[Thảo luận] dán kính cách nhiệt có ảnh hưởng đến tầm quan sát của tài xế không?

Shinta

Xe tăng
tùy chất lượng phim & nghệ thuật dán cụ ạ

tailieu

Xe tăng
Chào các cụ trên diễn đàn
Cho em hỏi các cụ đã dán phim cách nhiệt là : sau khi dán phim cách nhiệt và điều khiển xe thấy thế nào ạ ?
Em có cảm nhận là quan sát kém đi vì lóa lóa nhưng ko dám chắc nên im .Nhưng hôm nay cho người bạn điều khiển xe và thấy bạn ý nói là : Kéo hộ kính lên cái để nhìn cho dễ , nhưng thực tình lúc đó kính đang kéo lên rồi.
Như vậy là bạn ý cũng có cảm nhận là tầm quan sát bị hạn chế ...
Vậy có cụ nào dán rồi cho 1 vài cảm nhận cái, xem có đúng ko hay do em bị giảm thị lực ..*-)
Tôi dán kính lái là VK70, còn lại VK40. Nhận xét: Không ảnh hưởng tầm nhìn. Nhiều bác dán phim đen rồi lại khoét một góc nhỏ ở kính bên (trước) hoặc kính bên có độ xuyên sáng thấp thì chắc chắn AH lớn đến tầm nhìn. Đặc biệt là kính lái bác không nên tiếc tiền, phải dán loại có độ xuyên sáng từ 70% trở lên.

Mr. Bill

Xe hơi
Em dán LLumar mấy năm nay ngon lành cành đào, chả ảnh hưởng gì. Mùa hè đỡ nóng đi nhiều, máy lạnh chỉ để nấc nhỏ nhất và nhiệt độ trên 25 độ là OK. Túm lại là nên dán.

KenKen

Xe tải
Tại sao không có phim hoặc kính kiểu như kính mát đổi màu nhỉ, trời nắng thì màu thâm lại, trời tối thì lại trong như thường!! Công nghệ chắc cũng không khó vì có kính mát như vậy mà! *-)*-)

MayMan

Xe tăng
toàn mấy chú cò đểu. em thấy dán hay kô tùy cụ. em thì không dán. 2 kính sau làm cái loại 50k vừa đẹp vừa kín đáo.

truongget

Đi bộ
tôi vẫn chưa dám ra đường các bác ạ tôi còn phải học nhiều

ZigZag

Xe tải
Em dán Huper Optik Klar 70 ở kính lái: ban ngày nhìn tốt, ban đêm bị lóa như sương mù nhẹ (haze) khi có pha chiếu thẳng vào kính lái.

Nói chung không thỏa mán với kính lái như vậy. Em thử thằng FSK Blue Diamond giá 500$/1 kính lái mà vẫn bị như thế.

Em rút ra kết luận thế này: nhìn kỹ các phim dán mà thấy có các hột li ti ở lớp keo dán dưới anh đèn thì khi đi đêm sẽ bị lóa khi bị pha chiếu (xe máy tay ga hoặc ô tô).

Các bác thử kiểm tra với xe của các bác xem 3M và V-Kool xịn có bị tương tự như Huper Optik Klar 70 và FSK Blue Diamond không.

LAIMOI

Xe hơi
em thay cu laidem noi dung do,e cung dan vkool roi thay cung duoc con tuy thuoc nguoi dan fim nua,cai do cung rat quan trong,e dan o ham fortuna co bac nao dan fim o do ko? chi toi hon dat.