Thảo luận Đắn đo glc và bim X3

f320

[Tịch thu bằng lái]
Chạy GLk rồi sang GLC là chán ngay cụ ơi ;))
X3 hơn hẳn GLC nếu cụ không phải là người quá chú trọng về nội thất.

thanh.bn86

Xe đạp
Chạy GLk rồi sang GLC là chán ngay cụ ơi ;))
X3 hơn hẳn GLC nếu cụ không phải là người quá chú trọng về nội thất.
E cũng đang đắn đo 2 em này, bác có thể nói cụ thể hơn về X3 hơn GLC đc ko ạ?thanks bác

thanh.bn86

Xe đạp
Em xem cả glc và x3 thì e thấy glc ko đc chắc chắn như x3 ý cụ ạ. Màu sơn cũng có cảm giác ko đc đẹp bằng x3 đâu cụ. Cụ cứ xem cả 2 xe xem. E trc chơi glk ưng lắm mà sale bảo bây h glc ko dc đầm như glk hồi trc đâu cụ ạ
e cũng đã xem cả 2 xe, đã chạy thử GLC 3 lần.Thấy X3 chắc chắn hơn, nhưng cảm nhận lái GLC nhẹ nhàng hơn.bác đã quyết đc xe nào chưa?

Haxaco Hà Nội

Xe đạp
e cũng đã xem cả 2 xe, đã chạy thử GLC 3 lần.Thấy X3 chắc chắn hơn, nhưng cảm nhận lái GLC nhẹ nhàng hơn.bác đã quyết đc xe nào chưa?
Mời bác ghé showroom e chạy thử xe, GLC bên e có xe giao trong tháng 10-11

Haxaco Hà Nội

Xe đạp
Mời các bác đến showroom chốt thông tin để e đặt xe giao sớm cho cấc bác

Haxaco Hà Nội

Xe đạp
Mời các bác ghé showroom e xem xe rồi chốt thông tin, để đặt xe giao sớm cho các bác chơi Tết!

bmd

Xe máy
Khung gầm và cảm giác vô lăng thì mấy con merc tuổi gì mà so với bmw. Em chưa từng sở hữu em merc nào nhưng có 1 vài dòng em đã chạy thử (C250, E200, S500) thì chả có con nào ăn được cảm giác lái của bmw, cho dù là phân khúc thấp nhất.

xe8banh

Xe hơi
Khung gầm và cảm giác vô lăng thì mấy con merc tuổi gì mà so với bmw. Em chưa từng sở hữu em merc nào nhưng có 1 vài dòng em đã chạy thử (C250, E200, S500) thì chả có con nào ăn được cảm giác lái của bmw, cho dù là phân khúc thấp nhất.
Bác này nói rất chuẩn!

Tequilla

Xe hơi
rất nhiều bác khen cảm giác lái của bim. nhưng cụ thể cảm giác lái nó là cái gì hả các bác. Em chạy thử bim rồi, chưa từng thử qua merc hay các xe tương đương nên chưa cảm nhận hết đc hết cái gọi là cảm giác lái chăng. Cụ nào thông não hộ em phát

Keep

Xe điện
Riêng việc cụ chủ đã từng đi glk rồi thì chẳng có lý do gì bây giờ mua glc cả, chả tội gì mà ko sang BMW hay Audi cho nó khác bọt
Em cũng vote cho ý kiến này ạ

Huy Anh BMW

Xe máy
rất nhiều bác khen cảm giác lái của bim. nhưng cụ thể cảm giác lái nó là cái gì hả các bác. Em chạy thử bim rồi, chưa từng thử qua merc hay các xe tương đương nên chưa cảm nhận hết đc hết cái gọi là cảm giác lái chăng. Cụ nào thông não hộ em phát
cụ chạy 1 con bim và chạy các xe cùng phân khúc của hãng khác xem có thấy khác bọt ko. Đã gọi là "cảm giác" thì phải lái thử mới biết, mô tả nó mơ hồ lắm

bmd

Xe máy
Nhiều cụ cứ vào hoạnh hoẹ "cảm giác lái là gì" , chạy thử đê rồi biết vì sao người ta chỉ gọi là "cảm giác lái bmw" chứ ko gọi "cảm giác lái audi, merc" cụ nhé.

Tequilla

Xe hơi
Hoạnh họe j đâu bác. E có phải fan hãng khác đâu mà hoạnh họe. E là fan bim mà. Cũng chạy thử rồi nhưng vấn đề là e vẫn chưa cảm nhận thế nào là cảm giác lái bim bác ạ. Giống như nghe 1 bài hát mà ai cũng bảo hay nhưng mình chưa thấy hay vậy. Thế mới cần các bác thông não

Lacet_ti

Xe container
Hoạnh họe j đâu bác. E có phải fan hãng khác đâu mà hoạnh họe. E là fan bim mà. Cũng chạy thử rồi nhưng vấn đề là e vẫn chưa cảm nhận thế nào là cảm giác lái bim bác ạ. Giống như nghe 1 bài hát mà ai cũng bảo hay nhưng mình chưa thấy hay vậy. Thế mới cần các bác thông não
Toàn điêu hết cu ơi. Vn đi sau các nước, cứ nghe thấy nói thế là theo.
Thực ra, Bim, Mec chỉ có giá trị, có cảm giác lái tốt hơn các xe khác
1) trên các cung đường dốc, đèo - cua nhiều, cần gia tốc lớn.
2 ) trên các đường cao tốc với vận tốc lớn hơn 120km/h.
3) khi xảy ra va chạm, tai nạn, khi xử lý các tình huống khó.
Chứ còn mua Bim, Mec mà đa phần đi phố, với đi rón rén như sợ nó đau ( đa phần em thấy thế ), thì chả khác gì các hãng xe khác - làm gì cảm nhận được cảm giác lái :)
Cảm giác lái chỉ có khi cụ đam mê xe, lái xe. Ko khác gì dân nghiền Audio, sưu tập tranh...
Còn nếu ko có đam mê, chỉ thấy cái xe nó đắt tiền, nội thất sang trọng, loa nghe sướng, lái có vài đoạn đường ngắn mà đã run lên - thì toàn là adua này nọ thôi :)

vudoanthang

Xe tải
Toàn điêu hết cu ơi. Vn đi sau các nước, cứ nghe thấy nói thế là theo.
Thực ra, Bim, Mec chỉ có giá trị, có cảm giác lái tốt hơn các xe khác
1) trên các cung đường dốc, đèo - cua nhiều, cần gia tốc lớn.
2 ) trên các đường cao tốc với vận tốc lớn hơn 120km/h.
3) khi xảy ra va chạm, tai nạn, khi xử lý các tình huống khó.
Chứ còn mua Bim, Mec mà đa phần đi phố, với đi rón rén như sợ nó đau ( đa phần em thấy thế ), thì chả khác gì các hãng xe khác - làm gì cảm nhận được cảm giác lái :)
Cảm giác lái chỉ có khi cụ đam mê xe, lái xe. Ko khác gì dân nghiền Audio, sưu tập tranh...
Còn nếu ko có đam mê, chỉ thấy cái xe nó đắt tiền, nội thất sang trọng, loa nghe sướng, lái có vài đoạn đường ngắn mà đã run lên - thì toàn là adua này nọ thôi :)
Kể cả đi trong phố nó cũng khác nhau đấy cụ. cụ thử cầm vô lăng bim, merc một tuần rồi cầm vô lăng hãng khác một tuần sẽ cảm nhận khác nhau ngay. Bạn e đang đi ford, đi thử xe e xong đã muốn đổi xe rồi (đi trong phố nhé) :))