Thảo luận Dán mút chống đinh tiêu âm lốp xe

JasonNghia

Xe điện
Các cụ cứ thích nghịch dại. Lốp xe nó chế tạo (đúc) đều để cân bằng tốt hơn. Các cụ dán vào lốp chỗ dày, chỗ mỏng bánh xe nó không còn cân bằng nữa. Do lốp xe không đồng đều lực văng bánh xe khác nhau (ly tâm) bi hay trục xe sẽ nhanh hỏng.
Thích tiêu âm thì trải lớp bông (coton) dưới sàn xe 1-2cm, nó chỉ đỡ 1 tí thôi.
thế theo cụ tại sao lại cần cân bằng động :D vành có đúc đều, bánh xe có cán đều thì vẫn có sai số, ghép vào cũng có sai số nên vẫn phải cân bằng động bánh xe đó thôi. Thế nên mới sinh ra cái hoạt động "cân bằng động bánh xe" ạ :D cụ lên youtube xem review, nó dán kín đều mặt trong lốp chứ ko chỗ dày chỗ mỏng đâu

Huytq0003

Xe hơi
e thấy cứ theo hãng có gì dùng nấy, xe phục vụ mình chứ chăm xe như chăm vợ bé mệt

newheaven9

Xe đạp
Các cụ cứ thích nghịch dại. Lốp xe nó chế tạo (đúc) đều để cân bằng tốt hơn. Các cụ dán vào lốp chỗ dày, chỗ mỏng bánh xe nó không còn cân bằng nữa. Do lốp xe không đồng đều lực văng bánh xe khác nhau (ly tâm) bi hay trục xe sẽ nhanh hỏng.
Thích tiêu âm thì trải lớp bông (coton) dưới sàn xe 1-2cm, nó chỉ đỡ 1 tí thôi.
e xem các video review thì thấy cái tác dụng giảm ồn không rõ ràng đâu cụ. Cái rõ ràng là tác dụng chống đinh ấy

service_pro

Xe tải
Có vẻ cụ làm ở chỗ chưa chuẩn. Cụ ra Thi Lốp tráng lốp chống đinh + đc dán miễn phí tiêu âm. Xe em tucson 2023 sau khi làm đi khác bọt hẳn. Đi dải hơn 100 có thấy ù ồn gì đâu.

tka

Xe tải
Em vừa dán mút (foam) chống đinh, giảm ồn hôm qua. Sau khi chạy hơn 100km cả cao tốc và đường phố thì có cảm nhận như sau:
1. Dán xong mỗi lốp sẽ nặng hơn khoảng 1kg, vì vậy khi di chuyển chậm thì có cảm giác volant hơi nặng hơn 1 chút so với trước khi dán (gần như không đáng kể, phải để ý kỹ mới cảm nhận được). Cũng không thấy xe bị yếu đi do lốp nặng hơn so với trước khi dán.
2. Cảm nhận là có giảm tiếng rào rào từ lốp vọng lên khoang lái khi chạy nhanh (đường xấu thì không cảm nhận được giảm).
3. Đi vào gờ giảm tốc cảm nhận lốp có vẻ nảy hơn so với trước
Em thấy trên vỏ hộp sản phẩm có ghi thương hiệu Halston có thông số kỹ thuật và nhà nhập khẩu, phân phối tại Hải Phòng. Em dán tại HN hết 4.6 củ hôm sau mới biết trên Vĩnh Yên có cửa hàng chuyên dán mút này có 3.6 củ cho đúng size lốp của mình (mất toi 1 củ các cụ ah). Mục đích của em ko phải để giảm ồn mà là chống đinh (đinh, vít <5mm dính không bị xì hơi) đi cao tốc yên tâm hơn.
Các cụ có thể tìm hiểu thông số, kỹ thuật tại: http://halston.vn/

Cuongnguyen29

Xe đạp
Có cả mút chống đinh lại còn tiêu âm à các cụ, nghe lạ quá

tka

Xe tải
Có cả mút chống đinh lại còn tiêu âm à các cụ, nghe lạ quá
Cái này mới có hơn năm nay cụ ah, còn tráng keo chống đinh thì có lâu rồi. Sau khi dán em cũng dính đinh rồi rút ra đi bình thường ko phải bơm hay vá lại.

Khoalevan

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Em xin phép ủn bài lấy Km.

luudv

Xe máy
Em dán vòm lốp đây, đi chậm thì có vẻ êm hơn nhưng đi cao tốt thì thôi rồi, ù váng đầu, lại mất mấy trăm k thuê bóc ra. Đau nhất là đi sedan hạng D mà con em nó hỏi: Xe anh máy dầu à =))
Xe em dán xong đi trong nội thành không thấy vấn đề gì, lên cao tốc tăng lên 80km bắt đầu run bần bật, vào hãng nó bảo miếng dán đó bị lệch lốp nên gây ra hiện tượng trên nên phải bỏ. Mà rõ ràng sau khi dán bên đó cũng đã cân bằng động và chỉnh chụm đàng hoàng.

Sonduong.BMV

Xe container
Xe em dán xong đi trong nội thành không thấy vấn đề gì, lên cao tốc tăng lên 80km bắt đầu run bần bật, vào hãng nó bảo miếng dán đó bị lệch lốp nên gây ra hiện tượng trên nên phải bỏ. Mà rõ ràng sau khi dán bên đó cũng đã cân bằng động và chỉnh chụm đàng hoàng.
Cái gì kiếm được tiền thì họ cứ bán. Dùng được hay không thì kệ.

luudv

Xe máy
Cái gì kiếm được tiền thì họ cứ bán. Dùng được hay không thì kệ.
Cũng may trải nghiệm này chưa gây thiệt hại về tính mạng cụ ạ, nên từ đó em cạch mấy cái quảng cáo tiêu âm, chống đinh...

tka

Xe tải
Em dán đi mấy tháng nay cả cao tốc mấy lần không thấy rung tay lái gì hay chưa bị nhỉ, đi tay lái vẫn miết, đầm chắc nhưng đinh em rút 2 cái rồi ko bị xì hơi.

luudv

Xe máy
Em dán đi mấy tháng nay cả cao tốc mấy lần không thấy rung tay lái gì hay chưa bị nhỉ, đi tay lái vẫn miết, đầm chắc nhưng đinh em rút 2 cái rồi ko bị xì hơi.
Em toàn đi phố nên sau khi dán thấy đi không vấn đề gì, sau khi dán 1 tháng thì có việc phải về quê, vào cao tốc HN-HP vít lên 80 thấy toàn thân xe run bần bật, sau đó hãi quá phải giảm tốc bật cảnh báo đi sát làn phải cố gắng lết về đến quê rồi vào hãng luôn 😂

tka

Xe tải
Em toàn đi phố nên sau khi dán thấy đi không vấn đề gì, sau khi dán 1 tháng thì có việc phải về quê, vào cao tốc HN-HP vít lên 80 thấy toàn thân xe run bần bật, sau đó hãi quá phải giảm tốc bật cảnh báo đi sát làn phải cố gắng lết về đến quê rồi vào hãng luôn 😂
Nguy hiểm quá, thế thì đúng là cụ dán chỗ đó có vấn đề, chưa kinh nghiệm rồi, hoặc can bằng động chưa chuẩn. Hôm em dán thấy kỹ thuật dùng lăn tay, sau đó dùng cả chân miết lên cho chặt nữa. Chỗ khớp nối cũng cắt dư ra mấy cm sau đó dồn ghép khít lại ko để tý khoảng hở nào. Dán xong em lấy tay cậy thử 1 góc chỗ nối mà chắc lắm ko bong ra dc, em cũng chạy HN - HP rồi đóng 123km/h vẫn ok không vấn đề gì.

cochmong

Xe buýt
Long Biên có chỗ nào dán mút chống đinh ko các cụ?

Nguyễn Tài Long

Xe đạp
Hôm thay lốp chỗ Dương Nội thấy gara họ lấy lốp đi lắp cho xe gì mình k biết chỉ biết cỡ mâm r19, loại lốp béo mà trong nó có 1 lớp mút xốp như loại đệm ghế nhưng xốp hơn, nhìn rất sắc nét và đều. Hỏi thì bạn chủ gara bảo đó là để chống ồn mà lốp có cái đó cũng đắt hơn k có. Mình hỏi như lốp lắp cho xe mình có dán đc k thì bạn ấy bảo cái này là từ nhà sx, muốn dán cũng đc nhưng hiệu quả k cao và đắt, mỗi lốp dán cũng phải 700 đến 800k. Lần đầu tiên nhìn thấy loại lốp đó nên chủ thớt nêu vấn đề đó là có thật các bạn ak