[Thảo luận] Đâm phải xe máy chạy ngược chiều trên cao tốc: tội gì?

uduchi

Xe container
{í gời, người đẹp thì đã đỡ bực, đằng này trông 2 mợ như con Nghê ở đình ấy (khuôn mặt và hàm răng nhá). Mới lại hôm ấy vừa phát hiện ra điểm bắn tốc độ của xxx nên về kịp 75/80. 1 chú Cam vượt em (chắc koảng 90 - 100) bị dính luôn.
Em chưa tưởng tượng ra người nhìn mà giống con Nghê ở đình thì như nào,chắc xấu như Chung Vô Diệm,còn gặp 2 em chân dài tới nách chắc nó tông vào xe cụ cụ vẫn cười tít mắt;))

Siêu Rùa

Xe tăng
{í gời, người đẹp thì đã đỡ bực, đằng này trông 2 mợ như con Nghê ở đình ấy (khuôn mặt và hàm răng nhá). Mới lại hôm ấy vừa phát hiện ra điểm bắn tốc độ của xxx nên về kịp 75/80. 1 chú Cam vượt em (chắc koảng 90 - 100) bị dính luôn.
chắc là vi 2 mợ ấy thấy cụ đẹp trai quá nên đinh lao vào ôm cụ ai ngờ cụ lại tránh nên thất vọng cười trừ với cụ đấy.

khottabit

Xe container
Chiều qua mưa nhỏ em đang ung dung trên đường từ cầu Thanh Trì về Linh Đàm, đến gần chỗ rẽ xuống đường Pháp Vân-Cầu Giẽ thấy có đám đông đông em giảm tốc định xem có chuyện gì, bỗng thấy 1 chú 2B đang đi bên phải, phía trước em quay vòng lại lao thẳng vào đầu xe em, cũng may em phát hiện kịp thời, phanh dúi dụi và vừa sắp chạm nhau thì em và 2B kia cũng dừng lại được, cách nhau chắc chỉ tính bằng milimét. 2B vội tránh và phi thẳng theo chiều ngược lại. Té ra phía trước đang có xxx bắt 2B. Nếu sảy ra tai nạn thì em bị tội gi? (Đoạn này cấm xe máy).
Em cũng bị 1 phát giống kụ ở chỗ này, may phanh dúi dụi dừng kịp trước quả 2B quay đầu chạy xxx. Điều khiển 2B là 1 mợ U40 làm mình vừa run vì suýt nghiến chết người, vừa tức cành hông mà íu làm gì đc

caisua

Xe lăn
Tội làm mất thời gian kiếm cơm của xxx. Em đọc thấy có thớt nào nói xxx nộp 800 củ để cầm gậy ra đường. Thu nhập của xxx thanh hóa đứng đường là 40-50 củ / ngày => 5 củ / giờ, cao hơn giáo sư tiến sĩ cấp siêu cao tít tận bển. Mời cụ tự tính ra chi phí cần nộp cho thỏa đáng.

uduchi

Xe container
Tội làm mất thời gian kiếm cơm của xxx. Em đọc thấy có thớt nào nói xxx nộp 800 củ để cầm gậy ra đường. Thu nhập của xxx thanh hóa đứng đường là 40-50 củ / ngày => 5 củ / giờ, cao hơn giáo sư tiến sĩ cấp siêu cao tít tận bển. Mời cụ tự tính ra chi phí cần nộp cho thỏa đáng.
xxx đứng đường thì đứng rình phạt mới kiếm được.Còn mí ông đứng phân luồng ở ngã tư khổ phết,cũng chẳng có thời gian mà phạt ai;))

ô tô

Xe đạp
Các cụ đi cao tốc Lạng sơn -Bắc ninh cũng lưu ý đoạn ngay vừa hết cao tốc Bắc ninh đến địa phận Hà nội . Em bị hai lần 2 b chạy trốn xxx đi vào đường một chiều, suýt tan xác các bạn 2b vì quá bất ngờ và thường không để ý vì dải phân cách rộng khoảng 3m#:-s

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ngocanhpdc

Xe tăng
Qua vụ bác Đông em mất hẳn niềm tin. Em chỉ sợ xxx lại khép cụ chủ vào tội lôi 2b lên đường cấm rồi đâm.:D
Em dự là quan Tòa sẽ phán: Chuyển động hay đứng yên chỉ là tương đối. Xét một khía cạnh nào đó thì xe máy là đứng yên và nguyên đơn đã đâm vào xe máy => nguyên đơn đã thiếu quan sát, không làm chủ tốc độ khi điều khiển phương tiện gây hậu quả nghiêm trọng! XXX cũng rút kinh nghiệm là có bắt thì đón ở đầu dốc lúc xe máy đi xuống, như thế xe máy không chối tội được mà cũng không quay đầu lại được!

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ đang cười kiểu gì : Cười trong nước mắt,cười đểu,cười kháy,cười nhạt,cười đau cả bụng,cười...Cụ cười như nào nói ra cho em cảm với???

Em chưa biết cười.
Ơ... thế nhà cháu cười đểu đấy! Thế ý nhà cụ muốn nhà cháu cười ra sao?!? :))

Hơ hơ... ở cái xứ này, cứ va nhau thì thằng to gần như đương nhiên cứ phải đền thằng nhỏ, nhở!?! :((

anhtho

Xe ngựa
Qua vụ bác Đông em mất hẳn niềm tin. Em chỉ sợ xxx lại khép cụ chủ vào tội lôi 2b lên đường cấm rồi đâm.:D
Đó là cụ kiện cơ quan NN. Còn nhân dân với nhau, có thể kẻ luôn luôn thắng lại chính là cụ ấy chứ.

anhtho

Xe ngựa

Gendo

Xe đạp
May cho Bác, thằng kia mà làm sao hoặc die thì bác sẽ bị khép vào tội "thiếu quan sát, không làm chủ được tốc độ" vì bác sở hữu "nguồn nguy hiểm cao độ". Thời gian giữ xe, bồi dưỡng cho nhà kia để nó bãi nại, bồi dưỡng XXX cũng ngốn vài chục củ. Luật ta nó thế mà. Bao giờ đến thời thằng kia phải đền cho Bác thì giao thông mới ổn được. Ai cũng bảo nguyên nhân của giao thông lộn xộn là do người tham gia giao thông không có ý thức, rồi cấm này nọ. Chỉ cần luật, lệ bỏ đi tư tưởng xe to đền xe bé mà chuyển sang thằng nào có lỗi thằng ấy đền, kể cả đền tiền XXX giữ xe thì chắc chắn giao thông sẽ đâu vào đấy ngay.

mapmaphp

Xe máy
Đến nước này thì phương án bán 4b (Đi = gì thì chưa biết) là phương án tối ưu của em ạ!!!
~X(:((^:)^
đi bằng xe BUS cụ ạ , bộ trưởng cũng đang tập đi xe BUS rồi đấy , nể quá cơ ;)).
ah mà ko bít mấy thằng móc túi nó có nhận ra bộ trưởng mà tránh ko nhỉ....b-(

bau67

Xe container
Cứ ra đường là rất hay gặp cảnh 2b đi quá ẩu, quá coi thường tính mạng. Chiều nay, Cháu đi Nội Bài, đang trên dốc xuống cầu TL, gặp 2b đã đi lên tầng trên thì chớ, còn đi ngược chiều ở chính giữa Lane ngược chiều luôn. Không còn biết phải nói sao !

TuNam

Xe tải
Em cũng bị 2 phát trên cầu Thanh Trì, trời nhá nhem, xe máy phóng làn ô tô con ngược chiều, không đèn đóm gì cả để chạy CS. Vèo 1 phát từ đuôi xe trước thò ra, lao thẳng vào đầu mình rồi lại lách sang trái. May e kịp đánh phải tránh, chú 4B đằng sau cũng giật mình còi ầm ỹ. Còn lần thứ 2 thì vèo 1 cái thấy bên trái xe mình có 1 xe máy lướt qua, ngược chiều, thót tim may không sao. Lần thứ 2 thì nó chạy nhanh quá, e hoàn toàn không kịp phản ứng gì, xong rồi mới vãi hết cả luyện.

Giờ đi cầu Thanh Trì e hết sức cẩn thận, bác nào húng thì cứ cho bác ấy vượt thôi !

Boing767

Xe điện
Sau cái : vửa nhanh vửa sạch lại an toàn em xin bổ trợ thêm cho nó đúng tiêu chuẩn thời nay của xe khách ạ :
-Vừa được 2 ngón móc túi làm cho bạn mất ít đồ cá nhân không quan trọng như giấy tờ tùy thân.kiếm ăn,$ bạc,tư trang,ĐTDD...
-Vừa được lơ,tài xe khách đối xử trong khoản ăn nói,thái độ,hành động với bạn như...gì thì bác viết ra dùm em cái!
-Vừa có thể trễ giờ của bạn.
-Vừa có thể đón thêm 1 cuốc xe ôm hay lết bộ 1 quãng đường vì xe khách không chắc dừng ngay trước cửa nhà bạn.
-Vừa...nhiều cái khác nữa mà em chợt chưa nhớ ra.

Công nhận đi xe khách được khuyến mại thêm nhiều cái thật!
Ủng hộ đi xe khách.
- Vừa đc chen lấn cùng nhiều nguồn hôi n...
e thấy lợi nhiều hơn cụ nhờ !!!

Dunga

Xe buýt
"Tội gì thì tôi không biết, nhưng chắc chắn phải là tội, nếu không phải tội thì tại sao lại có va chạm" - nếu người làm chứng là bác Khải

quangtayho

Xe container
Em chưa tưởng tượng ra người nhìn mà giống con Nghê ở đình thì như nào,chắc xấu như Chung Vô Diệm,còn gặp 2 em chân dài tới nách chắc nó tông vào xe cụ cụ vẫn cười tít mắt;))
Hôm ấy em đi với Gấu và Mẫu Thân nên kể cả có chưn dài cũng coi như không hết cụ ạ.

FujiS5200

Xe điện