Đánh giá Dạm ngõ Ecosport 2018 1.5 Titanium

octrum

Xe hơi
chúc mừng 2 cụ. em chuẩn bị tiếp bước, máu rồi :)

AinA

Xe hơi
chúc mừng 2 cụ. em chuẩn bị tiếp bước, máu rồi :)
Hehe, đến lượt em ủn mông cụ nào. Xpander vừa về 620, nhưng quả thật em ko ưa nổi cái mặt tiền, hộp số già cỗi AT 4 cấp, và chỉ có 2 túi khí. Xe này chỉ dịch vụ, gia đình 4-5 người như nhà em thì 2 hàng ghế sau phủ bụi, đi làm hàng ngày chỉ mình em thì xe 5+2 chả làm gì.

Tóm lại, cứ phải theo nhu cầu mỗi gia đình. Chứ giá đó và thông số đó với em không thể ngang hàng với Eco. Lại còn đợi chờ nữa chứ. Em mua xe là cứ phải sẵn hàng, liền tay, giống như mua morning năm ngoái cũng vậy. Thế là quyết luôn Eco! Giờ kiếm tiền nuôi xe nữa thôi, k đòi hỏi gì thêm nữa, ít nhất trong 5 năm tới. Hehhehe

AinA

Xe hơi
Đương nhiên từ eco tụt xuống Moning thì cụ chán là đúng vì ngay về giá tiền thì moning đã ở cửa dưới rồi, chứ chưa cần nói một thằng cuv và một con sedan

Nhân tiện, cụ phải hỏi lại cụ sales báo giá 600 với cụ sales báo giá 610 đó có khác nhau về khuyến mại không? Kinh nghiệm mua xe nhiều lần của em cho thấy, nhiều sales giảm giá nhưng lại cắt cụ nó khuyến mại so với sales kia, tính ra thì cũng chẳng ai rẻ hơn ai. Nên em chọn sales nào chưa chồng em mua :D
Chuẩn cụ. Mấy sale em hỏi đều quy đổi tương đương, nên em chọn đại lý gần cơ quan nhất có 1km đi bộ được. Vừa tiện bảo dưỡng các thứ, vứt xe đấy đi làm xong ra lấy.
Giá bây giờ ngon, có thể giảm chút nữa nhưng em sợ cái cảnh cuối năm xếp hàng tranh nhau lắm. Em cọc rồi cụ ạ. Cuối tháng 10 lấy xe.

AinA

Xe hơi
Giá thế là tốt rồi. Năm ngoái bằng giờ bản tita đời trước giá 570. Như vậy, giá đã tiệm cận nhau
Vâng, em nghĩ như cụ. Khá tương đương vì vênh 30 củ mà có thêm nhiều cải tiến.

Vâng, em nghĩ như cụ. Khá tương đương vì vênh 30 củ mà có thêm nhiều cải tiến.
cảm ơn cụ đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm của Ford chúng em ạ, chúc cụ lái xe an toàn và gặp nhiều thành công trong cuộc sống

octrum

Xe hơi
Hehe, đến lượt em ủn mông cụ nào. Xpander vừa về 620, nhưng quả thật em ko ưa nổi cái mặt tiền, hộp số già cỗi AT 4 cấp, và chỉ có 2 túi khí. Xe này chỉ dịch vụ, gia đình 4-5 người như nhà em thì 2 hàng ghế sau phủ bụi, đi làm hàng ngày chỉ mình em thì xe 5+2 chả làm gì.

Tóm lại, cứ phải theo nhu cầu mỗi gia đình. Chứ giá đó và thông số đó với em không thể ngang hàng với Eco. Lại còn đợi chờ nữa chứ. Em mua xe là cứ phải sẵn hàng, liền tay, giống như mua morning năm ngoái cũng vậy. Thế là quyết luôn Eco! Giờ kiếm tiền nuôi xe nữa thôi, k đòi hỏi gì thêm nữa, ít nhất trong 5 năm tới. Hehhehe
Chuẩn cụ, phục vụ gia đình nên em cũng quan tâm túi khí và bỏ qua bạn trend

AinA

Xe hơi
Chúc mừng cụ! E cũng đang tính mua em này!
Hiện nay có nhiều lựa chọn, nên cụ cứ tính toán nhé. Với em tầm 600 thì em này ở mức vừa đủ, tức là Đủ khỏe, đủ an toàn, đủ cao, đẹp vừa đủ, và rổ giá cũng vừa đủ, không cao mà cũng chẳng thấp so với mặt bằng. Các cụ mà chê thì toàn đi xe sang thôi nên mình không đú theo được. Cả một hãng lớn sản xuất ra cái xe đâu phải để chạy 2-3 năm rồi hỏng đâu. Chúc cụ sớm có lựa chọn tốt nhất cho gia đình.

haivanphe

Xe container
Chào các cụ mợ, cuối tháng này em cũng khuân 1 em Titanium 1.5. Các cụ cho em hỏi thời gian đăng ký từ lúc nhận xe đến lúc xe lăn bánh được ngoài đường được mất mấy ngày ạ. (Trước giờ em toàn chạy xe lướt thôi ạ?)

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chào các cụ mợ, cuối tháng này em cũng khuân 1 em Titanium 1.5. Các cụ cho em hỏi thời gian đăng ký từ lúc nhận xe đến lúc xe lăn bánh được ngoài đường được mất mấy ngày ạ. (Trước giờ em toàn chạy xe lướt thôi ạ?)
ý cụ là gì? Nếu đại lý giao xong xe cho cụ thì cụ làm mọi thủ tục đóng thuế và đăng ký trong 1 buổi sáng là xong cụ nhé. Chiều đi đăng kiểm, cuối ngày là rửa xe được rồi ạ :D

AinA

Xe hơi
Hồi em mua con morning mới, đóng tiền xong thì mất 2 tiếng bấm số, sau đó treo biển và phóng ra kiểm định. 1 tuần sau quay lại lấy kiểm định. Nghĩa là khi xe về đại lý là có thể lượn vào cuối ngày rồi.

haivanphe

Xe container
Cám ơn các cụ đã tư vấn vụ đăng ký xe ạ. Thế cho em hỏi tiếp là em Titanium 1.5 mua về thì có phải độ thêm gì không ạ, ngoài dán film? Em đi trong phố là chủ yếu nên cũng không cần cái chức năng Cruise Control ạ.

AinA

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã tư vấn vụ đăng ký xe ạ. Thế cho em hỏi tiếp là em Titanium 1.5 mua về thì có phải độ thêm gì không ạ, ngoài dán film? Em đi trong phố là chủ yếu nên cũng không cần cái chức năng Cruise Control ạ.
Em có tham khảo và thấy là độ luôn trong hãng cái gập điện 3tr nữa là ok. Loại rẻ trong hãng là hơn 1 triệu. Có niêm yết giá rõ ràng. Em xu hướng thích zin nên không độ gì hết, tương tự với xe đang đi.

haivanphe

Xe container
Em có tham khảo và thấy là độ luôn trong hãng cái gập điện 3tr nữa là ok. Loại rẻ trong hãng là hơn 1 triệu. Có niêm yết giá rõ ràng. Em xu hướng thích zin nên không độ gì hết, tương tự với xe đang đi.
Em thấy nhiều xe chạy ngoài đường có dán đề can chữ Sport chạy dọc xe, cái này là bổ sung ngoài đúng ko ạ?

Ni No Kuni 2

Xe điện
Khuyên chân thành cụ CHƯA độ gì vội. Đi đi, thấy cần gì độ nấy. Việc cần làm ngay là dán phim, nên ra ngoài dán, chống chỉ định dán trong hãng. Cụ search trên OF này có dán chính hãng của Llumar, 3M, Vkool, tùy ngân sách mà chọn phim. Nếu dán được V-kool thì nó là đỉnh nhất, những phim còn lại không có tuổi tuy nhiên giá thành hơi chát.

Ni No Kuni 2

Xe điện

haivanphe

Xe container
Khuyên chân thành cụ CHƯA độ gì vội. Đi đi, thấy cần gì độ nấy. Việc cần làm ngay là dán phim, nên ra ngoài dán, chống chỉ định dán trong hãng. Cụ search trên OF này có dán chính hãng của Llumar, 3M, Vkool, tùy ngân sách mà chọn phim. Nếu dán được V-kool thì nó là đỉnh nhất, những phim còn lại không có tuổi tuy nhiên giá thành hơi chát.
Em cám ơn cụ ạ.

haivanphe

Xe container
Cụ lại cho em hỏi 1 phát nữa là em có USB nhạc ở xe hiện tại thì có nghe được ở xe Ecosport ko hay là phải thay đổi định dạng ạ?

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ lại cho em hỏi 1 phát nữa là em có USB nhạc ở xe hiện tại thì có nghe được ở xe Ecosport ko hay là phải thay đổi định dạng ạ?
nghe được cụ ạ. Eco giờ syn3 ngon lắm, ngoài nghe usb còn làm được nhiều trò nữa, cụ lấy xe xong tha hồ tìm hiểu :D