dán film kính lái

xeđạp

Xe buýt
Các bác dán kính xung quanh rùi mà không dán kính lái thì coi các kính kia chỉ để chống nhìn vào trong xe thui --> đã dán buộc phải dán hết, không tiết kiệm được đâu các pác ah.
Hì hì, chuẩn. Nhà em cũng phải làm 2 lần ( lần đầu vì sợ chói nên ko dán kính lái, lần 2 dán nốt kính lái ) em dán kính lái 6868 loại cao cấp 3M thấy đỡ hẳn.

minhninh

Xe tải
Hì hì, chuẩn. Nhà em cũng phải làm 2 lần ( lần đầu vì sợ chói nên ko dán kính lái, lần 2 dán nốt kính lái ) em dán kính lái 6868 loại cao cấp 3M thấy đỡ hẳn.
Như đã dán rồi thì lám thế nào biết loại 6868 hả bác?

xeđạp

Xe buýt
Như đã dán rồi thì lám thế nào biết loại 6868 hả bác?
Bác hỏi khó em roài, nhưng vì xe em dán 2 loại nên em thấy nhìn ở bên ngoài vào khác nhau khá rõ : 4 cánh em dán loại tiêu chuẩn ( cánh tài& phụ chọn màu sáng, còn cánh sau chọn màu tối ) thì nhìn bên ngoài vào chỉ thấy nó hơi mờ ( nhìn ko rõ bên trong xe ) còn kính lái thì nhìn bên ngoài vào thấy khác hẳn - nó hơi ánh vàng - có lẽ là phản sáng tốt hơn.

ByFoot

Xe tải
@Metal: Nếu Bác chưa dán kính lái em mời Bác qua bên em, LLUMAR có sản phẩm AIR80 với độ xuyên sáng 78% Bác hoàn toàn yên tâm khi đi ban đêm không ảnh hưởng tới tầm nhìn cũng như không bị chói mắt bởi đèn pha xe ngược chiều.
Nếu Bác có thời gian rảnh em xin được mời Bác đến một trong 03 trụ sở bên em tại Hà Nội hoặc TP. HCM, em sẽ lắp đặt film AIR80 cho xe Bác. Bác có thể dùng sản phẩm mà chưa cần thanh toán, nếu sau 01 tháng dùng Bác không hài lòng em sẽ vệ sinh hoàn trả lại kính xe Bác, còn nếu hài lòng Bác thanh toán cho em sau cũng được ạ (b)[/quote
Nghe được đấy nhỉ. Thế dán kính lái hết nhiêu tiền bác ?

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Chỉ mỗi giúp mát xe hơn tí thôi cụ ạ, ngoài ra mọi yêu tiêu chí khác đều kém đi.

Nếu mắt cụ kém thì không nên dán làm gì.

Em cũng đã từng gián, nhưng giờ thì bỏ rồi.

LLUMAR VN

Xe đạp
787 Giải Phóng, 568 đường Láng, 260 Nguyễn Văn Cừ
Thực ra những yếu tố sau thường làm ảnh hưởng đến tâm lý người dùng Film cho kính lái:
- Sợ tối, giảm ánh sáng nhìn: yếu tố này bởi những Film có độ xuyên sáng thấp đưa lên dùng làm kính lái. Thông thường Film dùng cho kính lái có độ xuyên sáng từ 60% trở lên, nếu nhu cầu thường xuyên đi ban đêm và muốn không ảnh hưởng đến tầm nhìn khách hàng nên sử dụng những loại Film có độ xuyên sáng trên 70%.
- Sợ chói mắt, lóa khi đi ban đêm:
* Nguyên nhân 1: yếu tố này xảy ra bởi Film dùng làm kính lái có độ phản gương trên 10%. Đối với Film LLUMAR mã Film dùng làm kính lái bắt buộc có thông số phản gương dưới 10%. Nếu thông số phản gương trên 10% sẽ không bị ảnh hưởng nhiều khi đi ban ngày (nguồn ánh sáng ngoài lớn hơn trong khoang xe), khi đi đêm bị đèn pha ngược chiều chiếu vào khoang xe làm cho tính chất gương của Film trên kính tác động phía trong xe khiến người lái bị lóa khó nhìn rõ vật thể quan sát khi lái xe
* Nguyên nhân 2: do thao tác thi công lắp đặt Film của bộ phận kỹ thuật không xử lý kỹ hết nước trong quá trình dán Film.
Ngoài ra yếu tố quan trọng nữa là mức độ cản nhiệt của Film và tính chất loại bỏ tia cực tím (UV)
Những yếu tố trên là cơ bản và thông thường làm ảnh hưởng đến tâm lý tiêu dùng, khách hàng nên tìm hiểu kỹ sản phẩm và đơn vị lắp đặt để chọn lựa những loại Film phù hợp, kỹ thuật lắp đặt tốt, nguồn gốc và phân phối sản phẩm rõ ràng.

anhhoang

Xe tải
Nói ngắn gọn thế này cho dễ hiểu
- Kính lái loại tốt nhất theo thông số của nhà sản xuất: độ xuyên sáng khoảng 70 - 78% túc là ánh sáng truyền qua giảm khaongr 22 đén 30% tức là khả năng nhìn giảm khoảng 22 đến 30% . Các quảng cáo nói không ảnh hưởng gì là không chính xác . Điều này có hai tác dụng:

1. Ban ngày có nắng cần giảm độ sáng của ánh nắng nên dán kính rất tốt, không cần đeo kính râm để lái xe.
2. Ban đêm nhìn tối hơn rõ rệt, nhiều phim dán không tốt còn bị nhòe khi có đèn ngược chiều

Nếu bác chủ yếu đi ban ngày thỉnh thoảng đi buổi tối thì dán OK
Nếu bác hay đi đêm thì không nên dán

Shebeen

Xe tải
Dán kính lái nhìn chung là tốt hơn nên nhiều người dán mà.

ByFoot

Xe tải
nói chung dán phim xịn thì tốt, đặc biệt với khí hậu VN(b)

nguoigiuxe

Xe đạp
dán vao tất nhiên là tốt hơn nhưng nhớ chừa lại 2 lổ kiếng chiếu hậu nhe bác.....:):):)