[Funland] Dàn âm thanh!

Vdung1978

Xe tải
A vẫN chơi mini à? Đôi bw kia khoảng bn xèng anh?
À, mini cũng có cái hay của mini đấy. Nhiều bộ mini khủng giá cũng vài ngàn đó. Tiếng ko coi thường được đâu nhé. Đôi 686 rẻ mà. từ 4,5-5tr, tùy cũ mói.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
À, mini cũng có cái hay của mini đấy. Nhiều bộ mini khủng giá cũng vài ngàn đó. Tiếng ko coi thường được đâu nhé. Đôi 686 rẻ mà. từ 4,5-5tr, tùy cũ mói.
Ntn nhá! Anh chán hú e bê luôn. Đôi của a đẹp đới, uk hay china thế ah?

hd-vt

Xe container
Thế hả bác, tuy nhiên đặt của cụ Audiokit này hơi đầu lâu thì phải. Bạn của cụ thay hết tụ và dây thì không khéo lại không hay trong tầm giá mất. Chơi 2 quả tụ lọc nguồn xin đã đi 10 củ roài, chưa kể nối tầng, dây dợ...
Em nhớ như trên cụ định đặt Clone Amply đèn của Audiokit ?
Em biết gì thì em nói nếu không đúng cụ bỏ qua nhé.
Dùng Amply đèn không phải đồ hãng tên tuổi nó có mấy thứ hạn chế: Hay bị lăn tăn nghi nghờ khi nghe thiếu thiếu gì đó ( tính chính danh). Linh kiện phối hợp không ổn định theo thời gian và tính thanh khoản kém ( còn gọi là OTC ) hehe. Cuối cùng là nghe được vài ông tán dương nên nghe theo ( trừ khi đã được dùng nó tại nhà để thẩm ) còn nữa...mà em chưa nhớ ra. Tóm lại là dễ bị chê và dễ trở thành cái gai trong mắt.
Ưu là rẻ và chấp nhận được.
Quan trọng nhất trong mọi trường hợp là cụ định mua thứ gì trong bộ dàn thì phải mang về nhà dùng thử một tuần không ưng trả lại ( thỏa thuận trước).
Em bi bô mua vui vài trống canh vì trên Of nhiều cụ trình cao và đồ khủng nên nói ra cũng hơi xợ xợ he he.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Dùng Amply đèn không phải đồ hãng tên tuổi nó có mấy thứ hạn chế: Hay bị lăn tăn nghi nghờ khi nghe thiếu thiếu gì đó ( tính chính danh). Linh kiện phối hợp không ổn định theo thời gian và tính thanh khoản kém ( còn gọi là OTC ) hehe. Cuối cùng là nghe được vài ông tán dương nên nghe theo ( trừ khi đã được dùng nó tại nhà để thẩm ) còn nữa...mà em chưa nhớ ra. Tóm lại là dễ bị chê và dễ trở thành cái gai trong mắt.
Quan trọng nhất trong mọi trường hợp là cụ định mua thứ gì trong bộ dàn thì phải mang về nhà dùng thử một tuần không ưng trả lại ( thỏa thuận trước).
Em bi bô mua vui vài trống canh vì trên Of nhiều cụ trình cao và đồ khủng nên nói ra cũng hơi xợ xợ he he.
Hihi kệ mn chê, e cứ ưng cái tai là xuống xèng. Tất nhiên đồ hãng thì ngon rồi nhưng ví em nó lại ko ngon mí:)

maiyeu129

Xe tải
em mù về âm thanh bãi...
các cụ cho em hỏi con kenwood A 85 này ông anh họ bảo để cho em 7tr5 liệu có đắt quá không nhỉ
em nghe âm thanh cũng tạm, treeb hay nhưng em đang đắn đo là 7tr5 giờ có thể mua dc dàn sony mới cứng rồi ak

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
em mù về âm thanh bãi...
các cụ cho em hỏi con kenwood A 85 này ông anh họ bảo để cho em 7tr5 liệu có đắt quá không nhỉ
em nghe âm thanh cũng tạm, treeb hay nhưng em đang đắn đo là 7tr5 giờ có thể mua dc dàn sony mới cứng rồi ak

Đừng mua cụ ah, ông cụ này vài bữa là tèo mắt đọc cd thoai.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Ntn nhá! Anh chán hú e bê luôn. Đôi của a đẹp đới, uk hay china thế ah?
Ô, ko bán chứ, nó nằm làm loa sr back trong bộ xem phim của anh. Hôm mang bộ mini về thử mang ra oánh xem sao, thấy hay hơn 1 chút loa zin nên ghép luôn. Ghép cặp này thì bass tốt hơn nhưng trung âm thì thằng loa zin mộc hơn. Thi thoảng cũng có người bán mà. Loa dòng HTM nà của TQ, còn dòng D thì thường của E. Để anh nghía, hôm nào có người bán anh hú.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ô, ko bán chứ, nó nằm làm loa sr back trong bộ xem phim của anh. Hôm mang bộ mini về thử mang ra oánh xem sao, thấy hay hơn loa zin nên ghép luôn. Thi thoảng cũng có người bán mà. Loa dòng HTM nà của TQ, còn dòng D thì thường của E. Để anh nghía, hôm nào có người bán anh hú.

Thế e mí bảo lúc nào a chán, à cái chân chén kia bác mua đâu thế?

hungpmu

Xe tăng
Những cái trên đều đúng cụ ah, tuy nhiên với em thì em chấp nhận vì
1. Em chơi đồ hãng thì chỉ áp dụng cho bán dẫn ạ, em đã dùng rồi và giờ chuyển sang tube
2. Amp tube thì em chơi đồ DIY vì thực chất ra (i) chất lượng (cơ bản) của các DIYer nhà mình khá tốt + linh kiện tốt (ii) em chỉ nghe nhạc vàng, trữ tình nên những cái tinh túy nhất của hàng hãng không có cơ hội thể hiện (mà cái này nó chiếm nhiều tiền lắm) (iii) nó vừa với tiền của em :)
3. Em đã thay đổi quan điểm về chơi audio: Giờ đây vấn đề phối ghép thế nào để hay nhất với những (i) cái đang có (ii) loại mình thích mới là vấn đề chứ không phải là những cái khác.
4. Chơi đồ DIY thỏa mãn cái tính lọ mọ của em, thích phát là mổ ra ngay, nâng cấp linh tinh
5. Cũng mất giá nhưng không đến nỗi lõm quá đâu, em tính là lỗ ít hơn chơi đồ hãng khi bán lại :)
6. Việc xa cách về địa lý là thiệt thòi khi chơi đồ DIY nên nhiều khi rất mất thời gian đề chờ xem có cơ hội nghe thử không, việc nghe thử vài ngày rồi thấy không hợp trả lại cũng không có nhiều DiYer chấp nhận. Đánh giá hay hoặc dở phần nhiều thông qua diễn đàn với các Member có uy tín, có kinh nghiệm, có thâm niên chơi và quan trọng là có cũng sở tích nghe cùng loại nhạc như mình.
Em chơi audio là thế, giờ quan điểm nó khác trước nên cũng thấy nhẹ nhàng ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Những cái trên đều đúng cụ ah, tuy nhiên với em thì em chấp nhận vì
1. Em chơi đồ hãng thì chỉ áp dụng cho bán dẫn ạ, em đã dùng rồi và giờ chuyển sang tube
2. Amp tube thì em chơi đồ DIY vì thực chất ra (i) chất lượng (cơ bản) của các DIYer nhà mình khá tốt + linh kiện tốt (ii) em chỉ nghe nhạc vàng, trữ tình nên những cái tinh túy nhất của hàng hãng không có cơ hội thể hiện (mà cái này nó chiếm nhiều tiền lắm) (iii) nó vừa với tiền của em :)
3. Em đã thay đổi quan điểm về chơi audio: Giờ đây vấn đề phối ghép thế nào để hay nhất với những (i) cái đang có (ii) loại mình thích mới là vấn đề chứ không phải là những cái khác.
4. Chơi đồ DIY thỏa mãn cái tính lọ mọ của em, thích phát là mổ ra ngay, nâng cấp linh tinh
5. Cũng mất giá nhưng không đến nỗi lõm quá đâu, em tính là lỗ ít hơn chơi đồ hãng khi bán lại :)
6. Việc xa cách về địa lý là thiệt thòi khi chơi đồ DIY nên nhiều khi rất mất thời gian đề chờ xem có cơ hội nghe thử không, việc nghe thử vài ngày rồi thấy không hợp trả lại cũng không có nhiều DiYer chấp nhận. Đánh giá hay hoặc dở phần nhiều thông qua diễn đàn với các Member có uy tín, có kinh nghiệm, có thâm niên chơi và quan trọng là có cũng sở tích nghe cùng loại nhạc như mình.
Em chơi audio là thế, giờ quan điểm nó khác trước nên cũng thấy nhẹ nhàng ạ.
Hôm nào qua việt trì e cho mượn 1 tuần, cụ tha hồ thẩm, nặng phết tầm 18kg. Con cs-300 trc e độ lại dàn bóng tungsram el84, chơi chán chê bán 12tr. E mua có 5.5tr của 1 cụ trên này nâng lên 2tr.:))

hungpmu

Xe tăng
Hú hú 87db thì khoai kt66 khả năng quất đc ngon, nó tầm 30w/1c bác ah. Thivan nó đc cái mã, trong toàn hàng tàu khựa, mà nghe đến thi văn thì cứ xác định chán bán 1/2 còn khó. E định ốp hồi gỗ nhưng kịch kệ mới đau:)
30w/1ch thì chắc là kéo được, nhưng mà nó là PP thì em không thích lắm nên cứ lăn tăn vừa là ngó nghiêng xem ông nào làm tốt vừa là cân nhắc xem nên phối ghép thế nào. Em mua 1 đôi loa của bọn Thivan về để cái Amp SE nhà em chơi khề khà, hay ra phết cụ ạ.

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
Thế e mí bảo lúc nào a chán, à cái chân chén kia bác mua đâu thế?
Anh ship bên TQ về, cả chân chén về đến Vn 750k

Link sản phẩm: https://world.taobao.com/item/550573090215.htm?spm=a312a.7700714.0.0.6419a3bcF32nF2#detail

(trọn bộ bao gồm 03 tấm kê + 12 bộ chân chén nhé, chưa tính phí ship và phí dịch vụ, giá thấp nhất là giá bán riêng tấm nhỏ, ko chân chén, giá cao nhất là giá tấm to + đủ chân chén kim loại mạ màu vàng, tỷ giá cứ tạm nhân tròn 3.400 đ)

hungpmu

Xe tăng
Hôm nào qua việt trì e cho mượn 1 tuần, cụ tha hồ thẩm, nặng phết tầm 18kg. Con cs-300 trc e độ lại dàn bóng tungsram el84, chơi chán chê bán 12tr. E mua có 5.5tr của 1 cụ trên này nâng lên 2tr.:))
Nhất cụ, vâng để khi nào em qua nghe nhờ cụ là ổn ạ. Cảm ơn cụ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhất cụ, vâng để khi nào em qua nghe nhờ cụ là ổn ạ. Cảm ơn cụ
Hihi đấy là nó tự trả chứ e có muốn bán đâu:) kệ nó nhà nó có đk mà, cụ cứ bê về đừng ngại, vì đôi loa của e nó khác loa của cụ cơ mà:)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Anh ship bên TQ về, cả chân chén về đến Vn 750k

Link sản phẩm: https://world.taobao.com/item/550573090215.htm?spm=a312a.7700714.0.0.6419a3bcF32nF2#detail

(trọn bộ bao gồm 03 tấm kê + 12 bộ chân chén nhé, chưa tính phí ship và phí dịch vụ, giá thấp nhất là giá bán riêng tấm nhỏ, ko chân chén, giá cao nhất là giá tấm to + đủ chân chén kim loại mạ màu vàng, tỷ giá cứ tạm nhân tròn 3.400 đ)
E có ông bạn thợ mộc nó làm ngon cái tấm đé kia, chỉ có chân chén thôi, e mua kệ chỗ kexinh sg nhưng ng ta ko bán riêng chân đinh mới cay chứ:(

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
E có ông bạn thợ mộc nó làm ngon cái tấm đé kia, chỉ có chân chén thôi, e mua kệ chỗ kexinh sg nhưng ng ta ko bán riêng chân đinh mới cay chứ:(
Thích anh đặt cho, chậm nhất 2 tuần có, nhưng bộ kệ này do hãng chuyên làm chân, kệ cho audio, nó làm bằng cái chất liệu nhựa gì, nhẹ mà rắn câng. Ko cong vênh đâu. Gỗ thì phải gỗ thật ngon, chắc nịch kê mới sướng.

hay có mua loại này ko, quãng 6$/bộ

Chỉnh sửa cuối: