[Funland] Đàn ông và phụ nữ độc thân sau tuổi 25

hai.tranhr

Xe container
Iem lập gia đình năm 30 ạ, năm 25t cày sml cho tương lai nên ứ nghĩ đến chuyện lấy vợ. Giai đoạn í, iem nàm việc ở Long An đoạn giáp Bình Chánh.
Có mấy cô bé con chủ nhà trọ giàu nứt đổ vách mê mẩn iem, mà iem ứ chịu vì méo muốn nệ thuộc kinh tế.

khanhtx8

Xe tăng
Ở sau 25 tuổi, cái tuổi mà người ta nói là lửa đã cháy sát đến đít rồi, cho cả 2 giới luôn, em là đàn ông thấy như sau:
- Đàn ông thì mặc dù lửa chưa thúc đến đít mạnh lắm, nhưng bắt đầu nhận ra tuổi tác của mình, cảm giác có quá nhiều cái mình ko thể tự làm được, nếu ko có bàn tay phụ nữ.
- Phụ nữ dù theo cảm nghĩ ban đầu là bị thúc ép mạnh, nhưng lại nhận ra là mình có thể sống ko cần đàn ông, có thể làm được mọi việc một mình. Thậm chí có người nhận ra đàn ông như chỉ là mấy đứa trẻ con mang thân hình người lớn.
Em tự nghiệm ra là, đàn ông sau tuổi này ngày càng cố gắng có ny, có vợ hơn, còn phụ nữ lại càng dửng dưng. Trong khi đàn ông ngày càng hạ thấp tiêu chuẩn, thì phụ nữ lại càng ngày càng nâng cao tiêu chuẩn chọn chồng hơn.
Các cụ cho em ý kiến với . :-?
Tầm 25 tuổi trừ khi cụ đẻ ra đã ở vạch đích còn không thì vắt chân lên cổ mà chạy, yêu đương vợ con chó gì, 30 mà chưa có tí thành quả thì đến năm 35 tuổi cứt ngập đầu. Lúc đó lại ngồi ước hồi 25 mình dư lọ dư chai tiếc rằng lúc đó người già thì bệnh tật ốm đau, con cái thì học hành, vợ thì nhà cửa chi phí trăm thứ đổ vào đầu.

KAXIHAN

Xe tải
Giờ đang 25 chưa kết hôn em thấy cũng chưa muộn, nhưng tầm này nên tính toán cuộc sống hôn nhân rồi, 27-28 kết hôn là đẹp nhất, khoảng 30 sinh con còn ổn, chứ sau 35 hoặc muộn nữa càng muộn càng không ổn, nguy hiểm cho phụ nữ lắm.

xemay_oto89

Xe điện
Cảm nhận cụ mang tính chủ quan quá k đúng với đa số lắm

BMW530d

Xe tăng
Sắp 45 mà vẫn như 25 đây. Những thứ ngày 25 muốn thì tạm ổn nhưng những thứ ngày 25 có giờ 45 có giữ được đâu. Cân bằng mà, nên 45 vẫn như 25 đấy.

kieuhungxalo

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông càng già càng có giá đàn bà càng già càng mất giá.Phụ nữ 28-30 thì trên 80% trứng hết hạn lúc đấy phụ nữ còn cái giá trị gì nữa.Tầm trên 30 nhìn chị em chán lắm rồi chưa nói về sinh đẻ chỉ nói về ngoại hình cũng đã xuống sắc không so dc với các em 20-25 rồi

johnson321

Xe tải
Hơ hơ, con gái em năm nay 27 rồi mà nó vẫn nhơn nhơn ra, nói ko lấy chồng. Sau này cha mẹ già, rồi cha mẹ chết, biết sống ra sao?
Bác cứ đùa, thời cụ thân sinh nhà em còn đầy bà đèo bòng nuôi con một mình, xui xui lại phải nuôi thêm thằng chồng nát rượu, cờ bạc,... mà vẫn gồng gánh được tài giỏi, một vợ nuôi đủ một chồng với năm con. Giờ bác lại đi lo bác chết con gái bác sống ra sao, trong khi em đang lo mấy thằng đực như em sau này không vợ con thì ai chăm đây. Em nhìn gương mấy ông già tầm tuổi bác mà vợ con không có hay thời trẻ sai lầm để vợ con nó bỏ thì giờ khổ thế nào rồi em cũng sợ.

hoavps

Xe hơi
25 cứ chơi thoải mái đi cụ, k sau lại tiếc

meomun346

Xe container
Bác cứ đùa, thời cụ thân sinh nhà em còn đầy bà đèo bòng nuôi con một mình, xui xui lại phải nuôi thêm thằng chồng nát rượu, cờ bạc,... mà vẫn gồng gánh được tài giỏi, một vợ nuôi đủ một chồng với năm con. Giờ bác lại đi lo bác chết con gái bác sống ra sao, trong khi em đang lo mấy thằng đực như em sau này không vợ con thì ai chăm đây. Em nhìn gương mấy ông già tầm tuổi bác mà vợ con không có hay thời trẻ sai lầm để vợ con nó bỏ thì giờ khổ thế nào rồi em cũng sợ.
Oh, hẳn rồi. Đàn ông độc thân là rất khổ. Phụ nữ độc thân (đã có chồng con rồi mới độc thân trở lại nhé - chồng chết ấy) thì họ vẫn vô tư, vì thường họ có con bên cạnh. Nếu có con gái thì mẹ lại như có thêm bạn thân.