[Funland] Dàn xe lực lưỡng này sắp ập vào Việt Nam

MyMac

Xe điện
Cứ ập thoải mái. Có ai mua không mới là quan trọng. Các hãng Nhật, Hàn, Mỹ... bán lại còn có người mua. Xe tàu thì đi cũ rồi muốn bán cũng chả được.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Xe Tàu có ngon bằng zời nhưng cứ đi đến nơi lại được hỏi, xe Tàu à đẹp nhỉ :D là tự nhiên thấy sao sao ngay ;))
Vượt qua rào cản này rồi mới tính được, em thì chịu mặc dù 5 năm trước em bồ kết Zotye Z8L nổ đĩa nhưng mua hụt :))
COn zoyti ý nhìn tầu thật, còn xe tầu hiện tại thì h nhìn nó khác bọt thật.
Như mấy con bê dinh cũng đã hơn zoy ti rồi.

nkafe

Xe tải
TanChong phân phối thì tan chợ sớm. Ở Việt Nam TC phân phối vàg con rồi và chưa thành công phát nào hết. Tư duy bán hàng bên Mã úp sang Việt Nam là hỏng rồi.

Diep1979

Xe container
Chuyện của 5 đến 10 năm nữa
Giờ với cháu sedona vẫn là chân ái

Rộng, thoáng, tiện, bảo dưỡng ít, đi cẩn thận thì 10 năm không phải nghĩ

xedaprach

Xe điện
Chả cần biết Tầu bè thế nào chứ thời gian gần đây em thấy hiện tượng bùng nổ xe ô tô bắt đầu mạnh, cccm cứ lượn phố xá thì thấy lượng xe đỗ dọc đường giò cực nhiều, thường kín mọi chỗ trống bên đường có thể đỗ được. Đợt này xe giá rẻ của anh mãnh liệt còn chưa được giao nhiều đấy chứ sang năm thì biết tay nhau.

Diep1979

Xe container
Lái Alphard ra đường không sướng hơn hả bác, thay cái logo đi ai biết đâu
Sướng thì sướng thật, xe mới ai chả thích

Cơ mà cháu chả thích ở khoản sạc điện nọ kia, hơn nữa xe nhà cháu mua 2021 còn mới lắm. Xăng cộ đắt hơn chút mà tiện đâu đổ đấy vẫn ngon hơn.
Xe xăng chỉ cần đi cẩn thận, bảo dưỡng đúng kì, không bị thủy kích thì chạy mút mùa
Cả nhà 7 người ngồi không hết chỗ

MexeTau

Xe hơi
Sướng thì sướng thật, xe mới ai chả thích

Cơ mà cháu chả thích ở khoản sạc điện nọ kia, hơn nữa xe nhà cháu mua 2021 còn mới lắm. Xăng cộ đắt hơn chút mà tiện đâu đổ đấy vẫn ngon hơn.
Xe xăng chỉ cần đi cẩn thận, bảo dưỡng đúng kì, không bị thủy kích thì chạy mút mùa
Cả nhà 7 người ngồi không hết chỗ
Con này xe xăng mà bác, không rõ có bản hybrid không thôi, còn GAC điện thì lại do ông khác, không phải Tan Chong phân phối

Mấy con xe tầu đi đc 3 năm nhìn tổng thể bạc phếch và xuống cấp, trong khi các xe có thương hiệu nhìn như mới
Dẹp xe tầu đê
Ọp ẹp
Cụ xem có thấy con MG nào bị như cụ nói chưa.
Tàu trung ương nó không giống Tàu địa phương đâu. ghét Tàu vì nó phá mình thì em đồng ý chứ chê công nghệ và xe của nó thì theo em cụ nên thay đổi đi ạ!

TieuFu

Xe container
Chuyện của 5 đến 10 năm nữa
Giờ với cháu sedona vẫn là chân ái

Rộng, thoáng, tiện, bảo dưỡng ít, đi cẩn thận thì 10 năm không phải nghĩ
Em deck có tiền nên không theo cụ được ! :)) :))

binhduongdriver

Xe tải
Trên thị trường đang có quá nhiều thương hiệu xe TQ từ BYD, Chery (Omoda, Jaecoo), Haval, Wuling, Lynk & Co, Haima... nhưng thế vẫn chưa đủ, ngay trong tháng 8 này sẽ có thương hiệu mới đó là GAC. Thứ đặc biệt nhất đó là dàn xe của hãng này dùng chung khung gầm với Alphard, Land Cruiser Prado nhưng tất nhiên giá rẻ hơn và còn nhiều tính năng hơn xe Toy là cái chắc. Ngoài Toyota, tại Trung Quốc, GAC còn liên doanh với cả Honda nên mà yêu xe Nhật nhưng muốn sang xịn và rẻ thì chọn GAC chứ còn gì nữa =)) Nếu gắn mác Toy hay Lex vào chắc giá sẽ gấp 3 tới 4 lần. Tương lai còn có thể nhập Malaysia rồi lắp tại Việt Nam, lúc ấy thì giá không phải vấn đề nữa.

Phân phối cho GAC xe xăng đó là Tan Chong, chắc cccm cũng quá quen thuộc khi ông này trước đây từng bán xe cho Nissan và MG tại Việt Nam.

Nói về xe thì tháng 8 có 2 con ra mắt là M8 và GS8 con M8 nhìn như Lexus LM, óp sần thì full phè phè, hàng ghế 2 thương gia có mát-xa sưởi làm mát đầy đủ. Con GS8 chung khung gầm với Land Cruiser Prado, nhìn hầm hố, full ADAS, thứ mà các cụ đang chạy Prado chắc chưa bao giờ được thử hết =))

Ngoài ra còn có chiếc M6 Pro, MPV cỡ trung cùng hạng với Hyundai Custin hay Toyota Innova Cross, ra mắt tháng 10 năm nay tại triển lãm Vietnam Motor Show 2024, tất nhiên điểm cộng cũng là công nghệ. Cuối cùng là con GS3 nhìn như Peugeot 408, tập trung vào yếu tố thể thao. Nói chung là ít hãng Tàu thì còn không sợ chứ về liên tục thế này các hãng trong nước cứ cẩn thận, nhất là mấy ông lại có mác hợp tác với thương hiệu lớn như GAC hay Lynk&Co.
Kệ, em không bao giờ mua xe hơi của tàu =))

TranCB

Xe tăng
Cứ tiện nghi, an toàn, dịch vụ sau bán hàng tốt và giá hợp lý là mua mà dùng. Chứ mua mấy cái logo định giá cao chót vót mệt và hại túi tiền lắm

MexeTau

Xe hơi
Cứ tiện nghi, an toàn, dịch vụ sau bán hàng tốt và giá hợp lý là mua mà dùng. Chứ mua mấy cái logo định giá cao chót vót mệt và hại túi tiền lắm
Người có tiền thì e k ý kiến nhưng nhìn mấy con như LC300 mà ra biển 6 tỏi e thấy k chấp nhận nổi

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ xem có thấy con MG nào bị như cụ nói chưa.
Tàu trung ương nó không giống Tàu địa phương đâu. ghét Tàu vì nó phá mình thì em đồng ý chứ chê công nghệ và xe của nó thì theo em cụ nên thay đổi đi ạ!
E tin những gì em thấy chứ e chả rảnh ghét ai
E dùng đồ xịn từ bé và e thừa trình độ để đánh giá khách quan về sản phẩm cụ ah
Cụ ko nên áp cho em hay úp bô em chống tầu, ghét nó hay e fai thay đổi gì
Nói thẳng ra cụ có giầu và giỏi hơn e không mà cụ bảo em thay đổi
Tổng tài sản e 40 tỷ hiện tại
Chia sẻ chân thành với cụ cho vui =))

berryfun

Xe điện
Xe Tàu có ngon bằng zời nhưng cứ đi đến nơi lại được hỏi, xe Tàu à đẹp nhỉ :D là tự nhiên thấy sao sao ngay ;))
Vượt qua rào cản này rồi mới tính được, em thì chịu mặc dù 5 năm trước em bồ kết Zotye Z8L nổ đĩa nhưng mua hụt :))
Zo te có dán được nô gô ma se ra ti ko cụ ?

berryfun

Xe điện
Cụ nói rõ rõng rạc to lên chứ. 40 tỷ là tỷ VND hay Zimbabue để anh em còn rộng đường dư nuận

Thì em cũng chỉ hỏi lại những cái cụ thấy thôi, đã nói đến FACT - thì phải lấy ví dụ cho đúng trực quan và sự thật,
vì comment của cụ đang nêu lên quan điểm trên chủ quan suy nghĩ của cụ thôi.
Và em cũng không hiểu cụ khoe cụ nhiều tiền làm gì vậy ạ? nó có giá trị gì trong cuộc tranh luận này????