Dán phim cách nhiệt cho E300

dongnat

Xe điện
Sao tưởng E class thì kính đã có sẵn phim cản nắng rồi chứ.
E đời trước thôi cụ ơi, kính 2 lớp có lớp cách nhiệt ở giữa, E đời mới hình như không có và chỉ có 1 lớn kính
Kính cánh cửa E đời trước toàn vài trăm đô 1 tấm đấy, Mec cũng bớt bát nhiều thứ phết đấy

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
vậy là E300 đời mới bây giờ ở VIỆT NAM kính nó trắng tinh luôn ko có gì hả các cụ ? vậy là mình phải tự đi gián à [-(

babinbon

Xe buýt

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
thì VIỆT NAM mờ cụ
cụ cho em hỏi cái này hơi thông minh tí, nếu mình để vậy ko gián giếc gì hết, đi ra ngoài có bị hư mắt ko ? kính xe Mer cở E300 VIỆT NAM có chống tia cực tím từ mặt dzời ko cụ ?

73-6668

Xe máy
Bẩm cụ GÕ không có giá DOWN đâu ạ, film của em mầu trắng hoàn toàn không hề có ánh mầu nào cả, film mầu chẳng qua chỉ tạo cảm giác thôi, em vào phòng thử để tay bên dưới đủ các loại giấy cuối cùng em chỉ thấy film C70 là tốt nhất. Thường thì mọi người chỉ chọn C70 cho kính lái và kính hậu nhưng em thì.....chơi tuốt cho nó lành. Hôm nào cụ lên xe em mà xem
bẩm cụ beefburger cho e hỏi cụ đang dán cho em xe nào đấy ạ??

beefburger

Xe tăng
bẩm cụ beefburger cho e hỏi cụ đang dán cho em xe nào đấy ạ??
Cụ à, em dán ở địa chỉ số 9 HUỲNH THÚC KHÁNG của Sài gòn part cụ ạ, em vào đó nhân viên đưa em lên tầng 2, họ hỏi em muốn chọn mầu nào? Tầm tiền nào? Hoặc chất lượng thế nào? Hôm đó em bảo em không quan tâm mầu, em chỉ cần nó cách nhiệt tốt nhất. Thế rồi cô bán hàng cho em thử các ô kính do em tự chọn để cho vào chỗ cái đèn thử, sau một hồi tầm 10p đút ra đút vào ạ em thấy có một ô mà nó cách nhiệt tốt nhất em bảo em chọn cái này, cô ấy bảo là loại này là film C70 loại đắt nhất và cách nhiệt tốt nhất, nhưng cô ấy cũng tư vấn chỉ dán kính trước và sau cho tiết kiệm còn kính sườn dán cái khác cho nó nhẹ bớt xiền đi. Cơ mà em yêu nhà em quá nên em chơi hết C70 cụ ạ. Cụ muốn thử cứ chạy qua xem
À chết còn quên chưa trả lời đúng câu hỏi của cụ ạ, em đang chạy Merc C280 cụ ạ, ngày trước toàn mình em chạy không sao, đợt năm nay vợ cả hay lên xe em ngồi cứ kêu sao đi trưa nắng em nóng thế, cơ mà cụ thấy đó, mùa hè năm nay trưa em thấy báo lên tới 45 độ thì chịu sao nổi.

Chỉnh sửa cuối:

73-6668

Xe máy
Vâng cám ơn những lời góp ý của cụ. Em cũng nghe nhiều ý kiến trái chiều về việc dán hay ko dán nên cũng hơi lo. Chắc đợt tới nếu dán thì e cũng chọn loại c70 như cụ nói ở trên. Mặc dù chi phí hơi chát tí nhưng đổi lại mình có dc sự tiện nghi :D

garangmuoi

Xe tải
Em hơi quê cứ chơi tấm chắn nắng, để ngoài trời hoặc đi em chắn toàn bộ cửa kính để cả ngày mà em nó vấn mát mẻ .... để tiền mua Vkool mà nâng cấp nội thất!

745Li

Xe container
E đời trước thôi cụ ơi, kính 2 lớp có lớp cách nhiệt ở giữa, E đời mới hình như không có và chỉ có 1 lớn kính
Kính cánh cửa E đời trước toàn vài trăm đô 1 tấm đấy, Mec cũng bớt bát nhiều thứ phết đấy
Chính xác đới cụ ợ,E bây h còn k cả có màn hình DVD theo xe,bán xe rồi toàn gạ khách lắp thêm Multi Media thôi,mà đắt lòi tầm 5-6k Mẽo=)),vãi hàng luôn.

SHD

Xe điện
Vì cái đó nó thấy không quan trọng, có cũng như không, nên nó bớt đi cho nhẹ xiền khách hàng, có lý phết. Còn đã bỏ tiền ra dán rồi thì đương nhiên phải cố làm ra vẻ mát. Câu chuyện dán hay không dán làm em nhớ lại câu chuyện của Nguyễn công Hoan ngày trước: Đại loại thấy 1 đám đông xếp hàng nhốn nháo chen nhau vào lò gạch xem vì nghe đồn trong đó có gì hay lắm. Khi người sau hỏi người vừa vào trước khi quay ra, có gì hay không, ngừoi vào trước chỉ cười và bảo cứ vào đi rồi biết, cuối cùng hóa ra là 1 đống ..mứt.... to và cuộn lại như cái vành khăn, keke

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
he he, xe em mua có sẵn cả kính 2 lớp, có sẵn cả vkool cả xe
Thôi thì chả mất gì, tự dưng được xem cái lò gạch
hê hê
cũng tốt, kín đáo phết

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
mấy xe nào ko gián film cách nhiệt thì mình dùng nước chùi kiếng chùi lên khi kính dơ sẽ rất bóng còn nếu có gián film cách nhiệt mà chùi lên thì sẽ làm ố mờ đục và mất tác dụng cái film cách nhiệt đi, nếu gặp em chắc em để kính vậy chứ ko gián, mà em thấy mấy bố gián xong thằng đứng ngoài nhìn vào ko thấy gì trong xe hết, nhiều khi mình ra đường muốn ra hiệu gì cho xe khác thì sợ nó ko thấy rồi lại húc nhau mệt lắm.