[Funland] Dàn âm thanh!

DurexXL

Xe lăn
Trở về quá khứ nhâm nhi cũng hay nhưng em không hiểu cụ viết lắm. Như đoạn này: Và họ bắt đầu hụt hơi vào những năm 2000, khi công nghệ số phát triển ngày càng nhanh và mạnh, điện tử analog lạc hậu theo thời gian.
Cụ hiểu Analog như thế nào ạ ?
Em dùng cái từ đó nhưng thú thật em không hiểu nó. Dốt nhận dốt. Hì

Nhưng em muốn thể hiện 1 cái vạch phân chia giữa giai đoạn:

1/ Thời kỳ điện tử gắn với cơ học nhiều: Từ băng từ casset, video ... trở về trước

2/ Thời kỳ thuần túy tín hiệu số: đơn giản là các file, chia sẻ qua giao thức copy paste, thưởng thức bằng các phần mềm ...

Khoảng thời gian giữa 2 giai đoạn này, là thời kỳ lai giữa cơ và số: CD, VCD, DVD ....

Gắn với cơ, thì Nhật Bản họ vượt trội, thể hiện bên cạnh âm thanh, hưởng thụ là sự bền bỉ, tin cậy
Nhưng khi sang thời kỳ thuần digital, thì Hàn, Trung ... nhanh chóng bắt kịp với sự tiện ích, đáp ứng tốt thị hiếu của tuyệt đại đa số người tiêu dùng là đẹp, tiện dụng, thời trang ... mà không bảo thủ bám vào: chất lượng thật cao, bền bỉ ...như tư duy người Nhật

Rõ nhất là thị trường sản phẩm viễn thông cá nhân gắn với giải trí đa phương tiện ngày nay: Smart Phone

xebetong

Xe container

Đồ cổ đây!
Định tha từ sg ra hn mà ngại quá
Gần 14kg :)

FRA

Xe tải
Em giờ còn 2 cái ca

Con này của cụ khá ổn đấy , âm đầm ấm dễ phối loa . Con này chắc giờ loanh quanh 12 củ hoặc hơn chút . Con kéo loa Karaoke thì phí và ko đúng chức năng của nó cụ ạ .
Em đó và em này hiện họ đòi giá 27 triệu đấy cụ ạ , em muốn hỏi liệu có đắt quá ko? em nhìn thì mê lắm rồi.

linhuyen

Xe tăng
Em đó và em này hiện họ đòi giá 27 triệu đấy cụ ạ , em muốn hỏi liệu có đắt quá ko? em nhìn thì mê lắm rồi.

Cũng phải thôi cụ con băng cối 4 track Revox B77 này cũng loanh quanh 15 củ có khi hơn ý ạ

hd-vt

Xe container
Em dùng cái từ đó nhưng thú thật em không hiểu nó. Dốt nhận dốt. Hì

Nhưng em muốn thể hiện 1 cái vạch phân chia giữa giai đoạn:

1/ Thời kỳ điện tử gắn với cơ học nhiều: Từ băng từ casset, video ... trở về trước

2/ Thời kỳ thuần túy tín hiệu số: đơn giản là các file, chia sẻ qua giao thức copy paste, thưởng thức bằng các phần mềm ...

Khoảng thời gian giữa 2 giai đoạn này, là thời kỳ lai giữa cơ và số: CD, VCD, DVD ....

Gắn với cơ, thì Nhật Bản họ vượt trội, thể hiện bên cạnh âm thanh, hưởng thụ là sự bền bỉ, tin cậy
Nhưng khi sang thời kỳ thuần digital, thì Hàn, Trung ... nhanh chóng bắt kịp với sự tiện ích, đáp ứng tốt thị hiếu của tuyệt đại đa số người tiêu dùng là đẹp, tiện dụng, thời trang ... mà không bảo thủ bám vào: chất lượng thật cao, bền bỉ ...như tư duy người Nhật

Rõ nhất là thị trường sản phẩm viễn thông cá nhân gắn với giải trí đa phương tiện ngày nay: Smart Phone
Nhầm lẫn tý thôi mà cụ. Cụ mà dốt thì em là loại đặc cán mai ( ủa đặc cán mai là gì nhỉ ? ) hehe.
Trong âm thanh nôm na như Đĩa than băng Tape to nhỏ... người ta gọi là Analog còn như CD DVD...thì là Digital.
Em nghe bẩu Analog nó ấm dịu mộc sâu lắng hợp với mấy thằng già nhưng nhu cầu cao.
Cd Dvd... hợp với loại : Thôi tối ra bờ đê trăng thanh gió mát xưa rồi. Nhà nghỉ cho mát nhé lại có sẵn Pow ( bao cs ) hehe.

matizvan2009

Xe ba gác
còn như CD ...thì là Digital.
Cụ có thể giải thích rõ ràng hơn không.
Em nghe người ta bảo đĩa cd khi ghi âm thì bắn tia laze lên bề mặt tạo ra các khoảng lồi lõm, khi đọc thì làm ngược lại. Nói cách khác đĩa cd nguyên tắc như đĩa nhựa vinyl nhưng kim đọc khác nhau thôi....

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Còn đây là MD Kenwood 7002, làm DAC cho đầu HD cỏ để nghe nhạc khá ổn:

hd-vt

Xe container
Cụ có thể giải thích rõ ràng hơn không.
Em nghe người ta bảo đĩa cd khi ghi âm thì bắn tia laze lên bề mặt tạo ra các khoảng lồi lõm, khi đọc thì làm ngược lại. Nói cách khác đĩa cd nguyên tắc như đĩa nhựa vinyl nhưng kim đọc khác nhau thôi....
Trời em là chúa lười lại gặp cụ Tổ lười. Cụ GG là định dạng Analog và Digital là cụ thành Trùm luôn.
Em lông rân nên cứ thích diễn nôm.
Analog như khi cụ nghe một thằng tả nó hôn bồ nó gồm lướt từ đâu tới đâu mùi thế nào tiếng rên ra sao...
Digital cũng nghe tả như thế nhưng chính xác hơn: Hôn lướt từ cằm tới mũi khoản 9cm. Mùi thơm ngọt nhưng thoang thoảng bún đậu mắm tôm ăn 1 giờ trước. Rên nhè nhẹ đủ bass mid trép.
Em nghe bẩu Digital trình diễn chính xác hơn còn Analog nghe cảm hơn.
Như nghe VTV thì đúng hơn nhưng lại nghe Of thích hơn. Hehe.

hienzm

Xe tăng
Em còn bộ Onkyo essay R7 nghe nhạc vàng vẫn tê tái phết.

matizvan2009

Xe ba gác
Trời em là chúa lười lại gặp cụ Tổ lười. Cụ GG là định dạng Analog và Digital là cụ thành Trùm luôn.
Em lông rân nên cứ thích diễn nôm.
Analog như khi cụ nghe một thằng tả nó hôn bồ nó gồm lướt từ đâu tới đâu mùi thế nào tiếng rên ra sao...
Digital cũng nghe tả như thế nhưng chính xác hơn: Hôn lướt từ cằm tới mũi khoản 9cm. Mùi thơm ngọt nhưng thoang thoảng bún đậu mắm tôm ăn 1 giờ trước. Rên nhè nhẹ đủ bass mid trép.
Em nghe bẩu Digital trình diễn chính xác hơn còn Analog nghe cảm hơn.
Như nghe VTV thì đúng hơn nhưng lại nghe Of thích hơn. Hehe.
Hehe em sai rồi, sorry cụ

huyvand

Xe buýt
Giữa digital và analog khác nhau theo em là tí thôi.
Giữa con vợ thủa mới cưới và con bồ khi mình lắm tiền.
Em có thể ngồi nghe 1h30' băng cối, nhưng nghe cd không quá 1h là chán ợ