[Funland] Dàn âm thanh Blu-ray 5.1 Pioneer MCS-535 - có cụ nào dùng chưa ạ, cho em xin ý kiến.

tmkhanh

Đi bộ
Chào các cụ!
Chả là em định mua cái dàn âm thanh Blu-ray 5.1 Pioneer MCS-535 để nghe ở phòng khách.
Em thì cũng tai trâu thôi, chưa muốn mua mấy cái dàn dân dụng amply và loa rời. Thấy có dàn này all in one hôm trc đi pico thấy mở nghe khá hay không biết về nhà có ra gì ko.
Em chỉ có sở thích nghe nhạc vàng Thúy Nga và xem phim hành động thôi.
Có bác nào dùng rồi cho em hỏi cái dàn này có đọc được file từ ổ cứng gắn ngoài không ? em định copy ít phim và nhạc vào ổ cứng rồi cắm vào dàn để nghe.
Âm thanh khi nghe nhạc Lệ Quyên - hay nhạc vàng có hay không ạ?
Cụ nào đã dùng qua rồi, cho em xin ít ưu nhược điểm em nó ạ, hay trong tầm tiền em này có em dàn nào hay hơn ko ?

Em nó đây ạ: http://pico.vn/22010/dan-am-thanh-bluray-3d-pioneer--mcs535lxe---51.html

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bộ kiểu này chỉ xem phim thôi cụ nhé, nghe nhạc 2 kênh sẽ như đấm vào tai. Còn nghe nhạc DST thì tạm được.

thinhkieuphong

Xe điện
Có bác nào dùng rồi cho em hỏi cái dàn này có đọc được file từ ổ cứng gắn ngoài không ? em định copy ít phim và nhạc vào ổ cứng rồi cắm vào dàn để nghe.
cụ vác ổ cứng ra cắm vào thử xem được ko

Mấy bộ kiểu này chỉ xem phim thôi cụ nhé, nghe nhạc 2 kênh sẽ như đấm vào tai. Còn nghe nhạc DST thì tạm được.
bộ này có 2 chỗ cắm mic hát được ko cụ, em chat với nv pico em í bảo hát nhiều hỏng loa :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
cụ vác ổ cứng ra cắm vào thử xem được ko

bộ này có 2 chỗ cắm mic hát được ko cụ, em chat với nv pico em í bảo hát nhiều hỏng loa :D
Mấy nhân viên này nói theo hướng dẫn thôi, chắc gì trong tay có bộ âm thanh nào? Cụ muốn hát thì nên đầu tư 1 bộ riêng hẳn đi. Bộ 5.1 chỉ xem phim là ổn, muốn nghe nhạc 2 kênh nữa thì phải đầu tư con amply khủng + loa Front ngon 1 chút.

thinhkieuphong

Xe điện
Mấy nhân viên này nói theo hướng dẫn thôi, chắc gì trong tay có bộ âm thanh nào? Cụ muốn hát thì nên đầu tư 1 bộ riêng hẳn đi. Bộ 5.1 chỉ xem phim là ổn, muốn nghe nhạc 2 kênh nữa thì phải đầu tư con amply khủng + loa Front ngon 1 chút.
mua 2 bộ thì chật phòng quá cụ ạ, phòng em lại hơi bé. Em thấy bộ này vừa xem phim vừa nghe nhạc lại vừa hát được. all in one ngon quá. Hóng cụ nào dùng bộ này rồi vào tư vấn :D

tmkhanh

Đi bộ
Cảm ơn các cụ,
Em thì chả có nhu cầu hát hò gì cả, em chỉ thích xem phim và nghe nhạc từ ổ cứng gắn ngoài cho tiện thôi.
Cụ nào dùng rồi, hoặc có phương án nào hay hơn thì chỉ bảo cho em với.

thinhkieuphong

Xe điện
Cảm ơn các cụ,
Em thì chả có nhu cầu hát hò gì cả, em chỉ thích xem phim và nghe nhạc từ ổ cứng gắn ngoài cho tiện thôi.
Cụ nào dùng rồi, hoặc có phương án nào hay hơn thì chỉ bảo cho em với.
cụ mang ổ cứng ra Pico thử chưa ?

pandemonium109

Xe hơi
Cái đầu đi kèm bộ Pioneer thì em nói thật, thông số ghi vậy nhưng khi cắm USB các định dạng file nó đọc bập bõm lắm. Có thể không đọc được Iso và dễ lỗi font phụ đề nữa. Ngay cả mua bộ Pi thì sau đấy thể nào bác cũng phải mua thêm đầu HD để chơi phim qua ổ cứng thôi.
Em tư vấn bên HDvietnam rồi đó, bác cứ làm bộ Onkyo S4505 hoặc 3700 giá khoảng 11-12 tr. Sau đó làm thêm 1 đầu HD hoặc Android box tầm 2 củ nữa là cực ngon :)

thinhkieuphong

Xe điện
Cái đầu đi kèm bộ Pioneer thì em nói thật, thông số ghi vậy nhưng khi cắm USB các định dạng file nó đọc bập bõm lắm. Có thể không đọc được Iso và dễ lỗi font phụ đề nữa. Ngay cả mua bộ Pi thì sau đấy thể nào bác cũng phải mua thêm đầu HD để chơi phim qua ổ cứng thôi.
Em tư vấn bên HDvietnam rồi đó, bác cứ làm bộ Onkyo S4505 hoặc 3700 giá khoảng 11-12 tr. Sau đó làm thêm 1 đầu HD hoặc Android box tầm 2 củ nữa là cực ngon :)
em ko cần đọc file iso, em chỉ cần đọc file mkv thôi cụ, mà phim HD em toàn down bản có audio thuyết minh nữa đâm phụ đề lỗi font ko sao :D Mua như cụ nói thì lỉnh kỉnh quá.
TV em đang dùng của SS, có cổng USB em vẫn cắm xem bt :D

pandemonium109

Xe hơi
em ko cần đọc file iso, em chỉ cần đọc file mkv thôi cụ, mà phim HD em toàn down bản có audio thuyết minh nữa đâm phụ đề lỗi font ko sao :D Mua như cụ nói thì lỉnh kỉnh quá.
TV em đang dùng của SS, có cổng USB em vẫn cắm xem bt :D
Nếu vậy thì cụ cứ đọc qua tivi thôi, dàn cắm vào cổng HDMI Arc của tivi hoặc nối optical xuống amply, âm thanh vẫn ngon nghẻ mà lại ko tốn tiền mua đầu HD.

thinhkieuphong

Xe điện
Nếu vậy thì cụ cứ đọc qua tivi thôi, dàn cắm vào cổng HDMI Arc của tivi hoặc nối optical xuống amply, âm thanh vẫn ngon nghẻ mà lại ko tốn tiền mua đầu HD.
HDMI Arc là cổng gì vậy bác ? TV chỉ có 2 cổng HDMI in thôi. Âm thanh thì nối từ TV ra amply có vẻ ngược thế nào ấy :D

pandemonium109

Xe hơi
Arc là Audio Return chanel. Đơn giản là tín hiệu âm thanh sẽ truyền từ tivi xuống dàn âm thanh. Trên cổng HDMI sẽ ghi thêm 1 cái đóng mở ngoặc có chữ Arc.
Kết nối HDMI từ cổng này xuống AVR thì sẽ chạy được âm thanh từ tivi. Còn đơn giản và dễ hiểu hơn thì nối Optical từ tivi xuống Avr.
Trước chưa có tiền mua đầu HD em cũng toàn dùng vậy ạ :D

thinhkieuphong

Xe điện
Arc là Audio Return chanel. Đơn giản là tín hiệu âm thanh sẽ truyền từ tivi xuống dàn âm thanh. Trên cổng HDMI sẽ ghi thêm 1 cái đóng mở ngoặc có chữ Arc.
Kết nối HDMI từ cổng này xuống AVR thì sẽ chạy được âm thanh từ tivi. Còn đơn giản và dễ hiểu hơn thì nối Optical từ tivi xuống Avr.
Trước chưa có tiền mua đầu HD em cũng toàn dùng vậy ạ :D
thế thì tivi nhà em ko có cái cổng Arc đó đâu cụ ạ :(