[Funland] Dẫn bạn gái ra mắt mà ông bà bu chê quá các cụ.

Parejo_10

Xe điện
Mình là người trưởng thành. Cái chuyện lớn của đời mình mà bố mẹ mới có dăm ba cái ý kiến nọ kia mà đã lung lay thì chứng tỏ cụ chưa quyết đoán và chín chắn , định hướng rõ ràng về gia đình . Nhất là lại mang lên mạng lập thớt nghe ý kiến “ đẽo cày “. Nếu Nick này clone lập thớt cho vui thì ok. Chứ nếu người thật , chuyện thật thì em chê con người cụ. Khổ cho cô gái kia.

uây tầu

Xe tải
Cưới vợ cho mình mà còn bị tác động của người khác, nhất là lại mang lên hỏi cư dân mạng thì theo em cụ chưa nên làm gì lúc này cho lỡ làng cả 2.

chimsedidai

Xe đạp
Mình là người trưởng thành. Cái chuyện lớn của đời mình mà bố mẹ mới có dăm ba cái ý kiến nọ kia mà đã lung lay thì chứng tỏ cụ chưa quyết đoán và chín chắn , định hướng rõ ràng về gia đình . Nhất là lại mang lên mạng lập thớt nghe ý kiến “ đẽo cày “. Nếu Nick này clone lập thớt cho vui thì ok. Chứ nếu người thật , chuyện thật thì em chê con người cụ. Khổ cho cô gái kia.
Em lên muốn nghe chia sẻ từ các vị đi trước ntn bác. Chứ em cũng phải có ý kiến của riêng bản thân rồi chứ. Người ngoài nhiều khi sẻ có cái nhìn khác đi và nói những điều mà người trong cuộc ko nhận ra được cụ

xedieu

Xe cút kít
Đáng lẽ cụ dắt 1 cụ ofer về trước và đòi cưới, thì sau đó em kia 1m38 cũng được duyệt

katenguyen

Xe điện
F1 sau khả năng cao sẽ thấp. Nhất là con trai hay giống mẹ về Gen chiều cao.
Hàng xóm nhà em ck cao 1.62m vợ cao chắc 1.4m (em thề chưa thấy ai thấp thế) giờ có 2 cu con cao lắm. Thằng lớn học lớp 9 cao 1.72m

Kiếm 1 em nặng tầm 80kg, cao m65 về cho ông bà xem có duyệt ko.

taomeomommy

Xe buýt
Nhà em có con gái, sau này tới tuổi lấy chồng mà vớ phải người như cụ chủ thớt này thì em nói thật là….vô phúc 😂. Thà con em nó ở vậy còn hơn! Trưởng thành rồi mà còn không tự quyết định đc cuộc đời mình mà còn phải nhờ người khác quyết, răm rắp nghe lời cha mẹ thì về làm vợ mấy ông kiểu này khổ lắm! sớm muộn cũng toang! Yêu đương chán chê con gái nhà người ta rồi tới đoạn cưới , bố mẹ bảo không ưa người yêu là bỏ luôn yêu cô khác, kiểu đàn ông như vậy : em khinh! (Mong là cụ thớt không đến nỗi tệ vậy)

DaDieuchienxu

Xe container
DaDieuchienxu: khuyên vậy có thuận âm dương ko Bác Điểu ơi. Em lo người ta ở vậy nuôi thân béo mầm như Aka Xúc í xukthal.
:D Cái gì cũng có 2 mặt cụ êi. Độc thân thì ung dung tự tại, muốn ăn/ ngủ/ đi chơi....lúc nào tùy ý, ko bị ai câu thúc, lèm bèm...nhưng nghĩ cảnh đi làm về, ko có cơm nóng canh sốt ăn, mà phải lết ra cơm hàng cháo chợ, hoặc làm vài gói mì thì mới thấy cái cảnh. Hoặc lúc nhậu xỉn về, có chiếc khăn nóng lau mặt mới cảm nhận đc cái thú vị của việc rước 1 "người dưng" về sống chung.

Tuongtien1977

Xe điện
Cuối năm mà không biết chia sẻ với ai. Lên đây tâm sự với các cụ cho em lời khuyên.
em thì cũng chập chững 30, đang quen 1 em tính qua năm cưới, cái gì cũng tốt. Mà vừa rồi tất niên dắt ra nhà mà bà u mình chê quá, chê ẻm nhỏ con quá. Nhìn ko xứng (ẻm chắc 1m48. Nặng 45kg) mấy nay bà cứ nhắc đi nhắc lại chuyện đó, kiểu bóng gió ko đồng ý cho mình quen.
Ông bu thì tâm sự tỉ tê kêu chia tay đi, chứ nhỏ quá mai mốt lấy về cực. Đẻ đái việc này việc nọ. gia đình có mình mình là con một, giờ bà bu mình cũng thương. Mà em mình cũng thương. Giờ ko biết làm sao cho phải với 2 bên.
Hi vọng các cụ đi trước vào nói đôi lời cho em thông lòng.
Cuối năm mà cứ rầu như vầy chán nản quá các cụ.
Nhỏ mà khúc nào ra khúc đó thì cũng không phải dạng vừa đâu cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Do bà cụ không thể diễn tả được tại sao không hợp, nên lấy lý do "nhỏ con" để giải thích vậy thôi.
Tin em đi, linh cảm của bà cụ là tốt, cụ nên cân nhắc và tìm hiểu thêm về tính cách của bạn gái.
Nhiều người có suy nghĩ rằng con dâu thấp bé nhẹ cân thì khó sinh con/ con không khoẻ mạnh/ bla bla... Họ luôn thích có con dâu to cao khoẻ, không vì lý do gì khác. Lớp cấp 3 em có 2 bạn nữ có 38 kg, giờ chồng con ngon lành cành đào.

Ryan848

Xe container
Đến ngưỡng 30t rồi mà còn hỏi vấn đề này, bẩu sao....ế 😏

Ryan848

Xe container
Cùng quan điểm vs cụ, vote để dành em gái rain to cho cụ khác :))

Gaumabe

Xe tải
Hàng xóm nhà em ck cao 1.62m vợ cao chắc 1.4m (em thề chưa thấy ai thấp thế) giờ có 2 cu con cao lắm. Thằng lớn học lớp 9 cao 1.72m
Cũng vẫn ít lắm ạ,
Cách đây mấy hôm em ngồi coffee đối diện cấp 3 Phạm Hồng Thái đúng lúc các cháu tan trường.
Nói thật em tưởng trường cấp 2, lít nha lít nhít.
Các cụ cứ tung tin cá biệt chứ hơn m7 thì nhiều hơn cha chú ngày xưa thật chứ 1m8 chuẩn tới hơn m8 vẫn đếm đc ạ.
Riết em lại cứ tưởng đang sống ở Thuỵ Điển hay Na uy 😂.

Hoang Giang91

Xe tăng
Con cácCụ có con chim sẻ chỉ biết đi đái còn chê gì nữa

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
:D Cái gì cũng có 2 mặt cụ êi. Độc thân thì ung dung tự tại, muốn ăn/ ngủ/ đi chơi....lúc nào tùy ý, ko bị ai câu thúc, lèm bèm...nhưng nghĩ cảnh đi làm về, ko có cơm nóng canh sốt ăn, mà phải lết ra cơm hàng cháo chợ, hoặc làm vài gói mì thì mới thấy cái cảnh. Hoặc lúc nhậu xỉn về, có chiếc khăn nóng lau mặt mới cảm nhận đc cái thú vị của việc rước 1 "người dưng" về sống chung.
Em cảm ơn lời sẻ chia quý báu của Bác.
juve99 : Ko ai thương mình bằng chính bản thân mình. Chốt sớm đuê ;))