[Funland] Đàn ông tuổi 40 trên OF

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}

longphamhoai

Xe tăng
em cũng tuổi như cụ nhưng thu nhập em kém nhiều, lương 3 cọc 3 đồng em cũng chả biết ước mơ gì???? phấn đấu gì cũng....chán. Đang tính startup nhưng chẳng biết làm gì. Các cụ có cao kiến gì ko để em theo....

gld

Xe điện
Tiền và tình như cụ gì nói, đổi con gấu 38 lấy 2 con 18 là ok

Payroll

Xe điện
Em cũng tầm tuổi cụ chủ. Haiz cắm mặt vào laptop từ lúc ăn tối đến giờ mới vào OF được. Sắp đến hạn giao sản phẩm rồi

trungan

Xe hơi
Thôi cụ đừng giống em, còn một khát vọng nữa không dám nói ra: đổi 1 con gấu 36 lấy 2 con gấu 18 X_X
Cụ xem
E biết nhiều cụ tầm tuổi em hoặc già hơn chút trên này rất giỏi. E mong các cụ chia sẻ thêm cho em học hỏi

E không làm nhà nước, nên cái độ chín nó cũng không có ý nghĩa gì cho XH :)
Cũng 7x như cụ, cũng đang mất động lực nặng đây ợ. Nhà cháu hóng :-??

Rong Ruổi

Xe container
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

E đang tính chiến đấu 5 năm nữa là e nghỉ. Chán đi làm rồi.

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Như cụ nếu trường hợp là của đàn bà thì người ta gọi là tiền mãn kinh đấy.
E cũng gần đầu 4 rồi nhưng vẫn còn nhiều đam mê lém :D

Captiva555

Xe tăng
Em vẫn đam mê nhất là kiếm xèng, ôm mấy cọc mẽo đếm cũng thấy thích :D, lão Gàn kiếm nhiều quá chán rồi phỏng

tasx

Xe tăng
Haizzz, hóa ra có nhiều người cũng "bị" như vậy. Chơi, nghỉ - vẫn cảm thấy mình chưa tơi tới, có thử nhiều rồi nhưng chóng tàn. Tiền, xuất ngoại - không phải mục đích chính. F1 - tất nhiên là đã tính đến rồi. ... túm lại kiểu như mất động lực.
Có lẽ là tiền mãn kinh thật cụ Rong Ruổi ạ. Hi vọng Cụ nào qua đoạn này rồi, chia sẻ cho người đi sau sáng mắt ra tí.

BG25

Xe điện
Cháu 7x như cụ, nhưng nhà cháu cứ tự đặt ra các mục tiêu 5 năm nên giờ vẫn còn hăng tiết vịt lắm.
Khác mỗi cái là bây giờ ngủ kém hơn, trước làm tý là ngủ say không quẫy đuôi, giờ làm xong lúc lâu sau mới ngủ được.

cháu vào hóng sự cố gắng của các cụ để sau này có cái mà phấn đấu ạ

dexom

Xe Cứu Trợ
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

E đang tính chiến đấu 5 năm nữa là e nghỉ. Chán đi làm rồi.

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Cụ còn phải phấn đấu nhiều lắm mới thế đã chán.

"Gửi từ du thuyền của tôi trên Đại Tây Dương với 1 tạ hê rô in và 20 con em xinh đẹp trần truồng"

Beu 4x4

Xe điện
Động lực nó theo giấc mơ. Cụ chủ kiếm 5 chục / tháng cộng tích luỹ nữa thì đang ổn. 5 năm nữa nghỉ mà chi phí cs vừa phải thì vẫn ok. N nếu con cái học Âu Mỹ, du lịch Thế giới, uống diệu vang... Thì chả đc bao lâu.

Autum 3

Xe tải
Nếu là E, E ước mình có ngay 200 mẫu trang trại để sống. Như Robinson thời nay ợ=))=))

benq

Xe điện
CỤ làm cái riêng cho mình đi, rồi sẽ phát sinh cho mình ối việc đau đầu...