dán nilon hay phủ pha lê ? nhờ các cụ tư vấn.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Anh em chơi xe đạp đến phủ nhiều rồi mà cụ,chơi là phải nâng niu chăm sóc em chỉ thay các cụ làm công đoạn khó thôi hihi

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Anh em chơi xe đạp đến phủ nhiều rồi mà cụ,chơi là phải nâng niu chăm sóc em chỉ thay các cụ làm công đoạn khó thôi hihi
Quy trình gồm những gì kụ ơi, giá cả thế nào.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Quy trình thì vẫn như oto xe máy thôi cụ,đánh bóng lau tẩy rồi phủ còn giá thì tùy loại nói chung bằng nửa cái xe số cụ ạ

belucky

Đi bộ
cụ phủ pha lê inbox cho e xin giá phủ lx vs ạ $-)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Quy trình thì vẫn như oto xe máy thôi cụ,đánh bóng lau tẩy rồi phủ còn giá thì tùy loại nói chung bằng nửa cái xe số cụ ạ
KỤ thể là thế nào, kụ pm cho iem cái, để đỡ mất time của kụ và iem.

meomatto

Xe buýt
Cứ gọi nà bóng nồn nộn ý. hihi

À, mà bao lâu thì bay hết lớp phủ này và phải phun lại hả bác?

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cứ gọi nà bóng nồn nộn ý. hihi

À, mà bao lâu thì bay hết lớp phủ này và phải phun lại hả bác?
Màng phủ em bảo hành 3 năm cho độ bóng cụ nhé,nếu xước ít phủ dặm không tính tiền còn nhiều hay vào mở hàng thì lấy một chút cụ nhé

robie

Đi bộ
Mình cũng đi SHVN 150 cũng mới đi phủ nano được 1 tuần này nhưng vẫn bi xước như thường :(. Đang ngâm cứu xem có nên làm theo cách của bác Bon311209 đi dán thêm cho chắc

Biker_Boy

Xe hơi
Em tìm được một chút thông tin giúp cụ thế này:
1.SONAX nano paint protection :
- Nano paint: nano paint là hợp chất tích hợp các hạt ion dương và ion âm khi đc phủ lên sơn sẽ hút nhau tạo nên môt lớp bảo vệ sơn chống lại nắng mưa.Khi các hạt nước rơi xuống lên bề mặt sơn thì sẽ tạo nên hạt tròn rơi xuống mà ko bể ra và ko bám vào sơn.Nano paint giúp xe lau chùi dễ dàng hơn chỉ cần nước rửa lên là có thể làm sạch
- Paint sealant: sealant được làm từ polyme, bao gồm sự kết dính của 10.000 hạt phân tử lại với nhau.Khi sealant được phủ lên bề mặt sơn xe sẽ tạo nên 1 lớp vỏ cứng.Sealant sẽ ở lớp trên cùng của bề mặt sơn và có tác dụng giống như 1 chuỗi hạt cứng giúp bề mặt sơn chống lại tác dụng của tia uv và mưa acid

2. CC- Shield (Cherubim Crystal Shield):

CC-Shield gồm có Perhydropolysilazane (SiH2NH), dung môi hữu cơ và một lượng xúc tác nhỏ. Perhydropolysilozane phản ứng với hơi ẩm có trong không khí trở thành thủy tinh silic.

CC- Shield là sản phẩm kết tinh từ công nghệ Nano với bằng phát minh sáng chế Nhật Bản. CC- Shield chính thức có mặt trên thị trường thế giới khoảng 2 năm trở lại đây.
- Chống tia cực tím
- Chống ăn mòn axít
- Giữ được độ bóng ít nhất là 5 năm và tối đa là 10 năm
- Tăng khả năng giữ sạch xe lên đến 60%

===> Theo một số đánh giá thì SONAX nano paint protectionlà của công ty to ở Mỹ, còn CC-SHIELDlà của một công ty nhỏm của nhật. về độ bóng và độ cứng thì CC-SHIELD có vẻ hơn CC- Shield vì khi đi sơn tút lại thì SONAX nano paint protection hầu như thợ sơn không cần phải mất công đánh bay đi còn CC- Shield thì phải mất khá nhiều công mới đánh bay và cạo được lớp CC- Shield đi, vì CC- Shield là kết tinh của màng thủy tinh.

Cụ có thể hỏi thêm cụ phuphale để có thông tin chính xác nhất nhé, thông tin của em chỉ là sưu tầm trước khi em mang tìm hiểu về việc phủ pha lê cho con LX của gấu nhà em, và em đã chọn chỗ cụ phuphale.
Cụ trả lời ở trên như vậy là chuẩn rồi. Muốn biết rõ hơn về tác dụng độ bóng, khả năng bị xước khi sơn lại cái nào dễ làm hơn thì mời cụ vào trang bikervietnam nhé. Phủ bằng Sonax thì SG có tiếng rồi, HN thì e chưa biết chỗ, còn cái CC shield thì ở Hn có nhìu. Nếu là e thì e sẽ chọn Sonax :)

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ trả lời ở trên như vậy là chuẩn rồi. Muốn biết rõ hơn về tác dụng độ bóng, khả năng bị xước khi sơn lại cái nào dễ làm hơn thì mời cụ vào trang bikervietnam nhé. Phủ bằng Sonax thì SG có tiếng rồi, HN thì e chưa biết chỗ, còn cái CC shield thì ở Hn có nhìu. Nếu là e thì e sẽ chọn Sonax :)
Cụ nhầm rồi CHERUBIM CRYSTAL SHIELD ở HN thì mới có 43VTS làm cho xe máy thôi cụ ạ còn lại là các loại của Mỹ và có bán nhiều trên mua chung đấy ạ

kiendv

Xe hơi
Em mới lấy sh2012 định ra dán lynon bảo vệ xe thì con bé nhân viên nó bảo " đừng đừng anh ơi...sơn giờ công nghệ cao rất khó xước rồi anh mà đi dán lynon vào một thời gian sau nó sẽ ố vàng lại phải thay mất tiền...thà anh cứ để sơn này vừa bóng vừa đẹp khi nao xước quá thì đi sơn lại còn rẻ hơn là đi bọc lynon "
Đấy em nhân viên nói vậy các cụ nào kinh nghiệm trong vụ này chỉ e với....e đang phân vân giữa 2 cách phủ nano cho bóng đẹp (còn chẳng biết có chỗng xước dc như quảng cáo không) và dán lynon bảo vệ theo cách truyền thống ạ ^^… giá cả chênh nhau nhiều k các cụ chỉ giúp với...e cảm ơn nhiều ạ
Dán nilon tốt hơn bac ạ

abcd1234

Xe hơi
Em phủ nano thử rồi , cam giác ok.

mrkuteb0y_hn

Xe máy
em cũng có 1 em Lx nhưng bị xước và quá vì em toàn để nhà xe. Các cụ cho em xin địa chỉ sơn LX uy tín vs cả bác phuphale cho em xin cái giá phủ lx vào ibox vs ạ:D

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em cũng có 1 em Lx nhưng bị xước và quá vì em toàn để nhà xe. Các cụ cho em xin địa chỉ sơn LX uy tín vs cả bác phuphale cho em xin cái giá phủ lx vào ibox vs ạ:D
LX bề mặt sơn rộng làm lên đẹp lắm cụ ạ,cụ nghiên cứu rồi mông má vợ hai cho đẹp

gau.meo

Xe hơi
(*) Mình mới phủ nano xong, công nhận nhìn rất đẹp, không biết có bền không nữa

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vâng để nguyên thì nó lại xuống mầu,làm sao mà luôn bóng đẹp được hả cụ

mrbean304

Xe tải
up phụ cụ, hôm nọ em gái em ra phủ con lx, về nhà bóng nhẫy, đi đường thoải mái không dính tí bụi nào :))