Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
cái chụp của cụ greentechbox không phải lại này nhưng như vậy cũng ok rồi
Em biết rồi cụ, em lấy cái chụp ốc dưới gầm ghế sau. Chụp vậy em dùng keo nến chịt chặt thế là hết trộm cắp.

bsphongnb

Xe container
Các cụ mợ có vk 2 là ter thích thật đấy. Em mong mãi mà không có...
Hôm trước em đỗ xe ở khu Đặng Tiến Đông cũng có mấy bác tầm 5x tuổi vuốt ve vợ em mãi, cứ gạ mua.
Terios LD giá 250tr em thấy quá hợp ví luôn.
Cụ máu Terios thì cứ ủ miu đê, có cụ nào lên đời thì xúc luôn ko phải nghĩ ngợi gì đâu.
Đồ đạc thì nhiều hơn trước rất nhiều rồi, chính hãng luôn có mà hàng ngoài cũng rất phong phú luôn.

bsphongnb

Xe container
Dạ con đỏ cụ ạ, trước k biết diễn đàn máu quá em đến ga ra đổi con cherolet spark 2011 các thêm hơn trăm ạ!
Biển số 29A 29984 các cụ ạ! Các cụ có biết về con này không ạ!
Chủ cũ nói đi đc hơn 8 vạn!
Em thấy mấy vị trí phanh, ga, côn cũng không mòn nhiều! Hôm nào nhờ cụ chỉ giá ạ!
Cháu vừa alo nhưng ko thấy cụ bắt máy
Cháu đang ở ngõ 18 Nguyễn Công Hoan đây cụ ơi

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Nhà cháu tìm thất hai cái chụp nhựa của bộ dây an toàn, bây giờ lại ngon choét rồi cụ ạ

Ngon quá, sáng nay vì em dán chụp kia rồi nên không dùng cái của dây đai. Cái dây đai thì hơi to, nhưng có cạnh nên em sợ nó vẫn vặn đc.

henny

Xe tải
Vợ 2 của cụ Phong đẹp quá!

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ ficong cho em hỏi có khi nào dầu máy nhiều dẫn đến bị chảy qua phớt không? Xe em hnay lên cầu tự dưng em lại thấy đầu hộp số thấm dầu như thế này:

Ngoài ra, hôm nay thợ tháo láp bên lái ra thì em thấy chảy ít dầu ra, trong khi đợt trước thợ tháo ra cũng lap đó em không thấy dầu chảy ra, đầu hộp số cũng không có thấm dầu. Cho nên có thể em nghi thợ đợt thay dầu bơm hơi nhiều!!!

Hnay đi thay cao su chụp láp em phát hiện thêm bi buli tỳ, buli tăng curoa bị kém, rotuyn ngoài bên phụ thợ cũng kêu kém. Mai em lại ship của cụ Chiến Ba về để xử nốt.

ficong

Xe buýt
Cụ ficong cho em hỏi có khi nào dầu máy nhiều dẫn đến bị chảy qua phớt không? Xe em hnay lên cầu tự dưng em lại thấy đầu hộp số thấm dầu như thế này:

Ngoài ra, hôm nay thợ tháo láp bên lái ra thì em thấy chảy ít dầu ra, trong khi đợt trước thợ tháo ra cũng lap đó em không thấy dầu chảy ra, đầu hộp số cũng không có thấm dầu. Cho nên có thể em nghi thợ đợt thay dầu bơm hơi nhiều!!!

Hnay đi thay cao su chụp láp em phát hiện thêm bi buli tỳ, buli tăng curoa bị kém, rotuyn ngoài bên phụ thợ cũng kêu kém. Mai em lại ship của cụ Chiến Ba về để xử nốt.
Mức dầu bơm nhiều quá thì nó sẽ chảy ra khi tháo láp hoặc khi tháo cacdang.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Mốt bảo vệ bằng inox ngày xưa nhiều bây giờ không thấy, còn cái chụp của cụ green hình như là của vios thì phải.
Của cụ Bán tải chứ không phải của em!

Hến Bột

Xe buýt

""Bi tỳ, bi tăng bị kém", ko rõ của cụ kém dư nào? hôm trước nhà cháu vừa mở lắp máy chú thợ phán ngay BI XE CHÚ BỊ HƯ! hỏi sao biết chú ý mang cái tai nghe (như của bác sỹ) chạm vào vòng bi kiểm tra...chỉ cho nhà cháu nghe và đúng là bi tỳ xe nhà cháu bị hư chạy nghe kêu rào rào, ồn hơn khác hẳn các bi khác chưa bị hư.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
""Bi tỳ, bi tăng bị kém", ko rõ của cụ kém dư nào? hôm trước nhà cháu vừa mở lắp máy chú thợ phán ngay BI XE CHÚ BỊ HƯ! hỏi sao biết chú ý mang cái tai nghe (như của bác sỹ) chạm vào vòng bi kiểm tra...chỉ cho nhà cháu nghe và đúng là bi tỳ xe nhà cháu bị hư chạy nghe kêu rào rào, ồn hơn khác hẳn các bi khác chưa bị hư.
Em tháo ra quay nó lạo xạo, buly tăng thì lắc nó bị dơ nữa. Em ship cụ Chiến Ba mà cụ ấy lại gửi nhầm hàng, bi thì thợ đóng ra rồi.

ficong

Xe buýt
Em tháo ra quay nó lạo xạo, buly tăng thì lắc nó bị dơ nữa. Em ship cụ Chiến Ba mà cụ ấy lại gửi nhầm hàng, bi thì thợ đóng ra rồi.
Vòng bi cụ cứ ra cửa hàng phụ tùng đều có, hoặc cụ ra chợ sắt HP họ bán không thiếu một thứ gì có mấy chục ngàn một vòng.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Vòng bi cụ cứ ra cửa hàng phụ tùng đều có, hoặc cụ ra chợ sắt họ bán không thiếu một thứ gì có mấy chục ngàn một vòng.
Thợ bảo bi chợ về vài hôm lại kêu, không bằng bi theo buli. Cụ biết mua 2 món buli đó ở đâu chỉ em phát?

Hến Bột

Xe buýt
Thợ bảo bi chợ về vài hôm lại kêu, không bằng bi theo buli. Cụ biết mua 2 món buli đó ở đâu chỉ em phát?
Nhà cháu đặt mua bi tỳ xe 1.5 họ ship nhầm bi tỳ của 1.3 hiện vẫn chưa đổi lại được (alo họ báo phải tuần nữa mới có hàng) cụ có nhu cầu lấy ko (có hóa đơn xuất hàng dấu đỏ Cty ghi đầy đủ giá cả, hàng Japan chuẩn cụ ạ, mối tội giá khá mắc), nhà cháu còn mất tiền ship nữa. Hic!

Trạng thái
Thớt đang đóng