[Funland] Dàn âm thanh!

Xe vài bánh

Xe điện
Báo cáo cụ là cái đám đóng loa này rất phiền hà, tiền nong không thành vấn đề, ví như dự kiến 2 chục củ của cụ là khả năng dư rất cao vì toàn ông tính toán rất tiết kiệm...
Có điều là thủ tục test loa rất phức tạp, mà cứ phải test vài lần mí xong. Ví như vụ của em đây:

Test loa thế này thì quả là công phu! Dự là loa cụ cứ cất nhời cái là choá chạy sạch :D

Loitran

Xe tăng
À...
Bộ đó không phải của em, mà của cậu em chơi cùng.
Em lấy cái hình minh hoạ đợt chọn loa thôi mà cụ.
Đôi loa đó đúng là Nirvana, nghe cũng được, tiếng hơi sắc do nón phụ làm bằng kim loại.
Thùng loại Onken 360, cái amp kia nhỏ nhưng vẫn kéo tốt cụ à.
Em cũng chơi Onken, thùng em đây:

Thùng của cụ đóng đẹp đó

Loitran

Xe tăng
Báo cáo cụ là cái đám đóng loa này rất phiền hà, tiền nong không thành vấn đề, ví như dự kiến 2 chục củ của cụ là khả năng dư rất cao vì toàn ông tính toán rất tiết kiệm...
Có điều là thủ tục test loa rất phức tạp, mà cứ phải test vài lần mí xong. Ví như vụ của em đây:

Thủ tục test loa nhìn cũng phê nhẩy

Thùng này các cụ đóng bằng gỗ MDF à ?

Satern

Xe tải
E xin cụ! Đừng có equai làm j chỉ tôt tốn thêm tiền thôi. Bác mua con cdp tầm 5tr sony x33es mặt vàng phay là hay rồi. Mà đừng hy vọng đôi loa denon mà hát hò đc nhá.
Ông hàng xóm cho mươn eq của cali (vn), hý hoáy lắp thử vào xem có hát dc ko thì bị hậu quả nặng nề rồi bác ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ông hàng xóm cho mươn eq của cali (vn), hý hoáy lắp thử vào xem có hát dc ko thì bị hậu quả nặng nề rồi bác ạ.
Anh hát kara bằng con loa denon 1 là cháy amp 2 là chết col loa luôn và ngay. E chưa chơi dòng cao cấp như s10.s10ii, nhưng denon dòng trung cực kì mờ nhạt.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

Gato2009

Xe điện
Cụ sài FR thì cụ muốn nghe gì nó cũng chả vẫn khóc ổng ổng đó thôi ?
Kể cả cụ có nghe classic thì vưỡn cứ tốt như chả sao hết, chỉ khi nào cụ ăn mặn nhiều thì khi ăn lợt mới lắm chuyện
Và cũng chả có loa nào là hoàn hảo cho mọi thứ
Báo cáo với cụ, trước đây em đã ăn mặn rồ ạ, các kiểu mặn... rồ nghe ngườ ta xui là ăn nhạt cho nó khoẻ ngườ, vậy là thử ăn nhạt...từ bấy đến giờ thì nhạt thôi, thỉnh thoảng làm tí mặn thì lại thấy nuốt không ngon nữa...

Gato2009

Xe điện
À...
Bộ đó không phải của em, mà của cậu em chơi cùng.
Em lấy cái hình minh hoạ đợt chọn loa thôi mà cụ.
Đôi loa đó đúng là Nirvana, nghe cũng được, tiếng hơi sắc do nón phụ làm bằng kim loại.
Thùng loại Onken 360, cái amp kia nhỏ nhưng vẫn kéo tốt cụ à.
Em cũng chơi Onken, thùng em đây:

Úi, thùng của cụ đẹp thật, thùng này đóng khó và mệt lắm nhỉ cụ nhỉ,
Em chịu, không dám chơi những thùng dư thế này, em chỉ đơn giản là OB thôi
Mà hỏi nhỏ cụ tí, củ 30 cm tchỉ cần OB thì baas đã hay rồi mà

Loitran

Xe tăng
Báo cáo với cụ, trước đây em đã ăn mặn rồ ạ, các kiểu mặn... rồ nghe ngườ ta xui là ăn nhạt cho nó khoẻ ngườ, vậy là thử ăn nhạt...từ bấy đến giờ thì nhạt thôi, thỉnh thoảng làm tí mặn thì lại thấy nuốt không ngon nữa...
Nếu mà mặt nhạt xơi ồi, giờ hạnh phúc như vầy thì sao phải lăn tăn :x
Vả chăng nếu FR mà chơi classic nó có thiếu chút chi tiết hay...vvv miễn cụ happy rồi thì cũng đừng có rờ mó gì kẻo lại mắc trọng tội đó :D

Loitran

Xe tăng
OB được lợi khoảng giải tần thấp chơi nhanh, không sinh hiệu ứng tiếng thùng, nhưng nhược điểm là khoảng midlow sẽ hổng
Cụ thử nghe và so sánh một vài nhạc cụ đàn dây sẽ thấy các nốt nhạc căng,mọng ở hệ thống khác sẽ đáp ứng được thì OB sẽ không có độ căng mọng của nốt nhạc tại khoảng này nếu so sánh

trauxanh

Xe lăn
OB được lợi khoảng giải tần thấp chơi nhanh, không sinh hiệu ứng tiếng thùng, nhưng nhược điểm là khoảng midlow sẽ hổng
Cụ thử nghe và so sánh một vài nhạc cụ đàn dây sẽ thấy các nốt nhạc căng,mọng ở hệ thống khác sẽ đáp ứng được thì OB sẽ không có độ căng mọng của nốt nhạc tại khoảng này nếu so sánh
Đúng như cụ Loitran đã nhận xét.
Thực tế nhiều mẫu thùng, kín hở đủ cả...nhưng mà cứ phải nghe kỹ rồi chọn mẫu, lại còn điều chỉnh chút bên trong cho phù hợp nữa. Khi thấy hợp rồi mới chốt cứng mẫu. Mình nghe cho mình mà, một số mẫu thùng nổi tiếng nhưng nghe không hợp.
Cặp thùng của em dù là củ 12" và là loại bass tốt đấy, nhưng vẫn phải điều chỉnh chút đường thoát âm để có được tiếng bass và các dải phù hợp.

Xe vài bánh

Xe điện
Nếu mà mặt nhạt xơi ồi, giờ hạnh phúc như vầy thì sao phải lăn tăn :x
Vả chăng nếu FR mà chơi classic nó có thiếu chút chi tiết hay...vvv miễn cụ happy rồi thì cũng đừng có rờ mó gì kẻo lại mắc trọng tội đó :D
Thực tế nhiều mẫu thùng, kín hở đủ cả...nhưng mà cứ phải nghe kỹ rồi chọn mẫu, lại còn điều chỉnh chút bên trong cho phù hợp nữa. Khi thấy hợp rồi mới chốt cứng mẫu. Mình nghe cho mình mà, một số mẫu thùng nổi tiếng nhưng nghe không hợp.
Cặp thùng của em dù là củ 12" và là loại bass tốt đấy, nhưng vẫn phải điều chỉnh chút đường thoát âm để có được tiếng bass và các dải phù hợp.
Theo các cụ nghe piano thì loa gì ghép thùng gì tiếng thật nhất? Em hỏi ý kiến các cụ chứ không phải em đố đâu ạ!

Loitran

Xe tăng
Theo các cụ nghe piano thì loa gì ghép thùng gì tiếng thật nhất? Em hỏi ý kiến các cụ chứ không phải em đố đâu ạ!
Trung thực nhứt chứ gì? khó định lượng
Nhưng khoái nhất thì em thich nghe horn gỗ ' gỗ thịt ' cụ thử xem

Loitran

Xe tăng
Không thấy cụ khai dùng gỗ gì? chắc lại giấu bí kíp nhẩy ;))