[Funland] Đàn ông tuổi 40

Pumzen

Xe ba gác
Tuổi 40,nếu đối với những người mà tg trước đó phải vật lộn bươn chải mưu sinh cho sự nghiệp thì đến tầm này cực kỳ Lâm Sung. :))

MinhDuc_BAB

Xe tải
Khác với tuổi 20 trẻ trung, sôi nổi; tuổi 30 đầy hoài bão và nhiệt huyết, từ độ tuổi 40 trở đi, tâm lý đàn ông có những bước biến chuyển lớn. Không chỉ có những thay đổi về mặt thể chất, tâm lý đàn ông tuổi 40 cũng thay đổi. Nguyên nhân là do bộ não điều khiển thân hình, suy nghĩ và trí nhớ thay đổi theo từng độ tuổi. Khác với độ tuổi 20-30 đang ôm ấp nhiều dự định, hoài bão và mơ mộng, đàn ông tuổi 40 muốn được ổn định sự nghiệp và ít muốn thay đổi công việc hiện tại. Nếu như 20-30 tuổi, đàn ông sẵn sàng rời bỏ vị trí công việc nếu như họ cảm thấy nó quá nhàm chán hay không đem lại cho họ thu nhập như mong muốn và tìm kiếm một cơ hội khác, một lĩnh vực khác để thử sức mà họ cho rằng phù hợp hơn thì đến độ tuổi 40, họ dường như có tâm lý chấp nhận công việc mình đang có, gắn bó và ổn định với vị trí họ đang có mà không muốn có bất cứ sự đổi thay, thử sức mạo hiểm nào.
Đàn ông 40 tuổi muốn chứng minh cho cả thế giới biết rằng: "Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi" ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Dạ vâng ạ, em cảm ơn cụ ạ.
Đây là em tự cảm thấy thế thôi ạ, vì cũng thương chồng, sáng thì 6h30 ra khỏi nhà, tối thì hôm nào sớm thì 7h, còn bt thì 8-9h, thành ra lúc đi làm thì con chưa ngủ dậy, lúc về thì con đã đi ngủ rồi, cả tuần có mỗi ngày chủ nhật là chơi được với con. Mà nhà em sinh khó nên chắc cũng chỉ sinh 1 đứa, nên là kiểu cả 2 vc dồn tất cả tình cảm cho con
Vậy là ổn rồi mợ, mợ hãy cố bù đắp (chăm sóc, vui vẻ, thông cảm và nếu có điều kiện thì chia sẻ gánh nặng) cho lão ấy thì gđ sẽ rất HP ạ. Đàn ông dù có cực khổ ngoài đời như thế nào mà thấy nhà là nơi đáng về thì sẽ quên ngay mọi mệt mỏi :))

URAL CCCP

Xe ba gác
Đàn ông từ khoảng 40 tuổi đến 55 tuổi là thích làm nông nghiệp (chăn RAU) lắm ợ;))

Jun Nov18

Xe điện
Vậy là ổn rồi mợ, mợ hãy cố bù đắp (chăm sóc, vui vẻ, thông cảm và nếu có điều kiện thì chia sẻ gánh nặng) cho lão ấy thì gđ sẽ rất HP ạ. Đàn ông dù có cực khổ ngoài đời như thế nào mà thấy nhà là nơi đáng về thì sẽ quên ngay mọi mệt mỏi :))
Dạ vâng ạ
Em cảm ơn cụ nhiều ạ

Thực ra thì về cs gia đình em thì khá ổn, chỉ là thời gian qua em cảm thấy chồng có vẻ stress, nên muốn tìm cách để chồng cân bằng hơn về cuộc sống. Còn về kinh tế, hoặc các vấn đề gia đình( nội trợ, đối xử với mọi người) thì em làm khá tốt ạ ^^

wavelonton

Xe tải
Chồng em đi làm cty cũng khá lâu rồi ạ, về công việc và thu nhập thì cũng tương đối ổn, nhưng về thời gian giành cho vợ/ con thì không có nhiều ạ
Thế nên là muốn chuyển hướng sang 1 cv khác( cv này chồng em cũng từng làm 4-5 năm hồi mới ra trường), sẽ có nhiều thời gian cho gia đình hơn, nhưn đồng nghĩa với nó là thu nhập cũng giảm tương đối ạ
Cái gì cũng có giá của nó, kiếm đạn nhiều thì thời gian rảnh sẽ ít và ngược lại. Tuỳ hoàn cảnh hiện tại mà hành xử thôi mợ

Cat trang

Đi bộ
Tuổi 40,nếu đối với những người mà tg trước đó phải vật lộn bươn chải mưu sinh cho sự nghiệp thì đến tầm này cực kỳ Lâm Sung. :))
Còn những người trước đó nhàn hạ hoặc lập gia đình muộn như chồng mợ chủ thì 40 mới bắt đầu vất vả phải không ạ? Đúng là cuộc đời sướng trước khổ sau và ngược lại. Theo cụ nên chọn nhàn trước vất vả sau hay ngược lại ạ?

Secoxe

Xe tăng
Chồng mợ là Hờn cuốc thì chắc khác các cụ ở VN roài, em cũng 40 đây, giờ chả thấy thích rì, chỉ đợi cuối tuần có thời gian thảnh thơi và lang thang chém gió.

Jun Nov18

Xe điện
Chồng mợ là Hờn cuốc thì chắc khác các cụ ở VN roài, em cũng 40 đây, giờ chả thấy thích rì, chỉ đợi cuối tuần có thời gian thảnh thơi và lang thang chém gió.
Dạ, cũng không khác là mấy cụ ạ
Nhưng về cơ bản thì em thấy chồng em ngoan và rất chiều vợ, thương vợ con. Chỉ biết đi làm, lương thì đưa hết cho vợ, cần tiêu gì thì lại xin tiền vợ, không uống rượu, ko tụ tập, thuốc lá thì từ khi lấy vợ là bỏ... thế nên là thấy chồng stress nên cũng rất thương chồng ạ

Whoknow

Xe lăn
Mợ lấy chồng rồi à, nhanh ghê mới hôm nào

Thangnet

Xe tải
Dạ, cũng không khác là mấy cụ ạ
Nhưng về cơ bản thì em thấy chồng em ngoan và rất chiều vợ, thương vợ con. Chỉ biết đi làm, lương thì đưa hết cho vợ, cần tiêu gì thì lại xin tiền vợ, không uống rượu, ko tụ tập, thuốc lá thì từ khi lấy vợ là bỏ... thế nên là thấy chồng stress nên cũng rất thương chồng ạ
Vậy mợ phải cho chồng đi "giải đen""đi .như thế dễ stress nặng lắm. Rất nguy hiểm.

ototrieutien

Xe buýt
Em cũng sát nút 40, vk cũng 30 như mợ.
Em kd tự do nên có tg đưa con đi học, rửa đít cho con, học bài cùng con, ngủ cùng con...
Làm tất chỉ vì ngày xưa tán gái trẻ, lỡ lời cưa cẩm “đẻ đi anh chăm cho”.
Vài năm nay đổ đốn, tập làm nông dân, vườn tược lợn gà... Vợ thì nói anh cbị già rồi

tungLam.nwl

Xe tăng
Nên cố mà cày kẻo vài năm nữa hết sức không cày được đâu. Đang bận mà rảnh thì cũng chưa chắc đã sướng mợ ah. Con nhỏ thì chưa thể tính phương án hưởng thụ được.

Tiendat0711

Xe hơi
Rất phụ thuộc vào mức sống, chi phí của gia đình mợ, tuy nhiên công vc mà căng quá thì tầm 40 sẽ xuống rất nhanh, mợ phải xem nguồn thu và chi phí vừa là được.
1. là dùng biết bảo trì thì dùng dc lâu.
2. Là mợ thay dc đồ mới

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chào Jun :D mới đôi năm mà sao đã trăn trở sớm thế ;))

tungLam.nwl

Xe tăng
Đàn ông 40 thì theo lý thuyết là thế nài.
1. Tiền bạc đã ổn ổn, con cái cũng đã nhẹ nhàng.
2. Ông trẻ ít chơi thì khi có điều kiện sẽ dễ tìm những gì mình thiếu hoặc chưa được nếm.
3. Ông chơi chán rồi mới lấy vợ thì giờ sẽ tập trung cho gia đình và công việc làm niềm vui.
4. Có chỗ đứng và vẫn cứng chỗ đó.
5. Có xu hướng tìm cách đầu tư cho hưu trí (trang trại, vườn tược ...)

Jun Nov18

Xe điện
Vậy mợ phải cho chồng đi "giải đen""đi .như thế dễ stress nặng lắm. Rất nguy hiểm.
Ha há, thanh niên nhà em ứ biết ăn vitamin gogo ạ

Rất phụ thuộc vào mức sống, chi phí của gia đình mợ, tuy nhiên công vc mà căng quá thì tầm 40 sẽ xuống rất nhanh, mợ phải xem nguồn thu và chi phí vừa là được.
1. là dùng biết bảo trì thì dùng dc lâu.
2. Là mợ thay dc đồ mới
Dạ em cảm ơn cụ ạ
Về tài chính thì nhà em hai vc đều đi làm, mức thu nhập ổn, nếu thu nhập của 1 trong 2 giảm đi thì nguồn tích lũy cho tương lai sẽ giảm đi chút ạ

Chào Jun :D mới đôi năm mà sao đã trăn trở sớm thế ;))
Đấy, ai bảo anh cứ bảo chờ anh, em chờ mòn cả răng đây này

Shadow381

Xe điện
Công việc, kiếm tiền, thể thao, giải trí, du lịch, chăm sóc gia đình, đặc biệt là chinh phục gái.

Ổn thì ko có đâu trừ khi vào nhà thương điên để ổn định tâm lý.
Chỉ cần “lên và giữ được lâu”!