qua ngã năm Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc là chết máy, chữa mãi không ra bệnh gì, về sau mới biết là bị vong bắt đấy (đỗ xe dừng đền đỏ đúng chỗ có cô gái trẻ tai nạn trước đây) :ar!

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Ờ mấy tháng trước có con Morning AT của bác nào cứ đi qua ngã năm Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc là chết máy, chữa mãi không ra bệnh gì, về sau mới biết là bị vong bắt đấy (đỗ xe dừng đền đỏ đúng chỗ có cô gái trẻ tai nạn trước đây) :ar!
Hihị, em lại không đi Buổi sáng chứ.
Bác Vòi bẩu tại phần máy là sao ?

Tyhuu88

Xe buýt
Cụ kết luận hùng hồn thế.
vâng bởi vì e là thằng đi xe hàn 2Y rồi mà chưa thấy hỏng hóc gì cả trừ mấy vết xước, nên e nghĩ pọn này dựng chuyện nói xấu nên pán thế cho chán hẳn.

Audioto

Xe tăng
không thể nào xe mới làm sao mà hỏng được trừ t/h ko bít sử dụng, nếu xe lởm thế mua ở đâu trả về đó đòi lại tiền mua kon xe nhật mà đi. xe hàn xẻng đúng là như bím!
Ở đây nhiều cụ đi xe Hàn. Trả lời dư này là dễ uống vang đỏ tập thể lắm

mercurate

Xe tăng
Chiều nay đi làm về em thấy bị ùn tắc trên cầu vượt ngã tư khổ. Nhìn xa xa thấy phía đầu cầu có em cứu hộ nháy đèn chạy đến cẩu một em đi. Cố vượt lên thì thấy em bị kéo đi là em Lacetti mới. Chả thấy hiện tượng bị đâm hay va quyệt gì. Chắc cũng lỗi chết máy chăng??

ddthoa

Xe tăng
không thể nào xe mới làm sao mà hỏng được trừ t/h ko bít sử dụng, nếu xe lởm thế mua ở đâu trả về đó đòi lại tiền mua kon xe nhật mà đi. xe hàn xẻng đúng là như bím!
Bây h em mới hiểu tại sao các cụ thích xe hàn xẻng rồi. Nó giống cái ấy mà hehehehe

Santa2008

Xe tải
Do XĂNG!!!!!!!!!
Xe em trước cũng đã từng bị thế, sau theo dõi là cứ lúc nào đổ xăng ở cây xăng dốc Bác Cổ là bị, giờ cạch chỗ đấy ra thì ngon!
Mang xe vào Garage ngay! thời tiết ngoài trời khi xe bị chết máy? Tôi đã đổ xăng ở đó vài lần đâu có bị

hienhtd

Xe tải
Ngày xưa em đi con Lanos cũng bị hiện tượng này các bác ạ!Tìm mãi không ra bệnh cho đến 1 hôm rửa xe để ý mới thấy có cái dây điện bị chuột cắn hở hẳn phần lõi ra ngoài!lấy băng dính em dán vào thế là tự nhiên khỏi bệnh. Em phỏng đoán rằng do ông tý ông ấy cắn nên mỗi khi mình đi cái dây điện nó chạm vào vỏ gây phóng điện,làm cho bugi ko đánh được lửa thế là chết máy!chết máy rồi nó giật cục vài cái -> cái dây điện lại văng ra, máy lại nổ được!:)