[Funland] Đàn ông không rượu chè, cờ bạc, gái gú thì sẽ rất khó tính?

Arabia

Xe tăng
Vĩ nhân trên thế giới ko có ai là ko dính ít nhất 1 trong những thứ kia. Đàn ông thiếu 1 chút mạo hiểm ko thể thành công được đâu.
Chẳng liên quan gì đến mạo hiểm. Vĩ nhân thực sự thì rượu chè cờ bạc là khó, bởi cái đấy là kẻ thù của thành công, nếu dính vào thì bất kể tài năng đến đâu cũng sẽ mau chóng lụi tàn. Chỉ duy nhất cái vế gái thôi, thật ra đàn ông luôn có khát vọng sở hữu, càng nhiều càng ít nên cái này phổ biến. Em thì ko gái nhưng đấy là do kém tài, chứ nếu trở thành tỷ phú thì cũng thích có vài em hoa hậu rót vang.

Long Vehicle.

Xe tải
:D em thấy chuyện này nó cũng khó nói ấy. Khoác tấm áo đạo đức lên ai đấy thì khác gì phong tấm biển trinh tiết cho phụ nữ ngày xưa.

Ở đây em chỉ bàn là các cụ mợ nói đàn ông ko có rượu chè- cờ bạc- ái ú thì kỹ tính - khó tính - ky bo.
Em thấy điều này nó ko còn đúng nữa, ngày xưa điều kiện cuộc sống còn thấp, dẫn đến sự tác động của môi trường lên con người khá nhiều. Nhưng giờ đã khác nhiều rồi, anh em chỉ là 1 ví dụ, vì bạn bè em giống anh em thì còn nhiều nữa, nhưng anh em là người em nắm rõ nhất nên em mới lấy vd :D. Em ko nghĩ những ng như vậy là cá biệt.
Mợ ko cho là cá biệt nhưng em chắc chắn mợ kể đc 1 trường hợp của mợ em sẽ kể đc 3 tr hợp của em.
Ok tr hợp anh mợ vì mợ biết rõ quá thì ta nhân 5 lên đi. N nếu em cà đc 1 người em nào đó nói chuyện tha hoá của anh mình thì cho em nhân 10 nhé vì chuyện hư khó khoe như chuyện ngoan phải ko mợ.

Vấn đề là các mợ cứ nên tin vào nx điều tốt đẹp. Nhưng đừng vì thế mà thiếu hiểu biết thực tế.

Chủ đề thớt hỏi gì em vẫn nhớ và đã trả lời ở còm đầu tiên của em trong thớt. Còn đây em thấy mợ có mở rộng câu chuyện nên em tham gia.

Em có ông chú hội tụ đủ 4 không này, người hiền lành cũng ko khó tính, e để ý thấy bị vợ bắt nạt, đôi lúc bị vk nói lão đần, ko hề khó tính nhưg cug ko phải người năng động mà kiểu êm đềm kệ đời.

Huricane.GL

Xe tải
Em mỗi thứ có một nửa chắc dễ như ka ve.

VCHDHN

Xe container
Hic. Sực nhớ hôm qua em xem cái clip vui, bệnh nhân hỏi bác sĩ:
Bn: Bs ơi bệnh tình tôi thế nào, liệu tôi có sống đc lâu nữa k
Bs: thế anh có hút thuốc lá, uống bia rượu k
Bn: không
Bs: thế anh có thức khuya chơi bài bạc k
Bn: không
Bs: thế anh có trăng hoa trai gái k
Bn: càng không ah
Bs: thế thì anh mong sống lâu làm quái gì :)

xukthal

Xe lăn
Các cụ bảo trẻ không hư già mất ngoan quá đúng cho trường hợp bác này.
Mấy bố ngoan ngoan lúc hư thì tột đỉnh luôn :)) ko như bọn em hư dần từ trước nên sẽ ko bh có đột biến :))

xukthal

Xe lăn
vd gái mú chẳng hạn, nhiều khi vì va chạm thế mới càng nhận ra giá trị của vợ mình ở nhà mà yêu thương hơn.
:)) :)) cụ quả là bố của lươn chạch, thế này thì tha hồ hư bền vững

duongbaoan267

Xe điện
món nào em cũng thích nhưng bỏ dần dần thì tốt

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em nghĩ trên diễn đàn là nói đến Đại đa số đàn ông không tính dưới 10 trường hợp cá biệt chẳng hạn.

Còn nói về cá biệt với mợ và anh mợ, hàng xóm nhà em trong Hồ 3 mẫu, người giống như ông anh mợ tả, thậm chí có điểm còn hơn. Uy nghi đức độ, sau khi về hưu bác ấy rất thong thả và tự hào về cuộc đời, và cho phép mình chiều 2 cốc bia hơi sau khi tập thể dục công viên.
Thế quáy nào chưa đc năm iêu mệ con cháu bưng bia bỏ ck 1 con gái bé. Về khăng khăng bỏ vợ!!! Bác gái ra chợ còn ko dám mếu.
Nhà trong khu liền kề ABCD các quán nước quanh hồ còn khối ng biết.
Em còn nhiều tấm gương lắm. Các cụ bảo trẻ không hư già mất ngoan quá đúng cho trường hợp bác này.
Cái này k hiếm cụ ạ.
Nhiều người vì trách nhiệm, tình nghĩa với vợ và con cái nên lo lắng chu toàn.
Đến năm đến tháng, tự cho mình quyền hưởng thụ và làm theo ý mình.
Thường 1 bà vợ già mấy mươi năm được chồng lo lắng đâm ra quên cái phục vụ chồng.
Ngược lại 1 bé quán bia chắc chắn sẽ biết phục tùng ông ấy. Tuổi này cần gì vợ có học vấn hay sâu sắc nữa. Chỉ cần hợp là được.

sozinho

Xe buýt
Thực ra có đàn ông k biết gì, nhưng e k thích những ng đàn ông như thế, vì những ng thế e nghĩ khó là ng thành đạt lắm. Có thê là một ng chồng tốt nhưng k phải là ng chồng mình cần :D
Mợ nhầm đấy, để vượt qua những cám dỗ đều cần có bản lĩnh, nên trừ yếu tố số phận là tiên quyết thì cơ hội thành đạt của họ cao hơn những người khác đấy.
Chúng ta trong cuộc sống quen biết đến trăm đến ngàn người thôi, trong khi dân số cả tỷ, nên nói gì thì cũng chỉ là tương đối, khi nào có thống kê xã hội thì mới coi là cơ sở được.
Tuy nhiên quan điểm xã hội thì đây là những thói xấu, thế nên chẳng nên tự hào vẻ vang gì, điều lạ là nhiều người lại cho là cả thiên hạ đều vậy nên bỉ bôi những người không giống họ, trên cái cõi mạng này họ chỉ cười trừ thôi.
Ngồi trong một đám bạn nhậu, không uống mà cũng không bị ép, giao lưu với những người cờ bạc rượu chè vẫn được tôn trọng, mợ nghĩ họ là người không biết gì sao? Chỉ có thể là họ có một giá trị khác hoặc là không tiền để mà hư thôi.

LuaxongPhan

Xe hơi
E biết vài ông anh kiểu này. Mà không gọi là khó tính. Phải gọi là bẩn tính vkl. 🤣🤣🤣

Chĩm111

Xe điện
Em thật là em cũng ham đấy, nhìn người ta oánh bạc cũng thèm, thấy gái ngon ngoài đường cũng lứng lắm, rượu thì cũng uống được, nhưng em không thích uống trong tuần hay dịp đang bận.
  • Em đi nhậu cũng phải có kế hoạch, nhậu thì nhậu hẳn hoi, uống hẳn hoi, vui tới tăng 2 là hát hò (tăng 3 thì ai đi thì đi, em té), chỉ đi grab, uống bao giờ no thì thôi :)) . Hát hò thì mấy cậu thợ thanh niên bảo em muốn có tay vịn, oke, đưa cho vài triệu, tự gọi đi, các ông thích ôm thì ôm, còn em chỉ hát song ca với nữ tay vịn thôi =))
  • Bài bạc, ví dụ như là đi du lịch cùng công ty chả hạn, mấy ông thợ bảo anh Linh vào oánh đi, ờ thì xác định cầm 2 triệu chơi cùng cho chúng nó vui! Nhưng thường oánh liêng chúng nó toàn thua, em lại ôm một mớ, nên cũng ngại, chả muốn chơi :))
  • Gái! Như trên thôi, em chỉ ngắm thôi =)) chứ sợ bỏ bu ra ấy, lỡ dại tan nát cả gia đình :))
Cụ làm cái còm như viết tường trình ấy!
Bản này cứ lưu sẵn ở điện thoại, đi đâu xa về, thêm dòng Kính gửi vợ phía trên là chuẩn bài. :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ làm cái còm như viết tường trình ấy!
Bản này cứ lưu sẵn ở điện thoại, đi đâu xa về, thêm dòng Kính gửi vợ phía trên là chuẩn bài. :D
Kính gửi trước khi đi rồi lão Chĩm ạ :))

Azeglio

Xe điện
Nói dính cũng chả đúng, nó là món giao tiếp thôi. Đố ai rủ em đi nhậu trong tuần mà chưa có kế hoạch ấy. Em không chém gió là em chưa bao giờ say mèm, dù uống nhiều tới mấy, đặc biệt nếu uống rượu xong mà đi hát, em uống bia thì kinh lắm :)) Mấy ông thợ ngày xưa thi thoảng rủ nhau đi nhậu sau giờ làm, sáng mai mệt không làm được, em bảo chúng mày đàn ông mà nhậu linh tinh, nhậu vặt, chả đáng. Thế có mấy ông bảo, anh có uống đâu mà biết cái sướng của nhậu :)) Bố tiên sư, hôm liên hoan tất niên, em bảo, hôm nay uống thoải mái nhé, mai nghỉ làm mà, thế vào tăng 2 em đập cho vào thăm anh W Cường =)) hỏi có uống tiếp không, lạy và bảo em xin :)) Từ đấy chúng nó ngoan hẳn =))
Em thì được sếp dạy cho 1 bài học.
Chả là hồi xưa giờ nghỉ trưa mấy thằng cùng cơ quan hay đi làm vài ly. Chiều về lơ mơ làm việc lởm khởm.
Có hôm ông sếp bảo "Tối mày đi nhậu tiếp khách với tao, mày trụ được thì từ giờ mày cứ uống trong giờ làm, còn không đừng có cái kiểu uống vặt thế nữa".
Hết uống vặt luôn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em thì được sếp dạy cho 1 bài học.
Chả là hồi xưa giờ nghỉ trưa mấy thằng cùng cơ quan hay đi làm vài ly. Chiều về lơ mơ làm việc lởm khởm.
Có hôm ông sếp bảo "Tối mày đi nhậu tiếp khách với tao, mày trụ được thì từ giờ mày cứ uống trong giờ làm, còn không đừng có cái kiểu uống vặt thế nữa".
Hết uống vặt luôn.
Đại loại nó thế bác ạ! Uống có kế hoạch uống cho đã :))