[Funland] đàn ông thông minh không bao giờ lấy phụ nữ thành đạt - TGD Bảo Tín Minh Châu

caisua

Xe lăn
Chết toi, em lại đang vướng vào mụ GĐ cty Thành Đạt, đại hoạ rồi

ủn.

Xe đạp
Thớt nói về tình yêu, em nói chuyện về tình đầu
"Trăng" nhiều hơn một lần em hỏi, tại sao anh chia tay? Anh im lặng một lúc và trả lời "anh nghe trái tim mách bảo" có lẽ đấy là con đường anh chọn" lâu quá rồi, anh giải thích thêm một chút để em hiểu.
"Trăng" vẫn vui chơi trong những cung bậc tình yêu của em, nhưng đâu là đích, em chẳng biết, có lẽ em vẫn chờ người chiếm đoạt được em, trong ký ức và đến bây giờ anh vẫn thấy tự hào, tự hào bởi anh vẫn là số 1, số 1 vì chẳng ai vượt qua được.
Tại sao? Ngày xưa em là "nữ hoàng" còn anh luôn là thằng nô bộc, thằng lực điền... Còn bây giờ, vợ anh là nữ hoàng, anh là ông chủ. Có lẽ đó là sự lừa dối? Phụ nữ đôi khi là thế, là sự giả vờ, nhưng cảm giác là ông chủ khác xa thằng lực điền.
Vậy đấy, Trăng vẫn là trăng, zai đến với em vẫn vậy, vẫn là những chú lực điền... Đâu là bến đậu của em? Khi yêu hãy biết giả vờ, giả vờ thôi, đàn ông muốn và luôn là ông chủ, khi đó em thật sự là nữ hoàng.
Tiếc rằng, hơn 10 năm Trăng vẫn vậy.

MyMac

Xe điện
Đơ lão gia. Ta với lão gia không thù không oán. Bấy lâu nay ta trấn cứ Cờ Hoa, lão gia trấn thác Bản Ngược. Nước sông không phạm nước giếng. Cớ sao hôm nay lão gia gọi ta là yêu nữ ma đầu? Há chẳng phải lão gia muốn nhập bọn công công mà thách thức tiểu nữ đây?

tiennui

Xe hơi
Ông già 60 đi nhận xét gái 18 ăn mặc ah :D

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Hơ hơ zai nào cũng bắn tỉa mình cùng với giăng lưới bắt mình . Nhìn avatar của Moon thế mà không biết là con người không chịu chui vào lồng à :D
Lỗi sẽ chẳng bao giờ tại Zai - lỗi tại em tất .
Đàn bà xét cho đến cùng có vô vàn ưu điểm , nhưng có một nhược điểm như một cánh chim tự do tung bay tự do trên bầu trời thì là một mối tai họa với tất cả đàn ông.

Moon em có một ước mơ rất nhỏ là ( không có quốc tịch - không có tôn giáo - không có quê hương ) sống vô gia cư khắp thế giới o:-)
20 tuổi em đã có ước mơ đó rồi , 20 tuổi ghi vào trong vở một câu nói của Thomas Paine .
Thế giới này là tổ quốc tôi - Nhân dân thế giới là anh em tôi - Việc thiện là tôn giáo của tôi .
Ông thầy giáo đi qua bảo thế này là công dân quốc tế rồi .
Bạn bè đã bảo ai sẽ giữ được mày đây , cuối cùng chẳng có ai giữ nổi .
Ex nào của em cũng tuyệt , thật sự là như vậy .
Ex 1 : Đẹp trai 1.80cm thậm chí có dòng máu lai của Pháp , đẹp trai nhất em thích .
Ex 2 : Khá nổi tiếng trên một forum , cũng rất thích DIY rất giỏi , rất tốt , nhưng em không thích nhốt vào chuồng.

2002 em đã định đi rồi , em đã xong xuôi gần hết mọi thứ rồi , thế rồi em lại vẫn ở đây trên mảnh đất quê hương này...và chém gió toàn cầu =))
Nhưng nói thật là nếu có cơ hội em vẫn sẽ đi ...nên không có ý định ràng buộc đâu ạ :D ( anh hào nào cũng bỏ cuộc từ lâu rồi )
EM yêu tự do hơn Zai ....

Nên mẫu phụ nữ như Moon nên loại ra khỏi danh sách làm người vợ đảm dù có thể đảm được gấp 10 lần người đàn bà khác.

MyMac

Xe điện
Có cờ hó nó lấy ấy mà cứ tinh tướng. Đành rằng nó hấp nhưng mà hấp vừa thôi cho thiên hạ nhờ.

dangtuan999

Xe container
Hơ hơ zai nào cũng bắn tỉa mình cùng với giăng lưới bắt mình . Nhìn avatar của Moon thế mà không biết là con người không chịu chui vào lồng à :D
Lỗi sẽ chẳng bao giờ tại Zai - lỗi tại em tất .
Đàn bà xét cho đến cùng có vô vàn ưu điểm , nhưng có một nhược điểm như một cánh chim tự do tung bay tự do trên bầu trời thì là một mối tai họa với tất cả đàn ông.

Moon em có một ước mơ rất nhỏ là ( không có quốc tịch - không có tôn giáo - không có quê hương ) sống vô gia cư khắp thế giới o:-)
20 tuổi em đã có ước mơ đó rồi , 20 tuổi ghi vào trong vở một câu nói của Thomas Paine .
Thế giới này là tổ quốc tôi - Nhân dân thế giới là anh em tôi - Việc thiện là tôn giáo của tôi .
Ông thầy giáo đi qua bảo thế này là công dân quốc tế rồi .
Bạn bè đã bảo ai sẽ giữ được mày đây , cuối cùng chẳng có ai giữ nổi .
Ex nào của em cũng tuyệt , thật sự là như vậy .
Ex 1 : Đẹp trai 1.80cm thậm chí có dòng máu lai của Pháp , đẹp trai nhất em thích .
Ex 2 : Khá nổi tiếng trên một forum , cũng rất thích DIY rất giỏi , rất tốt , nhưng em không thích nhốt vào chuồng.

2002 em đã định đi rồi , em đã xong xuôi gần hết mọi thứ rồi , thế rồi em lại vẫn ở đây trên mảnh đất quê hương này...và chém gió toàn cầu =))
Nhưng nói thật là nếu có cơ hội em vẫn sẽ đi ...nên không có ý định ràng buộc đâu ạ :D ( anh hào nào cũng bỏ cuộc từ lâu rồi )
EM yêu tự do hơn Zai ....

Nên mẫu phụ nữ như Moon nên loại ra khỏi danh sách làm người vợ đảm dù có thể đảm được gấp 10 lần người đàn bà khác.
Em khoe làm gì mà cần đến Thomas Paine. Em cứ chinh phục được 1 trong số ofers đang ngưỡng mộ em là anh đã phục lắm rồi.:)

dangtuan999

Xe container

thungkhe

Xe điện
Phụ nữ vừa xinh, vừa duyên, vừa thông minh, vừa hiền - không có đâu ạ! Thông minh thì không để ai bắt nạt mình thì không hiền! Còn xinh và duyên thì nhiều đàn ông vây quanh nên qua thời gian cũng không hiền! Nên tốt nhất để lấy được vợ xinh, hiền, chăm thì đừng lấy vợ thông minh! He he he!
Mà hiền tùy đối tượng, hiền với những người không hiền thì thành ra lại đần, chứ không phải thông minh đâu ạ!

Đàn ông có ai hiền, chăm, đẹp trai, ga lăng, thông minh, thành đạt không nhỉ? - Đi giữa thế gian này bói không ra!
Thông minh, xinh, duyên, hiền theo Cụ chủ thì Em dự 4k năm chỉ có Nữ sĩ Hồ Xuân Hương và Nguyên phi Ỷ Lan thôi ợ.

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Có cờ hó nó lấy ấy mà cứ tinh tướng. Đành rằng nó hấp nhưng mà hấp vừa thôi cho thiên hạ nhờ.
Mợ nó không biết là đàn ông Moonlotus nổi tiếng là chỉ theo dõi những zai chuyên gia di trú khắp nơi trên thế giới à :D
Trên face em để ý quan tâm có vài chú >
1: Bố già Misha Doan , viết cuốn Matxocova không tin vào những giọt nước mắt , Bố ý thì hành tung bất ổn - nay ở Nga - mai ở Mỹ - ngày kia ở TQ và giờ hình như đang ở Cuba .
2 : Cụ Netwalker - cụ này di trú nhiều rồi , nhưng chỉ là đi du lịch thôi , không sống qua nhiều quốc gia như Bố già Misha Doan
3 : Cụ HoanKiem - ( thiên lý độc hành ) cụ này cũng chỉ là dân du lịch thôi
4 : Cụ Anh Già ( tathy và Phượt - có cô con gái xinh đẹp model đó )

Chỉ thế thôi - chỉ quan tâm đến đàn ông có tư tưởng tự do thích khám phá.

Còn Tiến Sĩ - GS hay PGS trồng một nơi như một cái cây - doanh nhân thành đạt em đều không khoái .
EM thích đời mình phải đi xa - đi nhiều để hiểu nhiều hơn về thế giới này .

Hiểu Moonlotus thì phải hiểu điều đó cưng nhé ( Ex nào em cũng có ảnh hết trên face ) ai chẳng biết :D

Chỉnh sửa cuối:

speed266

Xe điện
Có tiền rồi thì nói gì và làm gì mà chả đc

Tắc Kè Man

Xe máy
Mấy ông Ọp Phơ đừng tưởng bở nhá. Em chỉ duyệt tầm cỡ Thô Mát với Bờ Rát Pít thôi.

dangtuan999

Xe container
Mợ nó không biết là đàn ông Moonlotus nổi tiếng là chỉ theo dõi những zai chuyên gia di trú khắp nơi trên thế giới à :D
Trên face em để ý quan tâm có vài chú >
1: Bố già Misha Doan , viết cuốn Matxocova không tin vào những giọt nước mắt , Bố ý thì hành tung bất ổn - nay ở Nga - mai ở Mỹ - ngày kia ở TQ và giờ hình như đang ở Cuba .
2 : Cụ Netwalker - cụ này di trú nhiều rồi , nhưng chỉ là đi du lịch thôi , không sống qua nhiều quốc gia như Bố già Misha Doan
3 : Cụ HoanKiem - ( thiên lý độc hành ) cụ này cũng chỉ là dân du lịch thôi
4 : Cụ Anh Già ( tathy và Phượt - có cô con gái xinh đẹp model đó )

Chỉ thế thôi - chỉ quan tâm đến đàn ông có tư tưởng tự do thích khám phá.

Còn Tiến Sĩ - GS hay PGS trồng một nơi như một cái cây - doanh nhân thành đạt em đều không khoái .
EM thích đời mình phải đi xa - đi nhiều để hiểu nhiều hơn về thế giới này .

Hiểu Moonlotus thì phải hiểu điều đó cưng nhé ( Ex nào em cũng có ảnh hết trên face ) ai chẳng biết :D
Em điêu vừa thôi Moon. Thằng thám tử sao không thấy em nhắc đến??????????????????????

k_ngan124

Xe container
:) ơ có 165 ah ? Nhìn hình cháu nghĩ cụ cao hơn chứ ah ? Hay tại cụ mập nên .....

Moon : Plz, về thớt DIY đi chị, e đang cần hỏi chút xíu hà
Em đừng hạ thấp anh thế. Anh 1,65m. :((