Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

tadano

Xe tăng
Cụ tvson cho anh em kinh nghiệm phân biệt đèn thuận và nghịch đi, riêng ý kiến của em giống cụ tadano.
Hay em nghĩ có sự nhầm lẫn ở đây ! bởi vì đèn fa của ter nó có bên phải và trái khác nhau L-R nhiều khi ta cũng hay gọi bên thuận hay bên nghịch, chứ của ter thì không thể lắp lẫn được như đèn tròn, vuông, hoặc hình chữ nhật được, chứ nói đến các nhà sản xuất xe hơi thiết kế đèn fa cho xe tay lái trái & phải khác nhau em chưa được nghe.
Đề nghị cụ phongthanhauto cho ý kiến đi ạ!
Khi tra mã phụ tùng mà khác nhau thì mới đúng còn mã giống nhau thì ko có chuyện đó. Em vẫn bải vệ quan điểm của mình mong các cụ, đặc biệt cụ phongthanh thông lão.

hatatthanh2008

Xe buýt
Cụ nào mà nâng cấp lến đen 2 choa để lại cho em đèn cũ nhé, em cần thay đèn

4 bánh cỏ

Xe máy
Nhà cháu nghĩ nghịch hay thuận thì đều phải chiếu sáng. Và cái pha đèn nào cũng có chỗ chỉnh cao thấp phải trái. Lắp nghịch thì minhg chỉnh lại thôi.
Theo em biết thì đèn ô tô được thết kế để chiếu sáng xa hơn và cao hơn ở phí bên phải (phần đường người cùng chiều - chiếu vào lưng) ở xe lái bên trái. Cái này là thiết kế không chỉnh được cụ nhé. Cụ đỗ xe cách tường khoảng 8m bật cos sẽ thấy 2 bên đèn tạo thành một đường sáng nằm ngang. Tính từ trái qua phải thì đến phần bên phải đường sáng ấy sẽ vếch lên ạ. Đèn zin thì xe nào cũng thế ạ. Em tả hơi khó nhưng cụ cứ chiếu vào sẽ rõ hơn.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em mà ở gần cũng qua cụ xin ít cúc cài, thỉnh thoảng nghịch ngợm hay bị thiếu mà hơi khó kiếm.
Bữa nào mà off, gặp cụ em sẽ tặng cụ ít (với đk là vẫn còn :D).

tvson

Xe buýt
Chào các cụ

Dẫn chứng về đèn cho tay lái thuận và nghịch đây ah.

"Sản phẩm đèn pha của công ty Đài Loan có bán sang rất nhiều thị trường của các nước. Mà chủ yếu là thị trường Thái Lan tiêu thụ sản phẩm, nhưng do thị trường Thái Lan người lái ở phía bên phải (TAY LÁI NGHỊCH so với Việt Nam), vì thế cùng 1 hãng đèn pha nếu mua tại Thái Lan sẽ cho ánh sáng ngược, gấy lóa mắt cho người đi ngược chiều.

Hình ảnh chụp so sánh giữa đèn pha sản xuất cho xe bán tải tại Việt Nam (Tay lái thuận) đang phân phối chính hãng và đèn pha sản xuất cho thị trường Thái Lan.

- Đèn pha tay lái thuận, phân phối bán tại thị trường Việt Nam, (quang phổ tạo góc 15 độ) theo tiêu chuẩn Mỹ

- Đèn pha tay lái nghịch cho thị trường Thái Lan (hàng sách tay từ Thái Lan), theo tiêu chuẩn Châu Âu."

Rất mong các cụ cùng tham gia thảo luận để sử dụng V2 được tốt hơn. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ

Batien

Xe tải
Có cụ nào thừa đèn hậu bên lái không ah. Em bị vỡ cả 2 đèn trên và dưới bên lái, hỏi cụ Chiến Ba thì màu đèn lại hơi khác. Hoặc cụ biết chỗ nào bán chỉ em với ah

phongthanhauto

Xe buýt
Khi tra mã phụ tùng mà khác nhau thì mới đúng còn mã giống nhau thì ko có chuyện đó. Em vẫn bải vệ quan điểm của mình mong các cụ, đặc biệt cụ phongthanh thông lão.
Ter LD trong sách không có thuận nghịch, chắc tại trong sách chỉ có đèn pha 1 chóa. Nhưng trong trang web của Daihatsu có phân biệt thuận nghịch

Còn Ter NK trong sách có phân thuận nghịch nhé, danh điểm khác nhau

hatatthanh2008

Xe buýt
Cụ cứ soi nó bắt nguồn từ đâu và kiểm chứng trực tiếp sờ nắn mới chính xác cụ ạ ! chứ cụ đưa hình minh họa của cụ 1.3 làm sao em trả lời được, có thể họ thấy rồi họ mới phán cho cụ, còn cụ đưa cái hình minh họa của cụ 1.3 em thấy chụp bụi của càng gạt số bị rách nhưng không rấm ướt chứng tỏ chưa hỏng phớt cụ thử kiểm tra của cụ có như thế không, hay là nó ở chỗ khác đến.
Tốt nhất cụ cứ cho tý x quang lên toàn thể anh em đọc fim cho.
Đây em gửi cụ , hôm nay em đi bảo dưởng phanh để chuẩn bị đăng kiểm có mấy cái ảnh này cụ khám cho em

ficong

Xe buýt
Của cụ nó chảy phớt rõ mười mươi rồi.

gadoi

Xe buýt
Đèn hai chóa quá đẹp nhưng mỗi tội đèn xịn giá chát quá. Hôm trước nhà cháu và cụ Green có hỏi ở chỗ bác Chiến Ba có đèn hai chóa giá rất OK, khoảng hơn một triệu nhưng bác gái bảo có đặt thì bác ấy mới mua về. Đã có cụ nào thử làm chuột bạch chưa..
Vâng, em biết có cụ mới thay đôi xịn hơn 10 củ đới

henny

Xe tải
["]Cụ nào mà nâng cấp lến đen 2 choa để lại cho em đèn cũ nhé, em cần thay đèn.
Ông bạn cháu mới thay đèn 2 choá zin của hãng (nhưng giá thì choáng luôn chứ ko có giá như của bác Chiến Ba báo đâu ạ) để cháu hỏi xem còn ko sẽ inbox cho cụ, xe của ông bạn là xe cũ của cháu Terios 1.3 năm 2007 (đời cuối cùng của hãng ở VN).

henny

Xe tải
Có cụ nào thừa đèn hậu bên lái không ah. Em bị vỡ cả 2 đèn trên và dưới bên lái, hỏi cụ Chiến Ba thì màu đèn lại hơi khác. Hoặc cụ biết chỗ nào bán chỉ em với ah
Mời cụ ra 81 Ng Ngọc Vũ là có ngay, đúng màu và zin của hãng.... Nhưng cụ chuẩn bị tinh thần kỹ...

gadoi

Xe buýt
Chào cụ TADANO !

Nhà cháu không nghĩ như vậy, chỉnh cao thấp thì như ý kiến cụ. Nhưng các diện phản sáng trong chóa đèn là thiết kế theo hướng cụ thể , nhà cháu xin port lại ảnh đèn xe nhà cháu các cụ quan sát cho rõ:

Hướng về phía bên làn đường bên phải để phục vụ hướng đi và không làm chói mắt làn ngược chiều. Điều này là chủ ý của người thiết kế
Nhìn kiểu đèn + ý kiến của cụ Phongthanh thì em nghĩ chỉ đèn 2 chóa mới phân trái phải, còn 1 zin thì không. Mà hôm nay mới được mở mang là có sự tinh tế trái, phải chứ trước giờ em nghĩ nó đều chĩa thẳng hết.

gadoi

Xe buýt
Theo em thì đèn đóm như vậy là ổn rồi, đi trong nội thành em chỉ bật mỗi 2 cos, đường trường bật thêm đèn gầm, độ thêm 2 cái đèn LED vàng vừa phá sương, vừa tăng độ sáng (em đấu chung công tắc với đèn gầm). Các cụ có đk chơi đèn 2 chóa nữa là quá oách rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng