[Funland] Dân cccc Westa xuống đường đòi CDT Coma18 trả quỹ bảo trì và làm sổ hồng [Cập nhật]

Dũng Bemmy

Xe buýt
Em biết chỗ cụ rồi SDU chứ gì ;)
Thanh chỉ là người làm thuê thôi
Ai cũng làm thuê mà bác, nhưng mất dạy nó ở mức độ. Em nói cái thằng đứng đầu chủ đầu tư, chứ ông Thanh thì vẫn bắt tay bình thường, miễn là đừng động đến quyền lợi của chủ sở hữu - dân. Mình làm cái đúng và đòi hỏi quyền lợi của người mua nhà, Cụ xem bỏ 5-6 tỷ mua căn hộ chứ có ít đâu thời 2011, bao tiện ích bị chúng nó xơi, các khu chung đem cầm ngân hàng hết. Phí dịch vụ lúc nào cũng trong trạng thái tăng. Nếu cụ biết thế về chỗ em bây giờ mà xem, dịch vụ như cho không, tiêt kiệm khối tiền chứ không ít. Tất nhiên k có gì là hoàn hảo nhưng là người bỏ tiền ra mua nhà, cảm thấy nó xứng đáng nó là nhà mình thật. Giờ hầm xe ô tô (từ 2017 chỉ dành cho dân và văn phòng đăng ký, tuyệt nhiên k cho xe ngoài), trước kia bọn cđt nó quản lý, bạn em đến 3 xe hơn 2 tiếng từ 6h tối hơn đến 8h tối hơn chém hơn 4 lít, và rất nhiều bạn bè cư dân khác (toàn tai to mặt lớn cả), chúng nó chém thu tiền xe bay đầu, cực kỳ xấu hổ,

Dũng Bemmy

Xe buýt
Em biết chỗ cụ rồi SDU chứ gì ;)
Thanh chỉ là người làm thuê thôi
Công ty quản lý đó nó cũng nhếch nhác, vì có thằng nào ở trong tòa nhà đâu, bẩn kinh khủng, chúng nó kệ mẹ, các khu kỹ thuật nước nó rò rỉ thì cho xi măng trát lên tạo thành ô nhỏ, thấm kệ mẹ chúng mày. Sau đuổi chúng nó đi rồi, dân mới hợp lại tự bỏ công sức ra dọn dẹp, lại toàn bộ khu sở hữu chung, như một bãi rác không lồ, còn vô số vấn đề cđt làm cũng ẩu, thiết kế dở nên cũng phải chấp nhận mà khắc phục. Kinh phí bảo trì nó chỉ trả 1 phần, họp k biết bao lần với Sở XD, quận HĐ mà quan hệ nó mạnh quá sở XD và thành phố bó tay!!!, cđt lại kiện dân ra tòa nữa, nói chung cái thằng cty chủ đầu tư thì cụ biết trong giới xây dựng, cái thằng đứng đầu ấy, bẩn bựa.

Xét bình diện chung, nếu thực thi pháp luật mà cứ mãi thế này, thì như 1 cụ nói là HN sẽ tạo ra những ổ chuột trên cao, ổ chuột theo nhiều nghĩa.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Công ty quản lý đó nó cũng nhếch nhác, vì có thằng nào ở trong tòa nhà đâu, bẩn kinh khủng, chúng nó kệ mẹ, các khu kỹ thuật nước nó rò rỉ thì cho xi măng trát lên tạo thành ô nhỏ, thấm kệ mẹ chúng mày. Sau đuổi chúng nó đi rồi, dân mới hợp lại tự bỏ công sức ra dọn dẹp, lại toàn bộ khu sở hữu chung, như một bãi rác không lồ, còn vô số vấn đề cđt làm cũng ẩu, thiết kế dở nên cũng phải chấp nhận mà khắc phục. Kinh phí bảo trì nó chỉ trả 1 phần, họp k biết bao lần với Sở XD, quận HĐ mà quan hệ nó mạnh quá sở XD và thành phố bó tay!!!, cđt lại kiện dân ra tòa nữa, nói chung cái thằng cty chủ đầu tư thì cụ biết trong giới xây dựng, cái thằng đứng đầu ấy, bẩn bựa.

Xét bình diện chung, nếu thực thi pháp luật mà cứ mãi thế này, thì như 1 cụ nói là HN sẽ tạo ra những ổ chuột trên cao, ổ chuột theo nhiều nghĩa.
Bây giờ ngon rồi cụ nhỉ ;)

Dũng Bemmy

Xe buýt
Bây giờ ngon rồi cụ nhỉ ;)
Dạ cụ, ở bất cứ nơi đâu cũng vậy riêng với chung cư thì cũng thế, tiếng nói là người dân là quan trọng nhất. người dân ở chung cư thấy thoải mái, dễ chịu là cơ quan chức năng phải ok, vì dân, do dân và của dân. Còn ngon thì k dám nói vì mỗi người 1 ý, cụ thích thế này em thích thế kia, hơn nữa chung cư 1000 người khác nhau, mỗi thằng một kiểu một ý, nhưng phải nhìn vào cái lợi ích chung là gì, đạt được cái gì chung, mang lại lợi lớn cho dân, còn những cái bất cập chung cư nào cũng có, kể cả vinhome "xịn" thế đi vào vận hành cũng lắm chuyện dở khóc dở cười nữa là chung cứ cũng gần 10 năm ròi, cái chính yếu là đoàn kết tìm ra phương án, khắc phục ở mức độ. phỏng cụ. Giờ ví dụ thang máy hỏng toàn bộ, kinh phí bảo trì không có chẳng hạn thì liệu toàn thể người dân có đóng tiền làm mới không hay đến lúc thu tiền thì chạy, có những khoản rất nhỏ kiểu 10k hay 20k ủng hộ cái này cái kia phong trào nhưng nhiều người còn không đóng nữa là.

Duytung

Xe buýt
Ủn giúp cụ.
+ Phần đen, cụ cần có phương án.
+ Phần đỏ: cụ khởi kiện và đơn đi tất cả các nơi, từ phường, quận, TP, sở XD, Bộ XD, VPCP, VP CTN,....
+ Báo chí.

Các cụ cần có tổ chức, có tham vấn LS, ...

butchikim

Xe ba gác
Ủn giúp cụ.
+ Phần đỏ: cụ khởi kiện và đơn đi tất cả các nơi, từ phường, quận, TP, sở XD, Bộ XD, VPCP, VP CTN,....
+ Báo chí.

Mua CCCC xong còn khoản này nữa thì nản nhỉ.

Dũng Bemmy

Xe buýt
Ủn giúp cụ.
+ Báo chí.

đỏ k ăn thua, trừ khi có quan hệ cấp trên alo 1 cái. Đen thì phải tay bo mà đấm nhau thôi,

Taihoatu

Xe lăn
Anh Lân thì nhập trại vụ Vp6, người kế nhiệm chắc chẳng giải quyết đc, năm 2004 e cũng múc 2 căn cc la khê của coma18, sau đó bán lại ăn ra một mớ.

Duytung

Xe buýt
Mua CCCC xong còn khoản này nữa thì nản nhỉ.
Hay phết đấy cụ. Bỗng nhiên như thời chiến, mâý anh khác tầng mà thân như anh em bạn chiến đấu cùng chiến hào. Lúc có kết quả vui hơn hôm nhận nhà. Giải phóng NM chả vui bằng đâu.

butchikim

Xe ba gác
Luật như ồn ấy nhỉ. Cứ để mấy thằng CDT lừa người mua nhà mà éo làm gì được.
Chả cần phải lách
Luật nó mở toang cửa cho làm bậy
Từ khi cho phép bán nhà trên giấy !
Luật thì ok rồi, đầy đủ cả, nhưng quản lý thì...
Cụ bảo OK, cụ bảo như lồl ....là sao :-??

butchikim

Xe ba gác
Hay phết đấy cụ. Bỗng nhiên như thời chiến, mâý anh khác tầng mà thân như anh em bạn chiến đấu cùng chiến hào. Lúc có kết quả vui hơn hôm nhận nhà. Giải phóng NM chả vui bằng đâu.
Nghe đã thấy ham rồi, để cháu phấn đấu làm căn ;))

Quản Tượng

Xe tăng
Ngay gần chỗ e, tuần trước đi qua thấy treo rồi. chỗ này xây thô xong bao lâu mới hoàn thiện và dân về ở. giờ ăn thêm quả này. mua cc mà như đi đánh trận, kéo lên ủng hộ các cụ.

Dũng Bemmy

Xe buýt
Cụ bảo OK, cụ bảo như lồl ....là sao :-??
tưc là luạt về phí bảo trì và mấy thứ dân đang dòi hưởng nó quy định rất rõ cụ ạ, vấn đề là ông thành phố nhà ta k chịu giải quyết theo thẩm quyền, chỉ họp, mời họp xong biên bản rồi để đó.

butchikim

Xe ba gác
tưc là luạt về phí bảo trì và mấy thứ dân đang dòi hưởng nó quy định rất rõ cụ ạ, vấn đề là ông thành phố nhà ta k chịu giải quyết theo thẩm quyền, chỉ họp, mời họp xong biên bản rồi để đó.
Khâu thực thi thì rõ...rồi, cơ mà thực thi ko ra gì mà ko sao thì chứng tỏ chưa kín kẽ lắm.

Chả hiểu cái BỘ Xây Dựng nó làm gì nhỉ khi mà chung cư thì ra đời hơn 10 năm rồi , đến giờ mãi vẫn loay hoay chuyện phí bảo trì và luật chung cư , chã nhẽ bọn nó chỉ có ăn mà không chịu làm gì cả hay sao

Dũng Bemmy

Xe buýt
Khâu thực thi thì rõ...rồi, cơ mà thực thi ko ra gì mà ko sao thì chứng tỏ chưa kín kẽ lắm.
vấn đề là thành phố k xử lý thì ai đủ sức xử lý thành phố??? chỉ có trung ương, nhưng trung ương thì cũng k biết bao vấn đề, có ai để ý đâu, còn ở mình thì thích kín hay hở thì cụ biết rồi, nói chung ngao ngán.

Dũng Bemmy

Xe buýt
Chả hiểu cái BỘ Xây Dựng nó làm gì nhỉ khi mà chung cư thì ra đời hơn 10 năm rồi , đến giờ mãi vẫn loay hoay chuyện phí bảo trì và luật chung cư , chã nhẽ bọn nó chỉ có ăn mà không chịu làm gì cả hay sao
có quy định rất rõ là cưỡng chế, chỉ cần k trả phí bảo trì là thừa sức cưỡng chế, xử phạt nặng nhưng nguòi ta không làm.