[Thảo luận] Dân phòng đuổi bắt xe máy chở hàng bị ngã sưng đầu

Mr_Khoi

Xe tăng
chú 2 bánh này còn hiền chứ gặp em mấy chú dân phòng này kiểu gì cũng ăn cái đạp bắn vào vỉa hè

Hưng hài cốt

Xe buýt
Chú dân phòng lập công rồi. Quả này về thành tổ trưởng phong dần rồi \:D/

soul 9133

Xe tăng
Tại sao cu tí lại bị còng tay nhỉ.

ndkhoivtv

Xe tăng
mất dậy lắm các cụ à, trc em đi qua đây có mấy ng đi ngc đg tí để sang đường về phía lê thanh nghị vì phố hơi đông , cũng bị lũ này tóm vớ vấn
Ờ ờ... đi ngược đường có tí thôi mà, đáng gì! :D

anhtho

Xe ngựa
Còng là đúng rồi, ku kia vượt đèn đỏ, tuýt mà còn cố chạy, rõ là chống người thi hành công vụ. Nhưng em chỉ thấy lạ là có rất nhiều thanh niên loang lổ đi SH vượt đèn đỏ, đầu ko nón BH nhưng chả bao giờ thấy ai nói gì chứ đừng nói tới còng.

small_best

Xe lăn
Tại sao lại bị còng tay nhỉ? :D vô lý quá, dân phòng ko được phép bắt xe chứ nhỉ :D

DuyThanhSNG

Xe tăng
Còng là đúng rồi, ku kia vượt đèn đỏ, tuýt mà còn cố chạy, rõ là chống người thi hành công vụ. Nhưng em chỉ thấy lạ là có rất nhiều thanh niên loang lổ đi SH vượt đèn đỏ, đầu ko nón BH nhưng chả bao giờ thấy ai nói gì chứ đừng nói tới còng.
Ơ hay thật có bao giờ đàn em dám vuốt mặt Đại ca.Anh cho mặc cái áo dân phòng là để kiếm tý cơm mà ăn chứ mày cũng đi tù như Anh biết đếch gì luật với lệ!!

dochanhv

Xe máy
Em gần nhất trí vứi cụ. E vẩy tí mắm tôm :
Thằng này không bị tội chống người thì cũng : '' Vi phạm luật giao thông. Không chấp hành hiệu lệnh người điều khiển giao thông''. Dân phòng có nhiệm vụ giữ gìn an ninh trật tự theo khu vực. Trong đó có hỗ trợ xxx giữ gìn trật tự giao thông. Vậy dân phòng được phép giúp xxx giữ người vi phạm là đúng. Chú chíp kia bị còng tay là đúng vì khi bỏ chạy chú tỏ ra hoặc đã có hành động chống người thi hành công vụ. ( ''về đồn mày biết tay ông'' ). Nhẹ thì để đảm bảo an toàn cho đương sự vì lí do gì đó mà nhào khỏi xe.
Đơn giản hơn thì còng tay chú chíp vì chưa thẩm định tài sản ( xe + hàng ) có minh bạch không.
Trường hợp này em ủng hộ xxx và dân phòng.

ngchien911

Xe hơi
cậu này về phường làm việc thì ốm đòn rồi

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Khổ một nỗi là đi chở hàng thế kia thì thường không phải gia đình có thế lực.

Mà không có thế lực thì lại khổ với chúng nó.

laumam

Xe tăng
Dạo này mấy anh dân phòng hăng hái quá mức, CỨ nghĩ mình là người đang là công an nên nhiều nơi mấy anh này còn nạt nộ dân như mấy anh công an phường. Về việc đổi theo và chặn người đang tham gia giao thông khi không có yêu cầu của công an là các anh này sai luật rồi. Chỉ khổ chú em chở hàng bị áp dụng biện pháp ngăn chặn còng tay là hơi thái quá, chưa đến mức độ nghiêm trọng. Thú thật em chả ưa gì mấy cái anh dân phòng này tý nào.

Mr Winter

Xe tăng
Luật với chả lệ, người ta bảo Danh có chính thì ngôn mới thuận, dân phòng có quyền éo gì chặn xe, bắt xe, thế mà mấy thằng này nó còng tay thằng bé như tội phạm...tsb chúng nó.

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Còng tay khi chưa cấu thành hình sự ( cái này chỉ là chống lại quyết định hành chính )! Do vậy còng tay trước bàn dân thiên hạ là ko chấp nhận được của XXX nhà ta,

Mà còng trang bị linh tinh lắm, dme, thằng oắt con xóm mình trước ăn cắp như ranh.lớn lông bông, lớn tý cho vào phường làm..hôm rồi bia hơi ở đầu phố, ti toe bỏ cái còng 8 ra dọa ma mấy thằng oắt bạn, lúc cả bọn đi ***. Mình cầm ném mẹ xuống sông thối. Cả quán cười àm lên. Chả ai nói gì, con giời mặt tái mét hỏi ..bố ghét

w 650

Xe buýt
Cụ ơi, vượt đèn đỏ XXX tuýt còi mà ko dừng là "không tuân theo tín hiệu của người điều khiển giao thông"

bimbimpro

Xe buýt
nhìn mấy thằng dân phòng này muốn cho 1 đạp vào mẹt, 1 ngày đen đủi cho chú em kia

blackpaint

Xe container
Còng là đúng rồi, ku kia vượt đèn đỏ, tuýt mà còn cố chạy, rõ là chống người thi hành công vụ.
Cụ có nhầm lẫn gì chăng??? Đây là không tuân thủ hiệu lệnh của người điều khiển giao thông thôi chứ cụ?

Em gần nhất trí vứi cụ. E vẩy tí mắm tôm :
Thằng này không bị tội chống người thì cũng : '' Vi phạm luật giao thông. Không chấp hành hiệu lệnh người điều khiển giao thông''. Dân phòng có nhiệm vụ giữ gìn an ninh trật tự theo khu vực. Trong đó có hỗ trợ xxx giữ gìn trật tự giao thông. Vậy dân phòng được phép giúp xxx giữ người vi phạm là đúng. Chú chíp kia bị còng tay là đúng vì khi bỏ chạy chú tỏ ra hoặc đã có hành động chống người thi hành công vụ. ( ''về đồn mày biết tay ông'' ). Nhẹ thì để đảm bảo an toàn cho đương sự vì lí do gì đó mà nhào khỏi xe.
Đơn giản hơn thì còng tay chú chíp vì chưa thẩm định tài sản ( xe + hàng ) có minh bạch không.
Trường hợp này em ủng hộ xxx và dân phòng.
Cụ nói cũng không sai, cụ cho em xem cái văn bản nào nói đến việc dân phòng có quyền dừng xe của người đi đường??? Dân phòng không phải là người của CP cụ nhé, không ăn lương nhà nước. Chỉ có nhiệm vụ hỗ trợ thôi. Thằng nào dân phòng ra chỉ gậy vào mặt em thì coi chừng... em nhổ cho nó bãi xxx ngay.

Thiepk32

Xe tăng
Hà Nội dân nghèo kiếm được miếng ăn khó quá.
xe máy không cho chở hàng oto thì lại giảm trừ không biết sống sao nữa.

pbinh979

Xe tăng
[COLOR="blue"]Các cụ chửi thì cũng phải nghĩ lại cho mấy anh dân phòng chứ. Đừng hùa nhau vào chửi không hay đâu. các vị thử nghĩ xem:[/COLOR]
Thứ nhất: dân phòng họ hỗ trợ công an ---> họ được quyền chặn bắt phương tiện giao thông giúp CA. mà họ cũng mặc sắc phục. đeo băng đỏ đàng hoàng nhé.
Thứ hai: đã vi phạm GT lại còn chống người thi hành công vụ, xxx có người dùng biện pháp trấn áp tạm thời cái đã. Em ủng hộ dùng biện pháp mạnh.
Thứ 3 : khi đi 4 b trên đường em cực ... cực ... cực ghét mấy thể loại đèo hàng, thồ hàng, mấy ông thợ công trình .v..v. Nói xin lỗi chứ toàn bọn vô học, chạy ẩu luồn lách. Nếu có va chạm với mình thì 1 là chạy biến, ko chạy được thì xin xỏ: cháu không có tiền, lúc đấy ức nổ cổ. Chẳng lẽ lại ăn thịt nó. Thôi thì cho nó 1 cái tát cho bõ tức rồi đi thôi. Nhìn mặt cái thằng cu chở hàng là em đã ghét rồi. Loại này nếu không trị nghiêm thì nó còn ẩu đủ đường nữa; đường phố rồi thì cũng thành đường làng nhà nó thôi.
Mà các bác ác cảm với dân phòng chứ em thấy họ cũng có ích phết đấy. Chiều chiều mà ko có mấy ông ấy đứng cầm gậy ra hướng dẫn phân luồng giao thông thì mấy đoạn giao cắt gần nhà em có mà tắc cả tiếng ý chứ. Em ủng hộ họ.