[Funland] Dẫn bạn gái ra mắt mà ông bà bu chê quá các cụ.

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng lùn ạ. E 91, cao 1m52 thôi, e cũng nghĩ con mình h lùn như mình là thiệt thòi lắm. Cao chút mặc bộ quần áo nhìn cũng đẹp hơn rồi. Nhiều lúc cái gì cao quá mình với ko dc, có khi fai đi vác ghế hoặc thang để lấy, cao 1 chút sẽ ko gặp tình trạng như bạn gái cụ chủ, vì bản thân e cũng đã từng bị gđ ck chê lùn, cao 1 chút, dễ ăn mặc hơn, cũng là 1 yếu tố giúp mình tự tin hơn, nhiều cv cũng đòi hỏi ngoại hình ưa nhìn, cao ráo chút, nhiều cơ hội hơn.. E biết chứ, nhưng mà hình hài bố mẹ cho chỉ có nhiêu vậy, có tập luyện thì cũng đời con mình chứ giờ mình lão hóa tới nơi rồi. Vk ck cũng là cái duyên cái số nữa, ai cũng muốn vk cao ráo xinh xắn nhưng fai xem ng vậy có yêu mình ko, mình tán nổi ko nữa ạ. Nồi nào úp vung nấy thôi. E thấy nhiều bạn nấm lùn nhưng xinh toàn lấy ck cao, rồi điều kiện các thứ ok ấy. Nên bên cạnh lùn thì xinh là yếu tố rất quan trọng ạ
Công nhận người cao mặc cái quần cái váy nó sang hẳn lên mợ ạ. Con gái em cao m74, nó cứ mặc đồ của em là em lại ngỡ ngàng sao đồ của mình vào người nó trông khác bọt hẳn thế là em lại bỏ chả muốn mặc lại nữa vì người mình m6 mà mặc trông xấu cả đồ đi. :((

starsn

Xe điện
hoàn toàn dc và rất dc mợ ạ. Ở đây đang bám vào đặc điểm ngoại hình và nó gắn với câu chuyện chủ thớt đưa ra để bàn thôi. Còn chiều cao cân nặng cho thế hệ sau lại là phạm trù khác rồi
Câu chuyện của chủ thớt thì nếu cụ ấy có cô bác sỹ "cái gì cũng tốt" cao 1.6m đứng bên cạnh để thoả sức chọn thì khỏi bàn. Còn không có thì cẩn thận bỏ hình bắt bóng, lại thành cái quan trọng không nhìn, đi nhìn đâu đâu :)

Trước em êu toàn cô cao xinh, giờ lấy vợ thấp nhan sắc bt cũng chưa bao giờ ước vợ cao hơn, các cô xinh cũng chưa khi nào nghĩ mình xinh thiếu đếk gù giai nên chảnh với em, mà vợ lại càng ko bao giờ nghĩ mình thấp mà kém tự tin, vì 1 trong 2 đối tượng có ý nghĩ đó em next, quan trọng vẫn là nội tâm mỗi cô. Thông minh, tự tinh thì luôn để các em kề vai. :))
Cụ lắm "cô" thế, em nể cụ quá :))

Yeuaibaygio

Xe container
starsn
Em thấp mà Mợ, chả lẽ lại quăng cái ảnh minh họa lên đây :). Em thích cao thêm thôi chứ không ước, mà nói thích cũng là cho vui thôi. Như F1 em thích nó cao 1m65 mà không được thì cũng kệ, được 1m6 cũng tạm rồi, chắc không bị coi là thấp.
Thể dục thể thao tốt cho tất cả mọi người. Còn để phát triển tối đa chiều cao chắc phụ thuộc nhiều yếu tố.

phuongmit

Xe cút kít
Công nhận người cao mặc cái quần cái váy nó sang hẳn lên mợ ạ. Con gái em cao m74, nó cứ mặc đồ của em là em lại ngỡ ngàng sao đồ của mình vào người nó trông khác bọt hẳn thế là em lại bỏ chả muốn mặc lại nữa vì người mình m6 mà mặc trông xấu cả đồ đi. :((
lại câu chuyện con mặc đồ của bố mẹ, thằng lớn nhà em lớp 4 giờ nó mặc dc quần áo sz S Á và VN rồi, có hôm nó lôi quần đùi của em ra mặc bảo cho con mượn nhé, e bảo thôi quần cũ hnao bố mua cái mới cho nó bảo thích mặc cái cũ :)) có cái áo polo dài tay e mua hồi thích mặc ôm, giờ béo mặc xấu mà cho nó mặc nhìn ra gì phết chứ k như mình ;))

114hangbong

Xe cút kít
lại câu chuyện con mặc đồ của bố mẹ, thằng lớn nhà em lớp 4 giờ nó mặc dc quần áo sz S Á và VN rồi, có hôm nó lôi quần đùi của em ra mặc bảo cho con mượn nhé, e bảo thôi quần cũ hnao bố mua cái mới cho nó bảo thích mặc cái cũ :)) có cái áo polo dài tay e mua hồi thích mặc ôm, giờ béo mặc xấu mà cho nó mặc nhìn ra gì phết chứ k như mình ;))
Ông xã em cứ mặc đồ rộng để che bớt hình hài xương xẩu nhìn cũng đỡ xấu tý mà vào người ông con giai nó lại mặc thành kiểu body ôm sát trông khác hẳn. Hôm tình cờ gặp nhà văn Chu Lai ông ý cứ khen ông xã nhà em nhìn vậy nhưng đẹp giai lãng mạn kiểu tài tử hơn đứt ông con giai làm nó bực lắm. :))

phuongmit

Xe cút kít
Ông xã em cứ mặc đồ rộng để che bớt hình hài xương xẩu nhìn cũng đỡ xấu tý mà vào người ông con giai nó lại mặc thành kiểu body ôm sát trông khác hẳn. Hôm tình cờ gặp nhà văn Chu Lai ông ý cứ khen ông xã nhà em nhìn vậy nhưng đẹp giai lãng mạn kiểu tài tử hơn đứt ông con giai làm nó bực lắm. :))
mợ cứ bảo cháu nó là nhân sinh quan và cảm thụ cái đẹp mỗi thời mỗi khác :)) đùa chứ đàn ông với đàn ông nhìn đội body đẹp, nó ngồi uống bia, ăn nhậu nóng quá nó vén cái áo qua bụng mà mình chạnh lòng lắm, lại phải uống cho bớt buồn :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em dòm thấy mợ cao phết mà có m6 thôi á ? Thế thì chân ngan giống gấu nhà em dồi :))

starsn

Xe điện
starsn
Em thấp mà Mợ, chả lẽ lại quăng cái ảnh minh họa lên đây :). Em thích cao thêm thôi chứ không ước, mà nói thích cũng là cho vui thôi. Như F1 em thích nó cao 1m65 mà không được thì cũng kệ, được 1m6 cũng tạm rồi, chắc không bị coi là thấp.
Thể dục thể thao tốt cho tất cả mọi người. Còn để phát triển tối đa chiều cao chắc phụ thuộc nhiều yếu tố.
Em cũng hơi lo cho thằng con nhà em ạ (mà chẳng làm gì đáng kể), có khi không nổi 1m7. Nhưng thôi cuộc đời còn nhiều chông gai, mới lùn tí đã ăn thua gì :P

Gaumabe

Xe tải
Em chả cần duyên cụ nhé. Em chỉ kể lại việc em chứng kiến để thấy sự thiệt thòi của người thấp dưới mức trung bình. Còn em cũng chẳng cười cợt gì bạn vì em cũng lùn mà, bọn khác thì trêu bạn ấy, cũng tương tự cụ trên kể về 1 mợ ngồi lái xe chỉ thấy mỗi 2 con mắt ấy.

Xã hội thời nào cũng kỳ thị ngoại hình đấy. Chỉ là thời nay thì sự kỳ thị nó kín đáo hơn. Phản đối F1 kết hôn với người thấp bé cũng là kỳ thị.
Ê, em không trêu nhé 😭. Em có gì nói đó.

114hangbong

Xe cút kít
mợ cứ bảo cháu nó là nhân sinh quan và cảm thụ cái đẹp mỗi thời mỗi khác :)) đùa chứ đàn ông với đàn ông nhìn đội body đẹp, nó ngồi uống bia, ăn nhậu nóng quá nó vén cái áo qua bụng mà mình chạnh lòng lắm, lại phải uống cho bớt buồn :))
Ui, em kệ cho chúng nó sáng mắt ra chứ trong mắt bọn nó thì vc nhà em là bé như con chim chích, suốt ngày bóp cổ đè đầu tụi em thôi.

114hangbong

Xe cút kít
Em dòm thấy mợ cao phết mà có m6 thôi á ? Thế thì chân ngan giống gấu nhà em dồi :))
Trước là em được có m58 thôi, lấy chồng xong lại cao thêm được 2 cm . Híc.. hay là có tý can xi trên đầu nên chân vẫn như vậy mà chiều cao nó lại tăng hả cụ..! :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trước là em được có m58 thôi, lấy chồng xong lại cao thêm được 2 cm . Híc.. hay là có tý can xi trên đầu nên chân vẫn như vậy mà chiều cao nó lại tăng hả cụ..! :))
Tầm khôn khéo như các mợ thì sói nhà ra đường chỉ làm cảnh thôi. Các bà vắt cho kiệt bố nó dồi thì thả ra cũng vô hại chứ làm ăn được gì :))

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng hơi lo cho thằng con nhà em ạ (mà chẳng làm gì đáng kể), có khi không nổi 1m7. Nhưng thôi cuộc đời còn nhiều chông gai, mới lùn tí đã ăn thua gì :P
Em biết mấy trường hợp gen thấp (bố và mẹ đều 1m5x) , nhưng con trai đến tuổi lớp 9-11 (lúc đấy vẫn thấp so với bạn cùng lứa) đi tập Gym là cao trên 1m7. Gym nhé, không phải mấy môn thể thao phổ biến như bóng rổ, bóng đá, cầu lông, bơi... Mợ lưu ý xem. Con gái em hè tới phải tích cực cho bơi (em cho học mấy kiểu bơi rồi, bơi khá nhưng lười bơi), sang năm thi vào lớp 10 xong em cũng cho đi tập gym 2 tháng xem kết quả thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

otzi

Xe tăng
Em xác định là không rồi cụ. Ông bà hối cưới kêu cưới đi ổng bả góp tiền mua nhà trên phố, mà tính bà bu em biết nên em ko cho con dâu ở chung. Ở sớm muộn cũng có chuyện.
Các cụ là người có kinh nghiệm, lời khuyên của các cụ không nên coi nhẹ cụ ạ. Tất nhiên không phải bảo chia tay là chia tay luôn. Theo em cụ nên dẫn gấu về gặp 2 cụ thường xuyên hơn trong khoảng thời gian nhất định 6 tháng 1 năm gì đấy. Rồi lúc đấy tính tiếp. Cá không ăn muối cá ươn. Các cụ có những cái nhìn tuổi trẻ không thể hiểu được đâu. Cưới xin không nên vội vàng làm gì cả. Em chứng kiến rất nhiều thậm chí có người cãi mẹ cãi cha sống chết lấy bằng được sau ôm hận :(

bearbie

Xe điện
Thấp với cao đâu có liên quan đến sức khỏe đâu nhỉ (trừ sức khỏe bê vác), em thấy em sk tốt.

Em thấp nên bản thân không thích lấy người cao quá, tự thấy không phù hợp, vừa vừa thôi. Còn bất tiện trong cv ở VN là có (dù không khó khăn quá), ở những nơi văn minh được giáo dục phổ thông về diversity & inclusion (như Mỹ) thì không có vđ gì thật.

Bình thường quanh quanh trung bình được thì tốt, nhưng không thì nó cũng không phải chuyện quan trọng nhất. Lúc đấy mình đành đi giáo dục xung quanh một tí về tôn trọng khác biệt vậy :)) Vợ chồng tâm tính mới là chuyện quan trọng nhất.
Lại bảo phân biệt vùng miền chứ trong Sài Gòn tui chưa quen ai gặp vấn đề gì vì lùn cả. Sếp lùn thì đầy, người lùn cũng chưa thấy ai độc thân ế tới già.

muitranhaibanh

Xe buýt
Nhất lé nhì lùn.cụ tránh được thì tốt

starsn

Xe điện
Em biết mấy trường hợp gen thấp (bố và mẹ đều 1m5x) , nhưng con trai đến tuổi lớp 9-11 (lúc đấy vẫn thấp so với bạn cùng lứa) đi tập Gym là cao trên 1m7. Gym nhé, không phải mấy môn thể thao phổ biến như bóng rổ, bóng đá, cầu lông, bơi... Mợ lưu ý xem. Con gái em hè tới phải tích cực cho bơi (em cho học mấy kiểu bơi rồi, bơi khá nhưng lười bơi), sang năm thi vào lớp 10 xong em cũng cho đi tập gym 2 tháng xem kết quả thế nào.
Thằng bé nhà em ghét bơi, đi một thời gian xong nó ghét nên em thôi. Giờ nó tập đại khái ở nhà kiểu HIIT theo Body Coach TV ý mợ ạ. Tập gym hiện tại em ngại đưa đi, ở đây trẻ con đi đâu cũng phải có người lớn lái xe đi kèm, nhà 3 đứa liền đưa nó đi học đàn thôi đã tuần 4-5 buổi mỗi buổi 2-3 tiếng rồi.

Mà gym phải có HLV hướng dẫn chứ tự tập chả ăn thua nhỉ. Nhà em có chỗ để làm in-home gym, chỉ sợ tha lôi về một đống xong không có đứa nào chịu tập 😅

P.S. em vừa search thử, gym trước 20 tuổi vẫn còn là chủ đề gây tranh cãi..

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
starsn
Mấy trường hợp em biết cũng chỉ tập ở phòng gym phổ thông thôi nên có người hướng dẫn chung chứ không có PT (mà PT giờ cũng chẳng biết chất lượng thế nào).
Thằng em bạn em nó sinh năm 85 đã đi tập gym hồi nó học lớp 8, 9 (bố nó 1m52, mẹ nó 1m56), cao được 1m7. Cháu chồng em sinh năm 2002, cũng bé bé còi còi (bố nó chắc cao bằng em, mẹ nó dưới 1m5), lớp 11 nó bắt đầu tập gym, 20 tuổi nó cao 1m75, nhìn chân tay dài ngoằng đúng như biến thành người khác luôn.