[Funland] Dân chơi Hà Nội vào những năm 1990 :)

huongtuan

Xe tải
Thấy các cụ đăng ảnh lên,cháu cũng mạnh dạn đăng ảnh của cháu.
Đây là khoảng tháng 11-12 năm 1992. Trong 1 lần đi dự SN của 1 cô em. Cô này khá nổi tiếng là nhân vật Vip thời đó.
Đố các cụ biết là ai? :))
Có phải hoa hậu Nguyễn Diệu Hoa không ạ ?

MiTa

Xe lăn
Dạ. Kính thưa các DÂN CHƠI Hà Nội.
1 anh Hai sg thời 199x là: 1 xe sờ bây xì. 2 quần lì vai + áo a đi đát. 3 điện thoại là xờ ta tắt (để trong túi phải ló cái ăng ten he he).
Tóm lại khác DÂN CHƠI Hà Nội quá.
xin hết!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nửa cuối của 9x rồi Cụ, sau thời Su Spo nhé. Su spo e còn chơi quả motorola to oành, cục pin gù lên sau lưng cơ, tiền đt & tiền mua số gần bằng nhau.

camry_doi_cu

Xe máy
Thưa các cụ có phải Dân chơi Hà Nội vào những năm 1990 là phải có giày bata, tất xù, quần kaki, áo Nato, đồng hồ SK, kính Ray Ban, mũ cối và Honda Dream, và còn thiếu gì nữa không các bác,bác nào đã trải qua thời ký ức huy hoàng này rồi ạ????
ngày xưa thế này có khi còn máu hơn các ông mafia đi lanrover bây giờ ý các cụ nhỉ
có rem thái là oách nhất rồi

LehmanBrothers

Xe điện
Thưa các cụ có phải Dân chơi Hà Nội vào những năm 1990 là phải có giày bata, tất xù, quần kaki, áo Nato, đồng hồ SK, kính Ray Ban, mũ cối và Honda Dream, và còn thiếu gì nữa không các bác,bác nào đã trải qua thời ký ức huy hoàng này rồi ạ????
ngày xưa thế này có khi còn máu hơn các ông mafia đi lanrover bây giờ ý các cụ nhỉ
Em của năm 90 đây ah, ảnh chụp năm 94 khi em 7 tuổi đang tạo dáng cùng " cao su thần chưởng " các cụ ah :
=))

PHONG SCLASS

Xe buýt
Cảm ơn cụ tinh thần ô ép cứ phải thế mới phấn ạ [ QUOTE=hoaxa;19089518]Cụ chủ lập cái thớt này CHẤT ghê !!!!! Làm em đi có việc từ tối mà cứ muốn về nhà nhanh nhanh để hóng iPad cho sướng , cụ đưa Ly đây em rót :!!:!![/QUOTE]

muadem

Xe cút kít

bau67

Xe container
Những năm 80 - 90 này, nhà Cháu chẳng rõ nếp sinh hoạt, đời sống ở Hà Nội lắm ! Cái so sánh rõ nhất giữa phụ nữ Hà Nội và Sài Gòn là cái váy. :D Ngay những năm 80 mà mốt "không quần" đã có ở SG rồi. Họ mặc cái "củng", 1 dạng mini juyp - nhà Cháu thấy gọi thế - và khoác cái áo khoác thụng, dài bằng vải mỏng, giống như vải dù. Còn xe máy thì thấy có Harley màu trắng, chắc từ trước giải phóng, dựng ở Tạ Thu Thâu (Q1), đẹp lắm !

MiTa

Xe lăn
Những năm 80 - 90 này, nhà Cháu chẳng rõ nếp sinh hoạt, đời sống ở Hà Nội lắm ! Cái so sánh rõ nhất giữa phụ nữ Hà Nội và Sài Gòn là cái váy. :D Ngay những năm 80 mà mốt "không quần" đã có ở SG rồi. Họ mặc cái "củng", 1 dạng mini juyp - nhà Cháu thấy gọi thế - và khoác cái áo khoác thụng, dài bằng vải mỏng, giống như vải dù. Còn xe máy thì thấy có Harley màu trắng, chắc từ trước giải phóng, dựng ở Tạ Thu Thâu (Q1), đẹp lắm !
Uốn tóc nữa Cụ nhỉ?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Con này là 80, máy cánh cụ ah
78 là mặt lạ có đèn sương mù
79 mặt lạ màu đen
80 mặt lạ màu trắng sáng
Cái chính là cái hút gió màu đen đen (xưa gọi là dạ dày) ở chỗ khung ấy, mình thì nhớ cái 80 dạ dày to, 79 dạ dày nhỏ, có thể nhớ ngược, rất mong cụ nào từng là thợ chợ giời vào xác nhận.
Phải nói ngay là ngày xưa em là gà chả có đồ đạc gì, đúng như lời thơ" một yêu anh có quần đùi, tích kê hai miếng ở mông..." được cái có mấy ông em họ giải ngố cho chứ thật thì mấy cái xe đấy chỉ được ngồi sau cái 81 kim vàng giọt lệ đi diệu chân gà say ngã cong cần số lại lò dò hai ông dựng dậy lôi nhau về, cứ vừa đi vừa ngã thế không hiểu sao không tai nạn gẫy chân gẫy tay gì.
À dạo đấy ở Nhà Thờ có rất nhiều hàng rượu: Hàng rượu rắn ở phía tay phải nêu đứng từ nhà thờ nhìn ra, Hàng rượu toàn cóc ổi ở ngay ngã ba nhà thờ rượu nặng và đậm, nhớ nghệ sĩ kịch Trần Vân trước buỏi diễn dựng xe ghếch chân làm một cốc Liên Xô có cạnh rồi đi tiếp (cái cốc này nếu không nhớ nhầm có đúc cả giá 2p50k tức 2 rúp 50 kô pếch ở vành cốc)

Mà ngày ấy có một cái nạn rất hiểm, các dân chơi xe tải toàn đi pha chột, tức là ô tô có mỗi một đèn pha, nó mà chột đúng pha ngoài thì ông nào lơ mơ tưởng pha xe máy không tránh là cứ đấu đầu mà táng đi Văn Điển như chơi.

PHONG SCLASS

Xe buýt
Chuẩn cụ ạ hihi
Quả này là đời sau rồi cụ ơi. Em không nhầm thì cặp đôi hoàn hảo này không ở Hà nội (kiểu xây móng nhà này có lẽ ở Ninh Bình hoặc Hà Tây) nên thú ăn chơi kiểu gì cũng đi sau một thời gian. Nhìn chú rể bổ ngôi kiểu chó Nhật, mặc complet vải sẹc Anh. Cô dâu thì mặc váy nhiều tầng, ôm hoa trắng, đầu thắt nơ thì em đoán bối cảnh này nó rơi vào năm 92 đến 93.

Em cũng ở quê thì chứng kiến nếu gọi là dân chơi đầu thì ấn tượng vài kiểu sau:

1. Dân chơi bụi bặm: Quần ga, mùa hè mặc áo bay, mùa đông áo gato, cao su đúc, đồng hồ thủy quân lục chiến, xe đạp "giả lơ", kính rayban, đầu húi cua. Đạp xe thì đ.ít chỉ dính một tí vào cái *** yên, chân khuỳnh khuỳnh, mắt láo lơ, tay xăm mặt trời mọc và năm sinh, nói giọng kiểu hơi ngáo. Nhìn rát chất. Bố nào mà cưỡi em 79, 80, 81... thì lên xe rồ ga to vít một phát đầu quay ngoắt lại đằng sau mà léo hiểu nhìn ai. Rất ấn tượng.

2. Loại nhà giàu: tât nhiên là DREAM rồi, nhẹ thì cũng phải là DD đỏ choét. Ăn mặc thì Tiệp hơn nhóm trên tí nhưng cũng đại loại nhu vậy và với cái kiểu nhìn vô định, xa xăm, mắt không chớp, giọng hơi ngáo, thậm chí cố tình nói ngọng kiểu xanh xanh thành xăn xăn, tao đánh chết m.ịa mày thì tao đắn... Tóm lại là cũng rất chất. Ngày đó em cứ ước ao, ước ao, ước ao....mãi.

0fer

Xe tăng
Năm 1987 bắt đầu có dép tổ ong "thần thánh", hình như ban đầu là hàng Thái Lan thì phải, ảnh mầu hồi đó hình như mới có hiệu Sỹ Nguyên ở đầu Bà Triệu làm, tấm ảnh này là làm ở Thái Lan.

2. 1990

1992.

Nhà cụ quá oách ! Em cứ tưởng cái 81- 86 năm 92 mới về VN và cái Win đen thì tận 94-95 mới xuất hiện ở HN cơ.

Xế Độp

Xe điện
Thấy các cụ đăng ảnh lên,cháu cũng mạnh dạn đăng ảnh của cháu.
Đây là khoảng tháng 11-12 năm 1992. Trong 1 lần đi dự SN của 1 cô em. Cô này khá nổi tiếng là nhân vật Vip thời đó.
Đố các cụ biết là ai? :))
Lão Pum ngồi bên cạnh đúng không ? (lão xưa cũng lổi tiếng phết nhể)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

0fer

Xe tăng
Cái chính là cái hút gió màu đen đen (xưa gọi là dạ dày) ở chỗ khung ấy, mình thì nhớ cái 80 dạ dày to, 79 dạ dày nhỏ, có thể nhớ ngược, rất mong cụ nào từng là thợ chợ giời vào xác nhận.
.
Đúng là cụ nhớ ngược , 79 thì như cái tù và ếch , 80 chỉ như 1 ống nước nhỏ , 81 lại thành hình hộp vuông.

HSBC

Xe buýt
Lan man sang thập niên 80 . Cho em hỏi cụ nào nhà mình còn giữ được quả JAWA 350cc ko ạ ? Cụ nào có bót hình lên cho cả nhà chiêm ngưỡng em Tô-ma-hốc này với

Thế này e có được gọi là dân chơi ko ạh. Chỗ tản nhiệt là cái xích để trời mưa e cuốn vào bánh đi cho đỡ trơn.