[Funland] Đàn ông miền trung có gia trưởng nhất Việt Nam ko

one day

Xe buýt
Em dân miền trung nhưng ra HN hơn 10 năm rồi. Mọi người bảo lấy chồng gần nhà cho dễ, em gần đây được giới thiệu 1 người gần nhà, đang làm việc ở HN. Cả hai đều dạng sắp ế nên cũng muốn xác định nghiêm túc.
Em từng biết mấy anh miền bắc nói chuyện rất nhẹ nhàng, tâm lý, nhưng khá đào hoa, dù rất thích nhưng em ko dám dây vào. Nhưng thực lòng vẫn muốn tìm một người nói chuyện lịch sự, nhẹ nhàng như thế. Không giống như mấy người em biết ở quê em (bố em, ông em, chú bác họ hàng, bạn của bố)
Em muốn ổn định chồng con luôn nên định sẽ tìm hiểu anh miền trung này, nhưng em cứ sợ sẽ gặp đúng người như mấy người gia trưởng em biết ở quê. Có cách nào để thử xem đàn ông có khó tính, gia trưởng hay không ko ạ? lúc tìm hiểu sẽ ít ai bộc lộ ra

Crawler

Xe tăng
Khuya rồi mợ vẫn chưa ngủ, mít lại đỏ lừ thế kia. Thôi em up lên giúp mợ để sáng mai các cụ thông thái dậy tư véo ạ :D

ceconam

Xe điện
ủn cho mợ đi đăng tin tv trên of

one day

Xe buýt
Ở đâu cũng có người này ngừoi kia.
Vâng em cũng biết vậy nhưng kiểu có định kiến rồi nên thấy hơi sợ. Khó tính, gia trưởng ko phải là xấu xa gì, chỉ là em sợ kiểu người như vậy trong gia đình thôi

Juhu

Xe buýt
18cm hoặc 30p thì vk ko thấy da chưởng.
15cm hoặc 15p thì hơi hơi
12cm hoặc 5p thì rất da chưởng

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhà phải có nóc (...) nên đàn ông chuẩn men sẽ phải mạnh mẽ, quyết đoán, bản lĩnh, trách nhiệm...=gia trưởng về cơ bản là cần & tốt hơn (tất nhiên chỉ đáng ngại, tránh xa khi gia trưởng đến mức độc đoán hoặc vũ phu).;)

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Giờ nói ra lại bị chửi phân biệt vùng miền, nhưng đều có như công thức cả.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Đàn ông Miền trung gia trưởng, nhưng lại biết lo cho vợ con và gia đình. Họ sẽ là trụ cột tốt cho gia đình

skuadi

Xe điện
Em dân miền trung nhưng ra HN hơn 10 năm rồi. Mọi người bảo lấy chồng gần nhà cho dễ, em gần đây được giới thiệu 1 người gần nhà, đang làm việc ở HN. Cả hai đều dạng sắp ế nên cũng muốn xác định nghiêm túc.
Em từng biết mấy anh miền bắc nói chuyện rất nhẹ nhàng, tâm lý, nhưng khá đào hoa, dù rất thích nhưng em ko dám dây vào. Nhưng thực lòng vẫn muốn tìm một người nói chuyện lịch sự, nhẹ nhàng như thế. Không giống như mấy người em biết ở quê em (bố em, ông em, chú bác họ hàng, bạn của bố)
Em muốn ổn định chồng con luôn nên định sẽ tìm hiểu anh miền trung này, nhưng em cứ sợ sẽ gặp đúng người như mấy người gia trưởng em biết ở quê. Có cách nào để thử xem đàn ông có khó tính, gia trưởng hay không ko ạ? lúc tìm hiểu sẽ ít ai bộc lộ ra
Mợ oánh tài xỉu thua đỏ mít thế kia thì chắc vụ kiếm chồng này đỏ đấy :S

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông mà ko có gái theo thì next. Vì loại này toàn dở hơi.

uahktam

Xe tải
Cũng tùy tính cách con người và tập quán của từng gia đình. Nhưng nhìn tổng thể, người miền Trung, đặc biệt Huế, THóa, NgAn, Hà Tĩnh có vẻ gia trưởng. Em thấy nhà chồng ở miền đó nhiều thủ tục nhiêu khê và lạc hậu, không linh hoạt theo hoàn cảnh.
Bạn gái nào có cá tính thì nên tìm hiểu kỹ trước khi đặt cược.

Xavier1

Xe đạp
Đâu cũng có người này người kia, mợ phải tìm hiểu chứ gộp vậy sao lấy được chồng.

Mợ nên đặt lại câu hỏi: làm sao để biết bạn giai tính có gia trưởng không?

Câu hỏi đấy dân đến: gia trưởng là gì? Biểu hiện ntn?

Mợ có thể nhìn thấy qua cách bạn ấy cư xử. Cái này dễ mà.

Nếu nhìn mãi không ra thì có cách hỏi luôn: tính em thích nấu cơm nhưng ghét rửa bát. Em nghĩ 1 tháng rửa được 1 lần là cùng. Anh có chịu lấy người như thế không? Anh có rửa bát hàng ngày được không?

Mà em góp ý nữa: chồng gia trưởng được nếu mợ cho phép chồng làm thế. Do cả người phụ nữ góp phần không nhỏ.

Ví dụ như: chồng bảo: em không được đi làm. Mợ cứ đi pv, xin việc, có việc, mang tiền về thì thái độ người ta khác. Mợ nghe lời ở nhà luôn thì thái độ người ta cũng khác. Thời này ai cấm được mợ làm gì? Bạo hành thì gọi công an.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Nói chính xác là bảo thủ, thủ dâm lại còn hay tự ái.
Ngoài ra thì toẹt vời, chịu khó, có ý chí vươn.
Em fun đấy hehe.

dvhung243

Xe điện
One day có sở thích giống mình là ONS không bạn ?

Đùa chút thôi chứ trong gia đình thì đồng tiền là " trưởng " . Tháng đưa về cho vợ được mấy triệu bạc thì ở đấy mà trưởng , nó lại đánh cho không trượt phát nào ấy chứ

Trang Nguyen

Xe điện
Đâu cũng có người này người kia, mợ phải tìm hiểu chứ gộp vậy sao lấy được chồng.

Mợ nên đặt lại câu hỏi: làm sao để biết bạn giai tính có gia trưởng không?

Câu hỏi đấy dân đến: gia trưởng là gì? Biểu hiện ntn?

Mợ có thể nhìn thấy qua cách bạn ấy cư xử. Cái này dễ mà.

Nếu nhìn mãi không ra thì có cách hỏi luôn: tính em thích nấu cơm nhưng ghét rửa bát. Em nghĩ 1 tháng rửa được 1 lần là cùng. Anh có chịu lấy người như thế không? Anh có rửa bát hàng ngày được không?

Mà em góp ý nữa: chồng gia trưởng được nếu mợ cho phép chồng làm thế. Do cả người phụ nữ góp phần không nhỏ.

Ví dụ như: chồng bảo: em không được đi làm. Mợ cứ đi pv, xin việc, có việc, mang tiền về thì thái độ người ta khác. Mợ nghe lời ở nhà luôn thì thái độ người ta cũng khác. Thời này ai cấm được mợ làm gì? Bạo hành thì gọi công an.
Em thấy cụ này tư vấn chuẩn này mợ thớt, ở đâu cũng có người nọ người kia, nên mợ tìm hiểu đúng đối tượng của mợ sẽ chính xác hơn.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Nhà phải có nóc (...) nên đàn ông chuẩn men sẽ phải mạnh mẽ, quyết đoán, bản lĩnh, trách nhiệm...=gia trưởng về cơ bản là cần & tốt hơn (tất nhiên chỉ đáng ngại, tránh xa khi gia trưởng đến mức độc đoán hoặc vũ phu).;)
Nhà ngói mới có nóc, nhà mái bằng không có nóc đâu. Xin lỗi thứ đàn ông gia trưởng và khệnh khạng với vợ con là vất, ra xã hội thì còn tuỳ chỗ và tuỳ địa vị của ông

fundraiser

Xe container
One day có sở thích giống mình là ONS không bạn ?

Đùa chút thôi chứ trong gia đình thì đồng tiền là " trưởng " . Tháng đưa về cho vợ được mấy triệu bạc thì ở đấy mà trưởng , nó lại đánh cho không trượt phát nào ấy chứ
Chuẩn rồi, cứ có phải muốn gia trưởng là được đâu. Mình kiếm tiền đủ nuôi vợ con, thậm chí vợ ko cần đi làm thu nhập mình vẫn đủ nuôi hiển nhiên là mình phải có tiếng noid quan trọng trong các vấn đề lớn trong nhà như chi tiêu lớn, cho con học trường nào (lquan vấn đề tài chính)... còn nữa vợ sẽ xử lý vấn đề nhỏ hơn như cơm nước chợ búa đồ đạc quần áo cho con... đó là cách thức vận hành nhà em và em cũng là người miền Trung, vợ em cũng vậy :))

Chu An

Xe điện
Gia trưởng nhưng là trụ cột trong gia đình, có tác động rất tôt đến sự hình thành tính cách cũng như tri thức của con cái, luôn đứng mũi tàu hứng sóng cả thì còn đáng chọn hơn gấp tỷ lần các ông hình thức bóng bẩy, miệng lưỡi giảo hoạt, tâm lý đến từng chân tơ nhưng lẩn việc dư con chạnh. Phụ nữ VN dù đã giành thắng lợi đến 99% trong cái công cuộc bình đẳng giới thì vẫn cứ cần một cây tùng, cây bách để dựa những khi cần phải dựa. Mà "những khi cần phải dựa" nó xuất hiện quá nhiều ở XH VN. Phụ nữ bỏ váy mặc quần đứng lên làm trụ cột nó éo le, cơ cực lắm. Thế nên, "nó" phũ mồm bạo miệng, cư xử có chút dùi đục mắm cáy thì thôi cũng cứ chép miệng nhét vào lòng, lúc khác "nó" bù cho gấp trăm. Còn thì tránh xa mấy ông dẻo mỏ vô tích sự kia ra nhé. Nặng gấu quần mợ ạ.