Dân văn phòng đi Ford Ranger được không ạ?

hiephusky

Xe tải
Em cũng thích Ranger lâu rồi, trước mua 1 em Kia Rio thay vì chọn Ranger XLS 2.2AT vì nghĩ cả bà xã cùng đi cho nó thuận tiện. Đúng là lượn phố thì nhẹ nhàng thích thật nhưng mỗi lúc ra đường trường lại chán hẳn, vừa ồn vừa bé và đi nó mệt kinh người. Thời gian sử dụng trong phố đúng là nhiều hơn nhưng thực tế nhu cầu đi ô tô thực sự là những lúc về quê, đi chơi nọ kia còn hàng ngày đi xe máy có khi sướng hơn.
Nhân dịp cần tiền vừa rồi em bán được Rio rồi, đang nịnh vợ cả đồng ý mua Ranger và với sự trợ giúp của thằng cả (F1) thì có đủ số phiếu để mua rồi, em tính quyết 1 em XLS lướt khoảng ~600 đi, sau cho vợ cả đi xe này luôn nhìn cho nó hoành (em xui mua quần bò áo phông mặc thay vì mặc váy lâu nay rồi ạ). Cụ chủ quyết được chưa báo cáo lại nhé

hoatra

Xe điện
Mua đi cụ à, e trước cũng nịnh mãi vk cả và sắm vk 2 là e BT50
Em cũng thích Ranger lâu rồi, trước mua 1 em Kia Rio thay vì chọn Ranger XLS 2.2AT vì nghĩ cả bà xã cùng đi cho nó thuận tiện. Đúng là lượn phố thì nhẹ nhàng thích thật nhưng mỗi lúc ra đường trường lại chán hẳn, vừa ồn vừa bé và đi nó mệt kinh người. Thời gian sử dụng trong phố đúng là nhiều hơn nhưng thực tế nhu cầu đi ô tô thực sự là những lúc về quê, đi chơi nọ kia còn hàng ngày đi xe máy có khi sướng hơn.
Nhân dịp cần tiền vừa rồi em bán được Rio rồi, đang nịnh vợ cả đồng ý mua Ranger và với sự trợ giúp của thằng cả (F1) thì có đủ số phiếu để mua rồi, em tính quyết 1 em XLS lướt khoảng ~600 đi, sau cho vợ cả đi xe này luôn nhìn cho nó hoành (em xui mua quần bò áo phông mặc thay vì mặc váy lâu nay rồi ạ). Cụ chủ quyết được chưa báo cáo lại nhé
đ

Dao Thanh Tung

Xe tải
quan điểm của em chả có gì không đi được, quan trọng mình thích và mình đam mê ạ.:)

nguyenvandungn4

Xe hơi
em đang đi cerato 2009 đang định đổi mà phân vân ecospot với XLS 2.2 AT quá các bác ạ. Vì vk cả bảo "a đi thì được chứ em đi bán tải nhìn chẳng ra làm sao" phân vân quá các bác ợ

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Quá được, quá ổn, nếu đã có xe cụ xúc ngay và luôn, Mưa to gió lớn Răng gờ ếch sợ kênh mương cống rãnh nào cả .

xe tien

Xe tải
cụ đi cái j chẳng được . thời buổi này còn sợ đánh giá.... ! Thích là múc thôi. Mà cụ đã hỏi câu này mua camry hay mec cho hợp dân VP.

abu_abi

Xe hơi
Em dân văn phòng xịn, chỉ chở giấy tờ tài liệu, cao 1m75, nặng 108kg, chỉ thích đi Ranger, thùng sau đựng rượu, nước lọc, đồ đạc vớ vẩn. Vẫn yêu Ranger. Đã thích và máu thì mua cụ ợ. Cái cơ bản là mình cảm thấy xe ấy đẹp, hợp với mình và lại thấy hoành tráng khi bên mình là cô vợ 2 to cao đẹp và lực sĩ. Ôi tôi yêu e nó quá.
Hì, ck e cũng đi xe này, chiều cao tầm cụ mà 84kg, cụ 108 thì hoành tráng quá! Đi xe này hợp lý mà

huongtocem

Xe hơi
thích cái nào thì nhích thôi.. ranger ngoài nhược điểm to xác thì toàn ưu điểm trong tầm giá

brake

Xe buýt
Em cũng dân văn phòng . Cũng đang đi Wildtrak 2016 , bước lên hay xuống xe nhìn đều mạnh mẽ, Xe cao nên thích trèo lên đâu cao cũng chẳng phải suy nghĩ . Nội thất bên trong thì hiện đại, có những chức năng sedan trong tầm tiền cũng chả có . Máu thì quất thôi cụ, nó phục vụ xứng đáng với số tiền cụ bỏ ra đấy

Lê Trọng QB

Xe đạp
Mua đi bác, sẵn để vài thùng vodka ở thùng xe, làm dân văn phòng cũng tiện giao lưu các kiểu.

xtitan

Xe buýt
Em 31 tuổi, làm văn phòng, hàng ngày đi làm 10km từ nhà đến cơ quan rồi quay về. Công việc không đi công tác nhiều, chủ yếu làm tại văn phòng tại trung tâm Hà Nội. Đã lấy vợ và có 1 F1.

Em lấy bằng đã lâu nhưng giờ mới có điều kiện mua xe. Em đang phải lòng em Ford Ranger Wildtrak 3.2 nhưng vẫn còn chút lăn tăn liệu đây có phải là lựa chọn phù hợp cho lần đầu mua xe.

1. Ford Ranger có gặp khó khăn gì cho việc đi làm hàng ngày của dân văn phòng ko ạ?

2. Em không có nhu cầu offroad, chở hàng hóa thường xuyên vì ko buôn bán làm hàng gì. Liệu mua xe bán tải có phải là lựa chọn khôn ngoan ko ạ?

Em cao trên 1m8 nên nhìn mấy em Ranger to cao, lực lưỡng, chuẩn men là kết lắm ạ. Mà tầm giá 870tr đổ lại không có em nào hợp lý hơn Ford Ranger. Đây là suy nghĩ của em. Mong các cụ có kinh nghiệm cùng chia sẻ ạ. Em trân trọng cảm ơn và vodka nhiệt tình các cụ.
ko nên cụ ạ, trong phố bán tải xóc + quay đầu vất vả hơn sedan, tầm hơn 800tr cụ làm con Vitara hoặc cố tí CX-5

nguyenviquynh

Xe tải
thích là nhích thôi cụ, quan trọng là mình thích

chamuchalong

Xe tải
Tầm tiền 800k thì có con Navara bản VL 2 cầu kém chút xíu so với Wildtrack, nhà có con LAC CDX nhập full option nhưng mình ngồi cũng không khoái lắm.
Đúng là có cụ trên nói trong phố thì đi taxi ko thì xe máy cho nó tiện đỡ tắc đường, mưa gió lôi bán tải ra đi. Ù, ồn, mùi chắc cũng quen dần à =((
Mua xe cũng lăn tăn đi lâu dài thế nào lắm chứ, chỗ ngồi ít, nhiều, tiện nghi, tiết kiệm phí bảo dưỡng, chi phí ban đầu.
Vừa muốn chở đồ đa năng, nhiều người đi êm bền, tiết kiệm chi phí, đi dễ dàng thì chọn xe nào hở cccm?

van56th

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chuẩn MAN đi bán tải là chuẩn rồi cụ ah

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Tùy nhu cầu công việc thôi. Cụ nào hay phải đi lại trong phố nhiều thì cấm chỉ định bán tải vì đỗ và quay đầu cực kỳ vất vả. Còn cụ nào văn phòng nhưng chỉ sáng ra đi từ A đến B, chiều về đi từ B đến A thì đi bán tải vô tư.
Ko thì tầm 600-700 làm con Ecosport là chuẩn nhất, nhỏ nhẹ lùi đỗ dễ dàng. Lại gầm cao, đi đâm vỉa hay lội nước cũng khá tự tin.

landrover9999

Xe máy
Em vp 28t ở Đà Nẵng, cũng may đi được vài đời xe từ xe nhà đến xe cá nhân, từ m6-accord-escalade-altis và giờ đang chạy wt 3.2 mới.
Nếu không lo về chỗ đậu và U-turn hơi mất công thì còn lại chẳng có gì phải phàn nàn cụ ạ. Em ở tỉnh nên quất ngay không có gì phải nghĩ, chạy chất như quả đất, cty em hơn 700 người ai thấy cũng trầm trồ, mà leo lên rồi thì há hốc mồm luôn :D
Em cũng trạc tuổi bác, cung đi 3.2 đây. Cũng ở Đà Nẵng dân VP lun, nếu có đk thì ae giao lưu cho vui.

hung_mts

Xe buýt
Ranger đi nó thực dụng ah, tiết kiệm nhiên liệu mà công năng sử dụng tốt. đi đường trường thì khỏi nghĩ cụ ah.