[Funland] Đàn ông tuổi 40 trên OF

boy_spott

Xe điện
Em còn ham nhièu thứ kiếm tiền nuôi cơm nuôi phở

Grand 2016

Xe tăng
Em như cụ chủ. Mục tiêu sang năm kiếm được 1 triệu đô đầu tiên. Không có gì có thể ngăn cản được em
Chúc cụ sớm toại nguyện. Với cái XH này thì mọi thứ rất hỗn độn, cơ hội từ đó mà ra.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

E đang tính chiến đấu 5 năm nữa là e nghỉ. Chán đi làm rồi.

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
Em cùng tuổi cụ, 7x giữa. Đã thành công, có đủ tiền cho mình cho gd.
Em đã từng nghĩ rằng an phận với cái mình có là hạnh phúc. Xong sau một thời gian em thấy thế là bế tắc, chẳng khác gì chúng ta đang đợi ngày qua đời. Cuộc đời vốn phải có thăng trầm, mình cứ tưởng rằng chấp nhận an phận sẽ không gặp sóng nhưng e rằng không phải. Thế nếu đã vậy tạo sao ko đặt cái gì đó khó khăn cho mình nỗ lực, ít ra sóng ấy mình chủ động dc. E đang học quần quật và dự định trải nghiệm khó khăn của sự tái khởi đầu ở một nơi xa lạ

7years

Xe điện

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Rô-Ron

Xe điện
Em đã từng nghĩ rằng an phận với cái mình có
hạnh phúc. Xong sau một thời gian em thấy thế là bế tắc, chẳng khác gì chúng ta đang đợi ngày qua đời. Cuộc đời vốn phải có thăng trầm, mình cứ tưởng rằng chấp nhận an phận sẽ không gặp sóng nhưng e rằng không phải. Thế nếu đã vậy tạo sao ko đặt cái gì đó khó khăn cho mình nỗ lực, ít ra sóng ấy mình chủ động dc. E đang học quần quật và dự định trải nghiệm khó khăn của sự tái khởi đầu ở một nơi xa lạ
Cụ ơi cụ đang học gì đấy?
E cũng tầm tuổi cụ, cũng có những thành công nho nhỏ, cũng đang mất động lực làm việc và tâm trạng của em giờ cũng đang muốn tìm 1 đỉnh dốc khác để tiếp tục thử sức mình!

TepKem

Xe tăng
Em đã từng nghĩ rằng an phận với cái mình có
là hạnh phúc. Xong sau một thời gian em thấy thế là bế tắc, chẳng khác gì chúng ta đang đợi ngày qua đời. Cuộc đời vốn phải có thăng trầm, mình cứ tưởng rằng chấp nhận an phận sẽ không gặp sóng nhưng e rằng không phải. Thế nếu đã vậy tạo sao ko đặt cái gì đó khó khăn cho mình nỗ lực, ít ra sóng ấy mình chủ động dc. E đang học quần quật và dự định trải nghiệm khó khăn của sự tái khởi đầu ở một nơi xa lạ
Em cũng đang học quần quật để khởi đầu lại ở một nơi xa lạ xứ người đây. Nhưng nhiều lúc cũng oải. Nghĩ mình còn sức, có kinh nghiệm mà ngồi uống chè qua ngày thì k ổn. Phải chiến đấu tiếp vì các cháu vẫn bé, vì một tương lai không khói độc, k thực phẩm độc, giáo dục độc, tình yêu độc, hôn nhân độc, tư tưởng độc hại cho các cháu. Thế là lại có động lực tiến lên.

Grand 2016

Xe tăng
Em đã từng nghĩ rằng an phận với cái mình có là hạnh phúc. Xong sau một thời gian em thấy thế là bế tắc, chẳng khác gì chúng ta đang đợi ngày qua đời. Cuộc đời vốn phải có thăng trầm, mình cứ tưởng rằng chấp nhận an phận sẽ không gặp sóng nhưng e rằng không phải. Thế nếu đã vậy tạo sao ko đặt cái gì đó khó khăn cho mình nỗ lực, ít ra sóng ấy mình chủ động dc. E đang học quần quật và dự định trải nghiệm khó khăn của sự tái khởi đầu ở một nơi xa lạ
Cám ơn cụ thật lòng chia sẻ chuyện của mình.
E đang nghĩ sẽ làm 1 cái gì đấy cho riêng mình.

trinhhunghb

Xe lăn
Em chẵn 5 chục nhưng vẫn đam mê công việc. Vẫn thể thao đều đặn hầu như ko nghỉ ngày nào. Có hôm 7h tối về đến nhà vẫn sách vợt đi chơi. Vẫn ham đi chơi xa ngày nghỉ là phóng đi chơi xa xa tý. Vẫn có bạn gái tầm 88.89. Vẫn thích nhiều thứ lắm cccm ạ

Thoa Trịnh

Xe điện
Em chẵn 5 chục nhưng vẫn đam mê công việc. Vẫn thể thao đều đặn hầu như ko nghỉ ngày nào. Có hôm 7h tối về đến nhà vẫn sách vợt đi chơi. Vẫn ham đi chơi xa ngày nghỉ là phóng đi chơi xa xa tý. Vẫn có bạn gái tầm 88.89. Vẫn thích nhiều thứ lắm cccm ạ
Khối người phải phục cụ ở cái đoạn bôi đậm ;))

thằng nhà quê

Xe điện
Kính các cụ,

Em chơi OF từ 2006 khi chưa có xe. Thấm thoắt cũng vừa tròn chục niên, không nghĩ thời gian trôi nhanh như vậy. Hôm nay lập thêm cái nick thứ 2 này để tâm sự cho thoải mái, vì nick cũ nhiều ae cũng biết lại ngại.

E vốn sinh ra loanh quanh Hà nội, cuộc sống ngày bé cũng vất vả như bao 7x dưới thời bao cấp.
Lớn lên học ĐH, đi làm, bôn ba kha khá các tỉnh thành nhưng chủ yếu vẫn làm ở Hà nội.
Cuộc sống hiện nay không khó khăn, thu nhập đủ sống trên 50 tr/tháng, 2 vợ chồng, đám trẻ con, nhà cửa xe cộ có đủ. Tất nhiên, để đạt được điều đó thì cũng vất vả hàng chục năm. Mỗi năm cũng để dành được 1 ít, ném vào bank.

Cái em thiếu là đến giờ, khi bước sang tuổi 40 em thấy mình bị mất động lực trong công việc. E không còn hào hứng nhiều, không tìm thấy sự hứng khởi nữa. E ít đam mê 1 cái gì được lâu, dù gần như món gì cũng chơi được (bia rượu, thể thao, tiếp khách ngoại giao, đàn ca sáo nhị, thơ ca hò hát...).

E muốn tìm hiểu thêm các cụ OF ở tầm tuổi em, 38-42 và loanh quanh tuổi này: Các cụ máu mê cái gì. Khát vọng, thèm muốn điều gì. Kế hoạch, mục tiêu gì hay không?

E đang tính chiến đấu 5 năm nữa là e nghỉ. Chán đi làm rồi.

PS: E làm thuê cho cty tư nhân. Công việc rất tốt. Không mâu thuẫn với ai. Có thể gắn bó dài hạn nhiều năm nữa.
e tuổi thì chắc cũng same same vs cụ,
bây giờ cho e là thèn cu 18 tuổi thì e cũng k biết thi đh ngành gì?!

AVANZA

Xe tăng
E cũng đi làm thuê và cũng nhận thấy mình đã leo lên đỉnh của mình và sẽ là chỉ có xuống. So song với làm thuê em cũng thò được một chân ra ngoài :D. Giờ em đang tính làm cái trang trại để tô màu cuộc sống và dưỡng già thôi.

Xechaybangcom

Xe điện
Em chỉ ước em trẻ ra được chục tuổi và khôn như bây giờ.

Hôm trước em có nói câu này với con gái và nó hỏi lại em câu: thế mình không muốn có em (là con em í) à? Em ngọng luôn.

Thực ra, sống đến giờ này em chỉ mong con nó hơn em là tốt rồi, không còn mong gì hơn.

Haphuongbg

Xe đạp
Hôm qua em đã comment ở thớt này, hôm nay em quay lại và lại lội hết comment của các Cụ và em nhận thấy có nhiều Cụ khác quan điểm (hoặc các cụ chưa đến tuổi của bọn em với cụ chủ) nên chưa thấu hết cái gọi là tâm lý ở tuổi ngoài 40. Em khẳng định lại em cũng đang gặp tình trạng như cụ chủ và cho rằng mình cần sự thay đổi nên cũng đã mạnh dạn quyết định thay đổi ngay đầu năm mới này.

Grand 2016

Xe tăng
Hôm qua em đã comment ở thớt này, hôm nay em quay lại và lại lội hết comment của các Cụ và em nhận thấy có nhiều Cụ khác quan điểm (hoặc các cụ chưa đến tuổi của bọn em với cụ chủ) nên chưa thấu hết cái gọi là tâm lý ở tuổi ngoài 40. Em khẳng định lại em cũng đang gặp tình trạng như cụ chủ và cho rằng mình cần sự thay đổi nên cũng đã mạnh dạn quyết định thay đổi ngay đầu năm mới này.
Tuyệt. Chúc mừng cụ