Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

bán tải

Xe tải
Đúng là địa chỉ chăm sóc tốt các cụ ạ

hotsummerboy

Xe máy
Xe em mở máy lạnh khi trời mưa thì có hiện tượng cửa gió đổ mồ hôi, nhiều nước xuống sàn là bị gì các cụ?

hoanteri

Xe tải
Anh em nhà terios có ai đã tháo cầu trước thì cho em xin số điện thoại em hỏi chút thông tin ạ!
Em cảm ơn!

ficong

Xe buýt
Anh em nhà terios có ai đã tháo cầu trước thì cho em xin số điện thoại em hỏi chút thông tin ạ!
Em cảm ơn!
Cụ hỏi trực tiếp cụ tutuchien xe cụ ấy hình như cũng cắ cầu trước, nhưng cụ đã kiểm tra lại giống như hôm qua em nói chưa ?

hoanteri

Xe tải
Cụ hỏi trực tiếp cụ tutuchien xe cụ ấy hình như cũng cắ cầu trước, nhưng cụ đã kiểm tra lại giống như hôm qua em nói chưa ?
Cụ có số điện thoại của cụ tutuchien không? Cho em xin số điện thoại với? Em không cách bịt cái lỗ ở hộp số như thế nào ạ?

ficong

Xe buýt
Cụ có số điện thoại của cụ tutuchien không? Cho em xin số điện thoại với? Em không cách bịt cái lỗ ở hộp số như thế nào ạ?
Em không có cụ cứ hỏi trục tiếp cụ ấy qua diễn đàn hoặc anh em ngoài đó có thể có .
Còn phần cầu trước của cụ theo như mô tả thì em nghĩ hiện tai xe cụ vẫn chạy 4 bánh fun time.
vì một lý do nào đó mà chủ trước tạm thời cắt bỏ tính năng khóa visai trung tâm, hay thường gọi là cài cầu, có thể là do hỏng công tắc hoặc hệ thống cài bằng điện chẳng hạn trước mắt cụ cứ thử kiểm tra như em nói đi đã.

hoanteri

Xe tải
Em không có cụ cứ hỏi trục tiếp cụ ấy qua diễn đàn hoặc anh em ngoài đó có thể có .
Còn phần cầu trước của cụ theo như mô tả thì em nghĩ hiện tai xe cụ vẫn chạy 4 bánh fun time.
vì một lý do nào đó mà chủ trước tạm thời cắt bỏ tính năng khóa visai trung tâm, hay thường gọi là cài cầu, có thể là do hỏng công tắc hoặc hệ thống cài bằng điện chẳng hạn trước mắt cụ cứ thử kiểm tra như em nói đi đã.
Em cảm ơn cụ! mai em sẽ thử kiểm tra xem thế nào ạ!

vuahung105

Xe container
Xe em mở máy lạnh khi trời mưa thì có hiện tượng cửa gió đổ mồ hôi, nhiều nước xuống sàn là bị gì các cụ?
Trời mưa, chênh lệch nhiệt độ trong và ngoài xe, cộng với độ ẩm k khí lớn, nên ngưng tụ nước nhiều hơn . giống điều hòa ở nhà thôi mà bác. K sao đâu.

Tutuchien

Xe tải
Các cụ cú bỏ
Em cảm ơn!
Cụ hoanteri

1/Nếu xe của cụ không chạy offroad theo tôi nên bỏ cầu trước xe Terios :
ƯU:
_Xe nhỏ : Máy 1.3 khi kéo 4 bánh yếu _ ù
_ Cầu trước dòng này rất đắt : chế bản các kiểu chỉ được thời gian
_ Tiết kiệm xăng
_ Thoát xe hơn
NHƯỢC :
_ Dễ bị lầy khi qua đường bùn đất

2/ Khi bỏ cầu trước phải chú ý :
_ Phải bịt miệng đầu cầu : Nếu ra gara thợ sẽ đề nghị phải tiện rất đắt không cần thiết _ Việc này đơn giản thôi : Cụ ra hiệu bán ống nhựa tiền phong Mua đầu bịt+ 1 lọ keo) và xin một đoạn 10cm ống phi 48 ( loại tốt). Sau đó dùng dao dọc giấy nạo lòng trong để có ống phi 51. Dùng keo dán đầu bịt với ống thế là xong
_ Cho xe ra gara nâng lên _ Tháo cầo _ Bịt đầu ống ( nnớ phải có dây xiết thật chặt ống nhựa bịt đầu) _ cắm lại ống dẫn hơi

Xe tôi đã tháo được gần 2 năm rồi _ Chạy không thấy vấn đề gì ( lên đến 100-120 thoải mái)
Một chút kinh nghiệm chia xẻ _ có gì alo tôi : 091 243 8057

vuahung105

Xe container
sorry các cụ nhà Te nếu không phải nhé !
e thấy Terios bị triệu trứng bồng bềnh, do xe cao, thân mỏng.
đã cụ nào độ cái thanh strulbar này chưa ? tác dụng của nó là giúp ổn định xe hơn khi vào cua, hoặc đi qua đường xấu.
e cũng đã lắp thanh này vào xe Pride hiện tại của em - cảm nhận khá tốt , đỡ bị vặn xe hơn.
các cụ thử nghiên cứu xem sao.
em gửi tặng các cụ đường link mua thanh strulbar này của nhà Te.
https://world.taobao.com/item/19327507420.htm?fromSite=main&spm=a312a.7700824.w4002-1068736133.77.torqFC
giá cả thì các cụ cứ tính cả ship qua dịch vụ về VN xấp xỉ 1 tệ =5000 đ.
note - em chỉ giới thiệu thôi nhá, e không làm dịch vụ ship hay bán hàng giề đâu.

ficong

Xe buýt
sorry các cụ nhà Te nếu không phải nhé !
e thấy Terios bị triệu trứng bồng bềnh, do xe cao, thân mỏng.
đã cụ nào độ cái thanh strulbar này chưa ? tác dụng của nó là giúp ổn định xe hơn khi vào cua, hoặc đi qua đường xấu.
e cũng đã lắp thanh này vào xe Pride hiện tại của em - cảm nhận khá tốt , đỡ bị vặn xe hơn.
các cụ thử nghiên cứu xem sao.
em gửi tặng các cụ đường link mua thanh strulbar này của nhà Te.
https://world.taobao.com/item/19327507420.htm?fromSite=main&spm=a312a.7700824.w4002-1068736133.77.torqFC
giá cả thì các cụ cứ tính cả ship qua dịch vụ về VN xấp xỉ 1 tệ =5000 đ.
note - em chỉ giới thiệu thôi nhá, e không làm dịch vụ ship hay bán hàng giề đâu.
Nếu cảm nhận của cụ như thế em nghĩ chắc cụ tets phải xe kém hoặc hỏng giảm xóc , còn em không có cảm nhận như vậy , còn cái thanh giằng của cụ giới thiệu nếu lắp vào tè ở vị trí đó sẽ không có tác dụng gì hết, bởi vì balance của terios đã có ở phía dưới.

Trạng thái
Thớt đang đóng