[Funland] Đàn ông VN - Phụ nữ VN sao khác biệt đến thế

Dancingwiththewind

Xe điện
Phụ nữ các nước khác cũng có đòi giống đàn ông đâu. Họ thích làm gì thì họ làm, thích ăn ngọt thì ăn, thích uống bia thì uống mà.
Mùa hè nếu chị thích đi uống bia hơi thì chị cứ đi uống, đứa nào bảo đàn bà sao không đi ăn chè, uống trà sữa, vô quán bia làm gì thì chị cười vào mặt nó, bảo tao thích thế, kệ tao.
Em ngồi ăn với chồng và bạn bè chồng, các ông gọi sẵn cho em lon nước ngọt, nhiều khi bật sẵn, em không thích nước ngọt, em thò tay tóm li bia của chồng làm 1 ngụm, hoặc lấy 1 cái ly khác, bật 1 lon bia tự rót cho mình, có sao đâu :D

Em nghĩ bình đẳng giới không phải đàn bà phải làm những việc giống đàn ông.
Hôm qua em vừa đi uống bia với chồng em và chú em đây. Trong lúc các lão uống thì em với con em tỉa mồi. Vui phết, đỡ phải nấu cơm rửa bát

gld

Xe điện
Mun thì kinh dồi, sống ở ta muôn như Tây, bắt mọi người nghĩ và làm như Mun

ZynZyn

Xe lăn
Cụ đọc kỹ còm ko? Cụ hiểu: "không được thoải mái" là như nào ko?
Cụ nhầm ở vấn đề đây là quan điểm XH chứ ko phải lỗi bản thân hay dám hay không dám. Thế mới nói là sự "khác biệt".
Ở trên cụ bảo là phụ nữ không được cởi, nhưng dưới lại bảo là không ai cấm.
Không ai cấm, nghĩa là có quyền cởi. Vấn đề là không dám cởi, chứ đâu phải cấm hay không.

Lỗi ở bản thân mình không dám, chứ không phải ở xã hội.

jany

Xe tăng
Cụ đọc kỹ còm ko? Cụ hiểu: "không được thoải mái" là như nào ko?
Cụ nhầm ở vấn đề đây là quan điểm XH chứ ko phải lỗi bản thân hay dám hay không dám. Thế mới nói là sự "khác biệt".
quan điểm XH thì XH phương tây cũng không ủng hộ phụ nữ cởi trần ra đường đâu ạ.

xedaprach

Xe điện
Em sợ nhất món viêm cánh, ngồi văn phòng không gian kín, lắm cụ bị mà không ý thức lăn khử mùi, ngồi như tra tấn, toàn phải lấy xịt thơm xịt xung quanh chỗ ngồi cho át mùi.

Ba Ngơ

Xích lô
Ở trên này khá nhiều bác đã và đang sống ở châu âu, mà không thấy vào tả cái mùi trên xe buýt với các nơi công cộng chen lấn của các bạn ý nhỉ. Ôi cái mùi nước hoa và mùi viêm cánh trộn với nhau sao mà quyến rũ thế ;)

Mà độ phát tác mùi của của các bạn tây thì đậm đặc hơn hẳn người Việt, phê phê là ;))

• Vodka
Reactions: TPS

ZynZyn

Xe lăn
Chủ thớt đề cập đến vấn đề sự khác biệt giữa đàn ông và đàn bà ở XH VN, e ko đề cập đến trời Tây.

quan điểm XH thì XH phương tây cũng không ủng hộ phụ nữ cởi trần ra đường đâu ạ.

DUONGLAM

Xe điện
Lại hỏi tại sao Âm Dương khách biệt

lexus350RX

Xe buýt
Nói ra sợ cccn không tin , Gấu nó toàn sai em cuốc bộ ra tiệm tạp hoá mua bia cho nó :(

jany

Xe tăng
Chủ thớt đề cập đến vấn đề sự khác biệt giữa đàn ông và đàn bà ở XH VN, e ko đề cập đến trời Tây.
Chủ thớt lấy xh phương tây để so sánh và hỏi tại sao các quốc gia khác ko phân biệt khẩu vị nam nữ, mà vn thì có.

ZynZyn

Xe lăn
Còm đầu tiên E nêu quan điểm của mình về sự khác biệt giữa nam và nữ ở VN, ko giống với chủ thớt. Nói thật đó là còm vui.
Còn e chả hiểu cụ/mợ quote còm e tranh luận cái vấn đề khỉ j.
Chủ thớt lấy xh phương tây để so sánh và hỏi tại sao các quốc gia khác ko phân biệt khẩu vị nam nữ, mà vn thì có.

• Vodka
Reactions: Kuu

wave-tau

Xe container
Nói là phần lớn nam nữ ở bển dùng nước hoa là ko đúng đâu.
Đa số mùi mô hôi răt nặng nên họ hay dùng thỏi lăn nách hoặc dạng bình xịt, mùi các loại này thường tạo cảm giác tốt hơn mấy loại nước hoa rẻ tiền.
Nước hoa chủ yếu dùng cho buổi tối, tiệc, đi chơi, đú hồ, đú giai... Đấy là nói số đông ợ. :D
Đi trên các phương tiện công cộng đủ các loại mùi tại.. dủ thành phần, đội nghèo có những người cả tuần ko tắm hay giặt + mùi mồ hôi nặng chịu sao được. :))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ngắm nhìn các quốc gia khác
Em không nhận thấy sự khác biệt trong cách sống, cách sinh hoạt giữa 2 phái Nam Nữ
Phương Tây - Đàn ông và Phụ nữ 100% đều dùng nước hoa, nước thơm quần áo.
Phụ nữ và Đàn ông đều uống bia rượu
Món ăn không có sự khác biệt ( món ăn đàn ông thích - món ăn phụ nữ thích )
Các quốc gia Châu Á cũng tương tự vậy

Ở VN quán bia hơi lạc luộc như độc quyền chỉ có đàn ông.
Đàn ông thích Thịt chó , mắm tôm, cháo lòng, rau sống, rượu cuốc lủi, bia hơi.
Đàn ông VN không mấy người dùng nước hoa, nhiều người ghét cả mùi xả vải quần áo.

Thói quen sinh hoạt, ăn uống nên nhiều người đàn ông rất nặng mùi.

Phụ nữ VN thích những món thanh nhã hơn.
Phụ nữ VN đa phần thích ăn ngọt và chua.
Các quán chè như độc quyền dành cho phụ nữ. Đàn ông ít ăn chè kể cả hạt sen, đậu xanh , thạch ( nghĩa là những món chè truyền thống) Bánh ngọt đàn ông cũng ít ăn luôn.

Khẩu vị đàn ông VN đa phần ăn mặn, cay,
Phụ nữ VN thích ăn chua, ngọt

Sự khác nhau kỳ lạ ở thói queb sinh hoạt của người VN khiến cho mâu thuẫn nhỏ trong gia đình tăng cao hơn các quốc gia khác.

Tại sao VN chúng ta 2 phái Nam/ Nữ khác biệt về lối sống đến như thế nhỉ ?
Hỏi lạ 200 năm nữa xem, chả như nhau.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ chủ chắc chưa sống ở nước ngoài bao giờ nên có câu 100%...
Tây chỉ khác Việt ở chỗ Tây ra đường hình thức chỉn chu chuẩn chỉnh còn người Việt đa phần ở nhà ra đường trang phục như nhau nhất là phụ nữ.

Huthasa

Xe container
Ngắm nhìn các quốc gia khác
Em không nhận thấy sự khác biệt trong cách sống, cách sinh hoạt giữa 2 phái Nam Nữ
Phương Tây - Đàn ông và Phụ nữ 100% đều dùng nước hoa, nước thơm quần áo.
Phụ nữ và Đàn ông đều uống bia rượu
Món ăn không có sự khác biệt ( món ăn đàn ông thích - món ăn phụ nữ thích )
Các quốc gia Châu Á cũng tương tự vậy

Ở VN quán bia hơi lạc luộc như độc quyền chỉ có đàn ông.
Đàn ông thích Thịt chó , mắm tôm, cháo lòng, rau sống, rượu cuốc lủi, bia hơi.
Đàn ông VN không mấy người dùng nước hoa, nhiều người ghét cả mùi xả vải quần áo.

Thói quen sinh hoạt, ăn uống nên nhiều người đàn ông rất nặng mùi.

Phụ nữ VN thích những món thanh nhã hơn.
Phụ nữ VN đa phần thích ăn ngọt và chua.
Các quán chè như độc quyền dành cho phụ nữ. Đàn ông ít ăn chè kể cả hạt sen, đậu xanh , thạch ( nghĩa là những món chè truyền thống) Bánh ngọt đàn ông cũng ít ăn luôn.

Khẩu vị đàn ông VN đa phần ăn mặn, cay,
Phụ nữ VN thích ăn chua, ngọt

Sự khác nhau kỳ lạ ở thói queb sinh hoạt của người VN khiến cho mâu thuẫn nhỏ trong gia đình tăng cao hơn các quốc gia khác.

Tại sao VN chúng ta 2 phái Nam/ Nữ khác biệt về lối sống đến như thế nhỉ ?
Bọn tây nó hoi bỏ mẹ ra nên nó mới dùng lắm mỹ phẩm để át đi. Thử rúc vào nách mấy thằng vô gia cư xem.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
E thấy sự khác biệt lớn nhất giữa 2 giới ở VN là mùa hè phụ nữ ko đc thoải mái cởi trần ra đường như đàn ông. ;));));))
Bù lại thì mợ được mặc quần đùi ngắn, váy mini thoải mái mà

khanhnguyen09

Xe container
Em thì quan tâm đến cái nghiên cứu, phụ nữ hay đàn ông vào nhà lao động nhiều hơn kia.

ZynZyn

Xe lăn
Không ăn thua cụ ạ. Áo trong áo ngoài, chưa kể đệm mút kim đan, trời này đi cả ngày về tháo ra vắt đc cả cốc nước :)):)):))
Bù lại thì mợ được mặc quần đùi ngắn, váy mini thoải mái mà

DeislerX

Xe tải
Chủ thớt nói đúng rồi đấy ta nên tiếp thu. Mua lọ lăn nách Nivea có hơn 30k sáng ra quệt 1 lần thì nếu không thơm thì cũng sẽ không hôi. EM đầy lần đi xe máy ngoài đường tự nhiên có ông sơ-mi vụt qua để lại mùi hăm khủng khiếp luôn (nhất là ai mặc áo sơ-mi polieste).