Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Batien

Xe tải
Để tuần sau về quê em thử xe của em xem vòng tua thế nào rồi báo cáo các cụ cùng chém nhé!

hoanteri

Xe tải
Để tuần sau về quê em thử xe của em xem vòng tua thế nào rồi báo cáo các cụ cùng chém nhé!
Hi! Cụ Batien

Hôm trước em lên 43 Đỗ Ngọc Du hỏi:
Cao su chân máy trước trái + trước phải: 1.000K + 1.000K
Láp ngoài bên phải: 1.000k
-> Mấy hôm nữa em bắt đầu thay

Em có một vấn đề nữa muốn hỏi cụ:
Cụ đã thay gông má phanh sau, xi lanh má phanh sao chưa? Nếu thay rồi bác báo giá cho em nhé!

Hôm qua trời đẹp mà em phải bật điều hòa lạnh quạt gió số 2 mới đủ?hic!Xe này điều hòa hơi kém

trau keo

Xe tăng
Hi! Cụ Batien

Cụ đã thay gông má phanh sau, xi lanh má phanh sao chưa? Nếu thay rồi bác báo giá cho em nhé!

Hôm qua trời đẹp mà em phải bật điều hòa lạnh quạt gió số 2 mới đủ?hic!Xe này điều hòa hơi kém
trời này mà cụ bật số 2 thì điều hòa xe cụ đúng là kém, nhà cháu 4 người, hôm qua bật số 1 vẫn hơi lạnh :D

Batien

Xe tải
Em chưa thay mấy món đấy cụ ah. Hôm trước em mang ra gara của cụ dovietdungxd địa chỉ KHU C LÔ 9 - KHU ĐTM ĐỊNH CÔNG - HOÀNG MAI - HÀ NỘI( Trước em sơn chỗ cụ ấy) nhờ thay láp và bảo dưỡng rất hợp lý. Chỗ cụ ấy cũng làm điều hòa rất tốt. Nếu cần cụ qua đó mà làm. Cụ lưu ý nhớ vệ sinh lọc xăng nhưng nhắc nhân viên ở đó dùng bình xịt chuyên dụng xịt đến khi nào hết đen thì thôi nhé. Hôm trước xúc bằng xăng có vẻ chưa sạch lắm.
Hi! Cụ Batien

phongthanhauto

Xe buýt
Hi! Cụ Batien

Cao su chân máy mà trên chợ báo 1.000.000/cái thì trước khi đi bác qua Cửa hàng em nhé, em sẽ cho bác xem mẫu trước, lên chợ cứ đúng như mẫu mà mua nhé
CH em ở 81 Nguyễn Ngọc Vũ

hoanteri

Xe tải
Cao su chân máy mà trên chợ báo 1.000.000/cái thì trước khi đi bác qua Cửa hàng em nhé, em sẽ cho bác xem mẫu trước, lên chợ cứ đúng như mẫu mà mua nhé
CH em ở 81 Nguyễn Ngọc Vũ
Hi!Bác phongthanhauto
Hôm nào em qua bâc lấy cao su chân máy trái và phải nhé!
Báo giá cho em:
+ Cao su chân máy trái + phải
+ Bộ má phanh sau + xilanh phanh sau
Tất cả hàng trên có phải đặt hàng không cụ hay là có sẵn
Bác báo giá sớm để thứ cuối tuần em đi thay cái
Thanks!

hoanteri

Xe tải
trời này mà cụ bật số 2 thì điều hòa xe cụ đúng là kém, nhà cháu 4 người, hôm qua bật số 1 vẫn hơi lạnh :D
Hi! Cụ trau keo
Hôm trước em qua gara bảo dưỡng điều hoà. Em phải lên chợ tìm một cái giàn nóng để thay vì giàn nóng của em mọt hết và còn bị rò rỉ nữa. Em thấy thợ bảo là quạt gió trong của em có thể chết bất cứ lúc nào? Hay là do quạt hả cụ

ficong

Xe buýt
Em chưa thay mấy món đấy cụ ah. Hôm trước em mang ra gara của cụ dovietdungxd địa chỉ KHU C LÔ 9 - KHU ĐTM ĐỊNH CÔNG - HOÀNG MAI - HÀ NỘI( Trước em sơn chỗ cụ ấy) nhờ thay láp và bảo dưỡng rất hợp lý. Chỗ cụ ấy cũng làm điều hòa rất tốt. Nếu cần cụ qua đó mà làm. Cụ lưu ý nhớ vệ sinh lọc xăng nhưng nhắc nhân viên ở đó dùng bình xịt chuyên dụng xịt đến khi nào hết đen thì thôi nhé. Hôm trước xúc bằng xăng có vẻ chưa sạch lắm.
Súc lọc xăng phải làm đúng cách như ở bác hải còn, còn súc bằng xăng thì cũng bằng thừa vì bản thân nó luôn luôn ngâm xăng rồi vì thế xăng không thể đủ mạnh để tẩy những hạt cặn cực nhỏ và các chất bám dính, nếu không khéo làm các chất cặn lộn tùng phèo thì nguy hiểm đến tánh mạng của kim phun nhiên liệu, ở trong này đã có vài cụ dính quả này rồi nhé cũng chỉ vì tò mò tháo lọc xăng và bơm xăng ra làm như kiểu của cụ đấy đến khi lắp vào vô tình đưa cặn trực tiếp lên kim phun chạy được mấy hôm là đổ bệnh.
theo em TE phần nhiều đã hơn mười tuổi tốt nhất là nên thay lọc xăng cho em nó bởi vì chất lượng xăng dầu của VN mình kém hay bị pha trộn, còn nếu như súc lọc xăng ở những gara ít làm TE thì các cụ nhớ nhắc thợ khi lắp lọc và bơm xong thì chưa đấu ty ô lên kim phun vội mà nên dùng một cái chai hứng vào đoạn khớp nối tyo ở bình xăng và bật chìa khóa điện khoảng 4-5 lần cho xăng bẩn ở trong lọc ra hết rồi khi đó nối ty ô nhiên liệu là an toàn, kể cả khi lắp lọc mới các cụ cũng nên làm như vậy thì sẽ tốt hơn, đây là một tý kinh nghiệm của em.8->

Chỉnh sửa cuối:

ficong

Xe buýt
Vòng tua Bác tính khi xe chạy đường bằng phẳng nhé
Vòng tua xe Te LD cũng hơi cao so với xe cùng dung tích 1.3 nhưng không đến 4000r cho 95Km/h
Xe tôi bàn ép côn hơi kém rồi nhưng chạy :
+ 60km/h = 2200
+ 80 = 3000
+ 100 = 3400
Không biết xe các bác chạy Te LD như thế nào ?
tốc độ này mà vòng tua như thế chắc chắn xe cụ bị trượt côn ,hay gọi là ban côn cũng được
- nguyên nhân có thể lá côn và đĩa ép bị mòn
- hoặc bị chảy dầu từ trong hộp số thông qua phớt loa kèn vào gây nên trượt
- hoặc bị chảy dầu phớt đuôi trục cơ vung té vào, cụ nên chui xuống gầm và ngắm xem có bị chảy dầu chỗ nào không.

Batien

Xe tải
Cụ ficong nói quá chuẩn. Cụ cho em hỏi lọc xăng te giá như nào ah. Lần sau bảo dưỡng có khi em cũng thay luôn để đảm bảo cho bơm xăng

Batien

Xe tải
À các cụ cho e hỏi. Khi đề máy thì có đạp côn hết hay nhả côn ạ. Em đọc trong hướng dẫn te thì thấy nói đạp hết côn. Còn ở ngoài thì nói không được đạp côn. Hoang mang style quá

h_mdc

Xe điện
Em tưởng khi đề máy thì cần số ở N vậy cần gì phải đạp côn. Xe em AT nên khi chỉ đề được khi cần số ở N hoặc P, còn đang ở số thì không đề được. Còn MT em nghĩ nếu đang ở số mà đề thì phải đạp để ngắt côn nếu không nó chồm lên thì khó xử lý.

Batien

Xe tải
Trong manual có câu " nhấn bàn đạp ly hợp hết cỡ và giữ ở vị trí đó cho tới khi động cơ được khởi động xong " vậy các cụ cho em ý kiến ah

gadoi

Xe buýt
Trong manual có câu " nhấn bàn đạp ly hợp hết cỡ và giữ ở vị trí đó cho tới khi động cơ được khởi động xong " vậy các cụ cho em ý kiến ah
Động tác này chỉ nhằm an toàn trong mọi tình huống thôi, ví dụ quên kh để ý vị trí cần số, vì vậy nếu hình thành đc thói quen đạp côn khi kđ thì cũng tốt.

Batien

Xe tải
Nhưng đọc hướng dẫn sử dụng xe số sàn thì em lại thấy nói tuyệt đối không đạp côn khi khởi động. Để em tìm link rồi gửi các cụ đọc
Động tác này chỉ nhằm an toàn trong mọi tình huống thôi, ví dụ quên kh để ý vị trí cần số, vì vậy nếu hình thành đc thói quen đạp côn khi kđ thì cũng tốt.

Phichzin

Xe buýt
Em kính các cụ họ Ter. Đang muốn cưới một em khoảng 240 củ. Cụ nào có pm nhé. Hoặc alo 0903401396. Em Cường. Thank

Batien

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng