[Funland] Dẫn bạn gái ra mắt mà ông bà bu chê quá các cụ.

tridaulau

Xe tăng
Làm phát có bầu là ra giêng mình cưới, khỏi đắn đo

Gaumabe

Xe tải
Theo e vk quan trọng nhất là tốt hợp với m. Rồi xét đến các yếu tố như gđ vk, công việc, kinh tế.. chứ nếu vì sợ vk thấp bé lo con cái bé thì hơi quá.

2 chị e đều 1m50. Đều đẻ toàn con trai. 3 thằng cháu e ko thằng nào dưới m8. Mà bố chúng nó đều dứoi m7 ạ
Vâng, là các cụ ý hỏi thì em chia sẻ những điều mắt thấy tai nghe.
Chứ quan trọng nhất thì như cụ nói ạ!

long sns

Xe tải
Cuối năm mà không biết chia sẻ với ai. Lên đây tâm sự với các cụ cho em lời khuyên.
em thì cũng chập chững 30, đang quen 1 em tính qua năm cưới, cái gì cũng tốt. Mà vừa rồi tất niên dắt ra nhà mà bà u mình chê quá, chê ẻm nhỏ con quá. Nhìn ko xứng (ẻm chắc 1m48. Nặng 45kg) mấy nay bà cứ nhắc đi nhắc lại chuyện đó, kiểu bóng gió ko đồng ý cho mình quen.
gia đình có mình mình là con một, giờ bà bu mình cũng thương. Mà em mình cũng thương. Giờ ko biết làm sao cho phải với 2 bên.
Hi vọng các cụ đi trước vào nói đôi lời cho em thông lòng.
Cuối năm mà cứ rầu như vầy chán nản quá các cụ.
Chê thì Đổi.
Đời dài lắm.
Có gì đâu :)

Sydao

Xe tải
Theo e vk quan trọng nhất là tốt hợp với m. Rồi xét đến các yếu tố như gđ vk, công việc, kinh tế.. chứ nếu vì sợ vk thấp bé lo con cái bé thì hơi quá.

2 chị e đều 1m50. Đều đẻ toàn con trai. 3 thằng cháu e ko thằng nào dưới m8. Mà bố chúng nó đều dứoi m7 ạ
Chắc chắn bọn trẻ cháu cụ có ông hoặc bà cao nên may mắn giống dc. Chứ còn nếu nhà ko có ai cao mà dc vậy thì chỉ có hàng xóm, đồng nghiệp cao.

tamchenlenxe

Xe buýt
Các cụ chắc muốn to khỏe , hông nở chút , khỏe mạnh sau này đẻ đái cũng nhẹ nhàng hơn cụ ạ. Các cụ nhà mình kinh nghiệm đó

wave-tau

Xe container
Đoạn này mình phải học tây lông, bố mẹ chỉ nói hoặc đưa ra ý kiến khi các con cần còn ko không bình luận cũng là 1 cách tôn trọng con cái.
Con cái đến tuổi truởng thành đủ nhận thức để đưa ra quyết định của đời mình.
Mình đa số nguời già đều tự cho rằng mình đúng, nhưng thực tế số không nhỏ hành động cực cảm tính, không thực tế.
Em may mắn có bố mẹ đối với mình thời trẻ cũng khá nghiêm khắc nhưng lúc lớn lập gia đình cũng như mọi quyết định quan trọng bố mẹ đều ủng hộ luôn và ngay. :D

Chỉnh sửa cuối:

Natalie.P

Xe buýt
Em xác định là không rồi cụ. Ông bà hối cưới kêu cưới đi ổng bả góp tiền mua nhà trên phố, mà tính bà bu em biết nên em ko cho con dâu ở chung. Ở sớm muộn cũng có chuyện.
Như chỗ đậm kia thì cụ mà kết em nó rồi thì cứ việc chốt, hỏi ý kiến ai nữa làm gì :D:D
Đừng cưới vợ thấp quá cụ ạ. Trừ khi vợ có tiền
Thấp nhưng phải nhỏ xinh gái thì gỡ gạc chút còn đc
E m72 trc toàn yêu mấy em m65 giờ Lấy vợ m58 còn thấy thấp thấp.
Cụ siêu đới. Như em mét rưỡi chỉ dám yêu anh mét 8, chứ mà 1m65 là em đã chọn anh 1m9. À, em ko có tiền nhé:D:D

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ cho nòng nọc với trứng gặp nhau rồi một times sau đó dẫn về là cc OK ngay.

Batman

Xe điện
Cụ cho nòng nọc với trứng gặp nhau rồi một times sau đó dẫn về là cc OK ngay.
Các ông tư vấn đểu, ễnh bụng con người ta ra thì các ông được lợi, con người ta mang tiếng chưa chồng mà chửa, nếu cưới được thì không sao, không cưới được thì lại chịu khổ cả đời.
Làm người thì nên sống cho đúng chứ Cụ.

sskkb

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ. Ng già sẻ nhìn ra được tính tình hay những thứ khác mà nhìn xem có nhận định hợp vs con mình hay ko. Mà bà bu mình chỉ nói bạn gái mình nhỏ con quá ko hợp vs mình.
Đầu tiên cụ xem tính em đó có phù hợp với tính bà nhà cụ ko. Nếu cụ chắc là hợp đến 6,7 phần thì về tỉ tê hỏi bà cụ xem ngoài ngoại hình thì bà ko ưng chỗ nào. Nếu chỉ mỗi ngoại hình thì cứ cưới thôi cụ, cụ cưới cho cụ chứ có phải cưới cho người khác đâu.

Nếu bà nhà cụ chê tính nết gì, thì lại mang lên đây nhờ tư vấn tiếp ;))

chimsedidai

Xe đạp
Đầu tiên cụ xem tính em đó có phù hợp với tính bà nhà cụ ko. Nếu cụ chắc là hợp đến 6,7 phần thì về tỉ tê hỏi bà cụ xem ngoài ngoại hình thì bà ko ưng chỗ nào. Nếu chỉ mỗi ngoại hình thì cứ cưới thôi cụ, cụ cưới cho cụ chứ có phải cưới cho người khác đâu.

Nếu bà nhà cụ chê tính nết gì, thì lại mang lên đây nhờ tư vấn tiếp ;))
Mới ngồi với ông bu cụ ạ. Ông bu cũng tâm sự tỉ tê là bạn gái mày nhỏ con quá. Tao thấy ko xứng, ổng muốn mình chia tay. Ổng cũng tâm sự chuyện chọn vợ chọn chồng đồ các kiểu.
chung quy lại là ông bà muốn mình chia tay gái cụ ạ, mà gái thì thương mình. Mình cũng vậy.

cha biet chi

Xe điện
Cứ chén các thể loại bầu bí đẻ ròi nói chuyện tiếp ạ.cụ bảo ngay cao to trắng xhaan dài là cỉa đại gia.ngắn nhỏ mập *giọng hát * hay là của mình.

Nhimtiu

Xe container
Em xác định là không rồi cụ. Ông bà hối cưới kêu cưới đi ổng bả góp tiền mua nhà trên phố, mà tính bà bu em biết nên em ko cho con dâu ở chung. Ở sớm muộn cũng có chuyện.
Bạn gái cụ nặng 45kg sau này có f1 xong lên 50-52 kg là đẹp roài. Chỉ sợ vọt lên 55-60kg thì lại đầm quá em thật. :)) Cụ ra ở riêng thì cứ hạp nhau là triển thôi có gì phải lăn tăn nhể? K biết các cụ lấy vợ hay lấy vợ cho mẹ với anh chị em?:-s

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Cụ post cái ảnh bikini nóng nhất của ẻm lên đây e xem giúp cho

Cuối năm mà không biết chia sẻ với ai. Lên đây tâm sự với các cụ cho em lời khuyên.
em thì cũng chập chững 30, đang quen 1 em tính qua năm cưới, cái gì cũng tốt. Mà vừa rồi tất niên dắt ra nhà mà bà u mình chê quá, chê ẻm nhỏ con quá. Nhìn ko xứng (ẻm chắc 1m48. Nặng 45kg) mấy nay bà cứ nhắc đi nhắc lại chuyện đó, kiểu bóng gió ko đồng ý cho mình quen.
gia đình có mình mình là con một, giờ bà bu mình cũng thương. Mà em mình cũng thương. Giờ ko biết làm sao cho phải với 2 bên.
Hi vọng các cụ đi trước vào nói đôi lời cho em thông lòng.
Cuối năm mà cứ rầu như vầy chán nản quá các cụ.