[Funland] Dán kính cách nhiệt cho chung cư

Halinh07

Xe tăng
Nên dán kính nếu đủ kinh phí với phim llumar. Nhà tôi có ô kính 8m2 hướng Tây nóng kinh khủng. Sau khi dán giảm được 15°C lúc 15h chiều. Kết hợp với rèm vải chắn sáng tuyệt đối thì phòng mát hẳn

hiepkam

Xe tải
Nên dán kính nếu đủ kinh phí với phim llumar. Nhà tôi có ô kính 8m2 hướng Tây nóng kinh khủng. Sau khi dán giảm được 15°C lúc 15h chiều. Kết hợp với rèm vải chắn sáng tuyệt đối thì phòng mát hẳn
buổi tối nhìn ra ngoài vẫn ok chứ cụ

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
1: Phim cách nhiệt ( loại xịn): màu trong, cản nhiệt ổn. Cản quang thì theo nhu cầu để chọn loại tối hay sáng. Dán đc phía ngoài là ổn nhất. K thì phía trong. Nhược: Lục tốn.
2: Phim cách nhiệt rẻ tiền: em k dùng nên k biết
3: Giấy bóng màu: cản quang nhiều. Cản nhiệt cũng ổn. Trông rẻ tiền. Nếu k liên quan thẩm mĩ dùng loại này cho nó tiện 🙂

harrynh

Xe container
Rèm e 2 lớp rồi. Kính nhà e kính hộp 2 lớp rồi. Vẫn nóng ạ
À, mà cụ là vách kính chứ nhỉ. Làm cả 2 cách trên rồi thì thử dán xem sao thôi cụ, cụ đo lúc chưa dán nhé, để sau dán đo lại chuột bạch cho ae.

harrynh

Xe container
Giảm 15 độ là khủng đấy nhỉ

chuonggio

Xe tải
Loại nào ngon bổ rẻ hả các cụ? Nhà e phải tầm 40m2. Có shop báo e loại classic của Mỹ 420K/m2

NNS

Xe ngựa
dán kính thì nó ko hề có tác dụng cách nhiệt rồi, nó chỉ cản tia UV thôi, và làm giảm đáng kể sự tăng nhiệt độ trong nhà của hiệu ứng lồng kính. Ngoài chợ OF có mấy cụ chuyên dán kính ô tô, xài cũng đc, dùng loại thường thôi chứ dán loại xịn như Vkool, 3 M thì chết tiền
cụ nên dán, kết hợp với rèm 2 lớp nữa mới đủ chống chọi với cái nắng như thiêu này, nhất là lại hướng tây nữa thì như cái lờ, cà lộn, cái lò :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng

Dán tâm phim mấy trăm ngàn một mét thôi mà giảm được hẳn mấy độ (cả 15 độ nữa cơ)
Thế mà anh Vin ảnh ng u nhở. íu mua về mà dán, để cho loạt xe mới ra phải đưa về hãng chạy lại phần mềm.

Nói chung đc độ nào hay độ đấy, 1 độ 2 độ cũng tốt lắm rồi. Em thấy video quảng cáo súng đo nhiệt toàn giảm 5 7 độ :D
View attachment 7839035
E mắc bệnh sợ ánh sáng. Nên mua loại màu tối nhất. Dán vào nhìn chỉ dịu mắt thôi chứ cái loại hơn 200k/m2 quảng cáo của bọn hàn xẻng e thấy vẫn thế
Đấy. Cũng nhiều ý kiến trái chiều. Nhờ các cụ tư vấn thêm
Topic này nằm trong cả cái site về ô tô.
Ai từng đi dán kính ô tô sẽ phải tìm hiểu và sẽ biết là có nhiều loại giấy dán với giá chênh lệch nhau rất nhiều.
Ngay trong 1 hãng giấy dán cũng có đủ các loại khác nhau cho người mua chọn. Nguyên tắc chung là cản được nhiều mà kính vẫn còn sáng thì giá cực đắt, còn mấy cái giấy mà các ông taxi vẫn dán ở cửa bên, xong khoét 1 cái lỗ để nhìn được gương chiếu hậu mới là giá rẻ nhất.
Tuy vậy, kể cả loại đắt nhất dán xong vẫn nhìn được qua kính thì khả năng cản nóng cũng rất giới hạn, mùa hè mà chẳng may xe đỗ chỗ không có bóng râm thì muốn vào phải mở hết cửa, cho xe nổ máy chạy hết cỡ điều hòa 1 lúc cho nhiệt độ trong xe giảm xuống!
Không giảm nhiệt, chỉ tối hơn thôi nhé.
dán kính thì nó ko hề có tác dụng cách nhiệt rồi, nó chỉ cản tia UV thôi, và làm giảm đáng kể sự tăng nhiệt độ trong nhà của hiệu ứng lồng kính. Ngoài chợ OF có mấy cụ chuyên dán kính ô tô, xài cũng đc, dùng loại thường thôi chứ dán loại xịn như Vkool, 3 M thì chết tiền
cụ nên dán, kết hợp với rèm 2 lớp nữa mới đủ chống chọi với cái nắng như thiêu này, nhất là lại hướng tây nữa thì như cái lờ, cà lộn, cái lò :))

NNS

Xe ngựa
Vầng

Dán tâm phim mấy trăm ngàn một mét thôi mà giảm được hẳn mấy độ (cả 15 độ nữa cơ)
Thế mà anh Vin ảnh ng u nhở. íu mua về mà dán, để cho loạt xe mới ra phải đưa về hãng chạy lại phần mềm.
mây lít thì là cái film đểu tàu, chỉ làm tối đi nên đánh lừa cảm giác thị giác là râm mát. còn với film xịn như Vkool, 4M giá nó dán cho cái ô tô thôi cũng cỡ 10 củ thì thực sự khác biệt đấy cụ

coolpix8700

Xe ngựa
mây lít thì là cái film đểu tàu, chỉ làm tối đi nên đánh lừa cảm giác thị giác là râm mát. còn với film xịn như Vkool, 4M giá nó dán cho cái ô tô thôi cũng cỡ 10 củ thì thực sự khác biệt đấy cụ
Em dán Llumar cách đây hơn chục năm, chọn loại 7,5 tr (tất nhiên như mọi người, em chọn loại kính trước sáng, nhưng đắt hơn kính 2 bên và kính sau).
Có khác so với trước khi dán, nhưng không cách biệt nhiều. Cái xe sau em không dán nữa, vì chính cái vỏ của nó cũng được làm cách nhiệt khá tốt, so với cái đã dán Llumar thì bên trong cái này mát hơn nhiều nếu cùng đỗ 1 chỗ dưới nắng!

GiangNH3011

Xe tải
Em cũng cùng thắc mắc với cụ chủ thớt. Nhà hướng chính Tây, mùa này em kéo rèm suốt nhưng thấy không ăn thua. Nhưng em muốn tìm loại kính nào để vẫn có thể nhìn ra bên ngoài được, không bị biến cảnh sắc bên ngoài thành màu xanh lá, xanh dương vì còn muốn nhìn ra bên ngoài vào mùa đông hoặc chiều tối. Em cũng không muốn dùng loại phản quang vì tránh ảnh hưởng đến các căn hộ chung cư khác.

haiyen1012

Xe điện
Chỉ có kính hộp giữa 2 lớp kính là chân không thì mới cách nhiệt được chứ dăm ba cái film dán thì giải quyết được gì, em làm kính Solar control hạn chế bức xạ mặt trời mãi rồi cũng ko ăn thua đâu

Alibama

Xe buýt
Khu nhà em năm ngoái có mấy trường hợp dán film cửa sổ, nắng quá bị vỡ kính. Làm mình cũng rén dek dám dán nữa.

hieukon

Xe container
Nhà e cửa kính phòng ngủ, ban công hướng tây.
lên đê la thành mua loại dán trong. Dùng 3 năm nay rồi.So với trc khi dán hiệu quả nhiều cụ ak.
Nó có lớp phản quảng. Phản đc kha khá ánh sáng ra ngoài.

gocart

Xe cút kít
Ô tô nó khác biệt khi chạy thôi do gió thổi làm mát kính
Đậu nguyên tại chỗ cả ngày thì nóng hơn không dán.
Vì nhiệt vào tuy chậm nhưng thời gian lâu cũng đủ nóng + thoát nhiệt chậm.

beSuSu

Xe điện
Ái xe nắng rát tay hơn nhiều lắm, nếu ko dán loại ngon

NNS

Xe ngựa
ồ ko cụ ạ, cái kính với film này nguyên lí của nó là bức xạ nhiệt chứ ko phải truyền nhiệt cụ ạ