[Funland] Dẫn bạn gái ra mắt mà ông bà bu chê quá các cụ.

vuanhanghi

Xe điện
Cuối năm mà không biết chia sẻ với ai. Lên đây tâm sự với các cụ cho em lời khuyên.
em thì cũng chập chững 30, đang quen 1 em tính qua năm cưới, cái gì cũng tốt. Mà vừa rồi tất niên dắt ra nhà mà bà u mình chê quá, chê ẻm nhỏ con quá. Nhìn ko xứng (ẻm chắc 1m48. Nặng 45kg) mấy nay bà cứ nhắc đi nhắc lại chuyện đó, kiểu bóng gió ko đồng ý cho mình quen.
Ông bu thì tâm sự tỉ tê kêu chia tay đi, chứ nhỏ quá mai mốt lấy về cực. Đẻ đái việc này việc nọ. gia đình có mình mình là con một, giờ bà bu mình cũng thương. Mà em mình cũng thương. Giờ ko biết làm sao cho phải với 2 bên.
Hi vọng các cụ đi trước vào nói đôi lời cho em thông lòng.
Cuối năm mà cứ rầu như vầy chán nản quá các cụ.
Cụ cứ bem thật lực, ễnh bụng lên là ông bà khen hết.

Maihong_

Xe điện
Em nói một lần nữa. Em với cụ Manhpd k liên quan tình cảm gì hết nhé. Đừng có trêu em nữa

LaziCat

Xe lăn
Đang bàn mét 4 mấy hơn mét 5 nhẩy vào chi kể khổ😂.
Nhưng các cụ để ý con gái cứ tròn tròn bụ bụ ngấn ngấn là hầu hết có tiền có của 🥰🥰🥰, cuộc sống vui vẻ!
Chứ cao mà gầy gò khắc khổ thì chả sướng đâu.
Á Đông mình tâm linh ko đùa được thật 😔.
Cao to đen tuyền thì sướng hay khổ hở sư phụ :D

QuanLoe

Xe tải
Em m74, em ny m54 em thấy cũng hơi thấp, ny cụ m48 thì hơi nhỏ, các cụ chê là đúng r 😬

Keep Moving

Xe buýt
Nếu mình ưng thì chốt đi cụ, như em gần 33 nồi bánh chưng vẫn sầu lẻ bóng đây :)

chimsedidai

Xe đạp
Em m73 lấy vợ m5 đây. Giờ con em mới lớp 9 mà nó cao m70 rồi. Phần lớn quyết định do chế độ dinh dưỡng và tdtt. Ngày xưa không có gì ăn thì gen là yếu tốt chính chứ giờ khác rồi.
Mà em lấy vợ, chỉ nghĩ lấy ai mình thấy hợp, ngoan, chịu khó và biết quan tâm người khác. Đến giờ chỉ thỉnh thoảng hơi buồn là vợ không lanh nhưng em chưa bao giờ hối hận thậm chí thấy mình đã quá may mắn khi lựa chọn đúng những điều quan trọng nhất. Còn gia đình em cũng phản đối, nhưng chả vấn đề gì vì em có cách tiếp cận đúng để thuyết phục gia đình. Phàm những nhà mà bố mẹ quá khắt khe với chuyện chọn dâu rể thì sẽ thành thói quen can thiệp vào gia đình riêng khiến con cái khó hạnh phúc. Nên ngay từ đầu em đã rành mạch chuyện đó để các cụ chỉ nhận xét chứ không cản em.

Mang lên mạng hỏi chỉ rách việc thêm. Mấu chốt trong cuộc sống gia đình sau này là sự nhẫn nhịn và kiên trì cùng nhau qua được 5 năm rồi 10 năm thì sẽ thành công. Mà hỏi người nào thành công thì hẵng hỏi, chứ 10 ông ý kiến mà 9 ông gia đình lục đục thì hỏi làm cái gì :D
Thì em lên cốt là để tham khảo các vị đi trước mà cụ. Chứ có phải là hỏi xong mấy cụ chỉ sao em làm như vậy đâu. Mấy cụ trách em tội quá 😕😕

MuathuHN252

Xe cút kít
Bạn gái em hiện là bác sĩ cụ ạ.
Vk là bs thì hơi vất vả xíu nhưng khéo chăm ck con, khéo chăm lo sức khỏe, ăn uống các thứ cụ ah. E thấy bạn ấy hơi lùn nhưng cũng ko bé quá đâu, ng vậy là cũng có da có thịt rồi. Sinh xong lên ít kg nữa là khéo ngay ạ. Theo em quan trọng nhất vẫn là cái nết ạ, cụ hỏi lại bm xem ngoài vde nhỏ con, ông bà lo lắng đường con cái thì có gì nữa ko, ko thì chơi bài mưa dầm thấm lâu thôi ạ. Có nhiều cụ bảo bầu là ob chịu tất, nghĩ theo 1 góc độ nào đó, thì thời nay vô sinh cũng nhiều, đôi khi bầu trước cũng là cái tốt, em cũng ko cổ súy chuyện là bầu mới cưới, hay là có bầu thì đánh giá nết ăn ở ntn, nhưng sau con trai e mà chắc chắn rằng đó là cháu em, thì e càng mừng ạ. Khoản cưới chạy bầu lo nhất vụ đổ vỏ thôi.
Em ngày xưa gđ ck cũng ko ưng cho cưới nhưng Sói nhà e quyết cưới, h thì lại quý dâu lắm ạ.
Chúc cụ có qđ sáng suốt, khéo lựa để thuận cả đôi đường ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Cuối năm mà không biết chia sẻ với ai. Lên đây tâm sự với các cụ cho em lời khuyên.
em thì cũng chập chững 30, đang quen 1 em tính qua năm cưới, cái gì cũng tốt. Mà vừa rồi tất niên dắt ra nhà mà bà u mình chê quá, chê ẻm nhỏ con quá. Nhìn ko xứng (ẻm chắc 1m48. Nặng 45kg) mấy nay bà cứ nhắc đi nhắc lại chuyện đó, kiểu bóng gió ko đồng ý cho mình quen.
Ông bu thì tâm sự tỉ tê kêu chia tay đi, chứ nhỏ quá mai mốt lấy về cực. Đẻ đái việc này việc nọ. gia đình có mình mình là con một, giờ bà bu mình cũng thương. Mà em mình cũng thương. Giờ ko biết làm sao cho phải với 2 bên.
Hi vọng các cụ đi trước vào nói đôi lời cho em thông lòng.
Cuối năm mà cứ rầu như vầy chán nản quá các cụ.
Bác sĩ bảo cưới đi, ông bà y lệnh ngay!

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Thì em lên cốt là để tham khảo các vị đi trước mà cụ. Chứ có phải là hỏi xong mấy cụ chỉ sao em làm như vậy đâu. Mấy cụ trách em tội quá 😕😕
Cụ muốn tham khảo mà ảnh bikini không có, đoạn nhạc "tiếng rên" cũng không nên các cụ cứ mò mẫm mà phán lung tung hết cả :D

buicongchuc

Xe ba gác
Vk là bs thì hơi vất vả xíu nhưng khéo chăm ck con, khéo chăm lo sức khỏe, ăn uống các thứ cụ ah. E thấy bạn ấy hơi lùn nhưng cũng ko bé quá đâu, ng vậy là cũng có da có thịt rồi. Sinh xong lên ít kg nữa là khéo ngay ạ. Theo em quan trọng nhất vẫn là cái nết ạ, cụ hỏi lại bm xem ngoài vde nhỏ con, ông bà lo lắng đường con cái thì có gì nữa ko, ko thì chơi bài mưa dầm thấm lâu thôi ạ. Có nhiều cụ bảo bầu là ob chịu tất, nghĩ theo 1 góc độ nào đó, thì thời nay vô sinh cũng nhiều, đôi khi bầu trước cũng là cái tốt, em cũng ko cổ súy chuyện là bầu mới cưới, hay là có bầu thì đánh giá nết ăn ở ntn, nhưng sau con trai e mà chắc chắn rằng đó là cháu em, thì e càng mừng ạ. Khoản cưới chạy bầu lo nhất vụ đổ vỏ thôi.
Em ngày xưa gđ ck cũng ko ưng cho cưới nhưng Sói nhà e quyết cưới, h thì lại quý dâu lắm ạ.
Chúc cụ có qđ sáng suốt, khéo lựa để thuận cả đôi đường ạ.
Mợ kinh nghiệm đề phòng vụ đổ vỏ nhỉ ;))

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ kinh nghiệm đề phòng vụ đổ vỏ nhỉ ;))
E chỉ nói chung chung thôi ạ. H cái gì dễ dãi quá cũng cần cẩn thận mà cụ, ah mà e gái em làm bên gentis là cty về xn gen và ADN nên e cũng hóng dc mấy vụ xn nhận bố con suốt, đổ vỏ khá nhiều đó cụ