Dán chống ồn, chống nóng cửa xe có gây rỉ?

Crown_Super

Xe hơi
E định dán chống ồn, chống nóng cho xe để "chào hè" nhưng đang e dán ở cánh cửa thì có thông tin cho là sẽ gây mục rỉ vì gây đọng nước từ kính chảy xuống? Điều này có đúng k các cụ?
Tuyệt đối ko nên làm cụ ạ! Có xiền thì nâng cấp xe thôi, cụ chống ồn bét tè lè nhè ở ngoài mất từ 2 tr đến 20 triệu.:D Chả nhẽ thằng háng lại ko làm nổi nếu chi phí thêm 20 tr mặc dù như cụ biết phân khúc xe khác nhau thì độ ồn cũng khác nhau vì còn rất nhiều chi tiết, chất lượng phụ tùng liên quan nữa mới cấu thành nên sự khác biệt về độ ồn??? Chống ồn thêm chỉ là biện pháp tâm lý thôi, em làm 2 lần chả thấy khác gì hơn!

long888

Xe buýt
Em thấy làm hiệu quả thật đấy chứ đâu phải chỉ là tâm lý đâu. Xe em xe cỏ làm mất có 1,5 tr thay dàn mít 6,5 củ nữa dù không được như xe xịn nhưng so với trước khá lên rất nhiều. Độ ồn giảm, cảm giác xe đầm hơn. Còn rỉ hay không thì em chửa biết vì em mới làm được 1 năm thui ợ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Hóng thêm thông tin từ các cụ đã làm.

TrinhHien

Xe đạp
E ngồi hóng mấy bác vụ này

mabu_210

Xe điện
Em thấy làm hiệu quả thật đấy chứ đâu phải chỉ là tâm lý đâu. Xe em xe cỏ làm mất có 1,5 tr thay dàn mít 6,5 củ nữa dù không được như xe xịn nhưng so với trước khá lên rất nhiều. Độ ồn giảm, cảm giác xe đầm hơn. Còn rỉ hay không thì em chửa biết vì em mới làm được 1 năm thui ợ
K rỉ k lấy tiền....nhanh cho nó vuông cụ nhá

ngocphandang

Xe tăng
Em dán năm rưỡi có thấy rỉ set gì đâu

Thành Jb

Đi bộ
e nghĩ là cụ ko nên làm cái này. dán chống ồn cánh cửa và sàn ko có hiệu quả đâu. có chẳng cụ dán trên trần cho đỡ tiếng mưa rơi lộp bộp thôi. e làm chăm sóc xe, hôm trc có anh khách bị thủng cả cửa. bảo là do chủ trc dán chồng ồn kiểu j nước đọng ngấm thủng cả ra

Bobay

Xe điện
e nghĩ là cụ ko nên làm cái này. dán chống ồn cánh cửa và sàn ko có hiệu quả đâu. có chẳng cụ dán trên trần cho đỡ tiếng mưa rơi lộp bộp thôi. e làm chăm sóc xe, hôm trc có anh khách bị thủng cả cửa. bảo là do chủ trc dán chồng ồn kiểu j nước đọng ngấm thủng cả ra
Dùng bằng vật liệu rẻ tiền thì ngấm nước là bình thường cụ ạ, theo nguyên lý nước chảy từ trên xuống, nếu tấm dán dỏm thì sẽ bị ngấm nước gây rỉ cánh, còn tấm dán tiêu chuẩn thì nước sẽ phi qua rồi thoát ở mấy cái lỗ đáy cửa thôi ạ...
Tóm lại là nên tìm hiểu kỹ trước khi dán, và nên hỏi xem vật liệu nào là ổn, đắt lắm cũng chỉ hơn triệu 1 cánh cửa thôi....em dán cả 3 năm nay rồi mở ra kiểm tra vẫn khô rong, kể cả bóc ra xem có bị ngấm nước ko mà cũng chả vấn đề... nếu dán tấm dỏm chắc cũng chả bóc ra vì bị bết cả vào cửa rồi :D

diphna007

Xe tải
Chống ồn..........chỉ mats thêm tiền =không hiệu quả...=> em đã làm chuột bạch đây