Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

mazda6.

Xe buýt
Mùng ba tết.. nhà cháu đi Hồ Tràm.. trên đường cao tốc Long Thành - Dầu Giây... lần đầu tiên đạp ga em nó lên hơn 100km/h.. thấy êm ru .. cũng tính nhấn thêm nhưng đoạn đường thì ngắn mà XXX bắn rát nên thôi!!!==>> đường tốt thì Ter chạy hơn 100km/g cũng ổn không rung lắc hay bồng bềnh như mọi người vẫn nghĩ!!!
Sau đó .. đến đoạn Hồ Tràm- Bình châu đường còn tốt hơn ( vắng, phẳng, thoáng )... nhà cháu thử ôm cua ở tốc độ 65km/h .. thấy cũng bình thường.===>> Ter hoàn toàn có thể ôm cua bình thường ở tốc độ trên 60km/h

gadoi

Xe buýt
Mùng ba tết.. nhà cháu đi Hồ Tràm.. trên đường cao tốc Long Thành - Dầu Giây... lần đầu tiên đạp ga em nó lên hơn 100km/h.. thấy êm ru .. cũng tính nhấn thêm nhưng đoạn đường thì ngắn mà XXX bắn rát nên thôi!!!==>> đường tốt thì Ter chạy hơn 100km/g cũng ổn không rung lắc hay bồng bềnh như mọi người vẫn nghĩ!!!
Sau đó .. đến đoạn Hồ Tràm- Bình châu đường còn tốt hơn ( vắng, phẳng, thoáng )... nhà cháu thử ôm cua ở tốc độ 65km/h .. thấy cũng bình thường.===>> Ter hoàn toàn có thể ôm cua bình thường ở tốc độ trên 60km/h
Em chưa b giờ chạy quá 80 cây chuối (có lúc quên không để ý chỉ quá tí ti thôi) nhưng cua ở tầm 60 thấy bình thường mà (tất nhiên không tính cua tay áo). So sánh rõ rệt nhất là cùng cái cua ấy, tốc độ ấy có lần em chạy con Gentra mới mà đ. ít cứ muốn văng ra khỏi cua. Nói chung em thấy chạy ăn đứt morning 2010, Getz, Lacetti EX 2010, Gentra mà em đã từng chạy.

TuaBin

Xe tăng
em chạy đường HCM cua 80km/h đoạn Nghệ An - Hà Tĩng vẫn bình thường quan trọng là quen xe+ đường vắng thôi

phqhung

Xe tải
Năm nay cháu cũng cho vợ 2 về quê ăn Tết, nên trước Tết cháu đưa vợ 2 đến chỗ cụ Hunter (trước đây cụ Hunter ở 112 Trường Chinh, bây giờ đã chuyển về Nguyễn Khánh Toàn để kiểm tra, cân bằng động, độ chụm 4 bánh xe), từ lúc ra khỏi xưởng cụ Hunter, vôlăng nhẹ hẳn, thả tay xe vẫn chạy thẳng tắp. Hôm đi đón vợ cả bay từ Hà Nội-Chu Lai, đoạn đường trước khi vào sân bay Chu Lai (khoảng 3km, đường phẳng, vắng vẻ và không có XXX), cháu cũng đã thử lên đến 120km/h, không bị rung lắc, nhưng bắt đầu có cảm giác xe hơi bay bay nên cháu không dám đè ga thêm nữa (nhưng có tăng tốc thêm nữa thì cũng sắp hết đường, đến cổng sân bay). Và trước khi chuyến đi đường dài này, cháu đã dùng dung dịch Cacbon Clean đổ cùng vào trong xăng để vệ sinh các chất cặn bẩn lâu ngày dính bám trong hệ thống phun xăng, buồng đốt, xútpáp.., cháu dùng xăng A95, tổng hợp mức độ tiêu hao đường trường cả đi vào và ra là 5,8l/100km (trên xe gồm 3 người kể cả cháu)

phqhung

Xe tải
Em chưa b giờ chạy quá 80 cây chuối (có lúc quên không để ý chỉ quá tí ti thôi) nhưng cua ở tầm 60 thấy bình thường mà (tất nhiên không tính cua tay áo). So sánh rõ rệt nhất là cùng cái cua ấy, tốc độ ấy có lần em chạy con Gentra mới mà đ. ít cứ muốn văng ra khỏi cua. Nói chung em thấy chạy ăn đứt morning 2010, Getz, Lacetti EX 2010, Gentra mà em đã từng chạy.
Terios 1.3 lúc nào cũng vận hành 2 cầu nên ít rung lắc hơn các loại xe nhỏ, 1 cầu. Cụ nào muốn Ter chạy 1 cầu chắc chỉ có cách tháo bớt cầu trước hoặc cầu sau

gadoi

Xe buýt
Ôi giá như được kết duyên với cô vợ 2 này từ hồi còn roda thì không biết còn sướng như thế nào nữa.

Cuong0079

Xe đạp
8->Bác nào chán vợ Ter AT bán cho e nhé!

quanvu

Xe đạp
Xe em ter 2004 dạo này bị hiện tượng gài số de rất khó, mà khi cài được hay nhả số de thi nghe lục cụ dưới gầm xe.
Vậy các bác có ai gặp trường hợp vậy chưa bắt bệnh giúp em với. Xe e chạy đc 75k km thì phải thay thế bảo dưỡng gì ạ?
Lần đầu tiên có vợ hai nên chả biết gì, các bảo chỉ bảo nhiệt tình cho e sáng ra với ợ
Cảm ơn cả nhà

gadoi

Xe buýt
Xe em cũng thấy vào số lùi có tiếng kêu lục khục dưới gầm, vào không dứt khoát là bị nhảy ra ngay. Hiện em chưa có th. gian đi kiểm tra, nhưng cứ chú ý vào dứt khoát là được.

quanvu

Xe đạp
Xe em cũng thấy vào số lùi có tiếng kêu lục khục dưới gầm, vào không dứt khoát là bị nhảy ra ngay. Hiện em chưa có th. gian đi kiểm tra, nhưng cứ chú ý vào dứt khoát là được.
có lúc vào số de không được luôn, phải vào số 1 lên 1 chút rồi mới cài số de được. Có lúc vào số de bình thường nhưng khi vào thì nghe tiếng lạch cạnh dưới gầm, de xong trả số lại thì cũng nghe lạch cạch. Không biết có gì bất thường không, Anh em ai biết ở HCM có chỗ nào chuyên ter để e mang đi kiểm tra ?

gadoi

Xe buýt
có lúc vào số de không được luôn, phải vào số 1 lên 1 chút rồi mới cài số de được. Có lúc vào số de bình thường nhưng khi vào thì nghe tiếng lạch cạnh dưới gầm, de xong trả số lại thì cũng nghe lạch cạch. Không biết có gì bất thường không, Anh em ai biết ở HCM có chỗ nào chuyên ter để e mang đi kiểm tra ?
Cụ tìm được thợ hay làm thì tốt rồi. Trường hợp không có hoặc không tiện cũng chẳng cần thiết cụ ạ, bởi vì Ter thiết kế rất đơn giản nên sửa chữa cũng rất dễ = Thợ nào, ở đâu cũng sửa được. Chỉ mỗi khoản thay thế phụ tùng thì không phải chỗ nào cũng có, tìm vào chỗ chuyên cung cấp thì cái gì cũng có.

tvson

Xe buýt
Kính các bác đang sở hữu Te 1.3- Tôi dùng Te mua từ xưởng lắp ráp và thấy động tác vào số lùi khó có từ khi xe mới tinh. Lúc đầu tôi cũng hoang mang, hỏi hãng, hỏi đại lý ... và được câu trả lời như sau: " Cơ cấu vào số lùi của Te bánh răng ngang ( tôi thực sự không hiểu lắm) khác với các xe khác bánh răng nghiêng nên sẽ có lúc khó vào số - đây là nhược điểm và cũng là ưu điểm là khả năng chịu tải tốt, ít mòn và vỡ. Cách khắc phục: tiến hoặc lùi một chút là OK" Nghe cũng hơi run nhưng tôi chạy đến nay hơn 6 year's - gần 100.000 km thi thoảng vẫn mắc nhưng không thấy hỏng hóc gì". Các bác cứ yên tâm, giống như quay sổ số - không trúng cũng không ảnh hưởng gì, còn nều có vấn đề gì, tôi sẽ mổ hộp số xe tôi và chụp ảnh cho các bác phán xét

gadoi

Xe buýt
Kính các bác đang sở hữu Te 1.3- Tôi dùng Te mua từ xưởng lắp ráp và thấy động tác vào số lùi khó có từ khi xe mới tinh. Lúc đầu tôi cũng hoang mang, hỏi hãng, hỏi đại lý ... và được câu trả lời như sau: " Cơ cấu vào số lùi của Te bánh răng ngang ( tôi thực sự không hiểu lắm) khác với các xe khác bánh răng nghiêng nên sẽ có lúc khó vào số - đây là nhược điểm và cũng là ưu điểm là khả năng chịu tải tốt, ít mòn và vỡ. Cách khắc phục: tiến hoặc lùi một chút là OK" Nghe cũng hơi run nhưng tôi chạy đến nay hơn 6 year's - gần 100.000 km thi thoảng vẫn mắc nhưng không thấy hỏng hóc gì". Các bác cứ yên tâm, giống như quay sổ số - không trúng cũng không ảnh hưởng gì, còn nều có vấn đề gì, tôi sẽ mổ hộp số xe tôi và chụp ảnh cho các bác phán xét
Cảm ơn cụ đã chia sẻ cảm nhận từ lúc xe mới làm bọn em rất yên tâm. Nghe cụ lý giải về khía cạnh kỹ thuật thì lại càng gật gù thấy đúng. Em không nắm được cấu tạo của Ter nhưng ứng dụng của khớp bánh răng thẳng và bánh răng nghiêng thì em có biết. Em còn thấy khó giảm về số 1 khi bánh xe còn lăn, hỏi thợ thì họ bảo
trường hợp này cần ga lên (vù ga) một chút đạt đồng tốc thì mới vào được, em làm như vậy quả đúng không sai, đây cũng lại phù hợp với đặc điểm của bộ hộp số dùng khớp truyền bánh răng thẳng.
Thank cụ

mazda6.

Xe buýt
Vụ số của Daihatsu Teios theo nhà cháu thấy thì vào êm ngọt hơn các hãng khác cùng phân khúc ( ví dụ như Su Vitara ) . Vào số lùi hơi khó một tý chỉ xảy ra với trường hợp đang đỗ xe còn khi đang chay rồi dừng lại và cài số lùi thì vẫn êm!!!
Khi đang đỗ xe mà vào số lùi khó. các cụ chỉ cần cài số tiến 1 nhích nhẹ rồi dừng lại thao tác số lùi ngọt ngay!!!

ficong

Xe buýt
cài số lùi không được cụ nhả chân ly hợp ra vào lại là ok chắc là ly hợp của cụ cũng mòn nhiều rồi khi đạp khe hở giữa mâm ép và đĩa ly hợp quá lớn nên giữa bánh răng số lùi và lồng trượt răng thẳng với nhau nên khó vào số hơn nếu cụ nhớm chân một tý đạp lại có độ dích dắc là vào được ngay,còn về tiếng kêu lục cục dưới gầm là do khớp nối các đăng cầu trước bị rơ cọng với láp trước hai bên bị mòn nếu cụ lấy hết lái vào số 1 hoặc 2 cua thì nó còn lục cục nhiều hơn nữa vợ 2 của em cũng bị hiên tượng này em mới làm một cặp cả mâm cả đĩa nên thấy nó ngọt hơn nhiều,còn vụ các đăng và láp thì em chưa dám sợ nhiều xiền quá chưa đủ lực nên không dám alo cứ phải ép em nó phục vụ may mà em nó lành các cụ ạ .

Chỉnh sửa cuối:

tâp toẹ

Xe tải
như tiêu đề em cần bán hoăc đổi xe .
tình hình là em cũng theo em nó môt thời gian rồi nhưng giờ em cần khoản tiền em muốn đổi xuống xe rẻ hơn để đi . hoăc cụ nào muốn cưới thì em cung bán rồi tìm xe khác
Em nói qua con gấu nhà em xe đời 2006 , em nó cũng chạy được 10vkm ( em ko làm lại nhé km chuẩn). xe em đăng kí lần đầu 2009. nói thât là xe em đi tiếp của bà chị . h bà ý đi ngoài rồi .
em nói qua xe tí
Xe em số tự động .xe em đi cẩn thân ko đâm đụng gì hết . gâp nước thì càng ko . xe em chưa đi sửa chữa j về máy móc gì hết . xe em bản đầy đủ xe nhâp . có 4 phanh đĩa 4 bánh . ABS đầy đủ . em cũng làm loa , đầu DVD . nghe khá hay. nhà đi em cũng giữ. em cũng mới thay lốp . acquy mới . nói tóm lai các cụ cưới về chỉ viêc đi . em cũng ko mông má gì lại xe cả có j em bác thế luôn .
bác nào qua xem xe thì có thể dẫn thợ qua xem . cho yên tâm . em nói thât đấy
xe em bán 283.000.000 triệu
có bác nào quan tâm alo em : sdt 093665066 ( em hải )

gadoi

Xe buýt
như tiêu đề em cần bán hoăc đổi xe .
tình hình là em cũng theo em nó môt thời gian rồi nhưng giờ em cần khoản tiền em muốn đổi xuống xe rẻ hơn để đi . hoăc cụ nào muốn cưới thì em cung bán rồi tìm xe khác
Em nói qua con gấu nhà em xe đời 2006 , em nó cũng chạy được 10vkm ( em ko làm lại nhé km chuẩn). xe em đăng kí lần đầu 2009. nói thât là xe em đi tiếp của bà chị . h bà ý đi ngoài rồi .
em nói qua xe tí
Xe em số tự động .xe em đi cẩn thân ko đâm đụng gì hết . gâp nước thì càng ko . xe em chưa đi sửa chữa j về máy móc gì hết . xe em bản đầy đủ xe nhâp . có 4 phanh đĩa 4 bánh . ABS đầy đủ . em cũng làm loa , đầu DVD . nghe khá hay. nhà đi em cũng giữ. em cũng mới thay lốp . acquy mới . nói tóm lai các cụ cưới về chỉ viêc đi . em cũng ko mông má gì lại xe cả có j em bác thế luôn .
bác nào qua xem xe thì có thể dẫn thợ qua xem . cho yên tâm . em nói thât đấy
xe em bán 283.000.000 triệu
có bác nào quan tâm alo em : sdt 093665066 ( em hải )
Ối giời cụ làm em giật hết cả mềnh. Từ cái lúc nghe cụ diễn giải, đến lúc xem cái ảnh đầu tiên, rồi nhìn lại giá cụ rao = người em dựng đứng hết tất cả các thứ lên vì hồi hộp ..... cứ tưởng cụ rao Ter 2009 cơ ........ Sao lại mang Buổi sáng sang đây mà rao cơ chứ cụ ơi, nhầm hàng nặng roài.

Chỉnh sửa cuối:

passion_hn

Xe hơi
:)) Em cũng giống cụ gadoi, trong đầu đã nghĩ bán em Ter LD của mình đi, tay đã cầm điện thoại :))

Trạng thái
Thớt đang đóng