Dẫn các con đi thăm đồng (Ver.2)

vitara1508

Xe điện
Lại cho chúng đi ngắm hoa hoét.

Chạy chán một lúc thì em giục chúng lên xe để đi.
4 rưỡi chiều rồi!

vitara1508

Xe điện
Không dừng lại đâu nữa. Em phi một mạch về Hòa Bình.

Trời tối mịt từ lúc leo lên đèo Thung Khe. Bọn nhóc đã ngủ từ lúc nào.
Từ lúc súc bình xăng và lọc xăng, Vịt chạy phe phé. Máy bốc hơn rõ rệt. Chân ga đạp đến đâu biết đến đấy.
6h rưỡi thì nhà em về đến Hòa Bình.

Chỉnh sửa cuối:

vitara1508

Xe điện
Ông bà nhạc đã bày sẵn cỗ bàn, các anh chị em đông đủ.
Thế là cả nhà thắp hương xá cụ rồi ngồi vào mâm rượu.
Đến hơn 10 h thì tạm biệt ông bà, cả nhà em lại lên xe về HN. Ngày mai Thứ Hai rồi! Không nghỉ được nữa.
Đường vắng. Vịt phi tít.
Gần 12h đêm thì nhà em về đến nhà. Kết thúc chuyến đi thăm đồng trên cao nguyên Mộc Châu thật tuyệt vời.

Nhất định có ngày em sẽ còn dẫn bọn nhóc quay lại vào Mùa Xuân để thăm một Mộc Châu rực rỡ sắc hoa đào, hoa mận nở.
Nhất định thế!

huy07-04-07

Xe tải
Ông bà nhạc đã bày sẵn cỗ bàn, các anh chị em đông đủ.
Thế là cả nhà thắp hương xá cụ rồi ngồi vào mâm rượu.
Đến hơn 10 h thì tạm biệt ông bà, cả nhà em lại lên xe về HN. Ngày mai Thứ Hai rồi! Không nghỉ được nữa.
Đường vắng. Vịt phi tít.
Gần 12h đêm thì nhà em về đến nhà. Kết thúc chuyến đi thăm đồng trên cao nguyên Mộc Châu thật tuyệt vời.

Nhất định có ngày em sẽ còn dẫn bọn nhóc quay lại vào Mùa Xuân để thăm một Mộc Châu rực rỡ sắc hoa đào, hoa mận nở.
Nhất định thế!
Cụ cho em hỏi đi chuyến này cụ có thấy xxx bắn tốc độ không vậy?

Phương Nga

Xe lăn
kết cục có hậu cho em Vịt, may không ra Vân Đình đánh tiết canh :D

vitara1508

Xe điện
Cụ cho em hỏi đi chuyến này cụ có thấy xxx bắn tốc độ không vậy?
Hehe. Em chạy đêm, đường vắng, lâu lâu mới thấy một xe, chạ thấy xxx nào. Vịt lại vừa thông mũi mát họng nên toàn vít 80-100 cây chuối.
Nhất là từ đoạn Xuân Mai-Hòa Lạc-HN toàn tầm 100. Về đến BigC mới bắt đầu đi chậm lại.
Đi đêm cũng có cái hay của nó!:D

GarySpeed

Xe buýt
Bác chủ cho em ít kinh nghiệm về đường xá với, bọn em cũng chuẩn bị đi cung giống bác vào gần Tết để mua đào rừng đây. bọn em đi đêm thứ sáu, đến chiều chủ nhật về được không ạ ?

vitara1508

Xe điện
Bác chủ cho em ít kinh nghiệm về đường xá với, bọn em cũng chuẩn bị đi cung giống bác vào gần Tết để mua đào rừng đây. bọn em đi đêm thứ sáu, đến chiều chủ nhật về được không ạ ?
Cung này dễ đi mà cụ!
Từ HN theo ĐL Thăng Long ra Xuân Mai rồi lên MC tầm 200km đường cũng dễ đi. Chỉ phải cẩn thận đèo dốc rất nhiều và canh chừng xe tải xe khách chạy ẩu trên đèo.
Xuống hết đèo Thung Khe chỗ có biển rẽ trái đi Thanh Hóa thì cụ có thể rẽ trái vào Mai Châu tầm 5km rồi tìm vào bản Lác (đi qua TT Thị trấn tầm đôi km là thấy đường vào bên tay phải). Chơi và ngủ đêm ở đó cho nó đổi không khí. Sáng chạy sớm lên Mộc Châu.
Nếu cụ đi đêm Thứ Sáu thì có thể chạy thẳng một mạch lên MC. Đến chỗ biển Sơn La 116km thì có một cái ngã tam, rẽ trái vài km là đến TT Mộc Châu, rẽ phải là TT Nông trường Mộc Châu.
Nghỉ thì đến KS Công đoàn, KS Sao Xanh...hoặc nhà nghỉ thì nhiều.
Đi chơi thì phía TT Nông trường có thể đi thăm đồi chè Mộc Châu (trên đồi cũng rất nhiều đào, mận...), từ TT rẽ về phía Tân lập đi tầm 15-17km có Ngũ Động Bản Ôn, khu đồi chè Mộc Sương...
Quanh TT Nông trường có thể ngắm đồng cỏ hoặc vào các bản Tà Phình, Thông Cuông, Pa Khen...
Về phía TT Mộc Châu thì có khu Rừng thông Bản Áng cách TT tầm 3km, trên đường rẽ đi cửa khẩu Loóng Sập cách TT tầm 5km là thác "Ngọc Quyên". Đi tiếp theo đường này cảnh cũng rất đẹp.
Từ TT Mộc Châu có thể tìm đường đến bản Ba Phách nhiều đào mận...
Nói chung là nhiều nơi để lượn lờ lắm!

Lúc về qua TT Nông trường đi theo đường QL6 cũ cho nó máu cụ ah! Ngắm thảo nguyên chè Suối Lìn ở xã Vân Hồ.
Còn nhiều chỗ hay chưa kịp đi. Lần sau em cũng phải mò đến!

hattieu

Đi bộ
thế là lập nick vào đây buôn luôn hả mợ :D
Anh Cường hay ai ế? fai lập cái chém bão chứ? :D cũng là cái duyên, lúc đó định hỏi a/c có cần giúp chụp cả gia đình hok? ...
@ Chủ thớt: Cảm ơn bác, bác đúng là người cha ngon nha, đưa cả gđ đi vi vu...nể phục quá <3
Nhà bác có đem theo cả ít kẹo bánh cho bọn trẻ con dân tộc ko? vừa tập cho con mình biết chia sẻ và yêu thương...cho tất cả những gì có thế á chuyến đi sẽ càng ý nghĩa và thú vị hơn :D.

vitara1508

Xe điện
...
Nhà bác có đem theo cả ít kẹo bánh cho bọn trẻ con dân tộc ko? vừa tập cho con mình biết chia sẻ và yêu thương...cho tất cả những gì có thế á chuyến đi sẽ càng ý nghĩa và thú vị hơn :D.
Lên vùng cao nhà em luôn mang theo bánh kẹo cho bọn trẻ con. Bon trẻ vùng cao tuy lem luốc nhưng đáng yêu lắm!

raotro

Xe container
Cái vụ đáng yêu của trẻ vùng cao cháu công nhận với kụ. Cháu ở tương đối nhiều vùng cao nên cái cháu nhớ nhất lại là bọn trẻ con....nhìn chúng nó lại chạnh lòng.:((

bikama

Xe hơi

Em nhìn thấy F1 nhà cụ cười rồi nhé. Nhìn Đẹp Zai hơn bố đới :D
Nhà em cũng 1 gái 1 zai nhưng vẫn còn nhỏ quá và chưa có điều kiện để đi như gia đình cụ. " Ước gì mình được như anh ấy"
Em nhìn thấy F1 nhà cụ cười rồi nhé. Nhìn Đẹp Zai hơn bố đới :D
Nhà em cũng 1 gái 1 zai nhưng cháu vẫn còn nhỏ quá và chưa có điều kiện để đi như gia đình cụ. " Ước gì mình được như anh ấy" =P~

cuongdk

Xe tải
đẹp quá bác chủ thớt ơi. Quê bác ở đâu vậy, mùa nào mà cảnh đẹp thế này. Em muốn đến quá đi mất

nguyenvinapco

Xe hơi
Đọc một mạch hết 22 trang, gia đình cụ chủ hạnh phúc quá, chúc cụ và gia đình mạnh khỏe và tiếp tục có những chuyến đi lý thú. Thanks cụ về những thông tin trong "thớt " của cụ. Iem cũng đang định đi MC tháng này, đẹp quá.

35N1169

Xe điện

Bọn trẻ hôm nay sướng lắm đây, giống như em nhưng năm 79-80 đi học gặp Tây cũng hay được kẹo thế này.

tuanlq2

Xe hơi
Hì đúng là có F1 thì phải đi những chỗ như thế này... Để các cháu học được nhiều điều.