[Funland] Dân chơi Hà Nội vào những năm 1990 :)

hoangquocbao

Xe tăng
Website
giadungnhat365.com

PHONG SCLASS

Xe buýt
Cụ bá đạo quá:)
Dì Lít đây rồi!!!

Em nhớ hồi năm 90 em mới học lớp 8, cũng bắt đầu thích thích phụ nữ rồi. Dì Lít hơn em 3 tuổi, học cuối cấp 3 vì hồi ấy không có lớp 9 cải cách, nhà Dì cách nhà em 2 số bên lẻ.

Nhà dì Lít có con 79 máy cối, oách nhất phố. Dì là con út nên được chiều, được bố mẹ cho mượn xe thỉnh thoảng đi lượn. Chiều hôm ấy em đang đi bộ từ trường về nhà thì Dì đi ngang qua, nhìn thấy em Dì kêu to "Ê Thông", rồi Dì phanh két lại và hỏi "Đi không?". Em run bắn lóng ngóng trèo lên cái đèo hàng bằng thép đằng sau và ôm chặt Dì. Dì phóng lượn lờ 2 dãy phố ròi mới đưa em về nhà. Mùi mồ hôi trộn với mùi xà phòng Camay của Dì làm em ngây ngất, không bao giờ quên được.

Hôm đấy em ôm Dì chặt quá, về đến nhà trên trán hằn rõ cái cúc áo con đằng sau lưng Dì.

huongtuan

Xe tải
Ối dồ ôi e học lớp 4 năm 86 xem phim ng tình nữ bá tước mà hãi hãi là, bổ củi kinh:))
Ối dổ ôi, lớp 4 đã xem phim bá tước dồi á hở cụ. Thời đó trẻ con vưỡn ngoan lắm. Cụ hoành sớm thế. Chả bù cho em, họp lớp mẫu giáo mới biết thích giai đẹp, giờ vẫn còn nhớ tên bạn í đấy.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Sai rồi cụ , gọi là đi đá Ford ạ
Không sai, chữ bớp có trước, xuất phát từ chuyện "cỏ non" có anh Nhẫn chăn bò, trong đấy có con bò tên Ba Bớp rất láo, toàn trốn, thế là anh Nhẫn tóm được là cho nó nếm mùi ...hành hạ như vỗ mông đen đét chả hạn, sáng ra còn bóp ...cho nó phòi sữa :)

Pumzen

Xe ba gác
Không sai, chữ bớp có trước, xuất phát từ chuyện "cỏ non" có anh Nhẫn chăn bò, trong đấy có con bò tên Ba Bớp rất láo, toàn trốn, thế là anh Nhẫn tóm được là cho nó nếm mùi ...hành hạ như vỗ mông đen đét chả hạn, sáng ra còn bóp ...cho nó phòi sữa :)
Trước bọn cháu toàn gọi là....phạch. :)) bớp chỉ có sau SG giải phóng.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
À những cái tên như bớp, pho huyền hay những câu rất là vần như "răng sâu mồm thối, đầu gối lung lay" đa phần đều phát xuất từ các câu lạc bộ quán nước.
Các quán này khác quán trà chanh bây giờ ở chỗ có cái bàn nhỏ, sung quanh là ghế dài chân cao, các anh ga cả cây phải ngồi kiểu co hai chân lên ghế lắc lư như gà đậu hàng rào, bắn điếu thuốc lào xong lờ đờ ngắm xã hội, từ đấy chuyện bắt đầu nổ như ngô rang, từ chuyện thằng này nổ, con kia nạo hay mới có từ lóng mới không gọi CA là Tây nữa mà là cá chả hạn.
Thế mới là "hút điếu thuốc lào, nâng cao sĩ diện".

Chỉnh sửa cuối:

hoaxa

Xe buýt
Từ bớp em dự từ năm lâu rồi, đến thập niên 90 ko dùng nữa ạ . Nguyên gốc con bò tiếng pháp Le Boeuf đọc là lơ Bớp . Thập niên 90 toàn dùng từ " Ford" . Ex : " bọn nó rủ nhau đi đá F mà ko rủ mày à ? "

hoaxa

Xe buýt
Tự nhiên em nhớ ra câu thơ Pháp - Việt có từ " bớp " : Bớp - Bò , Sư Tử -Li ông , Xơ Van- Con Ngựa , Mu Tông -Con Cừu ( boeuf , Lion , Cheval , Mouton ) tiếng Pháp em thuộc mỗi câu thơ này !!!!

anhphamhn

Xe máy
Những năm 89-90 a hàng xóm có xe đạp sờ tăng đa, màu mận, em ngưỡng mộ sau xe máy tí ti, mỗi khi đi về qua cái cống ở ngõ toàn xuống xe vác cho đỡ gỉ vành vì nước bẩn. E chỉ nhớ được có thế, lại lót dép hóng tiếp ...

dr_tiep

Xe tải

em có mấy cái ảnh sưu tầm, hầu các cụ cho thêm phần xôm chuyện.

Q.T.A

Xe buýt
Những năm cuối 198X chỉ phê nhất cái trò xem phim heo. Nguồn là các bậc trưởng thượng đi LDXK từ Phổ về
Những buổi công chiếu thực sự là hồi hộp hơn cả nhòm con gái tắm truồng. Cả hội phân công nhau lấy vỏ chăn, báo, quần áo che kín các khe hở quanh nhà. Mà nhà tập thể ngày xưa nó có hàng trăm khe hở. Đi bằng 5 đầu ngón chân, thì thào như buôn bạc giả, thằng nào mặt cũng căng thẳng tột độ...
Lúc xem đờ hết cả người, có chú còn giả vờ chê bọn này nông bạc phếch để giấu đi độ phê pha. Còn thách nhau đứng dậy quét nhà mà cấm thằng nào dám đứng:D
Xem bằng tivi JVC bé tý mà cảm giác nó to hơn cái dép tông Lào các cụ ạ. Đúng là thời đói khát, đói từ cái miệng đến cái trôn...:D
Cụ nói em mới nhớ. Em vẫn còn kỷ niệm khó quên là hồi cuối cấp 3 lớp em có cái lệ là tất cả bon con trai cứ luân phiên cuối tuần rình xem nhà thằng nào bố mẹ đi vắng hoặc về quê là đến đó tụ tập. Nội dung chính là nhậu xong thì xem phim mát. Hãi nhất là lần ở nhà em, mấy thằng nó lừa em đi mua thêm rượu rồi nó cắm cái âm thanh chết người đó vào loa thùng. Phố xóm dc phen đã tai. Em thì chỉ mất đi tí danh hiệu con ngoan trò giỏi sau gần 12 năm cất giữ.

Vui nhất là hôm chia tay cấp 3, bọn con gái khóc toe toe bọn em ra sức động viên mà k dc. Một thằng nó mở cái đĩa CD chỉ ghi âm thanh phim mát thế là trật tự luôn.

hoaxa

Xe buýt
À những cái tên như bớp, pho huyền hay những câu rất là vần như "răng sâu mồm thối, đầu gối lung lay" đa phần đều phát xuất từ các câu lạc bộ quán nước.
Các quán này khác quán trà chanh bây giờ ở chỗ có cái bàn nhỏ, sung quanh là ghế dài chân cao, các anh ga cả cây phải ngồi kiểu co hai chân lên ghế lắc lư như gà đậu hàng rào, bắn điếu thuốc lào xong lờ đờ ngắm xã hội, từ đấy chuyện bắt đầu nổ như ngô rang, từ chuyện thằng này nổ, con kia nạo hay mới có từ lóng mới không gọi CA là Tây nữa mà là cá chả hạn.
Thế mới là "hút điếu thuốc lào, nâng cao sĩ diện".
cụ còn thiếu là 2 chân phải rung rung tuy là trời ko lạnh ngồi mép cống như đàn bà đ.ái , tay bóc lớp tráng bạc vỏ bao thuốc lá , lột đến bao giờ vỏ bao thuốc nó trắng nõn ra ( chả hiểu để làm gì nữa !!!!? )

huongtuan

Xe tải
Cụ nói em mới nhớ. Em vẫn còn kỷ niệm khó quên là hồi cuối cấp 3 lớp em có cái lệ là tất cả bon con trai cứ luân phiên cuối tuần rình xem nhà thằng nào bố mẹ đi vắng hoặc về quê là đến đó tụ tập. Nội dung chính là nhậu xong thì xem phim mát. Hãi nhất là lần ở nhà em, mấy thằng nó lừa em đi mua thêm rượu rồi nó cắm cái âm thanh chết người đó vào loa thùng. Phố xóm dc phen đã tai. Em thì chỉ mất đi tí danh hiệu con ngoan trò giỏi sau gần 12 năm cất giữ.

Vui nhất là hôm chia tay cấp 3, bọn con gái khóc toe toe bọn em ra sức động viên mà k dc. Một thằng nó mở cái đĩa CD chỉ ghi âm thanh phim mát thế là trật tự luôn.
Cháu lạy cụ, cụ làm cháu đang đêm hôm cười như ma làm, hàng xóm tưởng cháu điên hehheh

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cháu tưởng dân chơi thì phong cách giống nhau hết chứ, cả Hải Phòng, Nam Định, Quảng Ninh những Tp Lớn và có kinh tế một chút thì đều xuất hiện dân chơi ntn chứ ạ.

hoaxa

Xe buýt
Cụ Dr_tiep có bộ sưu tập ảnh quý quá !!!!!! Vote cụ

hoaxa

Xe buýt
Cụ dr_tiep có thể post hình ko đóng dấu OF đc ko ? Em muốn xin phép cụ đc lưu giữ hình chưa sealed

dr_tiep

Xe tải
Cụ dr_tiep có thể post hình ko đóng dấu OF đc ko ? Em muốn xin phép cụ đc lưu giữ hình chưa sealed
có gì đâu, cụ inbox em cái mail. em gửi cho cụ cả. Em đọc báo có cái nào hay là lưu lại ấy mà.