[Funland] Đàn ông miền trung có gia trưởng nhất Việt Nam ko

Pvsc

Xe ba gác
Các mợ đoàn kết lại tẩy chay tụi da chưởng đi, thế kỷ 21 đã qua một thế hệ rồi :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Miền trung có gia trưởng 1 tí nhưng bù lại ko bg đánh vợ . Miền Tây có chiều vợ nhưng hở tí vác vợ ra đập như đập con .miền Bắc thì .. à mà thôi:))
Haha đập vợ không khéo nó bỏ theo thằng khác thì toi. Giơ cao đánh khẽ là ... nghệ thuật :))

Tôm đồng

Xe tải
Nhiều cụ bảo gia trưởng nhưng chịu khó, chăm lo cho gia đình. Em thì thấy gia trưởng chả liên quan đến đứng mũi chịu sào, chăm lo gia đình nếu hiểu gia trưởng là người tự cho mình có quyền cao nhất, ko coi vợ hoặc ý kiến vợ là gì. Nhiều ông tiền ko kiếm được, chả lo đc mấy cho vợ con, đàn đúm nhậu suốt ngày. Nhưng về nhà vẫn gia trưởng, chả coi ý kiến vợ con ra gì. Chịu khổ, chịu khó vươn lên cũng chẳng liên quan đến gia trưởng hay ko.

Còn nhận xét cá nhân qua nhiều dịp tiếp xúc thì trai Nghệ Tĩnh là có chất, sống có ý chí, lý tưởng nhưng ngang tính. Chả thế mà Nghệ Tĩnh là cái nôi của cách mạng. Gái Nghệ Tĩnh cũng lại rất cá tính, bướng. Em thích.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thống kê thì em không rõ, nhưng mợ thử rủ anh ấy đi ăn xem sao, đi nhiều điểm vào từ bình dân tới cao cấp, một vài điểm mà theo em nên quan sát:
- Có lịch sự với nhân viên phục vụ không: Né mấy ông mấy bà bỏ tiền đi ăn như bố đời thiên hạ, quát nạt nhân viên, đòi hỏi.
- Luôn nói lời cám ơn: Kể cả lấy vé gửi xe, thanh toán, hay sau khi được nhân viên bê một món mới ra...
- Không đòi hỏi quá nhiều: Xác định với số tiền chi trả, thì bạn sẽ nhận được như thế thôi :D

Em dân miền trung nhưng ra HN hơn 10 năm rồi. Mọi người bảo lấy chồng gần nhà cho dễ, em gần đây được giới thiệu 1 người gần nhà, đang làm việc ở HN. Cả hai đều dạng sắp ế nên cũng muốn xác định nghiêm túc.
Em từng biết mấy anh miền bắc nói chuyện rất nhẹ nhàng, tâm lý, nhưng khá đào hoa, dù rất thích nhưng em ko dám dây vào. Nhưng thực lòng vẫn muốn tìm một người nói chuyện lịch sự, nhẹ nhàng như thế. Không giống như mấy người em biết ở quê em (bố em, ông em, chú bác họ hàng, bạn của bố)
Em muốn ổn định chồng con luôn nên định sẽ tìm hiểu anh miền trung này, nhưng em cứ sợ sẽ gặp đúng người như mấy người gia trưởng em biết ở quê. Có cách nào để thử xem đàn ông có khó tính, gia trưởng hay không ko ạ? lúc tìm hiểu sẽ ít ai bộc lộ ra
Đàn ông miền Trung sẽ cục tính hơn miền Bắc, còn gia trưởng thì chưa rõ :))
Ở đâu cũng có người này ngừoi kia.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nhiều cụ bảo gia trưởng nhưng chịu khó, chăm lo cho gia đình. Em thì thấy gia trưởng chả liên quan đến đứng mũi chịu sào, chăm lo gia đình nếu hiểu gia trưởng là người tự cho mình có quyền cao nhất, ko coi vợ hoặc ý kiến vợ là gì. Nhiều ông tiền ko kiếm được, chả lo đc mấy cho vợ con, đàn đúm nhậu suốt ngày. Nhưng về nhà vẫn gia trưởng, chả coi ý kiến vợ con ra gì. Chịu khổ, chịu khó vươn lên cũng chẳng liên quan đến gia trưởng hay ko.

Còn nhận xét cá nhân qua nhiều dịp tiếp xúc thì trai Nghệ Tĩnh là có chất, sống có ý chí, lý tưởng nhưng ngang tính. Chả thế mà Nghệ Tĩnh là cái nôi của cách mạng. Gái Nghệ Tĩnh cũng lại rất cá tính, bướng. Em thích.
Con gái Hà Tĩnh dịu dàng như dòng sông La, dáng đẹp uốn cong như dãy Hồng Lĩnh
Con gái Nghệ An nói to như dòng sông Cả, mặn mà như biển cửa Hội.
Nếu các cụ Lãng Mạn nên lấy gái Hà Tĩnh, nếu các cụ thực dụng nên lấy gái Nghệ An :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Sao lại vơ cả bó như trên nhỉ? Em gặp nhiều khách người miền Trung thấy ăn nói nhẹ nhàng lắm thêm nữa lại ít ... nổ :))
Em sinh ra ở cái miền nắng gió đó, miền chó ăn đá gà ăn sỏi, nên em hiểu hơn bác là cái chắc :))

Getzcoi

Xe tăng
Nếu các cụ Lãng Mạn nên lấy gái Hà Tĩnh, nếu các cụ thực dụng nên lấy gái Nghệ An :))
Cụ chuẩn đến tùng mm, ko chỉnh được vào dâu.
Cá nhân em thích chơi với bạn bè người Nghệ An Hà Tĩnh, rất có khí chất.

Anhtraj

Xe tăng
Vơ 1 phát thế này e hơi mệt mợ ơi :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vậy là em gặp may, tiếp xúc với toàn người không giống bác :))
Kakaka, may hay không may nhiều khi cũng không rõ được :D
Sự khác biệt nếu ai tiếp xúc nhiều giữa 3 miền, đó là khi người đàn ông nói lời: Từ chối

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ chuẩn đến tùng mm, ko chỉnh được vào dâu.
Cá nhân em thích chơi với bạn bè người Nghệ An Hà Tĩnh, rất có khí chất.
Em không lãng mạn nên em ham gấy Nghệ thôi =)) mặn ơi là mặn ạ =))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Vùng nào ít học, ít đi ra ngoài giao lưu với xã hội, chỉ ở trong giếng làng thì càng bảo thù và gia trưởng. Tây ta đều vậy. Ko riêng vùng miền nào cả.

AMATAX

Xe điện
Gia trưởng nhất trái đất hẳn là mấy anh Hồi Giáo, đc phép lấy 4 vợ nhưng phải lo kinh tế và không đc thiên vị vk nào. Số 2 có lẽ là Nhật Bổn niềm mơ ước của bao PN VN, lấy chồng Hàn Quốc Đài Loan...cũng là 1 trào lưu

Tôm đồng

Xe tải
Hehe. Em nhớ ngày xưa đọc đâu đó, thì trai Hà tĩnh là có chất làm quan, trai Nghệ An thì có chất ông đồ. Đấy là nói thời xưa. Có vẻ thời nay vẫn đúng.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Hehe. Em nhớ ngày xưa đọc đâu đó, thì trai Hà tĩnh là có chất làm quan, trai Nghệ An thì có chất ông đồ. Đấy là nói thời xưa. Có vẻ thời nay vẫn đúng.
Em thấy đúng vậy đấy ạ =))

Dtht.laixe

Tháo bánh
Mợ ý thấy các cụ tv nhiêth quá ra cầu LB chụp ảnh roài.