[Funland] Đàn ông hút thuốc

chip_m

Xe buýt
Đọc comment nhiều cụ lý do lý trấu về việc ko bỏ thuốc thế! :)
Nào là tăng cân, nào là công việc phải hút này kia, nào là xì trét... Thật ra lý do chính vì các cụ ko đủ dũng khí để bỏ thôi. :D Thừa nhận đi cc.

Em định nói ko đủ lý do để bỏ nhưng: Hút thuốc rất hại cho sức khỏe/ và hại cho mình 1 thì hại cho những người xung quanh 5 - 10. Điều này khoa học đã chứng minh và hẳn cc hút thuốc đều biết nhưng do thèm quá nên lờ đi thôi, nên không thể nói là ko đủ lý do.
CC có thể tập thiền, chơi các môn thể thao, đạp xe, chạy bộ, bơi... vừa ko xì trét vừa không bị tăng cân, tốt cho tim mạch, tốt cho chính mình và tốt cho mọi người.
Em đã từng hút và bỏ được 1 năm tròn roài :)
CC đang hút cứ hỏi những người đã bỏ thành công xem sau khi bỏ thuốc cảm nhận thế nào về việc hút thuốc nha.

**

À có 1 cụ trong topic này, comment là chồng hút thuốc thôi cũng kêu ca -> em tặng cho ly vang hehe, nên cũng phải tìm bài comment của em ở đâu đó để vang lại =)))).
Hahaha chết cười cái tính (hút thuốc mà bỏ bớt được tính nhỏ nhen thì ... cũng tốt ha :P )

meotamthe

Xe cút kít
Nào là tăng cân, nào là công việc phải hút này kia, nào là xì trét... Thật ra lý do chính vì các cụ ko đủ dũng khí để bỏ thôi. :D Thừa nhận đi cc.

Em định nói ko đủ lý do để bỏ nhưng: Hút thuốc rất hại cho sức khỏe/ và hại cho mình 1 thì hại cho những người xung quanh 5 - 10. Điều này khoa học đã chứng minh và hẳn cc hút thuốc đều biết nhưng do thèm quá nên lờ đi thôi, nên không thể nói là ko đủ lý do.
CC có thể tập thiền, chơi các môn thể thao, đạp xe, chạy bộ, bơi... vừa ko xì trét vừa không bị tăng cân, tốt cho tim mạch, tốt cho chính mình và tốt cho mọi người.
CC đang hút cứ hỏi những người đã bỏ thành công xem sau khi bỏ thuốc cảm nhận thế nào về việc hút thuốc nha.

**

À có 1 cụ trong topic này, comment là chồng hút thuốc thôi cũng kêu ca -> em tặng cho ly vang hehe, nên cũng phải tìm bài comment của em ở đâu đó để vang lại =)))).
Hahaha chết cười cái tính (hút thuốc mà bỏ bớt được tính nhỏ nhen thì ... cũng tốt ha :P )
Thuốc lá nó là nghiện, phản ứng của cơ thể khó chống đỡ lắm, nên phải rất nghị lực mới bỏ được, chứ dũng khí thì không hẳn.

chip_m

Xe buýt
Thuốc lá nó là nghiện, phản ứng của cơ thể khó chống đỡ lắm, nên phải rất nghị lực mới bỏ được, chứ dũng khí thì không hẳn.
Ý em là thế: nghị lực, dũng khí, ý chí, quyết tâm, can đảm... hay gì đó nghĩa có hàm ý tương tự :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa

**

haha mới 1 năm thì chưa chắc đâu, em đã từng bỏ hơn 3 năm sau đó hút lại còn dữ hơn. Thật ra em bỏ dễ ẹc chỉ cần 1 động lực chứ không phải bị ép :))

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Chồng mình là người hút thuốc lá.
Mình là người không thích mùi thuốc lá.
Tuy chưa xảy ra chuyện gì to, nhưng đã làm hỏng bao nhiêu niềm vui nhỏ.
Chẳng hạn hai vợ chồng đang đi chơi ở một vùng không gian rộng lớn, yên ả, thanh bình, cỏ cây xanh mát.
Bỗng nhiên mùi thuốc lá của lão phảng tới, thế là bao nhiêu cái trong trẻo mát lành tình tứ của buổi đi chơi bỗng trở thành khét lẹt.
Hoặc
Đi những chỗ đông người thì vợ thường xuyên bị bỏ rơi vì chồng còn phải tìm chỗ cho thuốc lá.
Mặc dù là chuyện nhỏ, nhưng những bực bội trong vợ đang dần trở nên không nhỏ nữa.
Như vậy có ổn không?
Vậy mợ có thể xem lại lý do tại sao lấy người ấy...Có lẽ nên chấp nhận số phận thôi thì sẽ ổn :)

chip_m

Xe buýt
haha mới 1 năm thì chưa chắc đâu, em đã từng bỏ hơn 3 năm sau đó hút lại còn dữ hơn. Thật ra em bỏ dễ ẹc chỉ cần 1 động lực chứ không phải bị ép :))
" Bỏ thuốc dễ ẹc, nhìn mình này, bỏ lần này là lần thứ 69 rồi đấy"
Dễ ẹc kiểu đó đó hả cụ :))

November123

Xe tải
Mợ có để ý thấy chồng mợ rất tôn trọng và quan tâm mợ nên thèm thuốc lá thì kiếm chỗ khác mà hút chứ không hút thuốc ngay cạnh vợ không ạ? Mợ nên xí xóa chuyện này thôi ạ.
Về lâu dài thì thuốc lá có hại cho sức khỏe, nếu có thể thì anh chồng nên giảm bớt.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khoảng một tuần đem laptop vào phòng ngủ lv, cafe phục vụ tại giường không la cà tụ tập là gần cai xong. Thời gian đầu như lên tăng xông, tăng gần chục ký và yếu thấy rõ mọi mặt sau đó từ từ lấy lại phong độ bình thường :))

meotamthe

Xe cút kít
Khoảng một tuần đem laptop vào phòng ngủ lv, cafe phục vụ tại giường không la cà tụ tập là gần cai xong. Thời gian đầu như lên tăng xông, tăng gần chục ký và yếu thấy rõ mọi mặt sau đó từ từ lấy lại phong độ bình thường :))
Ngừng thuốc là lên cân, cái này đúng, nhưng như thế mới thấy rõ thuốc lá nó đốt cơ thể như thế nào. Em thấy nhiều người chuẩn bị ngừng thuốc thì tập thể thao, điều chỉnh ăn uống nên cơ thể không bị lên cân, đương nhiên là chuyển từ trạng thái này sang trạng thái khác thì phải mất tý thời gian, nhưng cụ nào cũng gật đầu là khoản kia có cải thiện rõ :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ngừng thuốc là lên cân, cái này đúng, nhưng như thế mới thấy rõ thuốc lá nó đốt cơ thể như thế nào. Em thấy nhiều người chuẩn bị ngừng thuốc thì tập thể thao, điều chỉnh ăn uống nên cơ thể không bị lên cân, đương nhiên là chuyển từ trạng thái này sang trạng thái khác thì phải mất tý thời gian, nhưng cụ nào cũng gật đầu là khoản kia có cải thiện rõ :))
Chả có đâu, lên cân mệt hơn. Trở lại bình thường là may rồi :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì mục tiêu của tập thể thao là tránh bỏ thuốc xong bị lên cân mà cụ :))
Em lúc đó thiếu cân nên lên chả sao nhưng kiểu như lên đột ngột nên chưa kịp thích nghi. Sau này hút lại thì cũng chỉ giảm chút ít :))

LeTai1979

Xe cút kít

ubisapro

Xe trâu
Vợ: A chọn đi: vợ hay thuốc?

Chồng: E chọn đi, được cả 2 hay chẳng có gì? =))

xedaprach

Xe điện
Hút thuốc người khét mù, mồm thì hôi, đứng gần nói chuyện em còn thấy kinh, chả hiểu sao mấy mợ có sói thế còn hôn được.