Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuanrau13

Xe buýt
Theo thông tin mới nhận được, vụ thay lốc lạnh và công xá cho vụ này là hơn 5 củ. Một kinh nghiệm phải trả giá khá đắt cho sự chủ quan. Một lần nữa cảm ơn cụ ficong đã mất gần một buổi hỗ trợ cho cậu em của em.

Chỉnh sửa cuối:

mazda6.

Xe buýt
Tuanrau13;24174672[I nói:
]Chỉ lơ là do chủ quan, cuối cùng phải trả giá. Vợ hai nhà em từ khi lấy về đã cẩn thận xử lý bảo dưỡng thay ga, thay lọc, vệ sinh toàn bộ dàn lạnh, sau hai năm hoạt động với khoảng hơn 2 vạn một tý, hôm nọ đã bị hỏng lốc, may có bác ficong cứu trợ trực tiếp xử lý kịp thời. Theo chủ quan đánh giá là do cái lọc bị thủng, các hạt chui vào hệ thống dẫn đến làm tắc, bẩn, có thể vì lý do đo nên dẫn đến hỏng lốc. Không hiểu là độ bền chung bình của cái lọc như thế nào chứ giờ cứ phải cẩn thận một tý thôi, nhỡ một cái có khi teo mấy củ. Hiện tượng xẩy ra bất thình lình, nên các cụ cảnh giác[/I]

Vụ túi lọc máy lạnh này nhà cháu đã cảnh báo các cụ họ Ter lâu lắm rồi!! Nay lại thấy cụ mắc phải, thật là đáng tiếc!!!! Tuy nhiên vẫn còn may, vì nếu những hạt lọc ẩm kia mà kẹt trong giàn nóng và làm tắc nó nữa thì ... mệt đấy!!!!

À!! Cụ cho nhà cháu hỏi thêm là thay lốc lạnh gì mà có thể lắp vừa Ter mà lại rẻ thế??? Chất lượng thế nào??? vì trong này ( diễn đàn OS cũng có một cụ đang kẹt vụ hỏng lốc lạnh mà chưa tìm được nguồn thay)

Chỉnh sửa cuối:

Tuanrau13

Xe buýt
U
Vụ túi lọc máy lạnh này nhà cháu đã cảnh báo các cụ họ Ter lâu lắm rồi!! Nay lại thấy cụ mắc phải, thật là đáng tiếc!!!! Tuy nhiên vẫn còn may, vì nếu những hạt lọc ẩm kia mà kẹt trong giàn nóng và làm tắc nó nữa thì ... mệt đấy!!!!

À!! Cụ cho nhà cháu hỏi thêm là thay lốc lạnh gì mà có thể lắp vừa Ter mà lại rẻ thế??? Chất lượng thế nào??? vì trong này ( diễn đàn OS cũng có một cụ đang kẹt vụ hỏng lốc lạnh mà chưa tìm được nguồn thay)
Hôm nọ có mò được một chỗ ở 74 lò đúc, các cụ thử qua đó xem, yêu cầu chụp cái lốc ấy hoặc thông số để họ tìm cho, chắc còn rẻ hơn, vì trong vinh họ tính 4 củ rồi. Hàng Denso

ficong

Xe buýt
Hôm 13/7 em nghỉ ở ks asean gần chợ Vinh thấy có một em ter đỗ gần đó cũng đẹp, có phải vợ cụ k?,vì ra đường ít găp ter lắm,em đi từ Đà nẵng qua Huế gặp một em màu đỏ, Vinh gặp một em,suốt chặng đường 2260km cụ ợ.
hôm ấy em không ở đó cụ ạ, nhưng mà ở đấy toàn là ae trong hội cả thỉnh thoảng bọn em vẫn tập trung cfe với nhau.

ficong

Xe buýt

lốc này là lốc mới em nghĩ là hàng LD sx tại trung quốc có dán nhãn denso hẳn hoi giá 3.500,000 cộng thêm 500.000 tiền bảo hành của thợ họ chịu trách nhiệm toàn phần trong vòng 6 tháng nếu như có vấn đề gì về lốc thì họ sẽ đổi mới cho mình, thêm 1,500,000 tiền làm lại súc rửa vệ sinh hệ thống giàn lạnh và nóng, bơm ga, ép thay một tyo tổng cộng mất 5,500,00 đấy các cụ ạ, lắp xong thấy rất ok em nghĩ là chạy tốt rất nhiều xe ở trong này dùng hàng này kể cả con xe đầu kéo của em dùng hàng này đã hơn 3 năm rồi mà vẫn lạnh cóng.

đây là lọc của vợ cụ tuanrau13 tháo ra, con cái lốc mới em quên chụp ảnh rồi nên không hầu các cụ được

Chỉnh sửa cuối:

ficong

Xe buýt
Vừa rồi em thay 2 coupen phanh trước (đã đi hơn 9 vạn km mới sờ đến): trước lúc thay chỉ đạp nhẹ là phanh "ăn" ngay, sau khi thay phải đạp sâu hơn phanh mới "ăn". Em bảo dưỡng chỗ bác Hải, 11 Láng Hạ. Theo thợ thì trước khi thay 1 trong 2 cái coupen bị kẹt (bụi) nên cái pít tông không về hết? Còn coupen phanh sau chưa thay vì bác Hải bảo chưa chảy dầu thì chưa cần thay. Các bác để ý xem có bị như em không kẻo nó kẹt hẳn lại rách việc, coupen của phanh cũng rẻ 150k/bộ và công bảo dưỡng cũng không đắt.
trước lúc thay chỉ đạp nhẹ là phanh "ăn" ngay, sau khi thay phải đạp sâu hơn phanh mới "ăn".
cụ xem lại chắc là khi làm xong thợ xả e (không khí) trong đường ống chưa hết nên mới có hiện tượng này, nếu e ít thì đi một thời gian là mất nếu đi lâu không hết thì nhờ thợ họ xả lại cho để phanh ăn hơn.

h_mdc

Xe điện
trước lúc thay chỉ đạp nhẹ là phanh "ăn" ngay, sau khi thay phải đạp sâu hơn phanh mới "ăn".
cụ xem lại chắc là khi làm xong thợ xả e (không khí) trong đường ống chưa hết nên mới có hiện tượng này, nếu e ít thì đi một thời gian là mất nếu đi lâu không hết thì nhờ thợ họ xả lại cho để phanh ăn hơn.
Cám ơn bác ficong: Chiều nay em mang ra chỗ cũ nhờ họ xả e, quả là còn khí trong đường ống, sau khi xả e, đạp nông hơn thật, gần được như cũ. Nhờ bác em có thêm kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

giadinhcovua

Xe đạp
cám ơn chủ thớt

ste

Xe hơi
Nhà cháu có 1 coupen phanh sau còn tốt. Kụ nào hỏng, cần thay thì hú một câu nhà cháu kính tặng free.

LongQ

Xe tải
Em cần chăm sóc,bảo dưỡng,sửa chữa điều hòa Ter LD,cụ nào có địa chỉ làm ngon,giá ổn chỉ bảo giúp em với,em xin cảm ơn các cụ.

cuong1102

Xe đạp
Chào các bác. Số em có duyên mới Daihatsu lạ các bác à, mua đi bán lại nhưng em vẫn kết dòng này. Các bác cho em hỏi muốn mua Daihatsu Terios đời 2015 giá rổ sao nhỉ? Em google mãi ko thấy. Tks các bác.

h_mdc

Xe điện
Chào các bác. Số em có duyên mới Daihatsu lạ các bác à, mua đi bán lại nhưng em vẫn kết dòng này. Các bác cho em hỏi muốn mua Daihatsu Terios đời 2015 giá rổ sao nhỉ? Em google mãi ko thấy. Tks các bác.
Chưa nhập về bác ơi, nhập về đơn chiếc thì còn đăt hơn con Juke 1.5 của Nissan thì thà mua con Juke còn hơn, bác giở trang http://www.batfa.com mà tham khảo giá, giá thực bán chừng 60% giá công bố ở đây.
Dòng Ter1.5AT đi lành, em chạy được hơn 7 năm gần 10 vạn km, gần như chẳng thay cái gì ngoài mấy loại dầu và lọc dầu, cả bộ lốp vẫn chưa thay.

LongQ

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cái,dầu máy Ter LD 1.3 đổ mấy lít là đủ hả các cụ ơi?em cảm ơn ạ.

cuong1102

Xe đạp
Cụ nào có Te 2005 không dùng nữa để lại cho em với. Đang máu 1 em.

ifa43

Xe hơi
Trên bôn bánh thấy có nhiều cụ bán đó cụ.

Excadovietnam

Xe máy
Em cũng đang tìm một em terios, cụ nào có alo giúp em. Do hoàn cảnh nên chỉ 300 đổ lại thôi ạ. Em muốn mua của các cụ trên này cho yên tâm.
Hôm trc có cụ Hoàn alo, nhưng xe cụ ý là xe nhập, số tự động nên em ko đủ lực.

Hến Bột

Xe buýt
Cố lên cụ! cưới em nhập 1.5 cụ sẽ thấy hài lòng

Excadovietnam

Xe máy
Không cố đc cụ à. Nhà em hoàn cảnh 300 đã là quá cố. Nghĩ thương mẹ cháu với cháu nhỏ ở nhà, mỗi lần về quê nắng mưa bụi bặm nên em mới mua, chứ nhà em đi làm cách công ty có 1km, đi công tác thì cty có 3 cái bán tải.

Trạng thái
Thớt đang đóng